[Thảo luận] Khẩn: XXX bắt sai làn láo ở Xã Đàn.

bsphongnb

Xe container
Sáng nay em đi qua Xã Đàn thì đúng như hình vẽ của em
Các cụ lái 4b lưu ý đừng đỗ vào làn bên phải nhé

pnew

Xe điện
Sao cụ không nhờ xxx hướng dẫn 2b rẽ trái đi thế nào.

phaothuBMW

Xe buýt
Chỗ này và đi quá lên trên 1 đoạn các xxx bắt nhiều lắm

pnew

Xe điện
Hôm qua em đi đường Xã Đàn (Kim Liên mới) từ Ô Chợ Dừa về Hầm chui Kim Liên, đoạn ở Xã Đàn em đi ở 2 làn ngoài dành cho ô tô, đến khu vực ngã ba Xã Đàn - Phạm Ngọc Thạch em đi vào làn đi thẳng thứ 2 (có 1 làn rẽ trái, 2 làn đi thắng) thì 1 chú xxx dừng xe em. Tất nhiên là em đi chuẩn, xxx toàn lý luận linh tinh, em thì cãi hăng 1 hồi, thấy xxx chuyển sang bài nhắc nhở em cũng lờ đi để cho xong việc. Mất 5 phút và em cũng chả phải trình giấy tờ.
Xem ở đây ạ https://www.facebook.com/groups/otofun.ATGT/

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=zCvde5DVsT0[/YOUTUBE]
Tình huống này xxx không thể phạt được cụ nhưng nhắc nhở cụ là đúng. Cụ xếp hàng ở hàng giữa thì trật tự, văn hóa hơn.

cargoman

Xe điện
Em thì ít đi đường này nhưng nhìn clip của cụ chủ thì chả thấy cái biển nào kể từ đầu nên cụ đỗ đấy là ok. Nó định ăn bẩn thôi nhưng lại gặp ofer rồi

thanh_hoi

Xe điện
Cụ ơi, xếp hàng như thế nó sẽ tắc không chỉ ngã ba đo mà toàn tuyến Xã Đàn luôn. Trước đây ở ngã ba Xã Đàn với Đặng Văn Ngữ kéo dài, sau khi lắp đèn, kẻ lại sơn đường, lúc đầu làn ngoài cùng bên trái chỉ cho phép xe rẽ trái, còn đi thẳng dồn vào 1 làn ở giữa. Hậu quả là sau khi tổ chức lại giao thông như thế thì toàn tuyến Xã Đàn bị tắc cả 2 chiều vào giờ cao điểm. Sau 1 tuần, Giao thông công chính phải sửa sai ngay, họ kẻ thêm mũi tên đi thẳng ở làn ngoài cùng bên trái, cho phép cả xe đi thẳng và rẽ trái đi ở làn này. Sau khi điều chỉnh thì đường Xã Đàn hết tắc.
Văn hóa giao thông là tôn trọng Luật Giao thông cụ à.
Tình huống này xxx không thể phạt được cụ nhưng nhắc nhở cụ là đúng. Cụ xếp hàng ở hàng giữa thì trật tự, văn hóa hơn.

thanh_hoi

Xe điện
Đến ngã ba, ngã tư thì phân làn theo hướng di chuyển, ko phân biệt 4B hay 2 B cụ à..
Sáng nay em đi qua Xã Đàn thì đúng như hình vẽ của em
Các cụ lái 4b lưu ý đừng đỗ vào làn bên phải nhé

bsphongnb

Xe container
Đến ngã ba, ngã tư thì phân làn theo hướng di chuyển, ko phân biệt 4B hay 2 B cụ à..
Thanks cụ, em thấy ở đó là vạch liền, 3 lần chủ có làn bên trái là làn rẽ trái, còn 2 làn kia chỉ đi thẳng thì vạch liền làm gì cụ nhỉ???

Soyoung

Xe đạp
Cụ chủ thớt đi chuẩn mà nó còn stop không hiểu nó bắt lỗi gì nhỉ

thanh_hoi

Xe điện
Chắc cụ với cụ kia sáng tác Luật à? Hay là âm binh của xxx?
Cái này cụ vẽ chuẩn rùi. Cụ kia chac đi vao làn xe máy. E di suôt đợt ko có bằng nhưng đúng làn chẳng bao giờ bị gọi

Andy6869

Xe đạp
Chắc cụ với cụ kia sáng tác Luật à? Hay là âm binh của xxx?
Thấy sao nói vậy thôi. 2 làn ngoài có 2 làn đi thẳng và rẽ trái. Làn bên phải trong cùng cho de máy, trong nữa làn rẽ phải. Qua giao lộ tuân theo vạch kẻ đường và vạch phân làn mà cụ. Nhanh chậm gì một vai giây. Con luật lá thì e nghĩ chắc lúc thi cụ co người làm hộ à nên chăc giờ cho cụ trả lời 30 câu chắc được 10/30

ubisapro

Xe trâu
Theo tui nhớ thì chỗ này ko có biển 411 mà chỉ có cái biển "412 dị" thôi.
Không có biển 411 nhưng có vạch sơn dưới đường, chỉ rõ làn ngoài cùng bên trái chri hướng rẽ trái, 2 làn tiếp theo là đi thẳng ợ.
Thế thì giống đoạn tràng tiền - Hàng bài rùi ợ:D Chỉ có vạch 1.18 thì cái biển 4.12 (cứ cho là đúng đi@@) vẫn có hiệu lực. Nhưng đang đi như cụ chủ, xi nhan đầy đủ (mượn làn để rẽ) mà tóm thì xxx ở đây bựa thật@@. Em nghĩ chỉ bắt sai làn khi đi vào làn đó 1 đoạn dài, or ko xi nhan (ko mượn làn) thì còn được.

PS: Em đang tính đến trường hợp cái biển 4.12 đúng nhé. Còn cụ nào cứng thì cãi bay được cái biển em ko nói (cái này thì ít cụ cãi được:D)

pnew

Xe điện
Cụ ơi, xếp hàng như thế nó sẽ tắc không chỉ ngã ba đo mà toàn tuyến Xã Đàn luôn. Trước đây ở ngã ba Xã Đàn với Đặng Văn Ngữ kéo dài, sau khi lắp đèn, kẻ lại sơn đường, lúc đầu làn ngoài cùng bên trái chỉ cho phép xe rẽ trái, còn đi thẳng dồn vào 1 làn ở giữa. Hậu quả là sau khi tổ chức lại giao thông như thế thì toàn tuyến Xã Đàn bị tắc cả 2 chiều vào giờ cao điểm. Sau 1 tuần, Giao thông công chính phải sửa sai ngay, họ kẻ thêm mũi tên đi thẳng ở làn ngoài cùng bên trái, cho phép cả xe đi thẳng và rẽ trái đi ở làn này. Sau khi điều chỉnh thì đường Xã Đàn hết tắc.
Văn hóa giao thông là tôn trọng Luật Giao thông cụ à.
Cụ phải thừa nhận rằng trường hợp của cụ xếp hàng vẫn chưa tắc. Đi không sai Luật chưa chắc có văn hóa.

dugianghubt

Xe tăng
Lão thanh _hoi ma cũng bị tóm ak ? Tưởng lão có thứ hạng với xxx lắm rồi chớ ... :)) :)) ... Cơ mà thèng xxx này bố láo thiệt ? Cụ không hỏi nó xem chay thẳng thì phải đi làn nào ?

thanh_hoi

Xe điện
Vâng. Văn hóa giao thông là cái giề em cũng chẳng biết. Em cứ đúng Luật mà đi.
Cụ phải thừa nhận rằng trường hợp của cụ xếp hàng vẫn chưa tắc. Đi không sai Luật chưa chắc có văn hóa.

laobo

Xe buýt
E ko hiẻu doạn này vì video ko rõ. Nhung hình cụ vẽ , cụ là xe màu xanh cụ sẽ bị tóm vì rẽ truóc biẻn 411 , lúc đó 412 còn hiẹu lực. Có lẽ vì thiéu biẻn nén xxx ko muón mất con mồi khác.