(Khảo sát) Nhận xét về căn nhà/ CC mà CCCM đang ở

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Trên này chắc nhiều cụ mợ cũng như em: Đang tìm hiểu để mua/thuê nhà/chung cư.
Để mọi người có thêm thông tin, em đề xuất mỗi người nhận xét 1 ưu điểm + 1 nhược điểm về căn CC mình đang ở, để CCCM cần tìm hiểu có thêm thông tin nhé!

Em trước: E đã ở 2 CC:
1) CC Đại Thanh (Thanh Trì-HN)
Ưu điểm:
  • Rất rất đông vui :D , hàng xóm đông đúc (1 sàn có 22 căn hộ). Mọi người đa phần là các cặp vc trẻ từ tỉnh ra HN mua nhà nên phong cách sống rất trẻ trung, hòa đồng.
  • Cũng vì 2 lý do trên nên ở đây rất nhiều trẻ con. Các bé có nhiều bạn chơi với nhau rất vui.
  • Tiện ích thì full, bước 1 bước xuống là có đủ cả: Chợ - Siêu thị, nhà trẻ, quán xá, khu vui chơi ...
Nhược điểm:
  • Chất lượng xây dựng kém. Hiện ở vẫn đang tạm ok nhưng 10-15 nữa không biết thế nào.
  • Khu này xa và tắc đường.
Giá bán: Tầm 13tr/m2, có thể trên /dưới tẹo tùy hướng/nội thất từng căn

2) Nhà tập thể Thành Công (P.Thành Công - Ba Đình HN)
E cho thuê lại CC ĐT, rồi ra thuê ở đây cho gần chỗ làm.
Ưu điểm:
  • Bước xuống 1 bước là full tiện ích: Chợ, quán xá, trường học ... vây quanh rất đông.
  • Bước thêm mấy bước là ra CV hồ Thành Công rất thoáng đãng, đưa con ra đây chơi rất thích.
Nhược điểm:
  • Khu này đến nay đã 40 năm tuổi, cũ và xuống cấp quá rồi.
  • Ở đây nhà nào cũng bé. Có con nhỏ ở tạm thì được chứ lớn không ổn.
Giá bán: Các bác chủ nhà ở đây rất hay đưa tt diện tích sử dụng 70m2, 80m2 ra giới thiệu b-), rồi phát giá 1.5-2 tỷ. Thực ra, đó là cơi nới, đại đa số nhà tt ở đây chỉ có S trên sổ tầm 35m2, tính theo diện tích trên sổ thì giá khu này đang tầm ~ 50tr/m2

Chỉnh sửa cuối:

Trâu Ba Đình

[Tịch thu bằng lái]
món ăn ngon luôn ở bàn bên

Michael J

Xe điện
Trên này chắc nhiều cụ mợ cũng như em: Đang tìm mua/ thuê nhà/ chung cư.
Để mọi người có thêm thông tin, em đề xuất mỗi người nhận xét 1 ưu điểm + 1 nhược điểm về căn CC mình đang ở, để CCCM cần tìm hiểu có thêm thông tin nhé!

Em trước: E đã ở 2 CC:
1) CC Đại Thanh (Thanh Trì-HN)
Ưu điểm:
  • Rất rất đông vui :D , hàng xóm đông đúc (1 sàn có 22 căn hộ). Mọi người đa phần là các cặp vc trẻ từ tỉnh ra HN mua nhà nên phong cách sống rất trẻ trung, hòa đồng.
  • Cũng vì 2 lý do trên nên ở đây rất nhiều trẻ con. Các bé có nhiều bạn chơi với nhau rất vui.
  • Tiện ích thì full, bước 1 bước xuống là có đủ cả: Chợ - Siêu thị, nhà trẻ, quán xá, khu vui chơi ...
Nhược điểm:
  • Chất lượng xây dựng kém. Hiện ở vẫn đang tạm ok nhưng 10-15 nữa không biết thế nào.
  • Khu này xa và tắc đường.

2) Nhà tập thể Thành Công (P.Thành Công - Ba Đình HN)
E cho thuê lại CC ĐT, rồi ra thuê ở đây cho gần chỗ làm.
Ưu điểm:
  • Bước xuống 1 bước là full tiện ích: Chợ, quán xá, trường học ... vây quanh rất đông.
  • Bước thêm mấy bước là ra CV hồ Thành Công rất thoáng đãng, đưa con ra đây chơi rất thích.
Nhược điểm:
  • Khu này đến nay đã 40 năm tuổi, cũ và xuống cấp quá rồi.
  • Ở đây nhà nào cũng bé. Có con nhỏ ở tạm thì được chứ lớn không ổn.
Cụ chủ thớt cho thuê nhà DT mấy củ/tháng? Và đi thuê Thành Công mấy củ/tháng thế?
Để tiện cho sinh hoạt việc như kiểu đổi chỗ thế cũng là ý hay.

babeo

Xe điện
Mấy khu tt cũ thì khu nào cũng tiện, nhưng cũ nát quá rồi. Thuê ở tạm thì được chứ mua thì cân nhắc, vì giá tính trên m2 sổ đỏ cao ngất ngưởng ngang ngửa cc cao cấp.

moongket

Xe điện
Hóng các bác ở cc cao cấp

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ thớt cho thuê nhà DT mấy củ/tháng? Và đi thuê Thành Công mấy củ/tháng thế?
Để tiện cho sinh hoạt việc như kiểu đổi chỗ thế cũng là ý hay.
Tiền thì bằng cụ ơi, nhưng căn tập thể ở Thành Công em thuê bé + xấu hơn CC Đại Thanh nhiều.

Michael J

Xe điện
Tiền thì bằng cụ ơi, nhưng căn tập thể ở Thành Công em thuê bé + xấu hơn CC Đại

Tập thể chỗ Trần quý cáp, tiện về đồ ăn uống, còn quá khổ. Ngõ có chục nhà, lối đi 1m, vs dùng chung, vs bẩn ko tả đc, có nhà con lớn lấy vợ ko có chỗ ở thế là gác mấy thanh sắt hình lên trên chỗ lối đi chung, đc 3m2.
ông bà già hàng xóm đánh nhau suốt ngày, ông nuôi con chó bà cứ đi qua là đá con chó :D , ông 1 niêu bà 1 niêu. Mấy nhà còn lại là anh em thì ko chơi với nhau, chán vãi.
ở như cái hầm chuột, tầng 1 chơi khăm tầng 2 thi thoảng lại nướng đồ, đun bếp than.
túm lại cảnh tập thể cũ chán mớ.

Mrphamvn

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
E ko ở chung cư nên hóng thôi :D

hamcuare!

Xe container
Cc bình zin... dịch vụ cơ bản. Thang máy loại trung cấp.... hàng xóm toàn cá xấu :(.

Đại Bàng Xuống Núi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chung cư ở khác j nhà trọ, chỉ là trọ cao cấp hay trọ thấp cấp thôi, em ở qua 4 khu chung cư từ Linh đàm năm 2004 đến Cầu giấy cao cấp hết rồi
Đại Thanh ko nên gọi chung cư, gọi tập thể vao tầng cho chuẩn
Em giờ cứ liền kề mặt phố ở cho sướng
Sáng mở cửa ngắm người , chiều về ngồi trc cửa ngắm gái
Sung sướng :))

JWalker

Xe buýt
Đại Thanh vào face bqt đọc vui đáo để, dân thích lập ban quản trị đuổi người của mường thanh đi hồ hởi giờ suốt ngày cãi nhau vì tệ hơn cả bqt cũ.

Chỉnh sửa cuối:

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Đại Thanh vào face bqt đọc vui đáo để, dân thích lập ban quản trị đuổi người của xala đi hồ hởi giờ suốt ngày cãi nhau vì tệ hơn cả bqt cũ.
E nghĩ 1 phần trong đó là người nhà của BQT cũ + những kiot bị cấm lấn vỉa hè (trước kia thì đc) phá rối thôi.
BQT mới làm rất gắt mấy vụ lấn chiếm vỉa hè nên bị đội kiot ghét lắm

Aocom

Xe buýt
Chung cư nhà cháu mấy hôm nay có gắn 1 bình gel rửa tay ở sảnh thang máy

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư ở khác j nhà trọ, chỉ là trọ cao cấp hay trọ thấp cấp thôi, em ở qua 4 khu chung cư từ Linh đàm năm 2004 đến Cầu giấy cao cấp hết rồi
Đại Thanh ko nên gọi chung cư, gọi tập thể vao tầng cho chuẩn
Em giờ cứ liền kề mặt phố ở cho sướng
Sáng mở cửa ngắm người , chiều về ngồi trc cửa ngắm gái
Sung sướng :))
Căn mặt phố hiện tại cụ đang ở là giá bao nhiêu thế ạ.
Vẫn biết nhà riêng tốt nhưng đắt quá @@
<4 tỷ trong cùng 1 kv thì e thấy cc hơn hẳn nhà mặt đất cùng giá ạ

114hangbong

Xe lăn
Căn mặt phố hiện tại cụ đang ở là giá bao nhiêu thế ạ.
Vẫn biết nhà riêng tốt nhưng đắt quá @@
<4 tỷ trong cùng 1 kv thì e thấy cc hơn hẳn nhà mặt đất cùng giá ạ
Cụ nói chuẩn ạ, cùng một giá tiền thì ở chung cư điều kiện sống hơn hẳn nhà mặt đất.
Em ở chung cư từ ngày đầu, lúc đó Linh Đàm có một tòa, Định Công cũng chỉ có 2 tòa. Mật độ thưa thớt, môi trường trong lành. Nhưng sau họ xây nhiều lên, đường xá chưa mở kịp nên tắc liên tục rất mệt mỏi . Lúc này em chuyển về khu Trung Hòa Nhân Chính, cũng tắc đường nhưng mà bọn trẻ con và em đi học đi làm trong vòng bán kính 2 km nên chả ảnh hưởng. Em tính sau này còn hai vc sẽ về Time để có môi trường sinh hoạt công cộng đa dạng hợp với người già.

thangfrank

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn ạ, cùng một giá tiền thì ở chung cư điều kiện sống hơn hẳn nhà mặt đất.
Em ở chung cư từ ngày đầu, lúc đó Linh Đàm có một tòa, Định Công cũng chỉ có 2 tòa. Mật độ thưa thớt, môi trường trong lành. Nhưng sau họ xây nhiều lên, đường xá chưa mở kịp nên tắc liên tục rất mệt mỏi . Lúc này em chuyển về khu Trung Hòa Nhân Chính, cũng tắc đường nhưng mà bọn trẻ con và em đi học đi làm trong vòng bán kính 2 km nên chả ảnh hưởng. Em tính sau này còn hai vc sẽ về Time để có môi trường sinh hoạt công cộng đa dạng hợp với người già.
mợ ở THNC là ở 17T, 24T, hay 34T thế? Hiện chất lượng các khu này đang ra sao?
e cũng đang ngắm mua nhà khu này, cảm ơn mợ trước nhé