[Funland] Khi cô giáo bị học sinh cấp 2 hành hung?

ldvie39

Xe tải
chuyện hỗn láo thế này thời nào cũng có, xã hội nào cũng có. nhưng dung túng bao che như vụ này thì chỉ có ở trường học và UBND xã ở Sơn dương, Tuyên Quang.

cô giáo này cũng rất có tâm với học trò. bị hành hung còn lo chúng nó trẻ người non dạ. nhưng gia đình, nhà trường, ubnd xã mà không uốn nắn thì chúng nó sẽ trượt dài trên con đường tội lỗi. nay nó đánh cô được, Lý gì mai nó không đánh hiệu trưởng, đánh cha mẹ chúng nó, rồi đánh cả cán bộ?

tội nặng nhất là hiệu trưởng. muốn con ngoan trò giỏi thì không thể kệ chúng nó đánh cô giáo. nó coi thường cô thì sao nó tôn trọng thầy được? thầy không dạy nó kỉ luật, pháp luật, thì làm sao nó lên người được?
Vụ việc này về cơ bản sẽ là Hòa Minzy. Đ/c Hiệu trưởng sẽ bị xử lý vì liên quan đến trách nhiệm người đứng đầu cơ quan, cô giáo cũng sẽ bị kiểm điểm, học sinh cũng sẽ được nhắc nhở (vì cơ bản chẳng có biện pháp nào mạnh hơn được)

Còn vì sau:
+ Những HS này sẽ không còn sợ GV nữa. Vì các cháu nó biết được xã hội bảo vệ...
+ Các thầy cô khi vào lớp này dạy sẽ sợ, e dè với lớp. Đó là điều chắc chắn.

Và còn rất nhiều cái vì sau nữa.

vkthang

Xe container
À cái ngta nói với cái ngta đối xử là khác nhau. E có phân tích rồi mà.
GV làm 10 năm chưa chắc lương dc 10 tr/ tháng. Theo cụ là cao hay thấp? Đầy vị trí trong nhà nc lương cao hơn nhiều. Ví dụ nữa, lính thì google nó cũng cao quý đấy, nhưng trung tá cũng dc hơn 10tr/ tháng thôi, éo nuôi nổi vợ con. Như thế thì cụ tự biết là có dc coi trọng hay ko!
Bạn e kỹ sư, English tốt, công ty trả 3000 $ nó còn ko thèm làm.
1. Em hỏi cụ rõ ràng này: cụ tính lương hay thu nhập để so sánh?
2. Cụ thấy lính cao quý thì cụ hô hào ở đâu em không biết, nhưng nghề giáo là nghề được xã hội công nhận bàng thái độ của đa phần phụ huynh, học sinh và các thành phần trong xã hội. Cụ thử hỏi mọi người quanh cụ : Nghề nào là nghề Cao quý? . Xem mọi người trả lời thế nào.
3. Lương giáo viên, trung tá thấp thế, không nuôi nổi vợ con thì họ phải bỏ nghề để kiếm tiền nuôi gia đình chứ, hay ngu quá không biết làm gì chỉ đi kêu khóc xin ăn cho đủ nuôi gia đình?
4. Bạn cụ thu nhập cao thế có được gọi là làm nghề cao quý không?

sthd

Xe lăn
Vụ việc này về cơ bản sẽ là Hòa Minzy. Đ/c Hiệu trưởng sẽ bị xử lý vì liên quan đến trách nhiệm người đứng đầu cơ quan, cô giáo cũng sẽ bị kiểm điểm, học sinh cũng sẽ được nhắc nhở (vì cơ bản chẳng có biện pháp nào mạnh hơn được)

Còn vì sau:
+ Những HS này sẽ không còn sợ GV nữa. Vì các cháu nó biết được xã hội bảo vệ...
+ Các thầy cô khi vào lớp này dạy sẽ sợ, e dè với lớp. Đó là điều chắc chắn.

Và còn rất nhiều cái vì sau nữa.
hiệu trưởng thì nên nghỉ việc. đứng đầu trường mà bao che, dung túng cho sự hỗn láo của hs, làm hỏng hình ảnh của người thầy cô giáo, hỏng môi trường giáo dục, mầm mống sâu bệnh cho xã hội

còn giáo viên thì sao lại bị kiểm điểm?
hs thì sẽ bị cả nhà trường và gia đình dạy dỗ kĩ càng hơn, giám sát chặt chẽ hơn. tái phạm có thể đuổi học, đưa vào trường giáo dưỡng co mà

vkthang

Xe container
Cụ nhớ phốt năm ngoái gv động viên phụ huynh cho con mình học kém chuyển qua giáo dục thường xuyên ko nhỉ? =))
Thô nhưng thật cụ ạ, em có thằng em con cậu thuộc dạng đầu óc chậm không học được, cấp 3 học trường nghề thế mầ hết cấp 3 gia đình lại đóng tiền cho đi học Đại Học, em hỏi sao không cho đi học nghề sau ra làm thợ có thu nhập luôn, đầu óc nó học ĐH phí tiền, phí thời gian ra.

ldvie39

Xe tải
hiệu trưởng thì nên nghỉ việc. đứng đầu trường mà bao che, dung túng cho sự hỗn láo của hs, làm hỏng hình ảnh của người thầy cô giáo, hỏng môi trường giáo dục, mầm mống sâu bệnh cho xã hội

còn giáo viên thì sao lại bị kiểm điểm?
hs thì sẽ bị cả nhà trường và gia đình dạy dỗ kĩ càng hơn, giám sát chặt chẽ hơn. tái phạm có thể đuổi học, đưa vào trường giáo dưỡng co mà
Còn nhiều cái vấn đề lắm.

bungbvt

Xe tăng
Các thành phần làm về giáo dục, nhà báo,... được cấp học bổng của Tây lông có được biết và trải qua nền giáo dục tây đâu. Về nước chúng lúc nào cũng kêu giáo dục vn nặng so với tây. Bọn tây giáo dục ko hề nhẹ, bọn nó phân cấp rất rõ và thực hành nhiều.
Loay hoay giảm tải chương trình cực đoan thì chất lượng nguồn nhân lực khoảng 10 năm nữa là vứt. Các nước đông á giáo dục rất áp lực và khắt khe với hs. Đông nam á có Singapore đúng là cái lò luyện chuyên đúng nghĩa. Chẳng hiểu vn mình bị nhóm trí thức nào thao túng mà học tây ko ra tây tàu ko ra tàu, cứ rối như rau hẹ.
Không có nhóm nào thao túng đâu bác. Bây giờ là lúc lãnh hậu quả khi để nhiều thế hệ dốt nát, học giả, luồn sâu, leo cao. Và lũ này chui dc vào những vị trí được ra quyết định. Ung nhọt xuất hiện ngày càng nhiều, ở mọi ngành nghề, vị trí. Giờ có khi phải ăn bom nguyên tử rồi xậy lại. May ra.

toyennha

Xe lăn
Vậy tóm lại lương má cụ không thấp là bao nhiêu? Má cụ dạy trường nào mà thời khoá biểu linh động quá, tuần 10 tiết gom lại được 2 ngày.
đi dạy sợ nhất là bị phân tiết 1, xong ngồi đợi đến tiết 5, chiều lại tiết 2, rồi tiết 4 chằng hạn.
Má em dạy Đại Học Sư Phạm Hồ Chí Minh mà cụ!! Em ko thể biết chính xác số tiền được vì lúc đó em là "con nít"

springsea

Xe container
Giáo viên bị tước hết vũ khí rồi, HS chả coi thầy cô ra gì lâu rồi, giờ chắc GV sẽ chuyển sang giai đoạn ăn đòn liên khúc :D
Dân chí chưa cao nên không thể áp dụng chuẩn dạy học tây cho giáo dục ta được. Môi trường sự phạm cần nghiêm khắc sau này mới hy vọng dân chí khá lên được. Giờ loạn quá, mất hẳn tôn sư, trọng đạo

just for fun

Xe lăn
Má em dạy Đại Học Sư Phạm Hồ Chí Minh mà cụ!! Em ko thể biết chính xác số tiền được vì lúc đó em là "con nít"
Dạy bậc đại học khác với dạy bậc phổ thông lắm đó cụ. Ở đây đang xem xét là giáo viên với hàm ý là bậc phổ thông đó. Giảng viên thì tự do hơn, có thể làm chân ngoài chân trong dễ hơn bậc phổ thông rất nhiều, ngoài ra, các thầy cô có thể tham gia làm đề tài, nghiên cứu khoa học để có thể kiếm thêm tiền cụ ạ.

toyennha

Xe lăn
Má cụ tự gom được lịch thì bét cũng chân hiệu phó phụ trách rồi!
Không cụ ơi giáo viên bộ môn. Chẳng chức vụ gì hết. Được cái "gà mái nuôi con" nên cả khoa thương và cả tổ bộ môn đó ko hiểu vì lý do gì không ai chịu và Đả.ng . :D .

dheIa

Xe điện
....
Việt Nam vốn dĩ có nhiều nghìn năm thuộc hệ văn hóa Á Đông. Hệ này chỉ gồm 4 quốc gia/dân tộc chính là Hoa, Nhật, Hàn, Việt. Á Đông vốn có một nền văn hóa tinh hoa và bền vững. Trong khi các dân tộc khác trên thế giới có cách ăn khác lạ thì người Á Đông đã dùng đũa để gắp thức ăn và chế biến những món ăn cực kỳ cầu kỳ, tinh tế, thể hiện trình độ văn minh cao. Nho giáo đề cao tinh thần khuyến học và tôn ti trật tự, nề nếp từ gia đình đến xã hội giữ vai trò quan trọng trong dòng chảy lịch sử của hệ văn hóa này. Những giá trị đó vẫn trường tồn. Và các quốc gia như Trung Quốc (và các quốc gia, vũng lãnh thổ tách ra), Nhật, Hàn dù cho chế độ xã hội có khác nhau thì họ vẫn đang ra sức gìn giữ và bảo tồn.

Chỉ có mỗi Việt Nam là đang khác lạ
và cái kết quả thật sự rất là thảm hại.
Hình như các nước họ đều có triết lý giáo dục của riêng họ. GD nhà mình có cái triết lý nào ko các cụ nhờ, em hỏi thật :)

cusao

Xe lăn
Đến tiết 4 ở lớp 6A, khi sự việc "leo thang" đến đỉnh điểm, vẫn không có đồng nghiệp hay Ban giám hiệu đến can thiệp."
"Cũng theo cô H., khi bị một nhóm học sinh rất đông và hung hăng dồn ép vào góc tường nhưng cô không phản ứng gì, nhà trường cho rằng kỹ năng xử lý của cô kém. "Nhưng nếu tôi phản ứng, phụ huynh sẽ không để tôi yên", cô nói. "
Đây rồi !!! nhà trường đã biết trước và biết hết chứ không phải diễn biến ngoài tầm kiểm soát. Về mặt tổ chức thì cách hành xử đơn vị này không có chỗ cả trong đạo lý lẫn pháp lý. Sự việc này là tệ nạn của tổ chức chứ không riêng gì cô và trò.

mira

Xe hơi
e còn nhớ năm e học lớp 7 hay 8 gì đó, mấy thằng con trai hới gấu trong lớp nó ghét thầy giáo dạy hóa lắm, thú thật là thầy hơi hâm hâm 1 chút vả lại mới ra trường nên kinh nghiệm chuyên môn và xử lý tình huống hơi non tay. tụi con trai ở dưới hay nói leo, chọc ghẹo thầy, thầy nhiều khi trên bục giảng đỏ mạt, lúng túng trông rất tội nghiệp. có 1 hôm thầy có căng thẩng với 1 thằng cu nào trong lớp, mấy thằng khác hùa theo, chợt có tiếng vang lên chủi thầy là đò chó.thầy đứng trên bục giảng mà nước mắt rơm rớm luôn. thầy sau đó lên méc hiệu trưởng, cô hiệu trưởng và cô chủ nhiệm xuống lớp em chửi cho cả lớp 1 trận, truy ra xem đứa nào nói nhưng ko truy dc, cô bèn gọi em lên . e lúc đó là lớp phó học tập lại học giỏi môn của thầy và cũng ngoan ngoãn,thương thầy nên chắc thầy biết, e để ý trong giờ dạy thầy hay bám víu vào mấy đứa ngoan như e để đõ bị tủi hổ, uất ức khi bị mấy thằng kia chọc ghẹo. nhìn thầy lúng túng, đỏ mặt trên lớp mà trông rất tội, ko gì tủi hổ bằng cái nghề gọi là cao quý nhưng bị học sinh sát mạt trước mấy chục đứa học trò như thế, e hồi đó đã rất hiểu cảm giác của thầy.e thì cũng ko thể nói tên đứa chửi thầy ra vì tụi nó mà biết dc có khi đánh em.

outsider3x3d3l

Xe tải
Buồn giờ biết trách ai đây, trẻ em chỉ là tấm gương phản chiếu của người lớn - của xã hội. Nhận thức đánh giá hành động của chúng dựa trên thái độ của mọi người với hành vi gây hại mà nó tạo ra.
Giờ xã hội toàn người gù rồi - ai nói được ai đây ...

nhuataiche

Xe container
Em nghĩ bố mẹ lũ nhóc trong vụ này có trách nhiệm đầu tiên, dạy con trở thành cặn bã của xã hội.

Kế đó là hiệu trưởng, bất tài hoàn toàn.

mira

Xe hơi
hie
Em nghĩ bố mẹ lũ nhóc trong vụ này có trách nhiệm đầu tiên, dạy con trở thành cặn bã của xã hội.

ệu trưởng chỉ lo đớp thôi cụ ạ, tất cả đổ lên đầu gv, nhà e có 2 gv nên e biết

El Jefe 2

Xe tăng

HT ko phải bất tài mà là nó chà đạp lên gv, kệ mẹ gv. Nó chỉ lo yên ấm thân nó thôi.

vios77

Xe buýt
con em năm nay lớp 12 nhưng đến lớp là bị thu điện thoại tắt nguồn cho vào hòm. hết giờ mới dc lấy, đứa nào vi phạm dùng trong giờ học phát hiện thu luôn và thông báo chp phụ huynh hết kỳ mới trả lại

dheIa

Xe điện
e còn nhớ năm e học lớp 7 hay 8 gì đó, mấy thằng con trai hới gấu trong lớp nó ghét thầy giáo dạy hóa lắm, thú thật là thầy hơi hâm hâm 1 chút vả lại mới ra trường nên kinh nghiệm chuyên môn và xử lý tình huống hơi non tay. tụi con trai ở dưới hay nói leo, chọc ghẹo thầy, thầy nhiều khi trên bục giảng đỏ mạt, lúng túng trông rất tội nghiệp. có 1 hôm thầy có căng thẩng với 1 thằng cu nào trong lớp, mấy thằng khác hùa theo, chợt có tiếng vang lên chủi thầy là đò chó.thầy đứng trên bục giảng mà nước mắt rơm rớm luôn. thầy sau đó lên méc hiệu trưởng, cô hiệu trưởng và cô chủ nhiệm xuống lớp em chửi cho cả lớp 1 trận, truy ra xem đứa nào nói nhưng ko truy dc, cô bèn gọi em lên . e lúc đó là lớp phó học tập lại học giỏi môn của thầy và cũng ngoan ngoãn,thương thầy nên chắc thầy biết, e để ý trong giờ dạy thầy hay bám víu vào mấy đứa ngoan như e để đõ bị tủi hổ, uất ức khi bị mấy thằng kia chọc ghẹo. nhìn thầy lúng túng, đỏ mặt trên lớp mà trông rất tội, ko gì tủi hổ bằng cái nghề gọi là cao quý nhưng bị học sinh sát mạt trước mấy chục đứa học trò như thế, e hồi đó đã rất hiểu cảm giác của thầy.e thì cũng ko thể nói tên đứa chửi thầy ra vì tụi nó mà biết dc có khi đánh em.
Giống Thầy Toán hồi cấp 3 nhà em. Lành quá nên hay bị mấy đứa cá biệt nó phá. Nhưng cũng chỉ là mấy trò nghịch ngợm tai quái thôi chứ ko dám lấc cấc hỗn láo chửi lại giáo viên như bọn oắt này.
Lần đỉnh điểm là mấy đứa nhét đinh vào khe ghế giáo viên làm thầy ngồi vào bị móc rách quần. Thủ phạm bị bêu tên phơi mặt trước cả trường vào ngày thứ 2 đầu tuần đã đành. Bố mẹ còn phải sấp ngửa đến trường xin lỗi thầy trước hội đồng kỷ luật. Nhưng cuối cùng cũng vẫn 2 đứa bị cho nghỉ học, một đứa vì có bố làm trên Sở mới ko bị đuổi, nhưng phải chuyển về quê học tiếp. Hồi đó mà bị đuổi học thì coi như tương lai vứt đi rồi. Xuống Quảng Ninh mà đội than. Bọn em toàn bị doạ như thế #:-s

Giờ cứ xử ác liệt như thế xem, phụ huynh có tuổi tôm mới dám này nọ với giáo viên. Nhận kết quả ngay :|