[Funland] Khí Co2 và Formandehit trong phòng ngủ

giải pháp tạm thời và rẻ nhất bây giờ bác có thể mua đèn Ion về lắp thử và đo chất lượng không khi xem có thay đổi gì không? đèn ion giúp ngủ ngon và cải thiện chất lượng không khí rất tốt nha bác

TN1805

Xe điện
Nhà mới thôi.....chứ ở 1 thời gian thì hết.

TNLak

Xe điện
giải pháp tạm thời và rẻ nhất bây giờ bác có thể mua đèn Ion về lắp thử và đo chất lượng không khi xem có thay đổi gì không? đèn ion giúp ngủ ngon và cải thiện chất lượng không khí rất tốt nha bác
Mua xốp pi ah cụ

beomap2

Xe container
Gửi Cụ chủ:
Em sang Nhật ở ks tầm tháng 11 mấy năm trước.
Em thấy phòng kín mà sáng hôm sau dậy thấy khá sảng khoái.
Em chú ý thấy :
- Trên tường nó có làm ống gió tươi từ ngoài vào (phi 50mm; cách sàn độ 50-100mm)
- Trần có quạt hút gió đẩy ra ngoài
Tiên sư anh Nhật ;))
Cụ chủ thuê khoét lỗ bê tông nó khoét cho vài lỗ tròn xoe và bổ sung thêm quạt hút gió trên trần là OK.
Chỉ cần mở hé cửa sổ thôi

muoibaconcho

Xe điện
Móa, đang hoàn thiện nhà, nhà em làm full gỗ công nghiệp an cường, nội thất, vách ốp, sàn gỗ đều của an cường hết. Em làm ở hệ thống One - Stop của An Cường, giờ vào thớt này đọc thấy ghê răng quá các cụ ạ. Mà giờ mới biết An Cường còn có loại xuất khẩu là E0 và trong nước là E1 và E2, em tưởng E0, E1 hết chứ
Thớt này là để cho mấy ông pr hệ thống cấp gió tươi vào xem với nhau thôi.
Trước cũng có ông thạch cao vĩnh tường cũng quảng cáo rõ to cho sản phẩm tấm trần hút formaldehit.
Rồi một loạt bài tương tự như thế này trên Facebook đã bị chửi khoảng hơn tháng nay rồi, giờ lại thấy mọc lên ở OF.
Dù có độc hay ko độc thì ban ngày vẫn cần mở cửa phòng để loại bớt không khí ô nhiễm. Trồng thêm ít lưỡi hổ vừa đẹp vừa xanh. Cẩn thận nữa thì làm cái máy lọc không khí.
Tối đến khi ngủ thì hé cửa tí cho có ô xi.
Sợ bụi thì cái tiền làm gió tươi thừa mua vài con robot hút bụi.
Chứ còn cái kiểu đóng kín mít nhưng lại thích tươi thì thuộc loại tiền nhiều ko biết để làm gì rồi.

matizvan2009

Xe ba gác
Thớt này là để cho mấy ông pr hệ thống cấp gió tươi vào xem với nhau thôi.
Trước cũng có ông thạch cao vĩnh tường cũng quảng cáo rõ to cho sản phẩm tấm trần hút formaldehit.
Rồi một loạt bài tương tự như thế này trên Facebook đã bị chửi khoảng hơn tháng nay rồi, giờ lại thấy mọc lên ở OF.
Dù có độc hay ko độc thì ban ngày vẫn cần mở cửa phòng để loại bớt không khí ô nhiễm. Trồng thêm ít lưỡi hổ vừa đẹp vừa xanh. Cẩn thận nữa thì làm cái máy lọc không khí.
Tối đến khi ngủ thì hé cửa tí cho có ô xi.
Sợ bụi thì cái tiền làm gió tươi thừa mua vài con robot hút bụi.
Chứ còn cái kiểu đóng kín mít nhưng lại thích tươi thì thuộc loại tiền nhiều ko biết để làm gì rồi.
Thấy cụ comments dõng dạc quá nên rón rén hỏi
1 máy lọc kk thì nó lọc được cái gì
2 cấp khí tươi: là lấy khí từ ngoài vào. Em làm cái quạt hút/đẩy, lắp cái ổ cắm hẹn giờ để lâu lâu nó mới hút/cấp khí vào phòng. Kinh phí cỡ 500k đến 1 triệu có ổn không.

cunglatruong

Xe container
2 cấp khí tươi: là lấy khí từ ngoài vào. Em làm cái quạt hút/đẩy, lắp cái ổ cắm hẹn giờ để lâu lâu nó mới hút/cấp khí vào phòng. Kinh phí cỡ 500k đến 1 triệu có ổn không.
gut ai dea. vấn đề quạt xài hãng nào cho càng silent càng gud.

muoibaconcho

Xe điện
Máy lọc kk chủ yếu là lọc bụi nhưng nếu có màng lọc than hoạt tính thì lọc đc formaldehit.(mà hình như máy nào cũng có vì than hoạt tính thì rẻ bèo)
Quạt 500-1 chẹo có ổn ko thì tùy theo thể tích phòng và lưu lượng gió mà quạt có thể cung cấp.

Vhtien

Xe buýt
Em thấy ở chung cứ cứ mở cửa sổ là ok. Kể cả mùa hè chạy điều hòa cũng mở, tốn chút tiền điện nhưng đảm bảo sức khỏe, với cả khí lạnh chìm xuống dưới mà cửa sổ phía trên nên cũng đỡ thất thoát hơn.. Chứ đóng hết là cực kỳ bí, chỉ số CO2 tăng vọt sáng dậy sẽ bị mệt.

xốp pi thì em không biết chứ trước nhà em mua đèn của BlueN, thắp 1 thời gian thấy bụi mịn bám xung quanh cái đám tường mà em gắn đèn luôn ạ. thấy ngủ ngon hơn hẳn mà không biết có phải nhờ đèn hay không

CCB

Xe tăng
Gửi Cụ chủ:
Em sang Nhật ở ks tầm tháng 11 mấy năm trước.
Em thấy phòng kín mà sáng hôm sau dậy thấy khá sảng khoái.
Em chú ý thấy :
- Trên tường nó có làm ống gió tươi từ ngoài vào (phi 50mm; cách sàn độ 50-100mm)
- Trần có quạt hút gió đẩy ra ngoài
Tiên sư anh Nhật ;))
Cụ chủ thuê khoét lỗ bê tông nó khoét cho vài lỗ tròn xoe và bổ sung thêm quạt hút gió trên trần là OK.
Nó lắp hệ thống cấp khí tươi hoàn nhiệt và lọc thải khí cũ đấy cụ. Một phòng ở VN lắp đơn lẻ chi phí tầm 3-10 của tùy loại, tùy không gian và vị trí.