[Funland] Khi "cung phu" lên sàn đấu MMA (Lion Championship), em không nhịn cười được

Dungha

Xe điện
Nhiều cụ có kiểu thần thánh truyện với phim chưởng hồng kong, kiếm hiệp KD quá nên khi biết hiệu quả khi oánh nhau lại vỡ mộng rồi lại sinh ra kiểu, giờ thấy phim võ thuật là chuyển kênh luôn. Phim võ thuật, hay kể cả phim chưởng nó chỉ là giải trí, cũng như kiểu phim về vũ trụ Marvel, về chiến tranh vì sao, nó có thật đâu nhưng vẫn hấp dẫn. Nên phân biệt giữa phim ảnh và cuộc sống, đừng ảo tưởng và lẫn lộn.
Giờ Kim Dung cũng hết thời rồi mà. Dân tình chuyển hẳn sang truyện tu tiên. 1 công bốc phét thì phét hẳn luôn:)). Mỗi tỗi bọn khựa giờ làm phim chán. Diễn viên nam cứ như bọn gay nên em chỉ đọc truyện thôi. Cùng lắm xem hoạt hình.
Cũng may chưa có thớt nào đem so sánh đạo tổ với chúa ai mạnh hơn:))

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Đúng thế cụ, Châu Á hay có kiểu truyền thuyết thần thánh hóa, đòn thế gọi tên nghe rất ghê gớm kiểu như đoạt mệnh cước, vô ảnh bộ thì với Tây nó chỉ đơn giản là spin kick, foot work ko màu mè gì hết. Võ ở Châu Á thường gắn với đủ truyền thuyết kiểu như học võ để bảo vệ xóm làng, hành hiệp trượng nghĩa đại loại vậy thì Tây chỉ là học thứ để khi đối đầu thì mình là người còn sống đi ra ngoài. Đấu trường La Mã ngày xưa 1 khibđax vào thi đấu thì quý tộc cũng thế mà nô lệ cũng vậy, chỉ có chết hay sống chứ ko có chỗ cho lý tưởng. Lý tưởng gì thì cũng phải còn sống mới thực hiện được
Cụ nói chả sai tí nào

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ biểu diễn võ đặc công cũng mang tính cổ động kiểu Sơn đông mãi võ, toàn là diễn trò đập gạch trên người với trên tay, rồi đâm giáo vào cổ... Những món này không dùng để chiến đấu giết đối thủ được.
Thực tế em thấy mấy ông lính đặc công nói về cách hạ đối thủ nhanh gọn khác hẳn mấy cái món biểu diễn ấy.
Hạ đối thủ là gà thì nhanh nhất theo em là nên học Jujitsu.
Đặc công đặc kiếc mà ko có mấy món đó thì cũng chỉ là sơn đông mãi võ thôi

Hự.

Xe điện
Nói về ĐC. Ko biết có cụ nào như em ko? tự nhiên xem mấy tiết mục biểu diễn như kiểu mãi võ bán thuốc của ĐC mà thấy mất hết cả hình ảnh. Thà ko biểu diễn tí gì lại hư ảo bí hiểm. Hay là các anh ĐC cố tình như thế để gây tâm lý chủ quan, đánh giá thấp năng lực thực sự nhỉ?

Chauthanh11

Xe điện
Nói về ĐC. Ko biết có cụ nào như em ko? tự nhiên xem mấy tiết mục biểu diễn như kiểu mãi võ bán thuốc của ĐC mà thấy mất hết cả hình ảnh. Thà ko biểu diễn tí gì lại hư ảo bí hiểm. Hay là các anh ĐC cố tình như thế để gây tâm lý chủ quan, đánh giá thấp năng lực thực sự nhỉ?
Do bệnh thành tích thôi cụ ơi ! Ngoài những tiết mục đó thì còn tiết mục nào hay theo kiểu sô bít như vậy nữa ?
Cụ cũng giống em nhìn tiết mục đó với cái trò bay kẹp cổ 2 ,3 ông thấy nó lố bịch làm sao .
Hình như bên nước ngoài lực lượng đặc biệt của họ bỏ mấy tiết mục đó đi hết !

Zainor Dean

Xe tải
Em thấy học võ, mục đich cuối cùng là để chiến thắng đối thủ khi giao chiến. Học để lên đấu đài cũng vậy, mà học để tự vệ cũng thế.
Còn học võ để rèn luyện sức khỏe, đi mấy bài quyền, thi đấu đồng môn với nhau.. nói thật, thà chạy bộ, tập gym còn nhanh hơn. Học võ mà không đánh nhau thật sự, thì làm sao lúc tự vệ có khả năng chống trả được? Không lẽ lúc đó bảo đối thủ là mày đánh như này không có tinh thần thượng võ?
Nhà bác nghĩ đến chỉ đến khi giơ tay giơ chân lên mới là tự vệ ạ? Đánh ngã đối phương mới là tự vệ sao? Thế thì sai rồi :)) .

Chỉnh sửa cuối:
Do bệnh thành tích thôi cụ ơi ! Ngoài những tiết mục đó thì còn tiết mục nào hay theo kiểu sô bít như vậy nữa ?
Cụ cũng giống em nhìn tiết mục đó với cái trò bay kẹp cổ 2 ,3 ông thấy nó lố bịch làm sao .
Hình như bên nước ngoài lực lượng đặc biệt của họ bỏ mấy tiết mục đó đi hết !
Biểu diễn công chúng xem thì chả phải thế, ko lẽ biểu diễn bò bò hay nấp bụi cỏ rồi cắt cổ à?!!

SaoPhaiVoi

Xe buýt
Giờ Kim Dung cũng hết thời rồi mà. Dân tình chuyển hẳn sang truyện tu tiên. 1 công bốc phét thì phét hẳn luôn:)). Mỗi tỗi bọn khựa giờ làm phim chán. Diễn viên nam cứ như bọn gay nên em chỉ đọc truyện thôi. Cùng lắm xem hoạt hình.
Cũng may chưa có thớt nào đem so sánh đạo tổ với chúa ai mạnh hơn:))
Xem phim tiên hiệp em cũng thích xem phim hoạt hình hơn người đóng

Nhà bác nghĩ đến chỉ đến khi giơ tay giơ chân lên mới là tự vệ ạ? Đánh ngã đối phương mới là tự vệ sao? Thế thì sai rồi :)) .
Không tính ủ mưu, võ mồm, AQ tự sướng, tháo chạy,… thì giơ tay, giơ chân là tự vệ chính đáng, tự vệ bản năng nhất.

STElectrics

Xe lăn
Bọn võ vẽ này nhìn đánh thì nặng nhưng dính chắc cũng chỉ đau tí thôi. Chưa thượng thừa đến mức mờ "giơ chân hơi cao" hay "gạt tay trúng má" nhưng hậu quả để lại thì vô cùng thảm khốc.

Zainor Dean

Xe tải
Không tính ủ mưu, võ mồm, AQ tự sướng, tháo chạy,… thì giơ tay, giơ chân là tự vệ chính đáng, tự vệ bản năng nhất.
Tự vệ bản năng nhất là tránh "chỗ tối" ra bác ạ :)) .

Mà nhà bác khôn thế. Bóc hết tất cả trường hợp rồi khẳng định trường hợp duy nhất là hợp lệ.

Tự vệ bản năng nhất là tránh "chỗ tối" ra bác ạ :)) .

Mà nhà bác khôn thế. Bóc hết tất cả trường hợp rồi khẳng định trường hợp duy nhất là hợp lệ.
Nhà bác (mà chẳng biết là đàn ông hay đàn bà) còn khôn hơn, toàn ăn nói nửa chừng :))

Zainor Dean

Xe tải
Nhà bác (mà chẳng biết là đàn ông hay đàn bà) còn khôn hơn, toàn ăn nói nửa chừng :))
Nhà em nói hết ý rồi đấy, bác ko hiểu đc đấy thôi. Tự vệ cao nhất là ko phải giao chiến. Lỡ phải giao chiến thì ko có líu ríu chân tay lại, và mục tiêu là "thoát" chứ ko phải "thắng".

Cái kiểu chê bôi ko đánh nhau ko tự vệ đc là của các bác nhiễm tư tưởng "kiếm hiệp" kiểu đụng là đập thôi. MMA mà gặp dao Thái cũng bỏ đi mà làm người nhé.

datinh

Xe container
Hài vãi. Ông võ cổ truyền người mềm như cọng bún. Ông Tây bế bổng nên rồi hạ xuống từ từ như kiểu đặt đứa bé xuống, rối ra tay đấm dứ dứ. Sặc cơm.
xem lũ chuyên nghiệp oánh thì pha đó ông bệu mặt đỏ lòm rồi. cu tây này nó không hăng lắm. chắc đấu vui :D

Nhà em nói hết ý rồi đấy, bác ko hiểu đc đấy thôi. Tự vệ cao nhất là ko phải giao chiến. Lỡ phải giao chiến thì ko có líu ríu chân tay lại, và mục tiêu là "thoát" chứ ko phải "thắng".

Cái kiểu chê bôi ko đánh nhau ko tự vệ đc là của các bác nhiễm tư tưởng "kiếm hiệp" kiểu đụng là đập thôi. MMA mà gặp dao Thái cũng bỏ đi mà làm người nhé.
Đúng vậy, ở đời ăn nói khôn ngoan là lành nhất, ăn nói bố đời bề trên ở trên mạng còn được chứ ra ngoài xã hội thì "vạ cũng từ miệng mà ra", lại chẳng kịp chạy đã bóp 1 cái vỡ mồm rồi. Bác nhỉ =))

Zainor Dean

Xe tải
Đúng vậy, ở đời ăn nói khôn ngoan là lành nhất, ăn nói bố đời bề trên ở trên mạng còn được chứ ra ngoài xã hội thì "vạ cũng từ miệng mà ra", lại chẳng kịp chạy đã bóp 1 cái vỡ mồm rồi. Bác nhỉ =))
Vâng. Ngồi với mấy người hay dọa người hóa ra lại lành bác ạ. Nói nhiều chứ chẳng dám làm gì.

Hự.

Xe điện
Biểu diễn công chúng xem thì chả phải thế, ko lẽ biểu diễn bò bò hay nấp bụi cỏ rồi cắt cổ à?!!
Các đoàn khách đến tham quan các trường, đơn vị ĐC vẫn luôn được xem màn hô hiệu lệnh 1 phát là các bụi cây, tảng đá,... chung quanh chỗ quan khách đứng, vụt đứng dậy hiện hình mà.
Chỉ ko cắt cổ thôi. Tuy nhiên màn tiềm nhập này giờ cũng ko còn nhiều uy lực như trước trong chiến tranh hiện đại bây giờ.