[Funland] Khi đàn ông có tuổi ở nhà không đi làm...

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Khổ cái phần lớn đàn ông mồm miệng đối đáp thì thua kém phụ nữ. Nói được 1,2 câu đã bị vợ nó quạt cho 10 câu.
Thế là đành nhịn đi cho yên ấm gia đình. Nhiều lần thành ra bị lép vế.
Ông nào chịu không nổi, tát vợ 1 cái thì bị gọi là vũ phu, bạo lực...
Tấn công bằng lời nói cũng là 1 dạng bạo lực. Nhưng bằng chứng của nó không rõ ràng để đưa. ra toà.
Bọn tây nó nói đàn ông mà mồm miệng hơn phụ nữ thì là bọn pê đê.
Phụ nữ 2 mồm còn liền ông thời 2 đầu còn giè

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Thế cho nên khi đang kiếm được tiền thì đàn ông nên dành riêng ra một khoản cỡ 5-10% thu nhập hàng tháng gọi là quỹ dự phòng rủi ro. Cái này cực kỳ quan trọng

Quakhoang

Xe buýt
Thế cho nên khi đang kiếm được tiền thì đàn ông nên dành riêng ra một khoản cỡ 5-10% thu nhập hàng tháng gọi là quỹ dự phòng rủi ro. Cái này cực kỳ quan trọng
Ồ, các bác giai nên học đàn ông Âu - Mỹ;

+ Tiền của ai nằm trong tài khoản của người đó.
+ Mọi chi phí gia đình phải được bàn bạc, thống nhất và thống nhất mức đóng góp....công bằng trình độ thì 50%/50%....khác nhau trình độ thì có thể nam cao hơn nữ hay ngược lại....
+ Nhu cầu cá nhân riêng thì tự móc túi mình ra mà tiêu...muốn có món đồ mình thích mà không muốn chi tiền thì phải xin người còn lại
+ Tài sản bố mẹ ai cho ai thì thuộc về người đó.
+ Tài sản chung (thường chỉ là căn nhà) thì vốn đóng góp theo mức chia đã nói ở trên, thặng dư khi bán nhà chia theo mức đóng góp...

Văn minh + bình đẳng giới cao thế nên các bác giai Âu Mỹ mới có thể chiều các bác gái được bác ạ...và các bác gái khi không muốn qhtd thì các bác giai cũng chẳng thể ép được....vì họ thoải mái về tiền bạc và tư tưởng mà đúng không nào?

Tất nhiên, các bác Âu Mỹ thì họ có thế mạnh hơn các bác ở những nước thuộc thế giới thứ 3 ở hai điểm:

+ Con cái họ có xã hội lo, từ giáo dục...y tế...tương lai....với mức đồng đều rất cao dù ở bất kỳ miền nào cùa đất nước...do đó dù là bác giai hay bác gái cũng không cần lo đưa đón, học thêm, chạy trường....nên họ càng thoải mái.

+ Bản thân họ không thể lập sân sau nên không phải lụy vợ đứng cho 80% cổ phần, lụy em gái mưa đứng lấy tiền hộ....& họ cũng chẳng thể cho con một cái trường quốc tế, một công ty chứng khoán, kinh doanh với khách hàng là các doanh nghiệp lớn của country.....nên lại càng không ràng buộc nhau bởi những bí mật phải che giấu.

Càng thoải mái thì càng văn minh đúng không nào? Chắc chắn rồi.

.Xukthal

Xe container
Xưa ông cụ chỉ mải lo lái xe, vợ quán xuyến nhà cửa cả, cụ ông tha hồ em út các kiểu. Giờ cụ bà mới được tung tăng, cụ ông lui về quán xuyến.
Sao đổi ngôi thôi mà :P
Lạy mợ %-(^:)^^:)^^:)^

my.eb

Xe điện
Lương tháng 15-20 củ, trích 5-10% được 1-2 củ/ tháng, năm được 12-24 củ, 10 năm hơn trăm củ, mà 10 năm thì lâu lắm Ối Giời Ơi

pooka

Xe container
Gd em nội ngoại mấy chục người chẳng có gd nào éo le kiểu ấy, thành ra nghĩ thế. Chuyện éo le toàn nghe đồn ở đâu ấy thôi.
Nhìn vào mỗi gia đình mợ thì đánh giá tình trạng xã hội sao được.
Cứ như mợ nói thì xã hội này làm gì có chuyện vợ chồng trục trặc ly hôn, làm gì có ông ăn chả bà ăn nem, toàn nghe đồn ở đâu ấy chứ. KKK

pooka

Xe container
Xưa ông cụ chỉ mải lo lái xe, vợ quán xuyến nhà cửa cả, cụ ông tha hồ em út các kiểu. Giờ cụ bà mới được tung tăng, cụ ông lui về quán xuyến.
Sao đổi ngôi thôi mà :P
Già rồi thả cho các bà thả cửa cũng được.

starsn

Xe điện
Nhìn vào mỗi gia đình mợ thì đánh giá tình trạng xã hội sao được.
Cứ như mợ nói thì xã hội này làm gì có chuyện vợ chồng trục trặc ly hôn, làm gì có ông ăn chả bà ăn nem, toàn nghe đồn ở đâu ấy chứ. KKK
Đúng rồi mợ, tính tỷ lệ ly hôn xh không cao đâu. Nên mới đến nhà chơi 1 hôm thấy bà vợ đi chơi rồi kết luận quan hệ trục trặc là dở lắm. Dễ thành hồ đồ.

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Lương tháng 15-20 củ, trích 5-10% được 1-2 củ/ tháng, năm được 12-24 củ, 10 năm hơn trăm củ, mà 10 năm thì lâu lắm Ối Giời Ơi
Kiếm nhiều thì trích nhiều, ít thì trích ít, tích tiểu thành đại đừng có đùa. Vả lại nó là quỹ phòng rủi ro, có thể cả đời không dùng đến, già rồi thì mua quà, ăn vặt cho cháu.
Như ông cụ nhà em mỗi lần giỗ chạp, mừng nhà mới họ hàng lại phải trình bày với gấu mẹ nhà em, em là em rút ra bài học cho mình ngay từ bây giờ

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Nhớ cách đây tầm 15 năm có lần đi công tác, nghe ông lái xe kể mỗi ngày đi làm ông bỏ lợn 100k, ngày nào không đi làm cũng bỏ lợn 50k. Chính vì ông xác định tương lai không thể nói trước điều gì nên phải đề phòng rủi ro là vậy

Lucifer2306

Xe tăng
Nhiều cụ nhà mình sống thật thà quá, gặp phải bà vợ không biết điều là bị áp chế hoàn toàn. Người ta bảo phụ nữ giống như con chó vậy, nếu bạn không sợ nó, nó sẽ không sủa không cắn bạn, nhưng nếu bạn tỏ ra chỉ một chút sợ hãi thôi nó sẽ gầm gừ thậm chí cắn bạn ngay. Điều này hoàn toàn khác với đàn ông, nếu người khác tỏ ra biết điều thì đàn ông họ thường bỏ qua không chấp.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Phụ nữ bị huyễn nặng. Họ hay dòm tiền nhà khác. Chồng nộp kho rồi còn xác khô dần thành cửa dưới. Kiểu kụ đút lót công an thì công an auto cửa trên. Rồi 1 ngày đẹp trời họ được thừa kế bên ngoại thì các cụ vì nộp hết tiền rồi thành con tép trên mép của con mèo. Của các cụ thành của chung, của bên ngoại thành của riêng gấu. Đắng hết lòng mề!

Mưa!

Xe điện
Già rồi thả cho các bà thả cửa cũng được.
:)) thực ra là thả bà cũng chả đi đâu đâu ạ.
Đa phần phụ nữ lúc tuổi trẻ đều hết lòng vì con cái vì gia đình nhiều khi không dám ăn, không dám chơi, không dám mặc đẹp, đến 1 tầm tuổi nào đó chợt nhận ra mình cũng cần có những mối quan tâm khác, lúc đó các bà ra ngoài gặp bạn gặp bè tụ tập hội nhóm các thứ cho vui thôi.

barrios5116

Xe tải
Đời.

Em có ông bố đỡ đầu, trước hay sang chơi với cụ nhà nên nhận, hay gọi bố.

Ngày trước bố làm lái xe. Thời những năm 90 lái xe hot lắm các cụ không biết đâu. Ncl là kiếm được nhiều tiền về xây nhà, nuôi vợ con. Vợ nội trợ công chức nhỏ.

thế giờ cũng 60 rồi, bố bị dạ dày qua chơi bảo giờ đau lắm. Khám rồi nhưng Hp nhiều, phải điều trị. Không lái xe ăn uống thất thường được nữa.

Vợ giờ tung tăng đi chơi, để bố ốm ở nhà trông cháu, giặt giũ lau dọn 5 tầng nhà.

Có lần qua thấy rớt nước mắt. Đàn ông khi về già không có lương hưu lái xe tự do, giờ vợ nó chả coi ra gì. Ngày xưa ai kiếm ra tiền mới có cái nhà này? Đời nó bạc thế đấy.
Đúng là thời thế, thế thời.
Không biế trước điều gì
E, chia sẻ cùng cụ
Có tiền vẫn bị coi ko ra gì kia kìa cụ, cuộc đời khó nói lắm
Nói chung lấy vợ lấy chồng vẫn là như oánh bạc, hên xui. Chưa đến 5h sáng giải tán đứng lên phủi mít đếm xiền thì chưa nói trước được điều gì.
những năm 9x thì lái xe cũng hết vẹo rồi, ko hoành tráng như những năm 8x nữa đâu, làm gì mà ghê lắm =))
Nói chung ai cũng nên có kế hoạch an toàn tài chính , phương án dự phòng cho bản thân

cần rạch ròi tài chính kể cả với vợ con, bố mẹ đẻ , anh chị em ...

my.eb

Xe điện
Phụ nữ bị huyễn nặng. Họ hay dòm tiền nhà khác. Chồng nộp kho rồi còn xác khô dần thành cửa dưới. Kiểu kụ đút lót công an thì công an auto cửa trên. Rồi 1 ngày đẹp trời họ được thừa kế bên ngoại thì các cụ vì nộp hết tiền rồi thành con tép trên mép của con mèo. Của các cụ thành của chung, của bên ngoại thành của riêng gấu. Đắng hết lòng mề!
Của riêng của gấu thì để làm gì hả cụ? Bố mẹ thì già rồi mất, cũng chả cho được. Anh chị em thì danh ai phận nấy, có thì giúp đỡ nhau chứ chả ai bán nhà, mang sổ tiết kiệm sang cho anh cho em. Mà đời công bằng một cái là lúc chết ko ai mang tiền đi được nên bà gấu có giắt vành váy thì cũng chả mang theo được. Nên suy cho cùng của riêng hay của chung để làm gì?

Chốt lại vấn đề vẫn ở chỗ cụ ông cụ bà sống và đối xử với nhau dư lào để ra nông nỗi ấy,

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nói chung ai cũng nên có kế hoạch an toàn tài chính , phương án dự phòng cho bản thân

cần rạch ròi tài chính kể cả với vợ con, bố mẹ đẻ , anh chị em ...
Các kụ trên 60 theo chỗ cháu biết đa phần lộp hết tiền cho gấu

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Vấn đề của gấu là Huyễn nhé! Gấu so sánh kho mình với kho nhà khác. Gấu thấy Sói cửa dưới nên auto hết yêu. Kết quả dư kụ nhân vật nam chính là tất yếu. Các kụ hãy tỉnh ra!

hanaka888

[Tịch thu bằng lái]
Của riêng của gấu thì để làm gì hả cụ? Bố mẹ thì già rồi mất, cũng chả cho được. Anh chị em thì danh ai phận nấy, có thì giúp đỡ nhau chứ chả ai bán nhà, mang sổ tiết kiệm sang cho anh cho em. Mà đời công bằng một cái là lúc chết ko ai mang tiền đi được nên bà gấu có giắt vành váy thì cũng chả mang theo được. Nên suy cho cùng của riêng hay của chung để làm gì?

Chốt lại vấn đề vẫn ở chỗ cụ ông cụ bà sống và đối xử với nhau dư lào để ra nông nỗi ấy,
Đàn ông VN hầu hết đều có bao nhiêu nộp vợ bấy nhiêu, lúc trẻ còn kiếm được thì không sao, đến khi về hưu muốn làm cốc bia với bạn già cũng phải ngửa tay xin gấu, nhiều lần thì bị cằn nhằn lườm nguýt, nhục lắm, nhất là mấy cụ không có lương hưu thì cảm giác như thằng ăn mày ăn xin ngay với vợ con mình.
Nhiều cụ chưa trải đời nên còn non và xanh lắm