[Funland] Khi đi ô tô các Cụ có nhắc người trên xe không vứt rác ra đường?

banmotnucuoi

Xe lăn
Hết covit cái dân tình đua nhau đi lễ hội, từ tết đến giờ em gặp rất nhiều trường hợp xe chạy và người ngồi trong vứt rác ra đường, nhất là các túi nilong, vỏ chai nước...
Có thể đôi lúc các cụ lái cũng không để ý nhưng người ngồi sau, hay bên cạnh vẫn quen thói vứt rác bừa bãi, gây nguy hiểm cho xe sau khi đang chạy với vận tốc cao, vì vậy rất mong minmod of có tiếng nói lớn, vận động các thành viên nhắc nhở người trên xe không vứt rác ra đường

longdelta

Xe tăng
Nhà e thì gàn như quán triệt ko ăn uống gì trên xe nên cũng chẳng có rác mà vứt :D
Xưa còn có trò vứt túi li vơ phun ra ngoài nữa :)) :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Nếu lái xe nhớ mà nhắc những người lạ trên xe tức là gia đình đó đã có ý thức sẵn rồi, còn không thì đương nhiên vứt và vứt mặc dù đi BIM lẫn cả Mẹc

buicongchuc

Xì hơi lốp
Quãng 2006 em mới có con Jay cũ để đi ctr xa. Lần đưa gấu và f1 về quê, gấu bóc cam ăn và hạ kính xuống ném vỏ ra đường. Em nhắc luôn và kèm theo bài giảng về văn hoá vứt rác, thế là từ đó tịt. Sau này xe em khoá chế độ lên xuống kính cửa (chỉ em ngồi ghế lái mớu lên xuống được), thế không tự ý vứt rác được nữa.

Chỉnh sửa cuối:

xedaprach

Xe điện
Không vứt rác ra đường bất kì đâu, cụ thớt thêm từ trên xe là hơi thừa.
Fun tý thôi chứ nhà em kể cả vỏ kẹo nhỏ cũng đút túi, đến nơi bỏ rác mới lấy ra vứt thôi ah.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e thì gàn như quán triệt ko ăn uống gì trên xe nên cũng chẳng có rác mà vứt :D
Xưa còn có trò vứt túi li vơ phun ra ngoài nữa :)) :))
Em cũng gần như cấm f1, gấu ăn uống và để đồ linh tinh trên xe. :D

Ga_son

Xe điện
Em lái xe ko cho phép ai mở cửa kính vứt rác ra đường, người vứt rác ngồi trong xe ko bị đánh giá nhưng biển số xe, lái xe sẽ bị ghi nhận và được đánh giá văn hóa thấp.

duytrong

Xe lăn
Vì em trước kia lái xe khách nên giờ kể cả em là khách đi xe thì em cũng nhắc mọi người không vứt rác ra xe và ra môi trường.

Xperia ZZ

Xe tăng
Bữa em đi sau 1 e Lexus RX450h, vừa khen xe đẹp xong thì nó vứt mấy bao nilon xuống đg, chán ...

sskkb

Xe tăng
Hết covit cái dân tình đua nhau đi lễ hội, từ tết đến giờ em gặp rất nhiều trường hợp xe chạy và người ngồi trong vứt rác ra đường, nhất là các túi nilong, vỏ chai nước...
Có thể đôi lúc các cụ lái cũng không để ý nhưng người ngồi sau, hay bên cạnh vẫn quen thói vứt rác bừa bãi, gây nguy hiểm cho xe sau khi đang chạy với vận tốc cao, vì vậy rất mong minmod of có tiếng nói lớn, vận động các thành viên nhắc nhở người trên xe không vứt rác ra đường
Đồ ăn uống duy nhất trên xe nhà em là nước lọc. Xe cũng đầy chỗ gài đồ nên lâu lâu em lại đi dọn rác 1 lần trong xe chứ ko ai vứt ra ngoài.

formen

Xe lăn
Có, nhiều lúc em lock cửa sổ luôn, khỏi kéo xuống

banmotnucuoi

Xe lăn
Không vứt rác ra đường bất kì đâu, cụ thớt thêm từ trên xe là hơi thừa.
Fun tý thôi chứ nhà em kể cả vỏ kẹo nhỏ cũng đút túi, đến nơi bỏ rác mới lấy ra vứt thôi ah.
Cái ý thì nó bao quát quá, diễn đàn mình là ô tô nên mình bàn trong lĩnh vực lái xe thôi ạ. Mỗi người một tiếng nói thì nó sẽ góp phần làm văn minh lên.

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
Em nghiêm cấm tất cả mọi người vứt rác ra đường khi xe đang chạy, yêu cầu mọi người tự dọn rác khi xuống xe.
Ngoài ra luôn hướng dẫn các F1 cách lên xe, vị trí ngồi, cách đóng cửa xe (để không quá mạnh, quá nhẹ), thắt dây an toàn, cách tìm chỗ mở cửa thoát ra ngoài khi bị nhốt trong xe....

tuanzs

Xe container
2 đứa nhà em đc cô giáo dạy từ mẫu giáo, 1 hôm cu em vợ đi cùng xe hé kính ném rác ra đường cái vèo, em thế là 2 đứa nhỏ kêu um lên giảng giải cho 1 trận, tiện thể em bồi thêm là đừng vứt thế bị cam hành trình xe khác đi sau ghi lại là tụi nó cho anh lên mạng nổi lềnh phềnh ngay đấy.
Sau vụ đó thì em dạy đc Gấu, còn thằng em kia thì chả ăn thua ko thấy thay đổi gì :(

buicongchuc

Xì hơi lốp
Đồ ăn uống duy nhất trên xe nhà em là nước lọc. Xe cũng đầy chỗ gài đồ nên lâu lâu em lại đi dọn rác 1 lần trong xe chứ ko ai vứt ra ngoài.
Em ghét con gấu nhà em khi lên xe đi xa xa chút là mang theo trong túi cầm tay: trái cây, bánh kẹo, xúc xích, ..., và bimbim (em cực ghét) khi có f1 bé đi cùng.

Mytv

Xe điện
Em ghét con gấu nhà em khi lên xe đi xa xa chút là mang theo trong túi cầm tay: trái cây, bánh kẹo, xúc xích, ..., và bimbim (em cực ghét) khi có f1 bé đi cùng.
=)) . Bạn nhà e cũng thế. Đi xa là đầy đủ ko thiếu thứ j. Có điều e thoải mái chuyện ăn uống trên xe. Ko xả rác ra đường là đc.