[VHGT] Khi hãng ôtô kêu gọi… không còi

caisua

Xe lăn
đến cái xe đạp trẻ con 3 tuổi còn có chuông

TXhoang

Xe máy
Em cũng đi nước ngoài cũng không ít, đúng là ở bên đó hãn hữu mới nghe thấy tiếng còi, những em đố các Anh đi đường ở Hà Nội mà không còi đấy. Em thì chịu không đi nổi.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Tại sao một hãng ôtô lại kêu gọi không còi, hay đúng hơn là hạn chế bấm còi, và đề xuất mỗi tuần có một ngày không còi? Trong khi, bản thân họ sản xuất ra những chiếc ôtô mà trong đó, chiếc còi là bộ phận không thể thiếu. Chiếc còi cũng được bố trí nút bấm ngay tâm vô-lăng, từ đó tạo điều kiện thuận lợi nhất cho việc bấm còi. Điều đó thể hiện vai trò đặc biệt quan trọng của chiếc còi khi tham gia giao thông, góp phần tránh những tình huống nguy hiểm.
đơn giản là vì còi của hãng hay bị hỏng ạ

tuikhongten

Xe buýt
:) vụ này thì mấy anh lái xe cho người nước ngoài là khoái liền. chỉ tội tai nạn sẽ tăng lên bởi người quen sự dụng còi và chưa quen xử lí tình huống khi không bấm còi. em dự là thía ạ. phần em thì em vô cùng hạn chế còi ah.

KIST

Xe tải
Bẩm các cụ, nói không phải để khoe chứ em ở bển đi xe được 4 năm mà số lần bấm còi đếm không hết các đầu ngón tay. Về VN ta thì đúng là... bó tay. Lúc đầu em cố, cố, và... cố kìm nén không bấm; nhưng sau vì đảm bảo tính an toàn cho bản thân cũng như người khác, em đành sử dụng nó. Có điều em không hẳn là bấn còi, mà em... đấm còi. Bác cứ dùng tay đấm hoặc chặt một phát lên còi để nó đủ BIM cái ngắn, gọn và không ồn ào. Em nghĩ trước mắt nên làm vậy thay vì bấm đã. Chứ không dùng còi thì cũng khó trong điều kiện VN ta.

dream300cc

Xe máy
Một số Cụ nói là không còi thì không đi được ở HN? Em đây, đi làm 6 ngày/tuần, nếu tính số lần chạm vào nút còi thì còn ít hơn số ngày em đi làm(nhỏ hơn 6 lần) mà em vẫn đi được. Nếu vượt xe ô tô thì em nhá pha, nếu xe máy lấn đường em thì bò từ từ để người đó biết xe em đang đến gần mà tránh, an toàn rồi em mới vượt qua họ. Buổi sáng em đi làm qua phố Phan Văn Trường, đường hơi hẹp, nếu có người đi bộ cùng chiều em cũng chả bấm còi, xe mình đi gần tiếng động cơ cũng đủ để họ nghe thấy và tránh cho mình đi. Em chỉ dùng còi duy nhất trong tình huống chuyển hướng ở góc khuất mà chỉ bấm 1 nhịp đơn. Đi xe 2b thì 100% không còi. Các Cụ thử làm như em xem có đi được không nha!
Em cũng đang học tập hạn chế còi đây cụ ạ

Bung To

Xe điện
Em toàn dùng còi thay cho việc phải văng tục thôi

Super Bong

Xe hơi
ban ngày đi mà ko còi thì ko đi nổi ở HN đâu cụ ạ. Khi nào xe nào đi làn xe ấy thì mới ko cần còi nữa (chắc còn lâu lắm);)) .
Bác nói thế chưa hẳn đúng đâu. Em vẫn đi được mà hầu như không dùng còi mà (có nhiều lần ra xe đi chơi rồi về đến nhà mà em không bấm còi phát nào).

caisua

Xe lăn
Bác nói thế chưa hẳn đúng đâu. Em vẫn đi được mà hầu như không dùng còi mà (có nhiều lần ra xe đi chơi rồi về đến nhà mà em không bấm còi phát nào).
Cụ đi chơi đêm lại ra ngoại thành nên ko tính.
Em cực lười bấm còi và đạp phanh mà ngày nào cũng phải bấm chứ ko đừng đc

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Ở đường đèo núi không còi thì nguy hiểm lắm ạ. Bởi khi vào cua khuất cần có còi mới phát hiện được

08512

Xe điện
E ghét nhất thể loại đang đèn đỏ mà mà xe sau cứ bấm còi

Sent from my iPhone 6

SPL

Xe container
Xe em còi đang trục trặc lúc được lúc không, đi trong phố không thể không còi vì 2B đi rất ẩu, đi miền quê thì nó lại cứ phi ầm ầm trong ngõ ngách ra hoặc lạng lách, nói chung ở VN không còi thì không nên đi, không đi được luôn, chỉ có cái là ý thức của mình nên hạn chế bớt còi đi thôi.

vuthangbn

Xe hơi
Em hoàn toàn ủng hộ cuộc vận động này,nhưng em nghĩ cũng phải có sự can thiệp của chính quyền chứ chỉ anh em mình hô hào thì ăn thua gì ?Các vị quan chức ngành giao thông thì họ có quan tâm và có hiểu biết gỉ về lĩnh vực này đâu?.

Oldstar

Xe tăng
Trong phố em hạn chế tối thiểu sử dụng còi, lúc cần em chỉ hơi nháy nhẹ chút để cảnh báo, vì em nghiệm ra là đi đường HN có bấm còi liên tục thì cũng chả hơn gì.

dream300cc

Xe máy
Ở đường đèo núi không còi thì nguy hiểm lắm ạ. Bởi khi vào cua khuất cần có còi mới phát hiện được
Ở những khu vực này Bác có thể còi bởi vì tiếng ồn rất ít, không bị ảnh hưởng nhiều như ở khu vực thành phố lớn Bác ạ.

sonnq74

Xe tăng
em ủng hộ ý tưởng này, nhưng liệu OF thực hiện thì có là muối bỏ biển không các Cụ, thử mấy ôgn xe bus xem. Hơn nữa nói thật là khi lái e cũng hạn chế dùng còi hết mức có thể, chỉ có điều giao thông hỗn tạp, không còi thật khó mà đi được với đường VN, một lầm e đi từ HN về Hải Dương đốn dâu, xe bống nhiên tịt còi mà xe hoa đang chạy chịu khôgn sửa đc, đi mới thấm không có còi đi khổ thế nào với Vn quê hương ta

czechonline

Xe điện
Ở VN nhà mình ko còi thì số người chết vì tai nạn giao thông tăng lên gấp vài lần . Bao giờ người dân biết chấp hành luật giao thông thì hãy nói đến chuyện ko còi .

kriss

Xe buýt
chỉ vì xe máy và ô tô chung đường nên dùng còi nhiều, lâu ngày thành quen, em cũng ghét nhất buổi tối ra đường bị các xe dí hậu bấm còi nháy pha loạn xạ