Khi nào vỡ bong bóng bất động sản mũi né - phan thiết

forhome.vn

Xe tăng
Website
www.facebook.com

diepnh81

Xe tăng
Giá đất đắt kinh khủng thật, bây h đi mũi né k còn cảm giác nguyên sơ như trước nữa. Tự nhiên thấy buốn
Cũng bt mà bạn, đất khu trung tâm nhất Ng Đình Chiểu ko dính qh tầm 35-40tr/m2, HTK 25-35, Ng Hữu Thọ 15-20, Ng Cơ Thạch 10-14... đồi view biển 1-2-3-5tr/m2, Bàu tầm 1-6tr/m2... nói chung vẫn giá trị thực ko bị ảo như Nha Trang, Đà Nẵng, Phú Yên, Qui Nhơn... còn nhiều ô chém kêu mình cò vạc bơm thổi thì cũng nói để a e biết mình chả tội đếch gì bơm làm quái gì vì có bán đâu mà phải thổi làm gì, vài 3 năm nữa mới tính. Còn biển thì mỗi khu có ưu nhược điểm, NT biển sâu, bãi tắm ko đẹp, nguy hiểm ra 10m là ngập đầu, PY, Qui Nhơn biển 1 mùa, mùa còn lại sóng dữ cấm tắm, ĐN cũng bị 1 mùa, PQ, Mũi Né thì rác nhg tuỳ bãi tắm do gió còn tựu chung là bãi đẹp, thoải, tắm ko nguy hiểm, khí hậu nắng ấm quanh năm, nhiệt độ ôn hoà 25-32 độ rất phù hợp du lịch nghỉ dưỡng. Đây bãi tắm đây a e xem bẩn hay ko, chụp bằng IP

Xe vẫn đông kín tắc đường khu Hòn Rơm đây

Ngong_Hankang

Xe tăng
Bắt đầu đến lúc bọn tay to làm sóng đoẹt đầu nó đập :
Tất cả vẫn chỉ là những con gà để bọn nó thịt. Ở đây là tranh luận, góc nhìn từng người để bổ xung thông tin. Cái gì cũng phải có lozic. Lên hay xuống sau này thì ko bàn tới. Nhưng showoff để lùa gà ở Of lem ghét thậm tệ.
Những thứ ở cái tút em viết chỉ là cái bề nổi tổng quan. Chứ mấy chiêu trò bơm thổi đất em ko muốn bóc. Dù dì cũng nhiều cụ làm kiếm sống bằng nghề này. Tuy nhiên đừng làm gì quá mất cả tâm tính. Trao đổi trên tinh thần cầu thị thì rất ok. Chúng ta nên tập cách tranh luận văn minh bằng lozic biện chứng chứ đừng nên chém kiểu: rồi xem với lại ko tin thì thôi trong khi ko đưa đc ra các luận chứng để chứng minh nó lên hay xuống tại sao, lozic ko có thì đó là kiểu cùn.
Báo hnay vừa đăng: Chưa rõ thực hư như nào nhưng chắc chắn là sẽ ối nhân vật tham ôm, liều, đầu tư ko có kiến thuéc hoặc bị lùa gà đang kẹt sẽ bị cấu mít và đau hơn hoạn.

Ngong_Hankang

Xe tăng
Công nhận giờ Box này nhiều cao thủ xàm thật
Đất Mũi né vẫn là đất mũi né - không dưng dân sài gòn và hà nội bị khùng sao họ mua rất nhiều !
Bây giờ đi tìm mua một mảnh vừa tầm - đất có thổ cư thì chịu rồi - làm gì mà còn có
Chỉ có những miếng đất to nhiều tiền thì còn. mà chính quyền có lẽ do 1 số như Novaland ; sentosa hay 1 số chủ đầu tư như Ocean dune hoặc nhiều tay khác ko bán được đất nền dự án nên họ tác động sao đó mà ko tách chia được thửa - tất cả đều phải chờ . kể cả chuyển mục đích sử dụng trong time hiện tại
Vì vậy đất MN hay PT tạm đang ngưng sốt nhưng giá thì vẫn đang tăng dần
Cao thù thì từ xưa đến giờ vẫn đầy. Bản thân em cubgx biết cả đống nhưng đám ấy vẫn ngồi im trong này xem mấy thánh múa và cười thầm với nhau. Xàm hay ko chưa biết nhưng nó phải có lozic. Đất mũi né của cụ nó vẫn là đất mũi né có ai phủ định đâu. Em thấy chuẩn mà. Nó vẫn tiêu điều xơ xác từ chục năm nay có ai dám phủ nhận? Giá reẻot 5 sao một bungalow vẫn có ~ 2 triệu/ căn mùa cao điểm, mùa thấp điểm chưa đến 1 triệu mà. Trong khi ĐN hay Hội an một cái villa con con của em giá cũng 1 triệu/ phòng con con trong làng cẩm thanh chứ chưa thèm nói mặt biển. Nếu là nhà đầu tư thì ngu gì làm nơi mà khách đã ít, doanh thu thì ko đủ vận hành? Nó có nguyên do cả đấy.
Ai tinh thì chỉ cần seach cái thống kê khách du lịch ở Mũi Né từ 2010 đến giờ là ra. Tất nhiên con số của bọn này cũng chỉ để tham khảo. Mấy cái loại thống kê báo cáo này em quen lắm.

Đọc bài này xong thấy đất Mũi Né như kiểu vùng đất đầy đau khổ chứ ko phải thiên đường du lịch. Haizzzz!
Đi Mũi Né giờ k còn cảm giác đi tận hưởng những gì thiên nhiên ban tặng nữa. Bãi biển thì bị các resort xẻ thịt chiếm làm của riêng,
Cũng bt mà bạn, đất khu trung tâm nhất Ng Đình Chiểu ko dính qh tầm 35-40tr/m2, HTK 25-35, Ng Hữu Thọ 15-20, Ng Cơ Thạch 10-14... đồi view biển 1-2-3-5tr/m2, Bàu tầm 1-6tr/m2... nói chung vẫn giá trị thực ko bị ảo như Nha Trang, Đà Nẵng, Phú Yên, Qui Nhơn... còn nhiều ô chém kêu mình cò vạc bơm thổi thì cũng nói để a e biết mình chả tội đếch gì bơm làm quái gì vì có bán đâu mà phải thổi làm gì, vài 3 năm nữa mới tính. Còn biển thì mỗi khu có ưu nhược điểm, NT biển sâu, bãi tắm ko đẹp, nguy hiểm ra 10m là ngập đầu, PY, Qui Nhơn biển 1 mùa, mùa còn lại sóng dữ cấm tắm, ĐN cũng bị 1 mùa, PQ, Mũi Né thì rác nhg tuỳ bãi tắm do gió còn tựu chung là bãi đẹp, thoải, tắm ko nguy hiểm, khí hậu nắng ấm quanh năm, nhiệt độ ôn hoà 25-32 độ rất phù hợp du lịch nghỉ dưỡng. Đây bãi tắm đây a e xem bẩn hay ko, chụp bằng IP

Xe vẫn đông kín tắc đường khu Hòn Rơm đây
đoạn Huỳnh Khúc Kháng thì thật sự là đang có vấn đề đấy ạ, quá bẩn luôn

mrkiemtien

Xe buýt
vỡ mộng mũi né, các nhà đầu cơ sẽ died

Em cũng có vài lời chút khi ngồi đọc hết màn tranh luận của các cụ trong bài viết này
#1 các cụ tranh luận nên trên tinh thần lành mạnh tránh hiềm khích ae
#2 thị trường nào cũng vậy cả có chỗ tốt và có chỗ xấu ( ai đã nhìn thấy tiềm năng đầu tư rồi thì nói tốt - ai ko thấy thì chê bai dè bửu ) vì thế em có cái #4
#3........
#4 khôn thì sống bống thì mất.

mrkiemtien

Xe buýt
Em cũng có vài lời chút khi ngồi đọc hết màn tranh luận của các cụ trong bài viết này
#1 các cụ tranh luận nên trên tinh thần lành mạnh tránh hiềm khích ae
#2 thị trường nào cũng vậy cả có chỗ tốt và có chỗ xấu ( ai đã nhìn thấy tiềm năng đầu tư rồi thì nói tốt - ai ko thấy thì chê bai dè bửu ) vì thế em có cái #4
#3........
#4 khôn thì sống bống thì mất.
đầu tư gì thì đầu tư quan trọng nhất bảo toàn vốn
vào qh chôn vốn bán k đc nhảy ko xong cắt lỗ ko nổi thì chết

thichlaimaybay

Xe tải
Bắt đầu đến lúc bọn tay to làm sóng đoẹt đầu nó đập :
Tất cả vẫn chỉ là những con gà để bọn nó thịt. Ở đây là tranh luận, góc nhìn từng người để bổ xung thông tin. Cái gì cũng phải có lozic. Lên hay xuống sau này thì ko bàn tới. Nhưng showoff để lùa gà ở Of lem ghét thậm tệ.
Những thứ ở cái tút em viết chỉ là cái bề nổi tổng quan. Chứ mấy chiêu trò bơm thổi đất em ko muốn bóc. Dù dì cũng nhiều cụ làm kiếm sống bằng nghề này. Tuy nhiên đừng làm gì quá mất cả tâm tính. Trao đổi trên tinh thần cầu thị thì rất ok. Chúng ta nên tập cách tranh luận văn minh bằng lozic biện chứng chứ đừng nên chém kiểu: rồi xem với lại ko tin thì thôi trong khi ko đưa đc ra các luận chứng để chứng minh nó lên hay xuống tại sao, lozic ko có thì đó là kiểu cùn.
Báo hnay vừa đăng: Chưa rõ thực hư như nào nhưng chắc chắn là sẽ ối nhân vật tham ôm, liều, đầu tư ko có kiến thuéc hoặc bị lùa gà đang kẹt sẽ bị cấu mít và đau hơn hoạn.

Phan thiết là nơi bựa nhất về BĐS mà em từng biết. vì chả có cái quy hoạch nào lớn, toàn mấy cdt vớ vẩn vẽ bậy vào. đợt rồi cả chục dự án bị cấm sang nhượng, các dự án thì vớ va vớ vẩn, biển cũng vỡ vẩn, làm du lịch cũng vớ vẩn, lẽ ra phan thiết sẽ rất tuyệt và đẹp nếu ko dính vụ sốt BDS. E đồng ý với cách nhìn nhận của cụ. vì nó là suy nghĩ của em nhưng em ngại nói ra, nói ra lại bị mấy thành phần ảo tưởng gạch đá !

behieu

Xe đạp
hóng ...............

ATB

Xe buýt

whitewood

Xe buýt
Cao tốc Dầu Giây PT khởi công giá ngóc lên 1 khúc. Hoàn thành xong thì thôi rồi, chắc các cụ hiểu. Chẳng ai đi VT tắm biển nữa nếu đi PT mất có 2h30. Giờ mấy dịp lễ lớn ra PT tắc đường kinh. VT biển bẩn, tàu hàng vào cảng lâu lâu nước biển có vệt dầu. PT cần cái cao tốc hơn là sân bay.

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Cao tốc Dầu Giây PT khởi công giá ngóc lên 1 khúc. Hoàn thành xong thì thôi rồi, chắc các cụ hiểu. Chẳng ai đi VT tắm biển nữa nếu đi PT mất có 2h30. Giờ mấy dịp lễ lớn ra PT tắc đường kinh. VT biển bẩn, tàu hàng vào cảng lâu lâu nước biển có vệt dầu. PT cần cái cao tốc hơn là sân bay.
thấy bẩu tháng 7 này mới họp dân, giải phóng mặt bằng. quý 3 năm sau khởi công. 51km chạy qua đất ĐN, thằng ĐNai nó chẳng đc lợi bao nhiêu mà đang bắt bó chịu hơn 50% chi phí. em e là khó mà giao đc mặt bằng trong năm sau.

mrkiemtien

Xe buýt
thấy bẩu tháng 7 này mới họp dân, giải phóng mặt bằng. quý 3 năm sau khởi công. 51km chạy qua đất ĐN, thằng ĐNai nó chẳng đc lợi bao nhiêu mà đang bắt bó chịu hơn 50% chi phí. em e là khó mà giao đc mặt bằng trong năm sau.
ddồng nai với bình thuận là 2 tỉnh tham nhũng nhất miên nam, còn lâu nó mới làm