Khi nào vỡ bong bóng bất động sản mũi né - phan thiết

bds1977

Xe hơi
Trong đó em cũng không quen ai cả, em vừa đi vào đó 1 chuyển nhưng không được như ý lắm nên em té về Đà Nẵng rồi ạ.
Tầm này đang nằm im hóng chuyện thôi.
cụ vào trong đó thấy điểm gì là chán nhất ??
e thấy trên này toàn khen mà không rõ có vấn đề gì

diepnh81

Xe tăng
trời bác nói làm e sợ, tuần trước e thấy bác vừa khen thiện nghiệp đất rẻ mua làm buffalow mà @@
Cụ phải vào châm cứu, Thiện Nghiệp thì có vị trí ranh 350, gần đg xuống biển, gần VNG nhất thì ok, phải view biển và gần đg xuống biển. Còn ở tt xã thì xa biển đến 4km, ko dòm đc tí biển nào thì cụ mua làm gì??? Làm NN hay bán Bimbim? E trc họ gạ mua 500k/m2 còn chẳng ham, giờ quát 4-5tr chẳng hiểu bán bimbim đc ko nữa. Còn vị trí của e trên TN cụ nhìn ảnh thì rõ, xuống phố tây NĐC 800m, view biển 2 hướng trực diện

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ !
em thì thấy đất TN bị thổi - choáng luôn , dù giá trị của đất vẫn chưa phải mặt bằng , nhưng nhất định sân bay phải thi công đã ,
view biển thì ok , giáp ranh 350 có đường ngang , hoặc có đường xuống biển thì quá ok , đất TN đường sỏi còn được , với đk giá cả phải chăng , view đẹp , và phải ngoài quy hoạch , khu trung tâm hành chính xã sau này thì còn được , chứ ai mà vào 715 làm gì ? hôm nay em thấy có chi Hà nội rao giá 2,6 tỷ 1 sào đất 715 ( QUA CÂY XĂNG ) - em hơi buồn cười , nghĩ chị này bị cò thổi giờ muốn thoát hàng - chị kêu , chị bán rẻ để về Hà nội , nhà có việc , nghĩ thấy ....là lạ , tầm này 2 tuần trước 715 không có đất mà mua
vì vậy em khuyên anh em từ lâu tránh 715
còn đất biển thì đương nhiên khỏi bàn rồi - từ cách 2 tháng nay em đã mua xong đất biển , giờ em ngồi chơi ,

Chuẩn cụ !
em thì thấy đất TN bị thổi - choáng luôn , dù giá trị của đất vẫn chưa phải mặt bằng , nhưng nhất định sân bay phải thi công đã ,
view biển thì ok , giáp ranh 350 có đường ngang , hoặc có đường xuống biển thì quá ok , đất TN đường sỏi còn được , với đk giá cả phải chăng , view đẹp , và phải ngoài quy hoạch , khu trung tâm hành chính xã sau này thì còn được , chứ ai mà vào 715 làm gì ? hôm nay em thấy có chi Hà nội rao giá 2,6 tỷ 1 sào đất 715 ( QUA CÂY XĂNG ) - em hơi buồn cười , nghĩ chị này bị cò thổi giờ muốn thoát hàng - chị kêu , chị bán rẻ để về Hà nội , nhà có việc , nghĩ thấy ....là lạ , tầm này 2 tuần trước 715 không có đất mà mua
vì vậy em khuyên anh em từ lâu tránh 715
còn đất biển thì đương nhiên khỏi bàn rồi - từ cách 2 tháng nay em đã mua xong đất biển , giờ em ngồi chơi ,
2 cụ này hôm trước ở thread kia vẫn đang tung hứng thiện nghiệp đất quá rẻ, tiềm năng ở rất ok.... rồi thì bẻ cọc 600 triệu mà tiếc đứt ruột... rồi thì cafe an sương nườm nượp ....
ôi thôi các cụ gió chiêu nào che chiều ấy giỏi quá đúng là buôn nươcs bọt có khác

e thấy sóng mũi né lần này chỉ là ảo là chính, tin tốt toàn từ mồm novaland ra cả
các cụ đang bị cá mập nó làm cỏ rồi, 10 năm nữa mà xây cao tốc thì ngỏm luôn :)
hình như lại đang chuẩn bị chiến tranh thương mại mỹ eu đấy, kính mong các cụ bảo trọng
dòng tiền nó lại thu về, chứng khoán về 900 điểm là bds lại mất sóng luôn

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
thật ra quan điểm của em là đầu tư lâu dài - chọn đất đẹp , nên nhiều cụ vào gặp nhau cafe chán rồi em cũng không dám khuyên gì nhiều -có cụ 3 lần vào không múc được và lần nào cũng xuýt xoa sao .... biết thế .... vv , và cuối cùng cụ ấy mua khu long sơn - khá đẹp và cũng đã có lãi tuy không nhiều - nhưng theo em là rất chắc , em vẫn khuyên nên cẩn trọng ,
giờ này Novaland chuyển sang Tiến Thành , khu Tiến thành cụ đọc kỹ lại bài em viết , em thấy vị trí địa lý ở đây rất bất cập , cụ có muốn bay mấy tiếng xong rồi ngồi xe đi cả hơn tiếng qua thành phố toàn xe honda chạy chậm chậm tắc đường để về khách sạn không ạ ?
nếu các cụ không tin cứ một thời gian sau em đảm bảo khu suối nước mới đáng sống đấy ạ ,
còn Hàm tiến bất kể khu 1 hay khu 2 cứ không quy hoạch ai đã mua đều có lãi - ví dụ 1 cụ Bắc giang vào mua 1200 m Hàm tiến lúc mua là tháng 8 năm 2018 cụ ý nhờ em ,em chỉ thẳng vào nhà dân mua trực tiếp của dân với giá 9 triệu 1 m vuông ( có 500 m ODT ) - hiện nay cụ biết nó bao nhiêu ko ? không có giá dưới 30 triệu nhe cụ
vừa rồi cụ ý định bán em can không nên vì giá đất Mũi né còn lâu mới đến mặt bằng nhe cụ - cá mập nào em không quan tâm mà em mua bán hoàn toàn do sự tính toán của em , chứ em nghe mấy tay bán đất nền dự án làm cái gì ?

lenappsdi

Xe máy
Cụ phét chư mặt nguyênc đình chiểu bao giờ có giá 9 triệu m2 2018

thật ra quan điểm của em là đầu tư lâu dài - chọn đất đẹp , nên nhiều cụ vào gặp nhau cafe chán rồi em cũng không dám khuyên gì nhiều -có cụ 3 lần vào không múc được và lần nào cũng xuýt xoa sao .... biết thế .... vv , và cuối cùng cụ ấy mua khu long sơn - khá đẹp và cũng đã có lãi tuy không nhiều - nhưng theo em là rất chắc , em vẫn khuyên nên cẩn trọng ,
giờ này Novaland chuyển sang Tiến Thành , khu Tiến thành cụ đọc kỹ lại bài em viết , em thấy vị trí địa lý ở đây rất bất cập , cụ có muốn bay mấy tiếng xong rồi ngồi xe đi cả hơn tiếng qua thành phố toàn xe honda chạy chậm chậm tắc đường để về khách sạn không ạ ?
nếu các cụ không tin cứ một thời gian sau em đảm bảo khu suối nước mới đáng sống đấy ạ ,
còn Hàm tiến bất kể khu 1 hay khu 2 cứ không quy hoạch ai đã mua đều có lãi - ví dụ 1 cụ Bắc giang vào mua 1200 m Hàm tiến lúc mua là tháng 8 năm 2018 cụ ý nhờ em ,em chỉ thẳng vào nhà dân mua trực tiếp của dân với giá 9 triệu 1 m vuông ( có 500 m ODT ) - hiện nay cụ biết nó bao nhiêu ko ? không có giá dưới 30 triệu nhe cụ
vừa rồi cụ ý định bán em can không nên vì giá đất Mũi né còn lâu mới đến mặt bằng nhe cụ - cá mập nào em không quan tâm mà em mua bán hoàn toàn do sự tính toán của em , chứ em nghe mấy tay bán đất nền dự án làm cái gì ?

vì sao 1 tập đoàn lớn như novaland mà nó lại phải xuống tiến thành hả cụ, không lẽ nó đang đi làm giầu cho những người như cụ sao :)
không lẽ những gì các cụ thần thánh trên này nhìn đc bất cập còn chúng nó ngu hơn k nhìn ra đc sao

e sợ là khu long sơn rồi sẽ bị 1 vài tập đoàn nào đó quy hoạch mua lại giá rẻ hết đấy

lenappsdi

Xe máy
Thôi cụ ah mọi ngưởi trên này có phải con nít đâu mà nói lung tung thế đc :)
Ndc nếu k dính hoàng quân thấp nhất cũng 15 triệu mua vài sào, cái giá 9 triệu các cụ đến hỏi mấy sale ở đó thì biết làm gì có 2018

Thưa cụ - lúc đó NDC còn có giá thấp nhe cụ , ngay số 15 NDC , bên cạnh nhà em . còn tin hay không là việc của cụ
cũng như rất nhiều cụ không tin ngay bây giờ vẫn mua được gíá 30 triệu

lenappsdi

Xe máy
Mặt ndc 9 triêuh mà cụ điệp hồi í lại bán giá 13 triệu mặt huynh thúc kháng

Ôi thoii chắc ông nào mua ông ấyngu quá ấy mà cụ nhi
Thưa cụ - lúc đó NDC còn có giá thấp nhe cụ , ngay số 15 NDC , bên cạnh nhà em . còn tin hay không là việc của cụ
cũng như rất nhiều cụ không tin ngay bây giờ vẫn mua được gíá 30 triệu

geameaux

Xe tải
Mấy hôm nay thớt kiểu này nhiều thế, toàn viral thì phải cc ạ

diepnh81

Xe tăng
Các cụ đọc lại thớt trc đi, Thiện Nghiệp vẫn tiềm năng đoạn ranh 350 giáp Hàm Tiến gần đg xuống biển, gần phố tây, còn vào xã chưa bao giờ e bảo tiềm năng, giá rẻ ngày xưa e cũng ko ôm lô nào. Tiến Thành cũng thế, đang bị làm giá do ô Novaland thổi sóng và dân đầu cơ nhân cơ hội đẩy sóng thoát hàng, giá trị thật ko cao, cụ nào ko tỉnh chết ngay, khu biển và gần biển mới có giá trị thực, cụ nào đầu tư trung và dài hạn ok còn lướt lát cũng chỉ ăn theo sóng chút thôi nhg dễ kẹt. Giống PQ cụ nào trc vào theo cá mập thổi đg tránh dương Đông giờ chết mất ngáp hết còn đất gần tt phố tây, gần Trần Hưng Đạo tuy có giảm điều chỉnh nhg ko nhiều do có giá trị thực. Làm bds con dao 2 lưỡi là vậy, giờ Tiến Thành có mấy băng vô cọc, lướt ko lướt đc bỏ cọc làm náo loạn thị trg nhg có 1 bộ phận đầu tư dài hạn đang âm thầm ôm gom hàng cực lớn ở Mũi Né, Hàm Tiến, Thiện Nghiệp đoạn giáp ranh, giá vẫn lên nhg lên đều ko dựng ngược như 715 và Tiến Thành

bds1977

Xe hơi
Các cụ đọc lại thớt trc đi, Thiện Nghiệp vẫn tiềm năng đoạn ranh 350 giáp Hàm Tiến gần đg xuống biển, gần phố tây, còn vào xã chưa bao giờ e bảo tiềm năng, giá rẻ ngày xưa e cũng ko ôm lô nào. Tiến Thành cũng thế, đang bị làm giá do ô Novaland thổi sóng và dân đầu cơ nhân cơ hội đẩy sóng thoát hàng, giá trị thật ko cao, cụ nào ko tỉnh chết ngay, khu biển và gần biển mới có giá trị thực, cụ nào đầu tư trung và dài hạn ok còn lướt lát cũng chỉ ăn theo sóng chút thôi nhg dễ kẹt. Giống PQ cụ nào trc vào theo cá mập thổi đg tránh dương Đông giờ chết mất ngáp hết còn đất gần tt phố tây, gần Trần Hưng Đạo tuy có giảm điều chỉnh nhg ko nhiều do có giá trị thực. Làm bds con dao 2 lưỡi là vậy, giờ Tiến Thành có mấy băng vô cọc, lướt ko lướt đc bỏ cọc làm náo loạn thị trg nhg có 1 bộ phận đầu tư dài hạn đang âm thầm ôm gom hàng cực lớn ở Mũi Né, Hàm Tiến, Thiện Nghiệp đoạn giáp ranh, giá vẫn lên nhg lên đều ko dựng ngược như 715 và Tiến Thành
phú quốc có đất phân lô khôg cu
sao ở đây e có thấy đất phân lô đâu, toàn đất công đất sào ngõ 3-4m

diepnh81

Xe tăng
phú quốc có đất phân lô khôg cu
sao ở đây e có thấy đất phân lô đâu, toàn đất công đất sào ngõ 3-4m
PQ cũng như đây, cln là chính, phân lô PQ nhiều chỗ tự phát, tách dưới 500m2 ko có m2 odt nào sau bị phá, thu hồi. Mấy ô phân lô đàng hoàng có odt thì ok

lenappsdi

Xe máy
Nhưng phú quốc có nhiều ông lớn tham gia chứ ở đây sao mà tham gia đx
PQ cũng như đây, cln là chính, phân lô PQ nhiều chỗ tự phát, tách dưới 500m2 ko có m2 odt nào sau bị phá, thu hồi. Mấy ô phân lô đàng hoàng có odt thì ok

tolia82

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn cụ - em thấy cụ giống em đấy
anh em mình đầu tư chân chính nghiên cứu kỹ mà còn vỡ mặt nữa mấy cụ lướt sóng , em ghét nhất kiểu lướt này chính kiểu lướt này làm ra sóng thiện nghiệp nóng hơn em nghĩ nhiều , kệ các cụ ấy cụ ạ , các cụ ấy bảo phét ...he he , làm quái có ai thông tin từ lâu về đất TN như cụ và em đã ở đây từ lâu lắm , khi quán càffe ngã tư còn chả có ai em đã hàng ngày lên đó ngồi ngắm , rồi lội nát nước đồi TN , và khi em và cụ thông tin em nhớ là giá khoảng 1 tỷ là đẹp , view biển có đường đàng hoàng , giờ này làm gì có ,
các cụ ý ko tin 9 triệu m năm ngoái tháng 8 , giờ vẫn còn 17 triệu m kia , cụ nào thích thì xuống tiền - 17 triệu NDC , khu 1 , 3000 m khu vực mũi né domein còn trống mà em độ chỉ 1 time ngắn nữa là hết , cá mập ôm gom âm thầm mà ôm nhiều - chính họ không bao giờ thích kiểu thông tin của cụ và em ....