Thảo luận Khi phong trào xế độp đi xuống!?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
em mới 36 thôi cụ, trên là cu con em ạ, thằng thứ 2 ạ. Âm thanh thì em chơi nhẹ nhàng có 2 bộ thôi, 1 bộ nhà ngoài 1 bộ phòng ngủ

Bộ ngoài nhà em đây ạ. Còn bộ phòng ngủ em chơi con Mini JVC thôi ạ

Đổi amp cứ xoành xoạch, giờ em chơi Đông Tây Y kết hợp, kim cổ giao hợp ạ
Đôi linn katan mà cụ oánh bằng con yamaha cỏ úa thes kia khác j đập bị bông nhể? E chơi đồ vintage

nemesistan

Xe tăng
Đôi linn katan mà cụ oánh bằng con yamaha cỏ úa thes kia khác j đập bị bông nhể? E chơi đồ vintage

Naim thế kia mà vintage á cụ, em mới vintage nhoé. CA-1000ii với giá em mua thì so với em Linn thì đúng là cỏ úa, nhưng mà nó oánh lòi cả kèn em linn ra cụ ạ. Hơi bị bất ngờ luôn, nó đến sát được cái em cần hơn con Arcam A90 trước đó em ghép ạ. Hôm nào cụ qua em giao lưu, nhà em bé nên đồ đánh của em cũng be bé.

ca_voi

Xe lăn
Em rất thích xe đạp, sở thích đạp xe và ngắm xe chỉ sau nghe và nhìn (ảnh ọt và âm thanh). Nhiều lần chỉ đơn giản là xách xe lên đeo máy ảnh vào và dạo phố làm vài tấm. Dạo gần đây phong trào xe bãi bỗng dưng nở rộ, thay vì những chiếc xe cáu cạnh nhiều tiền, giờ chỉ bỏ vài triệu là đã có thể đi thể dục được rồi mà xe cũng vẫn còn tốt. Mà đúng là như thế, với chiêc xe đạp, để nó hỏng thì chắc chỉ có đi như phá quăng quật thì mới hỏng được. Cá nhân em cũng mua cho gấu nhà một chiếc xe Nhật bãi, một chiếc phong cách Mamachari

Phải công nhận là xe bãi Nhật nếu chọn lựa kĩ thì sẽ được 1 chiếc tốt cả về phần nhìn lẫn chất lượng, nếu ko qua cầu kì về hình thức như nước sơn thì hoàn toàn có thể chọn lựa chúng. Với bản thân, do sự cầu toàn thì mình ko chọn xe bãi cũ, vì nó ko lọt vào mắt mình do những chiếc xe bãi cũ thường xước xát rất nhiều. Dù có rất nhiều xe bãi kiểu dáng mình thích rồi (mình thích dáng vintage một chút) nhưng lại ko mua được vì nhìn nó xước quá, chiếc xe trên kia chính là do mình vô tình đi lựa mua mà ko được xe mà vợ lại thích nên mua. Trước đây thời phong trào đông, cũng adua với bạn bè bằng việc dựng 1 chiếc MTB theo ý riêng, cũng chăm chút, cũng đạp xa các thứ, sau 4 năm thì mới thay đổi phong cách, thay vì một chiếc "MTB cục súc", em quay lại với phong cách cổ điển. Hồi mua chiếc xe đầu tiên, là chiếc city sau đó là xế cổ Bridgestone dòng roadman, nếu hồi đó bác Antonbike khắc phục được cụm derailler thì chắc sẽ vẫn gắn bó với nó. Hiện giờ sau khi bán MTB đi, quay lại phong cách nhẹ nhàng với chiếc Momentum Machiato, vốn dĩ là mua cho gấu, nhưng sau khi có cái kia thì được dùng lại hàng thừa này:

Nhìn nó cũng vintage nhưng có vẻ hơi nữ nữ, vẫn chăm đạp, vẫn dậy thể dục mỗi cuối tuần, và nghĩ rằng cần phải đầu tư 1 chiếc đúng với sở thích để đi phố thể thao, lọ mọ tìm khắp thế giới mạng, xe ưng thì quá đắt. Sau khi tìm hiểu các thể loại như ý thì mò ra một loại xe với khung xe đậm vintage, là dạng khung Lug, hóa ra bấy lâu nay gặp rất nhiều loại xe như thế mà ko biết đó chính là khung Lug (xe thống nhất với Peugeot cổ...), bỗng đam mê nổi lên, mò mẫm và cũng tìm được 2 chiếc, hiện giờ thì mới chỉ ship được 1 chiếc:

Còn chiếc này thì đang gom lúa để khiêng:

Không biết trong này có nhiều cụ khoái tụi này không, có lẽ nên khơi lại phong trào đạp xe, ko còn chỉ là thể thao nữa, nó nên là phương tiện đi lại hàng ngày với các bác làm văn phòng như em.
Em cũng khoái, nhưng mà 2 con ê đạp của em vứt hầm rồi :(:( chưa biết ngày nào đạp lại.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Naim thế kia mà vintage á cụ, em mới vintage nhoé. CA-1000ii với giá em mua thì so với em Linn thì đúng là cỏ úa, nhưng mà nó oánh lòi cả kèn em linn ra cụ ạ. Hơi bị bất ngờ luôn, nó đến sát được cái em cần hơn con Arcam A90 trước đó em ghép ạ. Hôm nào cụ qua em giao lưu, nhà em bé nên đồ đánh của em cũng be bé.
Em yamaha đánh đc linn là hơi lạ, trc e phang pre wakoda pow lk140 linn đồng bộ mới ra đc tiếng đấy. Mà đồ linn dây nhợ đồng bộ ko tiếng chán lắm. Naim cd5 thôi cụ, e chơi đèn vs onkyo sc10 cụ ah.

nemesistan

Xe tăng
Em yamaha đánh đc linn là hơi lạ, trc e phang pre wakoda pow lk140 linn đồng bộ mới ra đc tiếng đấy. Mà đồ linn dây nhợ đồng bộ ko tiếng chán lắm. Naim cd5 thôi cụ, e chơi đèn vs onkyo sc10 cụ ah.
Trc em cũng tìm cụm đó cho đồng bộ đấy. Nhưng thiết nghĩ tại sao cứ ép nó như thế, thế là em à uôm đc cái kia, nhìn hạp lắm, nghe cũng hạp luôn. Em ko thích đèn vì nó đòi loa nhạy cao, mà bookshelf nhạy cao thì thóc lúa tốn lắm

ca_voi

Xe lăn
bán đi cụ, để nó phí, cái j lâu o dùng là hỏng đấy..
:D thoai cụ, bán cho ai, với cả cứ để đấy, khi cần lại lôi ra bảo dưỡng tý...làm vòng hồ tây. RỒi lại cất hầm

Archer

Xe điện
Em cũng chơi xe lai rai. Hai con mtb, hai con road nhưng chỉ con này được cưng nhất, nằm trong phòng để chạy roller ngày mưa và làm bạn với con cún cho đỡ buồn.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chơi xe lai rai. Hai con mtb, hai con road nhưng chỉ con này được cưng nhất, nằm trong phòng để chạy roller ngày mưa và làm bạn với con cún cho đỡ buồn.

Cụ có đôi búc seo trên đôi ar dị nhể?

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Trc em cũng tìm cụm đó cho đồng bộ đấy. Nhưng thiết nghĩ tại sao cứ ép nó như thế, thế là em à uôm đc cái kia, nhìn hạp lắm, nghe cũng hạp luôn. Em ko thích đèn vì nó đòi loa nhạy cao, mà bookshelf nhạy cao thì thóc lúa tốn lắm
Hơ hơ đôi khi ghép vớ vẩn lại hay ho, lại ngon bổ rẻ cụ nhỉ?

nemesistan

Xe tăng
Xe đạp giờ vắng lắm rồi.

Cách đây 6 tháng có anh cùng khu rủ em đạp lên Hồ Tây buổi sáng t7. Mẹ vắng teo không như tầm 2 năm trước không có chỗ mà đi. Nhìn thì thấy còn lại toàn các bậc trung và lão niên.

Em sang chạy rồi, sướng hơn xe đạp nhiều vì thấy thử thách hơn nhiều. Chạy trong nóng ẩm HN mồ hôi như tắm rất hay. Cái thử thách ở đây là không có chuyện dừng chân. Xe đạp mệt có thể dừng đạp vẫn phi. Ngoài ra tối cũng chạy được, chỉ cần ko mưa thôi.

Xe giờ để di chuyển trong phố. Xe em hybrid nên phóng tít cũng chơi đi phố cũng đẹo.
em thì đạp giờ cũng chủ yếu dạo phố, còn thể thao thì gym hơn 2 năm nay rồi.

Mphuong02

Xe hơi
Cho em ké với nhé! Em 5 ọi rồi, đạp xe cũng ngót nghét chục năm, giờ đang chạy 2 em này (thay đổi)

Giant Excape R3

Gios made in ITALIA

Còn em này thì hôm trước mua lại của nhân viên ĐSQ Thụy Sỹ, nhưng về vợ càu nhàu nên phải bán lại cho 1 cụ nhà mình (cụ ấy nửa đêm đến nhà dựng em dậy bắt bán :D:D:D)

Chỉnh sửa cuối:

nemesistan

Xe tăng
Cho em ké với nhé! Em 5 ọi rồi, đạp xe cũng ngót nghét chục năm, giờ đang chạy 2 em này (thay đổi)

Giant Excape R3

Em Gios này thì đang ở trọ đầu ngõ vì nhà chật

Còn em này thì hôm trước mua lại của nhân viên ĐSQ Thụy Sỹ, nhưng về vợ càu nhàu nên phải bán lại cho 1 cụ nhà mình (cụ ấy nửa đêm đến nhà dựng em dậy bắt bán :D:D:D)

Em 20" đẹp quá cụ ơi. Bán phí thế. Cụ bán đc mấy đồng đấy ạ???

cairong_2011

Xe container
Xe đạp giờ vắng lắm rồi.

Cách đây 6 tháng có anh cùng khu rủ em đạp lên Hồ Tây buổi sáng t7. Mẹ vắng teo không như tầm 2 năm trước không có chỗ mà đi. Nhìn thì thấy còn lại toàn các bậc trung và lão niên.

Em sang chạy rồi, sướng hơn xe đạp nhiều vì thấy thử thách hơn nhiều. Chạy trong nóng ẩm HN mồ hôi như tắm rất hay. Cái thử thách ở đây là không có chuyện dừng chân. Xe đạp mệt có thể dừng đạp vẫn phi. Ngoài ra tối cũng chạy được, chỉ cần ko mưa thôi.

Xe giờ để di chuyển trong phố. Xe em hybrid nên phóng tít cũng chơi đi phố cũng đẹo.
Có lẽ tùy theo nhu cầu, sở thích. Cụ đạp xe mà cứ loanh quanh Hồ tây chỉ chán là phải. Đạp 1 thời gian quen xe,quen chân, quen cách điều khiển sang số khi lên xuống dốc (như dốc Nghi Tàm, Thắng Lợi) thì nên chuyển sang các cung đường khác nhau để thử thách mình cũng như tìm cảm giác khác biệt.
Mới đầu em đạp cũng chỉ ước mơ đi 1 vòng Hồ Tây là OK. Nhưng nay thấy cái đó chẳng có ý nghĩa gì.
Cua sáng nay của em (gần 40 Km trong khoảng hơn 1h30')

dogfight

Xe tải
Cụ nhầm rồi ạ em chỉ toàn đi HN Hoà Lạc và quay lại.

Có lẽ tùy theo nhu cầu, sở thích. Cụ đạp xe mà cứ loanh quanh Hồ tây chỉ chán là phải. Đạp 1 thời gian quen xe,quen chân, quen cách điều khiển sang số khi lên xuống dốc (như dốc Nghi Tàm, Thắng Lợi) thì nên chuyển sang các cung đường khác nhau để thử thách mình cũng như tìm cảm giác khác biệt.
Mới đầu em đạp cũng chỉ ước mơ đi 1 vòng Hồ Tây là OK. Nhưng nay thấy cái đó chẳng có ý nghĩa gì.
Cua sáng nay của em (gần 40 Km trong khoảng hơn 1h30')

Chỉnh sửa cuối: