[Funland] Khi thắp hương tại gia có phải mở cửa cổng chính ra không?

emily1909

Xe buýt
Hương khói là vấn đề tâm linh thôi chứ lại nghĩ sang thực tế là mở cổng cho các cụ về thì còn phải nghĩ nhiều lắm. Như em ở nước ngoài mà nghĩ thế thì biết làm visa cho các cụ ở đâu?

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Khi thắp hương tại gia các cụ mợ có mở cổng ra vào, cửa chính vào nhà không? Tất nhiên cửa sổ, cửa lô-gia, balcon thì có thể mở thoái mái và nên mở khi hương khói.
Chung cư chỗ em có quy định cửa vào căn hộ phải "ra đóng, vào khép", nhất là khi nhà có việc gì đó như: hương khói, mở nhạc, nấu ăn, vui chơi đông người, ... để không làm ảnh hưởng đến hộ xung quanh và người đi ngoài hành lang. Chung cư chỗ các cụ có quy định thế không? Và, các cụ mợ ở nhà mặt đất có mở cổng, mở cửa chính, mở cửa phòng thờ riêng khi hương khói không?
Khi đóng cửa chính, thần linh và gia tiên có về được không?

Mở thế ngộ nhỡ trộm cướp ma quỷ nó vào thì sao ah cụ thớt ???

Minhnd

Xe điện
Thắp hương không phải để cho thần linh, tổ tiên về. Thắp hương chỉ là biểu tượng và tạo mùi thơm cho ấm cúng. Thế nên mở cửa cho thông thoáng, không nhất thiết phải mở cửa chính nếu không an toàn hoặc ảnh hưởng đến người khác.
Nếu cho rằng không mở cửa thì các cụ không vào được thì phải ra bấm thang máy mời các cụ nếu ở chung cư hoặc phải mở toang cả cánh cổng nếu nhà đất có cổng.

RongPhuongBac

Xe điện
Đốt bằng hương quế thơm tho thì chắc không hại người mấy đâu các cụ nhỉ @@

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Khi thắp hương tại gia các cụ mợ có mở cổng ra vào, cửa chính vào nhà không? Tất nhiên cửa sổ, cửa lô-gia, balcon thì có thể mở thoái mái và nên mở khi hương khói.
Chung cư chỗ em có quy định cửa vào căn hộ phải "ra đóng, vào khép", nhất là khi nhà có việc gì đó như: hương khói, mở nhạc, nấu ăn, vui chơi đông người, ... để không làm ảnh hưởng đến hộ xung quanh và người đi ngoài hành lang. Chung cư chỗ các cụ có quy định thế không? Và, các cụ mợ ở nhà mặt đất có mở cổng, mở cửa chính, mở cửa phòng thờ riêng khi hương khói không?
Khi đóng cửa chính, thần linh và gia tiên có về được không?

Mở thế ngộ nhỡ trộm cướp ma quỷ nó vào thì sao ah cụ thớt ???

dalink

Xe điện
Em confirm là vào được nhé =))

New car 2023

Xe điện
Hương khói là vấn đề tâm linh thôi chứ lại nghĩ sang thực tế là mở cổng cho các cụ về thì còn phải nghĩ nhiều lắm. Như em ở nước ngoài mà nghĩ thế thì biết làm visa cho các cụ ở đâu?
Bác gửi lên cho các cụ cái thẻ ATM, rồi hướng dẫn các cụ ra Sứ quán nước bác định cư.
Bác nhớ dặn các cụ hối lộ tụi nó mạnh tay vào nhá, tụi nớ rất là tự diễn biến tự chuyển hóa, ăn của dân chúng nó không từ cái gì bác ạ.

Không như các sứ quán xứ ta ở bển, xanh sạch đẹp.

Húp sụp sụp

Xe điện
Lỗ khóa cũng lọt qua cụ nhé! Không tin xem phim mummy thì rõ

ubisapro

Xe trâu
Nhà e thờ trên tầng 4, thắp hương là mở tung hết các cửa (cửa sổ, cửa phòng thờ và cửa ra sân thượng). Chẳng biết các cụ bay vào được ko, nhưng cứ thoáng trước đã :D

vừa đi vừa láii

Xe container
Giờ trước khi cúng 3 ngày phải gửi các cụ bộ test nhanh, nhà nào có điều kiện thì gửi xuống máy test pcr cho chắc cú :))

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Thắp hương không phải để cho thần linh, tổ tiên về. Thắp hương chỉ là biểu tượng và tạo mùi thơm cho ấm cúng. Thế nên mở cửa cho thông thoáng, không nhất thiết phải mở cửa chính nếu không an toàn hoặc ảnh hưởng đến người khác.
Nếu cho rằng không mở cửa thì các cụ không vào được thì phải ra bấm thang máy mời các cụ nếu ở chung cư hoặc phải mở toang cả cánh cổng nếu nhà đất có cổng.
Khói hương để kết nối âm dương cụ nhá.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Ở chung cư mở cửa ra logia cho cc bay về là đc và cũng để gia chủ ko chết ngạt vì độc khói hương.

hd-vt

Xe container
Thắp hương tỏ lòng thành, thế thôi.
Cc réo cc ấy quá hehe, chẳng may cc ấy phân tâm không tu tập kiếm được cái visa đầu thai thì bỏ cụ, tội cho cc ấy. :D

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Ở chung cư mở cửa ra logia cho cc bay về là đc và cũng để gia chủ ko chết ngạt vì độc khói hương.
Khi thắp hương em chỉ muốn mở toang các cửa để khí tốt bay vào.