[Funland] Khi Tổ xe thương binh kêu gọi từ thiện.

T91

Xe container

Nam Đà Nẵng

Xe tăng
Cụ có nhầm ko đới. Cụt chân và hỏng mắt thì 1/4 chứ. Hay cụ nghĩ 4/4 là nặng nhất @@
4/4 nhẹ nhất cụ ạ ,cụt 1 chân hỏng 1 mắt , em có ghi rõ mà .
Thầy tình nguyện đi bộ đội , sau đó về học sư phạm rồi đi dạy . Những năm 86 ,89 mặc dù đời sống khó khăn nhưng học sinh yếu môn toán thầy đều dạy thêm và không lấy tiền .

Chỉnh sửa cuối:

Go on

Xe điện
Em hỏi khí không phải, sao "Giấy chứng nhận thương binh" lại Phó giám đốc ký nhỉ, PGĐ của cái gì vậy?
Cơ quan nào ký thì thể hiện ở con dấu mà cụ. P.gd ký thay gđ nhiều đó cụ. Phó thủ cũng ký thay thủ suốt

buicongchuc

Xì hơi lốp
Em chẳng muốn còm gì.

Keep

Xe điện
Ông già em đi chiến trường 5-6 năm. Nghe ông cụ kể về trận Thành cổ Quảng Trị mà hãi các cụ ạ! Chắc số sống thôi, đạn tìm người! May mắn không bị làm sao. Đợt khu phố e có mấy tay chả đi chiến trường ngày nào mà chạy làm được chính sách thương Binh. Bà già e thấy vậy bảo ông già e làm đi. Thế mà cụ mắng cho sối xả, bảo mong chồng bị thương bình ah? Thế đấy các cụ ạ!
Ông cụ nhà e 1974 nhập ngũ đi B nhưng lại bị điều ngược lên Biên giới phía bắc - tầm 2006-2007 bà con nô nức đi làm Chất độc da cam hỏi bác có đi làm ko - ông cụ mắng cho xối xả - Tao có vào vùng ấy ngày nào đâu bảo tao đi làm để tao dị tật não à?
Chất Bộ Đội cụ hồ ko bao giờ làm bậy!

pham minh

Xe container
Giờ cũng vãn rồi, trước đội này chạy chợ, đường loạn khủng khiếp.
Những năm 1980-1985 cụ nào hay di chuyển tuyến ql32 mấy thấy tb ở Tây mỗ họ làm loạn thế nào. Ra đường chặn xe khách, xin đểu, lên xe thì làm đủ trò

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Vào xem mà thấy vài bác phân biệt vùng miền,bỉ bôi HN ghê thật. Hỏi 1 câu? Các bác cũng biết rằng lính HN thế này thế kia...ok. Vậy làm léo có tb HN,ok. Nhưng vẫn chửi...vậy hỏi các tb không phải đồng hương nhà các bác?
Lại nữa...nếu bỉ bôi HN thì các lên bám trụ HN làm léo giề??? Các bác khác léo gì bọn TB đó?

chuongxehoi

Xe hơi
Cụ chắc còn quá trẻ nên nhận thức xa hội còn trong sáng quá!
Ai lại tính chuyện bày ra 1 tổ chức chính quy để quản lý lũ bày hày này.
Các Cụ hình dung CIA Mỹ cũng có lúc fai bảo kê bọn buôn vũ khí, mai Thúy để lợi dụng tụi đó theo mục đích của họ ko?
Đội này nhiều trường hợp cũng có công dẹp biểu tình tốt lắm ah.

chuongxehoi

Xe hơi
Các Cụ hình dung CIA Mỹ cũng có lúc fai bảo kê bọn buôn vũ khí, mai Thúy để lợi dụng tụi đó theo mục đích của họ ko?

daicuty

Xe tăng
Ông cụ nhà e 1974 nhập ngũ đi B nhưng lại bị điều ngược lên Biên giới phía bắc - tầm 2006-2007 bà con nô nức đi làm Chất độc da cam hỏi bác có đi làm ko - ông cụ mắng cho xối xả - Tao có vào vùng ấy ngày nào đâu bảo tao đi làm để tao dị tật não à?
Chất Bộ Đội cụ hồ ko bao giờ làm bậy!
Ông em cũng vậy, đi chiến trường quản trị, tiểu đội của ông hi sinh sạch, còn mỗi ông bị thương ở chân và đầu được chuyển ra tuyến sau điều trị, may gặp mẹ cứu sống cho sau đào tạo ông làm y sỹ luôn nhờ vậy mà ông còn sống
Đợt làm chế độ thương binh năm 2000 vì ông mất giấy tờ với các đồng đội mất hết nên thủ tục xác nhận khó khăn, người làm chế độ bảo đưa họ 2tr họ lo hết thủ tục cho nhưng ông em bảo, tao sống đến giờ là may mắn lắm rồi còn mong chờ gì nữa mấy quyền lợi đó nữa đâu

lx125_black

Xe container
Bố em 1/4 81% năm nay 76 tuổi, chiến đấu mặt trận tây nguyên
Nhưng ba em 20 năm nay chỉ ở nhà giúp vk con vườn ao truồng…. Vui thú điền viên
Bố e TB 2/4 hay 3/4 gì đó, cả đời em đi học nhờ thẻ TB của bố mà được giảm học phí.
Cả đời bố e chỉ làm việc cho kinh tế gia đình và tạo công ăn việc làm cho người khác, đến cái năm cụ đi mà vẫn còn công việc kiếm tiền dở dang. Nhìn bọn TB đểu 3 bánh này nói chung là căm, chúng nó sỉ nhục danh dự người lính!

lemlim

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi khí không phải, sao "Giấy chứng nhận thương binh" lại Phó giám đốc ký nhỉ, PGĐ của cái gì vậy?
Thẩm quyền cấp giấy chứng nhận thương binh được quy định như sau:

– Các cơ quan có thẩm quyền theo quy định của Bộ Quốc phòng, Bộ Công an:
+) Người bị thương là quân nhân, công nhân viên quốc phòng;

+) Người bị thương là công an nhân dân, công nhân viên công an nhân dân;

– Giám đốc Sở Lao động – Thương binh và Xã hội:
+) Người bị thương thuộc cơ quan trung ương;

+) Người bị thương thuộc cơ quan cấp tỉnh quản lý;

+) Người bị thương thuộc cơ quan cấp huyện hoặc cấp xã và các trường hợp khác đóng trên địa bàn.

Thế nghĩa là cái Giấy CN Thương Binh của ông Bình trong đầu bài là do Sở LĐ -TB&XH ký.
Ồi, tưởng gì.. giấy mà do ông Sở ký thì giả có mà tuyền :>

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vào xem mà thấy vài bác phân biệt vùng miền,bỉ bôi HN ghê thật. Hỏi 1 câu? Các bác cũng biết rằng lính HN thế này thế kia...ok. Vậy làm léo có tb HN,ok. Nhưng vẫn chửi...vậy hỏi các tb không phải đồng hương nhà các bác?
Lại nữa...nếu bỉ bôi HN thì các lên bám trụ HN làm léo giề??? Các bác khác léo gì bọn TB đó?

Bọn gato chấp j cụ.

Chê bai mà lại thèm.biển số hn dù vẫn ở quê. Hài!

quochiep

Xe tăng
Đội TB 3 bánh này thì dân lành với chính quyền ngại dây vì khác gì chí phèo ăn vạ ! Nhưng đội này gặp đội trẻ trâu thì cũng tắt điện !

XPQ

Xe lăn
Em vẫn ấn tượng với câu nói của anh xxx tổ 141 chỗ trần duy hưng nói với cháu "thương binh" tầm 30t lái 3 bánh: Tôi đây từng này tuổi đầu rồi còn chưa đủ tuổi làm thương binh đây.

Cách đây chục năm có vụ thương binh áp đáo cái nhà chỗ Minh Khai, cũng có một bác CS trật tự già xuống xe đi hẳn vào giữa đám thương binh lớn tiếng: Ông nào thương binh thật có thẻ đứng sang một bên, ông nào không phải thương binh đứng sang một bên. Lao nhao chửi bới quát nạt một lúc mà bác CS kia vẫn lạnh te đứng hút thuốc rồi khi xe một một ba đến thì mười mấy mảnh thương binh lốc nhốc chia hai phe thì có mỗi 3 ông có thẻ còn đâu là đội đầu lâu chân tay. Từ hôm đấy cút mất tích luôn.

Raptorblack

[Tịch thu bằng lái]
Bọn gato chấp j cụ.

Chê bai mà lại thèm.biển số hn dù vẫn ở quê. Hài!
Lâu lâu em vào of mà thấy nản,dịch dã lòi tòi phòi ra. Léo làm gì cho có ích,dù là việc nhỏ,đảm bảo cái tư cách cũng không xong còn lèo nhèo.

Voi sứt

Xe hơi
Quê em, 1 làng nhỏ Thái Bình, liệt sỹ lắm, thương binh cũng nhiều, nhưng em thật đội bát nháo chi khươn thì tuyền là thương bình “dỏm”. Những người lính từ chiến trường về, họ sống rất giản dị. Không phải vì nhà nước không quan tâm đến, mà căn bản vì lòng tự trọng của họ quá cao. Viết đến đây em trào nước mắt, k thể tiếp tục được, mong cc thông cảm.

quochiep

Xe tăng
em nghĩ dẹp đội 3 càng này đâu có gì khó đâu quá dễ là đằng khác . chả qua còn rất nhiều người của đội đỏ cần đám này lên mới để đám này để xử dụng vào mục đính nào đó lên mới để cho đám này ung dung tự tại
chứ cách đây hàng chục năm về trước trong miền nam cũng đội thương phế binh này chuyên bảo kê cho đội buôn lậu thuốc là và hàng nhập lậu từ cam về vn...đcmn chứ nóng mắt phía chú phỉnh đưa luôn đội quân pháp vào đso dẹp luôn trong 1 nốt nhạc xong vụ dọn dẹp này đám thương binh trong đó xẹp lép như con gián
Có luật cấm xe 3 bánh rồi mà , chẳng qua chắc là có nhiều việc ngoài sáng ko tiện làm nên đội này mới dc duy trì chứ nếu muốn dẹp thì phút mốt !

chuongxehoi

Xe hơi
Đúng như vậy, nhất là dịp vụ " hải dương 681" gì đấy, hội /// trên Bờ Hồ gặp hội TB là chạy mất dép, có lẽ thế nên CQ cũng nương tay hơn, nhưng, lại chữ nhưng cũng vì thế hội này trở nên công thần. Chứ các TB thật ra họ lo làm ăn thôi, nhiều người đi lính về có được học hành đâu, con cái nheo nhóc đành kiếm cái xích lô, sau này cái ba gác máy kiếm sống qua ngày thôi các cụ ạ. Các cụ cứ nói thế này thé khác chứ đến năm 1989-1991 còn nhiều thương binh lắm, đang ct CPC, BGPB, lúc đó bọn tôi mới 18, đôi mươi nên TB giờ nhiều người mới hơn 50 thôi các cụ nhé. Còn đi lính thì như nhau, ở đâu vào lính cũng đi đánh giặc hết, chả ai nâng niu ông lính Hà Nội gì đâu. Các cụ cứ đi xuống vùng cầu Vĩnh tuy, Mai Động, đường vành đai 3 nhiều TB lái ba gác đấy, họ khá lành, nhưng có điều tham gia GT thì tôi cũng cho là họ không tuân thủ nghiêm, có lẽ họ tự nghĩ xe mình toàn sắt nên các ông xe đẹp né?
Tôi cũng ghét nhất các ông TB mặc các loại quần áo không phải của QĐNDVN, mũ này, giày kia trông khá phản cảm, hoặc đi đòi nợ thuê, tranh chấp đất đai.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Quê em, 1 làng nhỏ Thái Bình, liệt sỹ lắm, thương binh cũng nhiều, nhưng em thật đội bát nháo chi khươn thì tuyền là thương bình “dỏm”. Những người lính từ chiến trường về, họ sống rất giản dị. Không phải vì nhà nước không quan tâm đến, mà căn bản vì lòng tự trọng của họ quá cao. Viết đến đây em trào nước mắt, k thể tiếp tục được, mong cc thông cảm.
Ng ta mạng còn sẵn sàng dâng hiến cho tổ quốc, máu thịt để lại 1 phần nơi chiến trường. Ước mong chỉ là hòa bình về với vk con thì sân si j tiền bạc.
1 số ít biến chất ko đại diện cho hàng tr con người.