[Luật] Khi xxx bắt lỗi sai thì nên làm thế nào

TD8X

Xe tải
Các cụ cho em hỏi khi xxx bắt lỗi sai thì ta nên cãi hay chấp hành ký vào biên bản và khiếu nại sau?
quy trình khiếu nại như thế nào và trình tự giải quyết như thế nào?
Cụ nào biết chỉ giáo em với .

EM nghĩ khi bị bắt gàn như là lỗi đầy người rồi. Em bị bắt thì cứ nộp tiền rồi đi cho nhanh. Cụ cứ xin xỏ vài câu...

TD8X

Xe tải
EM nghĩ khi bị bắt gàn như là lỗi đầy người rồi. Em bị bắt thì cứ nộp tiền rồi đi cho nhanh. Cụ cứ xin xỏ vài câu...
vâng. nhưng em đang nói đến trường hợp bắt sai do xxx hiểu sai luật chẳng hạn và em thấy hiện tượng này cũng tương đối nhiều.

MER-GL550

Xe hơi
Em thấy đa số các cụ nhà mềnh bị CA bắt toàn kẹp tiền rồi đi cho nhanh ạ :bz

TD8X

Xe tải
Cụ chủ thớt hỏi là khi xxx bắt lỗi không đúng mà Cụ. Cụ lại tiêu cực rồi.:-o
vodka Cụ cái. em xin ít kinh nghiệm để có tình huống còn ứng xử cho pro chứ ko lại khép tội CNTHCV

Captiva962

Xe hơi
tùy trường hợp mà ký. nhưng phải chiến dên cùng.

TD8X

Xe tải
tùy trường hợp mà ký. nhưng phải chiến dên cùng.
Em tham khảo vài cụ đã khiếu nại nghe vẻ cũng nan giải cụ nhỉ.đúng là chứng minh xx sai khó như lên trời chả bù xxx bảo mình sai dễ hơn ăn kẹo.

cuongkiu

Đi bộ
Website
www.pinsacduphongcaocap.com
Các cụ cho em hỏi khi xxx bắt lỗi sai thì ta nên cãi hay chấp hành ký vào biên bản và khiếu nại sau?
quy trình khiếu nại như thế nào và trình tự giải quyết như thế nào?
Cụ nào biết chỉ giáo em với .
Nếu bác đã xác định được là xxx bắt càn, có nghĩa là bác phải hiểu luật như vậy thì bác cứ bình tĩnh mà trình bày thôi, đừng có làm găng lên.

Có 1 vài lần e cũng bị bắt càn lỗi sai làn nhưng em bình tĩnh giải thích rồi nhận lời xin lỗi từ xxx

Matizcoi

Xe cút kít
Phải nhận định đc nếu đó ko phải là lỗi mà mình mắc phải thì cho thêm kẹo đóe chú cam lộ nào dám lập bb lỗi vớ vỉn đâu, vì dễ phải đối mặt với kiện tụng mất mịe nghiệp đứng đường hoặc mất một mả tiền lo lót cấp trên, các cụ để í 1 tốp cam lộ thường có già có trẻ, để các anh già điềm đạm xử lí các tình huống cần bình tĩnh hơn là cần bầu máu nóng :P
Chả may gặp chú cam lộ zởm đời hiếu chiến ít hiểu biết thì cứ để cho lập bb bình thường, nhưng phần í kiến nhớ ghi tôi ko đồng í lỗi vi phạm, sau đó mới tiến hành khiếu nại.

hoangprp

Xe máy
Xe cộ giấy tờ đầy đủ các cụ cứ cãi thoải mái, cùng lắm xin cái biên bản đi nộp phạt. Đa số xxx đều sợ ông nào cù nhầy :D

H13

Xe tải
Vấn đề là cụ chủ phải hiểu luật, nắm rõ tình huống có nghĩa là nắm chắc phần đúng đồng nghĩa với xxx bắt lỗi sai. Khi đó cần bình tĩnh, nhẹ nhàng trình bầy rõ luận cứ, luận chứng của mình (tin chắc xxx sẽ ko lập bb). Còn nếu xxx cố tình thì nhẹ nhàng xin cái bb và ghi rõ tôi ko đồng ý với lỗi ... Sau đó về thảo cái đơn (mẫu trên diễn đàn đã có) cùng với các lập luận là bằng chứng gửi kèm. Chắc ko mất xèng và có thêm KN, anh em trên diễn đàn được dịp bình loạn.

thich FOR

Xe hơi
Nếu cụ nghĩ xxx bắt lỗi sai thì cụ phải tranh luận (nhẹ nhàng với đôi chút đủng đỉnh) và cụ nhớ là phải kiên định với những điều mình trình bày, tuyệt đối không thay đổi. Khi trường hợp căng quá thì yêu cầu bằng chứng (camera, hình ảnh ...) và nhận thấy là mình sai thì vui vẻ nộp phạt cho NSNN còn hơn là dúi tiền cho xxx vì lúc đó số tiền phạt theo khung hình phạt tương ứng sẽ không cao hơn số tiền mình dúi cho xxx bao nhiêu đâu ạ, bây giờ xxx làm kinh tế giỏi lắm ạ, họ sẽ đòi mức tiền gần bằng mức phạt đấy ạ (ví dụ lỗi phạt quá tốc độ 5km khung phạt là 600k-800k thì họ sẽ bắt mình đưa 500k đấy)

cham_hoc

Xe tăng
Người OF
Khi xx bắt sai thì cụ tranh luận, nêu lý lẽ của mình. Nếu xx nhận thấy rằng cụ đúng thì sẽ ko ghi lỗi nữa. Còn nếu xx vẫn khăng khăng khẳng định xx đúng thì cụ đành để xx viết biên bản, cụ ghi ý kiến của mình vào rồi về nhà làm đơn khiếu nại

TD8X

Xe tải
- Dạ vâng em cũng đồng quan điểm là tranh luận thật nhẹ nhàn hợp tình hợp lý và nhất là chỉ tranh luận chứ không tranh cãi.
- Cái em băn khoăn nhất vẫn là cái quan điểm "Con kiến mà kiện củ khoai" nên em muốn hỏi ý kiến các cụ đã từng tranh luận để xem cách giải quyết khiếu nại của cagt như thế nào. Bởi vì nhiều khi với lý lẽ mình đúng nhưng xxx không chịu bỏ qua hoặc thừa nhận là sai thôi.
- Ý các cụ dăn là vẫn ký nhưng phải ghi ý kiến của mình trong biên bản của mình em mới vỡ thêm nhiều
Cảm ơn các cụ em cũng hy vọng lập ra chủ đề này cũng là 1 trong nhiều chủ đề liên quan chuyện khiếu nại,tranh luận với xxx để anh em mới và va chạm ít như em có thêm tý gan khi đối diện với xxx

thich FOR

Xe hơi
em nghĩ xxx cũng là con người bt như bao người khác trong xã hội, khi tranh luận trên tinh thần cầu thị thì chuyện đúng sai sẽ hiểu ngay và sẽ có sự giải quyết hợp tình (nhưng vẫn còn một số - nhỏ thôi- xxx là những "con" chứ không phải là người)

duy trọng

Xe đạp
Nếu mình có lỗi thật( cái này mình sẽ biết) thì tốt nhất nhẹ nhàng nói chuyện cụ ạ,còn nếu không thì mình cũng yêu cầu họ cung cấp bằng chứng vi phạm, nói chung theo em thì không nên to tiềng .