[Funland] Khởi nghiệp lần thứ hai ở độ tuổi U50 – có dễ dàng không?

AkiraBin

Xe tăng
Brand này dùng khá bền, kiểu dáng đơn giản, thiên về văn phòng nhiều hơn ạ. Nhưng hiện tại, thì trộn lẫn của 1-2 nhãn hàng khác vào, không còn những mẫu mang hơi thở "Elly" nữa...
Các mẫu của cụ BRIA em thấy khá là đẹp, đơn giản, trẻ trung. Có thể tiết chế bớt các phụ kiện đồng/khoá sắt cho thanh lịch hơn được không cụ?
(Ý kiến chủ quan của em thôi ạ).
Chúc cho thương hiệu của cụ sẽ phủ sóng khắp chiều dài đất nước nhé!
Thớt này lâu lắm rồi không biết chủ thớt có còn chăm nom nữa không...Bà xã em hay mua thương hiệu này, giá cũng bình dân hợp ví.
Thiết kế này đưa thêm đường chỉ trắng ở quai túi với ý tưởng làm sản phẩm nổi bật và khác lạ nhưng lại làm cho sản phẩm kém thanh nhã hẳn. Nếu thay chỉ trắng bằng màu light brown thì có lẽ đẹp hơn.
Chuẩn rồi cụ chủ tịch ạ....Dạo này trading thắng lợi không cụ chủ tịch ơi, sau vụ sập tháng 1 em trading mãi gần về bờ, thì sập phát theo bắt bớ dù chạy rất nhanh nhưng vẫn ăn đòn gần 2 chục %, Cai luôn chém trong trong thớt của chủ tịch :)), thỉnh thoảng vẫn tàu ngầm hóng xong lại out..

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thớt này lâu lắm rồi không biết chủ thớt có còn chăm nom nữa không...Bà xã em hay mua thương hiệu này, giá cũng bình dân hợp ví.

Chuẩn rồi cụ chủ tịch ạ....Dạo này trading thắng lợi không cụ chủ tịch ơi, sau vụ sập tháng 1 em trading mãi gần về bờ, thì sập phát theo bắt bớ dù chạy rất nhanh nhưng vẫn ăn đòn gần 2 chục %, Cai luôn chém trong trong thớt của chủ tịch :)), thỉnh thoảng vẫn tàu ngầm hóng xong lại out..
Cụ vào chém gió với anh em cho vui. Lâu không thấy cụ nên bắt còm cho cụ nổi. Sập 20% mà bắt đáy đầu tuần thì giờ chắc hoàn vốn rồi:)

AkiraBin

Xe tăng
Cụ vào chém gió với anh em cho vui. Lâu không thấy cụ nên bắt còm cho cụ nổi. Sập 20% mà bắt đáy đầu tuần thì giờ chắc hoàn vốn rồi:)
Bắt trượt nên không ăn thua cụ à, vì hàng "cơ bản" nó không hồi nhanh như hàng nóng các cụ hay chơi... Ok cụ cho qua kỳ nghỉ 30.4 sang tháng 5 em lại mon men vào lại chém với các cụ. tks cụ

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Tinh thần của cụ chủ BRIA rất đáng trân trọng và học tập.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
So với một số nhãn hàng khác như Furla, Vicluxy hay Elise, Vascara, Format,...thì Elly có vẻ nền nã rất đáng yêu. Các thiết kế của họ vô cùng đơn giản về kiểu dáng, màu sắc thiên về các màu: Đen, da bò và nâu đất. Chính sách hậu mãi cũng khá ổn (thay khoá; vệ sinh...) nên một giai đoạn Elly rất được ưa chuộng với các chị/em làm văn phòng.
Mấy bữa trước, em có qua cửa hàng của họ để xem mẫu mới, nhưng thấy họ nhập nhãn hàng khác về bán cùng rồi ạ. Phải chăng, ít có sự "đột phá" về mẫu mã, nên họ buộc phải trộn lẫn các nhãn hàng khác vào bán chung chăng?!:D

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
Cả thế giới có 1 ông mà câu chuyện được hãng KFC thêu dệt nhiều chi tiết.
Ông già bán công thức làm gà rán ... cũng đã là triệu phú đâu, chính việc KFC thuê lại ông làm đại sứ mới khiến ông thành triệu phú.
vâng em cũng thấy đó là một câu chuyện của báo chí

LiKaShing

Xe điện
Website
songiang.vn
E thấy chủ thớt có thể làm những công việc chả liên quan đến nhau quả là đầu óc rất khoẻ mạnh chứ như e thì tẩu hoả nhập ma

Smile1102

Xe container
So với một số nhãn hàng khác như Furla, Vicluxy hay Elise, Vascara, Format,...thì Elly có vẻ nền nã rất đáng yêu. Các thiết kế của họ vô cùng đơn giản về kiểu dáng, màu sắc thiên về các màu: Đen, da bò và nâu đất. Chính sách hậu mãi cũng khá ổn (thay khoá; vệ sinh...) nên một giai đoạn Elly rất được ưa chuộng với các chị/em làm văn phòng.
Mấy bữa trước, em có qua cửa hàng của họ để xem mẫu mới, nhưng thấy họ nhập nhãn hàng khác về bán cùng rồi ạ. Phải chăng, ít có sự "đột phá" về mẫu mã, nên họ buộc phải trộn lẫn các nhãn hàng khác vào bán chung chăng?!:D
Em thấy Furla hình như nó thuộc phân khúc khác thì phải mợ ạ.

Smile1102

Xe container
Cụ chủ thật đáng hâm mộ, vì sự nhiệt huyết, tâm huyết và kiên trì trong công việc.
Em mới 4x mà đã muốn về hưu, quả là cảm thấy hổ thẹn.
Có cty mà cũng dập dòm ko dám phát triển mạnh vì ngại rủi ro, kiểu chi phí tháng 400-500tr thì okie chứ lên vài tỷ tháng là ngán.
Những người như cụ nên tích cực chia sẻ để mọi ng noi theo ạ.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Dứt áo bỏ công danh, startup thất bại trắng tay ôm cục nợ, gia đình gãy, Mẹ mất khi đứa con Mẹ kỳ vọng cả đời đang đâm mặt xuống đất ...

Em bị chậm hơn Cụ 2 năm

Ơn Bề Trên, cũng ổn rồi Cụ ạ
Em thì cũng không hơn 2 cụ, sập lần 1 năm 32 tuổi cho đến tận năm 36 tuổi cũng chỉ nuôi sống được bản thân. Tiền đầu tư lần 1 coi như mất trắng. Trụ vững cho đến nay và cũng chưa nhìn thấy ngày mai, chỉ làng nhàng trong ngành nghề của mình, cũng chưa biết làm gì hơn.

namtuoc8x

Xe tải
Thực sự thấy khâm phục ý chí của cụ chủ tóp