[Funland] Khó chịu khi hàng xóm hát karaoke

sudichat2002

Xe container
Thằng hàng xóm chỗ em mấy hôm nay nó rước đâu bộ karaoke về. Mỗi lần nó cất tiếng hát em nghe cứ như chó sủa mang tai. Rất khó chịu mà không biết làm sao để nó ngậm cái miệng lại. Hát hò thì ra quán cho văn minh, đỡ ảnh hưởng đến mọi người xung quanh. Sống gần lũ vỗ văn hóa nhiều khi nó nhục thật các cụ ạ.
Thôi chịu khó làm tý khổ nhục kế, cứ 2h sáng dậy cả nhà hát karaoke đến 5h sáng, bật to lên, 1 tuần là có tác dụng ngay, nếu không làm được thế thì cả nhà dọn về nội ở 1 tuần, cho mấy thằng cháu ở quê nó lên nó hát thay...

butchikim

Xe ba gác
Cụ mua bia về cho nó hát suốt đêm, hôm sau mệt là tịt... ;))

ngắmgiăng

[Tịch thu bằng lái]
Nhịn tí đi cụ ơi, cái món này "ba bảy hai mốt ngày" là chán lè lưỡi ra ấy mà.

Tamsach

Xe tăng
Rủ nó đi hát tay vịn ở ngoài rồi quay phim gửi cho vợ nó là vợ nó đập bộ dàn ở nhà ngay

trọng_nhân

Xe điện
đặc sản miền Nam , mỗi nhà 1 cái loa :D thi nhau hát , em cũng mua 1 cái để hướng ra đường ồn ào quá thì em bật nhạc Lệ Rơi xong đi chơi :D

Haiyan2012

Xe tải
Đệt cụ chúng nóa, nhà iem có con nhỏ mới akay cụ ak.2 thằng 2 bên thi nhau hát. nhiều khi nghĩ hay cho chúng nó mỗi thằng một lọ cứt trộn mắm tôm.

mimosa113

Xe máy
Vấn đề nan giải mà rất nhiều cụ bị . Gần như chả biết làm sao

TengTeng

Xe hơi
Chia sẻ với cụ, cái trò của nợ này đúng là ức chế. Nhà em ở chung cư trước cũng chẳng vấn đề gì, mới đây có thằng già của nợ bán đất làng lên CC ở, cứ hát hò rên rỉ như chó. Cũng nhắc nhở mấy lần rồi. Nghĩ mà chán những thành phần vô văn hóa này.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Vô học nhất trên đời này là hát Karaoke mà không cách âm, ông ổng như chó cắn mah.

bvc

Xe tăng
Ngày trước em ở cũng thế, ĐCM chúng nó, 2 nhà áp vách, 1 nhà đối diện, ngõ rộng 2m, chúng nó đua nhau tiếng hát, cùng bật hò kiểu chửi nhau, đã có thời gian nhắc mãi éo nghe, đã cho xô nước hất vào giữa nhà, có nhà chắc điên quá thuê đội chợ người đêm ném mắm tôm, sơn vào cửa, thế mà được 1 thời gian lại đâu vào đấy mới điên, vô học đến nỗi nhà có mẹ nó chết, nhà có chồng nó chết được 1 tuần-10 ngày thôi, chúng nó đã hát hò tùm lum lên rồi, bọn vô công dồi nghề này nó thế, con lợn dửng mỡ nhà đối diện thì hầu như ngày nào cũng ông ổng, chả nghề ngỗng gì, chỉ hát là hát, em chịu đựng gần 20 năm, chửi nhau, dọa dẫm, hất nước,... có đủ, chỉ mỗi chưa hất mắm tôm, sơn và đánh nhau thôi.
Sau em chuyển chung cư thấy văn minh nhẹ đầu thỏa mãi hơn là nhà đất liền kề :) :)

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với cụ, cái trò của nợ này đúng là ức chế. Nhà em ở chung cư trước cũng chẳng vấn đề gì, mới đây có thằng già của nợ bán đất làng lên CC ở, cứ hát hò rên rỉ như chó. Cũng nhắc nhở mấy lần rồi. Nghĩ mà chán những thành phần vô văn hóa này.
CCmà cũng hát hả cụ? CC nhà em có 1 thằng cũng mới mò về, nhà có loa mở nhạc rõ to. 2 lần em sang nhắc giờ thấy ko ầm í nữa rồi. Chưa biết ý định ntn. Em thì chả nhạc to bao giờ. TV cũng còn mở ko lọt tiếng ra ngoài vì ko thích nhà nào nghe thấy. Cụ cứ xem hàng xóm thế nào cho chái luyn + mứt vào nhà là nín ngay.

Cafefun

Một sản phẩm của Otofun
Xóm nhà em truyền thống. Dăm bữa nửa tháng lại thấy xắn váy "Mày có để cho con bà học ko thì bẩu"....

TengTeng

Xe hơi
CCmà cũng hát hả cụ? CC nhà em có 1 thằng cũng mới mò về, nhà có loa mở nhạc rõ to. 2 lần em sang nhắc giờ thấy ko ầm í nữa rồi. Chưa biết ý định ntn. Em thì chả nhạc to bao giờ. TV cũng còn mở ko lọt tiếng ra ngoài vì ko thích nhà nào nghe thấy. Cụ cứ xem hàng xóm thế nào cho chái luyn + mứt vào nhà là nín ngay.
Vâng cụ. Nhà thằng này trước ở trong làng, bán đất kéo cả lũ lên ở Chung cư, mà nó ở dưới tầng nhà em, cứ hát rên rỉ như chó nghe ức k chịu được. Nhà nó cũng dân lao động tự do, chắc trước ở làng quen mồm rồi, có vẻ cũng khệnh khạng lắm. Tự nhiên có bọn vô văn hóa này về ở ức chế lắm cụ ạ.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cụ. Nhà thằng này trước ở trong làng, bán đất kéo cả lũ lên ở Chung cư, mà nó ở dưới tầng nhà em, cứ hát rên rỉ như chó nghe ức k chịu được. Nhà nó cũng dân lao động tự do, chắc trước ở làng quen mồm rồi, có vẻ cũng khệnh khạng lắm. Tự nhiên có bọn vô văn hóa này về ở ức chế lắm cụ ạ.
Đơn giản mà cụ. Họp tổ + ban quản trị lại. Mà mấy nhà bên cạnh nó ko ý kiến à? Nếu nó ở đúng nhà cụ mà tầng dưới thì đơn giản, khi nào nó ngủ cụ nhảy vài cái. Đảm bảo sẽ mò lên phòng cụ ngay.

TengTeng

Xe hơi
Đơn giản mà cụ. Họp tổ + ban quản trị lại. Mà mấy nhà bên cạnh nó ko ý kiến à? Nếu nó ở đúng nhà cụ mà tầng dưới thì đơn giản, khi nào nó ngủ cụ nhảy vài cái. Đảm bảo sẽ mò lên phòng cụ ngay.
Em cũng bảo BQT rồi.Nói thật với cụ nhà em có trẻ con nhưng lúc nào em cũng nhắc ko được nhảy nhót làm ồn ảnh hưởng đến nhà dưới, kể cả trong giờ sinh hoạt. Chứ cứ sau 10h tối kéo cái ghế em còn ko kéo phải nhấc lên đỡ ảnh hưởng hx. Cái này nó là do ý thức với văn hóa cụ ạ. Cái dạng nửa mùa như nhà kia mới căng. Chứ nếu thích 2 thằng nhà em cho nó chạy chơi đá bóng trong nhà đến 2h sáng nó cũng thức được.

hd-vt

Xe container
Rất cảm thông với cụ chủ, hàng xóm vô ý thức nhưng có tâm hồn nghệ sỹ ẩm ương.
Trong bụng cứ nghĩ giờ còm nhầm vài câu về món Â.N.Đạo thì sẽ bị đập chết như đập ruồi hehe.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ photo các bài báo dạng "Hát kâroke làm ồn bị hàng xóm đâm chết" rồi rải truyền đơn quanh nhà nó :))

xbadboyz

Xe điện
Hàng xóm hát, em sang góp vui :D

Khanhnho

Xe buýt
Lên đây chỉa sẻ tí với các cụ cho đỡ ức chế thôi chứ cái này thì không thể có giải pháp lâu dài nào cho bọn này nó ngậm mồm lại. Chủ yếu là do ý thức thấp + vô công rồi nghề nó sinh ra.
Chuẩn cụ ạ. Bọn vô công rồi nghề và vô ý thức rất hay có trò karaoke, cứ rống lên như thể hay ho lắm. Gần nhà em hồi trước cũng có 1 nhà, suốt ngày hát hò, con cái thì hở ra là đi bão. Sống gần mấy thành phần vậy cực nản. Chúng nó ko bao giờ chán mới sợ.