[Funland] Khó chịu về viêm xoang

Hanh Ha

Xe tăng
Nhà cháu thì bị viêm mũi dị ứng, cũng đi viện khám, thử đủ loại thuốc mà cũng không khỏi hẳn được, đành sống chung với lũ thôi.
Em cũng bị bệnh này. Ảnh hưởng lớn đến cs. Cũng thử nhiều loại thuốc nhưng ko hiểu quả lắm. Gần đây em làm 1 combo các biện pháp và thấy hiệu quả. Cụ thử áp dụng xem sao
1) thường xuyên cắt lông mũi. Cắt sâu vào bên trong 1 chút. Vì lông mũi có thể gây ra phản ứng liên quan đến dị ứng
2) pha tinh dầu hoa cứt lợn với nước muối sinh lý. Ngày nhỏ 1 lần, mỗi lần 1 giọt
3) mua lọ nước rửa mũi và gói rửa mũi của Dr green trên tiki. Ngày rửa 2 lần
3 action kia em làm hàng ngày và thấy rất hiệu quả. Cũng ko rõ cái nào thực sự ảnh hưởng tốt.
Em chia sẻ để cụ nào bị thì thử áp dụng xem sao.

honda_cub79

Xe lăn
Em cũng bị bệnh này. Ảnh hưởng lớn đến cs. Cũng thử nhiều loại thuốc nhưng ko hiểu quả lắm. Gần đây em làm 1 combo các biện pháp và thấy hiệu quả. Cụ thử áp dụng xem sao
1) thường xuyên cắt lông mũi. Cắt sâu vào bên trong 1 chút. Vì lông mũi có thể gây ra phản ứng liên quan đến dị ứng
2) pha tinh dầu hoa cứt lợn với nước muối sinh lý. Ngày nhỏ 1 lần, mỗi lần 1 giọt
3) mua lọ nước rửa mũi và gói rửa mũi của Dr green trên tiki. Ngày rửa 2 lần
3 action kia em làm hàng ngày và thấy rất hiệu quả. Cũng ko rõ cái nào thực sự ảnh hưởng tốt.
Em chia sẻ để cụ nào bị thì thử áp dụng xem sao.
Cám ơn cụ đã chia sẻ,
1 nhà cháu thấy cụ đúng ạ, nhà cháu cũng hay làm thế.
2 Nhà cháu mua lọ agenytin xịt thấy cũng ổn. (cái tinh dầu hoa cứt lợn cụ mua hay làm đấy ạ)
3 Để nhà cháu thử mua xem thế nào. Vì giờ nhà cháu vẫn dùng lọ xịt muối biển để rửa mũi.

donkey

Xe đạp
Em cg bị bệnh này và dùng thuốc xịt rihnocert thấy ổn. Ngày xịt 1 lần. Nhưng hết thuốc lại bị.

Shin_Nguyen_13

Xe hơi
E bị xoang hơn 20 năm nay. Cứ mỗi lần trời lạnh, nằm điều hòa, quạt chĩa vào mũi, đi đường gió...là bị ngạt chảy mũi. Bác nào có cách gì chữa khỏi hoàn toàn xin tư vấn giúp e. E uống nhỏ đủ loại mà chẳng khỏi. Thanks!
Em có ông anh rể cũng bị xoang lâu năm, cũng đã mổ xong rồi nhưng được khoảng 3 năm thì bị lại. Nghe bảo đợt vừa rồi lấy thuốc j trên lạng sơn về uống thấy đỡ hẳn. Bác cần thì em gửi sdt ông anh rể, bác hỏi cho tiện.