[Funland] Khó đi vào giấc ngủ ban đêm và đêm bị mất ngủ thì các cụ mợ thường làm gì?

huepham.9x

Xe tải
Như tiêu đề, dạo gần đây em hay bị mất ngủ vào buổi đêm. Thường sẽ rất khó đi vào giấc ngủ, em đi nằm từ rất sớm (khoảng 10h đã đi nằm) không xem điện thoại, không dùng café hay trà gì cả nhưng em không thể ngủ được. Có hôm nằm tới 2-3h sáng chỉ thiếp đi được chút do quá mệt chứ không phải ngủ nữa. Sáng thành thói quen em dậy lúc 6h, ngày nào cũng như thế vì không thể nằm ráng thêm được.

Do không thể ngủ nghỉ đúng giờ nên ban ngày em rất mệt mỏi, người cứ lờ đờ không có sức để làm gì cả. Cũng không thể tập trung vào công việc. Em đã thử dùng rượu uống cho thật say nhưng hôm sau thì đầu đau như búa bổ nên ko dám dùng nữa. Dùng thuốc an thần thì em sợ bị tác dụng phụ vì sau nó sẽ gây ra chứng mất trí nhớ khi ở tuổi cuối trung niên. Em năm nay mới có 35, các cụ mợ nào đã bị rơi vào trường hợp này có thể cho em lời khuyên được không ạ. Em cảm ơn các cụ mợ rất nhiều.

Einstein.

Xe tăng
Lên thời gian biểu lại cho cuộc sống thôi cụ, không dùng các chất kích thích như trà, cafe, rượu bia hàng ngày nữa. Buổi trưa nên cho mắt nghỉ ngơi khoảng 15-20p (ko phải ngủ nhé) và chịu khó thể dục thể thao cho ra mồ hôi. Em nghĩ 1 tuần như thế là sẽ ăn ngon ngủ ngon đc. Hạn chế dùng thuốc nhé, nó chỉ là tình thế thôi vì nó rất hại

huepham.9x

Xe tải
Lên thời gian biểu lại cho cuộc sống thôi cụ, không dùng các chất kích thích như trà, cafe, rượu bia hàng ngày nữa. Buổi trưa nên cho mắt nghỉ ngơi khoảng 15-20p (ko phải ngủ nhé) và chịu khó thể dục thể thao cho ra mồ hôi. Em nghĩ 1 tuần như thế là sẽ ăn ngon ngủ ngon đc. Hạn chế dùng thuốc nhé, nó chỉ là tình thế thôi vì nó rất hại
Buổi trưa em cũng nằm nghỉ mà nhưng tối thì ko thể nào ngủ được cụ ạ

Như tiêu đề, dạo gần đây em hay bị mất ngủ vào buổi đêm. Thường sẽ rất khó đi vào giấc ngủ, em đi nằm từ rất sớm (khoảng 10h đã đi nằm) không xem điện thoại, không dùng café hay trà gì cả nhưng em không thể ngủ được. Có hôm nằm tới 2-3h sáng chỉ thiếp đi được chút do quá mệt chứ không phải ngủ nữa. Sáng thành thói quen em dậy lúc 6h, ngày nào cũng như thế vì không thể nằm ráng thêm được.

Do không thể ngủ nghỉ đúng giờ nên ban ngày em rất mệt mỏi, người cứ lờ đờ không có sức để làm gì cả. Cũng không thể tập trung vào công việc. Em đã thử dùng rượu uống cho thật say nhưng hôm sau thì đầu đau như búa bổ nên ko dám dùng nữa. Dùng thuốc an thần thì em sợ bị tác dụng phụ vì sau nó sẽ gây ra chứng mất trí nhớ khi ở tuổi cuối trung niên. Em năm nay mới có 35, các cụ mợ nào đã bị rơi vào trường hợp này có thể cho em lời khuyên được không ạ. Em cảm ơn các cụ mợ rất nhiều.
Mợ tập thể thao, thể dục và ăn ngủ điều độ thì sẽ ổn thôi.

thuyphongthanh

Xe lăn
Tập thể dục thể thao,tắm nước ấm và uống một ly vang ngon trước khi ngủ.

coconvn

Xe buýt
Mợ có bị stress hay suy nghĩ nhiều không ? Nằm rồi đầu vẫn suy nghĩ liên tục thì khó đấy.

uron_86

Xe tải

Mợ thử uống một cốc sữa ấm trc khi đi ngủ, hoặc trà hoa cúc, nghe nhạc dịu dàng, kết hợp ngân chân nước ấm xem sao.
Nếu cóđang suy nghĩ căng thẳngtrong giaiđoạn này thì pải bỏ nó qua một bên mới dễ ngủ dc.

huepham.9x

Xe tải
Mợ tập thể thao, thể dục và ăn ngủ điều độ thì sẽ ổn thôi.
em thì vẫn ăn uống rất điều độ, thể dục thì đợt này cũng ít vì chỉ quanh quẩn ở nhà chỉ yoga nhẹ thôi ạ
Tập thể dục thể thao,tắm nước ấm và uống một ly vang ngon trước khi ngủ.
Vâng, để em thử chút vang xem thế nào chứ mấy hôm trc em thử uống 2 lon bia mà chỉ thấy say chứ ko ngủ đc
Mợ có bị stress hay suy nghĩ nhiều không ? Nằm rồi đầu vẫn suy nghĩ liên tục thì khó đấy.
ko có gì cụ ạ, chỉ là rất khó để đi vào giấc ngủ thôi. Nằm mãi mà mắt vẫn cứ trân trân trên trần nhà

Huy9Son

Xe hơi
Em đây cụ, và càng ngày càng nặng. Khó ngủ và rất dễ bị tỉnh giấc, bị tỉnh là gần như không ngủ lại được. Mà kể cả thiếu ngủ thường xuyên thì trưa cũng khó ngủ.
Giờ e chỉ có thể ngủ ngon nếu hôm đó 1. Cv thuận lợi thành công; 2. Đi ngủ sớm; 3. Chịch một cái rã rời. Nói chung là phải thiên thời địa lợi nhân hoà.
Khổ cụ ah, ăn được ngủ được là tiên mà.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Xúc 1 tấn than xong là ngủ như chết :))

huepham.9x

Xe tải
Em đây cụ, và càng ngày càng nặng. Khó ngủ và rất dễ bị tỉnh giấc, bị tỉnh là gần như không ngủ lại được. Mà kể cả thiếu ngủ thường xuyên thì trưa cũng khó ngủ.
Giờ e chỉ có thể ngủ ngon nếu hôm đó 1. Cv thuận lợi thành công; 2. Đi ngủ sớm; 3. Chịch một cái rã rời. Nói chung là phải thiên thời địa lợi nhân hoà.
Khổ cụ ah, ăn được ngủ được là tiên mà.
em có đi nằm sớm thì cũng ko thể ngủ đc
Xúc 1 tấn than xong là ngủ như chết :))
hôm qua em đi thể dục cả buổi tối, người mệt rũ ra mà đêm tình trạng ko thể ngủ vẫn lặp lại

meotamthe

Xe cút kít
Với các cụ còn sức khoẻ thì làm 1 phát hoặc 2 phát, đảm bảo nằm yên ngủ ngoan.
Với các cụ mất ngủ kinh niên, thường là tối uống thuốc ngủ.
Với các cụ đang đều đặn bình thường bỗng dưng mất ngủ thì có thể theo mấy bài tập trên mạng để nhanh ngủ, em thường nằm duỗi thẳng tay chân, lên gân cơ chân, nắm tay nắm chặt, nhắm mắt hít sâu giữ khoảng 15 giây, thở ra chậm và thả lỏng tay chân, vài lần thấy cũng dễ ngủ. Một cách khác em thấy được là nghe nhạc, trên youtube có các clip dễ ngủ, nhạc nhẹ nhàng không quảng cáo dài tầm 10 tiếng, nghe với âm lượng vừa phải, cũng hiệu quả phết. Không thì lấy quyển sách ra đọc, vừa nằm vừa đọc, được một lúc ngủ lúc nào chẳng rõ.

comiki

Xe lăn
Em thì lại đang muốn hỏi xem làm thế nào để bớt thèm ngủ, ngủ ít đi :D

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Phụ nữ sinh rồi thì ko hứng thú mấy thứ đó nữa cụ.
Hoàn toàn sai lầm, tuy rằng có vất vả, lo toan cho cuộc sống, tuy nhiên hứng thú hay không tùy thuộc rất lớn vào đối tác. Mình 3 đời chữa trị bệnh này và unlock rất nhiều các trường hợp khác cho bao chị em phụ nữ, mang lại chất lượng cuộc sống tốt cho nhiều chị em..

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bệnh của ccnn đây. Cụ chịu khó chơi thể thao đê! Mà e dự thiếu vitamin E rồi:P