[Funland] Khó đi vào giấc ngủ ban đêm và đêm bị mất ngủ thì các cụ mợ thường làm gì?

Meomun

Xe tải
Nếu ko ngủ đc thì đừng nằm trên giường, bạn cứ ra khỏi giường,làm một việc gì đó, bao giờ thấy mệt mỏi thì hãy lên giường, lúc đấy mới vào đc giấc ngủ.

Marance

Xe tăng
Hồi bằng tuổi cụ em cũng vậy. Nhưng từ dịch tới giờ ăn no ngủ kĩ đúng giờ giấc. 😂

Langthang_Mercedes

Xe container
Phụ nữ sinh rồi thì ko hứng thú mấy thứ đó nữa cụ.
Em thấy máu hơn nhiều. Mà không hứng chuyện đó nữa lẽ nào là nguyên nhân gây mất ngủ? Hay mất ngủ là nguyên nhân gây ra chuyện đó. 9x thì mới dưới 30.

Mật Mật 0606

Xe tăng
Như tiêu đề, dạo gần đây em hay bị mất ngủ vào buổi đêm. Thường sẽ rất khó đi vào giấc ngủ, em đi nằm từ rất sớm (khoảng 10h đã đi nằm) không xem điện thoại, không dùng café hay trà gì cả nhưng em không thể ngủ được. Có hôm nằm tới 2-3h sáng chỉ thiếp đi được chút do quá mệt chứ không phải ngủ nữa. Sáng thành thói quen em dậy lúc 6h, ngày nào cũng như thế vì không thể nằm ráng thêm được.

Do không thể ngủ nghỉ đúng giờ nên ban ngày em rất mệt mỏi, người cứ lờ đờ không có sức để làm gì cả. Cũng không thể tập trung vào công việc. Em đã thử dùng rượu uống cho thật say nhưng hôm sau thì đầu đau như búa bổ nên ko dám dùng nữa. Dùng thuốc an thần thì em sợ bị tác dụng phụ vì sau nó sẽ gây ra chứng mất trí nhớ khi ở tuổi cuối trung niên. Em năm nay mới có 35, các cụ mợ nào đã bị rơi vào trường hợp này có thể cho em lời khuyên được không ạ. Em cảm ơn các cụ mợ rất nhiều.
Dùng gối kê thấp thấp thôi ạ. Và tập thể dục mợ ạ.

Testuser

Xe buýt
Gối vừa cổ, chăn rộng, ấm. Khăn giường thay thường xuyên.
Đeo vớ, tất dài ấm khi đêm lạnh.
Áp dụng phương pháp thở 4/7/8, hiệu quả sau khoảng 10 hơi thở !!!!!!

Hiendai

Xe tăng
Như tiêu đề, dạo gần đây em hay bị mất ngủ vào buổi đêm. Thường sẽ rất khó đi vào giấc ngủ, em đi nằm từ rất sớm (khoảng 10h đã đi nằm) không xem điện thoại, không dùng café hay trà gì cả nhưng em không thể ngủ được. Có hôm nằm tới 2-3h sáng chỉ thiếp đi được chút do quá mệt chứ không phải ngủ nữa. Sáng thành thói quen em dậy lúc 6h, ngày nào cũng như thế vì không thể nằm ráng thêm được.

Do không thể ngủ nghỉ đúng giờ nên ban ngày em rất mệt mỏi, người cứ lờ đờ không có sức để làm gì cả. Cũng không thể tập trung vào công việc. Em đã thử dùng rượu uống cho thật say nhưng hôm sau thì đầu đau như búa bổ nên ko dám dùng nữa. Dùng thuốc an thần thì em sợ bị tác dụng phụ vì sau nó sẽ gây ra chứng mất trí nhớ khi ở tuổi cuối trung niên. Em năm nay mới có 35, các cụ mợ nào đã bị rơi vào trường hợp này có thể cho em lời khuyên được không ạ. Em cảm ơn các cụ mợ rất nhiều.
Đầu tiên là phải đi khám xem có bệnh lý gì không? Nếu có thì phải chữa hết căn nguyên thì mới khỏi được.
Còn nếu không có bệnh gì về nội tạng, nội tiết mà mất ngủ thì mới thử các phương pháp như tập yoga, thiền...
Có một bài dành cho ai khó ngủ là thiền nằm, thả lỏng cơ băp toàn thân rồi theo dõi hơi thở vào ra ở tư thế nằm. Phải cố gắng cảm nhận hơi thở vào ra. Nếu ngủ quên mất thì ok rồi. Trường hợp thiền mà không ngủ thì càng tốt hơn, sáng dậy vẫn tỉnh táo, khoẻ khoắn. (search youtube cách thả lỏng toàn thân và cách theo dõi hơi thở vào ra)
Các vị sư phải ngồi kiết già để thiền vì nếu nằm thì chả mấy mà ngủ mất còn ngồi không khoá chân thì một lúc cũng đổ là vậy.

huepham.9x

Xe tải
Đầu tiên là phải đi khám xem có bệnh lý gì không? Nếu có thì phải chữa hết căn nguyên thì mới khỏi được.
Còn nếu không có bệnh gì về nội tạng, nội tiết mà mất ngủ thì mới thử các phương pháp như tập yoga, thiền...
Có một bài dành cho ai khó ngủ là thiền nằm, thả lỏng cơ băp toàn thân rồi theo dõi hơi thở vào ra ở tư thế nằm. Phải cố gắng cảm nhận hơi thở vào ra. Nếu ngủ quên mất thì ok rồi. Trường hợp thiền mà không ngủ thì càng tốt hơn, sáng dậy vẫn tỉnh táo, khoẻ khoắn. (search youtube cách thả lỏng toàn thân và cách theo dõi hơi thở vào ra)
Các vị sư phải ngồi kiết già để thiền vì nếu nằm thì chả mấy mà ngủ mất còn ngồi không khoá chân thì một lúc cũng đổ là vậy.
Đợt này đến bv em cũng sợ lắm cụ ạ

huepham.9x

Xe tải
Cụ là mợ hay mợ là cụ?
Cụ mợ bị tiền đình rồi, chỉ có duy nhất một cách chữa được và phải cố gắng chữa sớm là tập thiền. Ngoài ra ko còn cách nào khác đâu, 35 mà đã như vậy thì khó tiệm cận 53.
Em là mợ, mất ngủ nhiều dạo này em cũng rất mệt mỏi và suy nhược cụ ạ. Lúc này em cũng sợ đi bệnh viện lắm

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em cứ lên giường là ngủ nên ko biết khuyên thế nào. Có hôm đeo tai nghe nghe mấy chuyện lính mà ngủ mất nó vẫn nói vào tai đến sáng. Mợ thử nghe nhạc và ko nghĩ gì xem sao. Đầu óc mà nghĩ ngợi khó ngủ lắm.

NguyenAnhPhan

Xe container

Cụ nghĩ ít thôi. Sẽ đỡ. Lí do cụ bị thế là do suy nghĩ nhiều, căng thẳng và bị phân tán tư tưởng.
- Bênh tư tưởng, thì phải chữa bằng thuốc tinh thần. Không hiểu cụ nhiêu tuổi, và công việc, cuộc sống ra sao (vấn đề này hơi tế nhị. Và riêng tư nên em không tiện hỏi sâu)

Hoàn toàn sai lầm, tuy rằng có vất vả, lo toan cho cuộc sống, tuy nhiên hứng thú hay không tùy thuộc rất lớn vào đối tác. Mình 3 đời chữa trị bệnh này và unlock rất nhiều các trường hợp khác cho bao chị em phụ nữ, mang lại chất lượng cuộc sống tốt cho nhiều chị em..
kịch bản giống jav quá nhỉ

Lé Xai

Xe tăng
Hoàn toàn sai lầm, tuy rằng có vất vả, lo toan cho cuộc sống, tuy nhiên hứng thú hay không tùy thuộc rất lớn vào đối tác. Mình 3 đời chữa trị bệnh này và unlock rất nhiều các trường hợp khác cho bao chị em phụ nữ, mang lại chất lượng cuộc sống tốt cho nhiều chị em..
:))

Philatop

Xe đạp

Em thì đoán mợ nên kiểm tra bệnh về tuyến giáp.

Bệnh này phụ nữ thường xuyên gặp, nhà em có 2 phụ nữ đều bị cả, mức độ khác nhau.

Bệnh này có nhiều triệu chứng, trong đó em thấy có 2 triệu chứng giống của mợ.

1.5. Giảm ham muốn
Các bệnh về tuyến giáp đều liên quan trực tiếp đến hormone. Vì thế nếu bệnh phát triển lâu dài sẽ làm mất cân bằng nội tiết tố estrogen, khiến người bệnh không còn ham muốn và vô sinh. Bệnh tuyến giáp đặc biệt có tác động tới kinh nguyệt cũng như chu kỳ rụng trứng.

1.9. Mệt mỏi, trầm cảm và lo âu

Nếu bạn rơi vào tình trạng trầm cảm và hoảng sợ mà chữa trị mãi vẫn không khỏi thì rất có khả năng bạn bị các bệnh về tuyến giáp. Khi mắc các bệnh về tuyến giáp, hormone bị suy giảm do đó cơ sẽ không được thúc đẩy và gây ra tình trạng mệt mỏi.
Đặc biệt, cường giáp còn có thể khiến bạn mất ngủ hoặc ngủ không sâu giấc.

Chỉnh sửa cuối:

Wave cùi bắp

Xe điện
avatar mợ thớt mượt thế mà mất hứng rồi sao????!!!!!

scud122

Xe tăng
Mợ dùng thử thuốc Melatonin hàm lượng khoảng 3-5mg thử xem thốc USA thảo dược