[Funland] Khó khăn ập đến ở xế chiều

Loe_hờ lú

Xe điện
Cụ tính ăn gian thế nhể? Vàng nay 68.4 X 1.2 cây thôi mà cụ tính tận 4tỉ thế thì thì chắc của cụ phải là kim cương loại 1 roài. =))
Kính 2 lão :D 4 tỉ là em còn giảm đi ấy. giá trị trường là 5 tỉ

"Đeo 5 tỷ mà không biết
😱
😱
😱

Chuyện thật như bịa của mấy ông ham đánh Golf ️
⛳
. Chiều hôm qua mấy thằng bạn cùng nhau lên sân làm trận golf. Đang swing nháp thế nào mà thằng bạn tôi nó tuột tay nguyên cây gậy sắt phi thẳng vào háng thằng em caddy
😢
. Thằng em ôm háng mặt không còn giọt máu... Mấy anh em hô hào đưa nó vào viện
🏥

Bác sĩ bảo đi 1 hòn rồi nhé. Nếu thay thì đóng hai tỷ rưỡi.... cả lũ trố mắt
😨
😨
😨

Tôi vội vàng sờ xuống...., ồ vẫn còn nguyên. Mừng mừng tủi tủi thì ra bấy lâu nay mình ngồi trên đống tiền mà không hề hay biết, cứ kẹp 5 tỷ dưới háng chạy lông nhông than khổ kêu nghèo, may mà không rơi hòn nào
😖
😖
😖

Tôi giàu rồi các bạn ơi! Tối nay tôi sẽ thì thầm với vợ “em có muốn ngồi trên đống tiền không?”
💸
💸
💸
"

xukthal

Xe lăn
Kính 2 lão :D 4 tỉ là em còn giảm đi ấy. giá trị trường là 5 tỉ

"Đeo 5 tỷ mà không biết
😱
😱
😱

Chuyện thật như bịa của mấy ông ham đánh Golf ️
⛳
. Chiều hôm qua mấy thằng bạn cùng nhau lên sân làm trận golf. Đang swing nháp thế nào mà thằng bạn tôi nó tuột tay nguyên cây gậy sắt phi thẳng vào háng thằng em caddy
😢
. Thằng em ôm háng mặt không còn giọt máu... Mấy anh em hô hào đưa nó vào viện
🏥

Bác sĩ bảo đi 1 hòn rồi nhé. Nếu thay thì đóng hai tỷ rưỡi.... cả lũ trố mắt
😨
😨
😨

Tôi vội vàng sờ xuống...., ồ vẫn còn nguyên. Mừng mừng tủi tủi thì ra bấy lâu nay mình ngồi trên đống tiền mà không hề hay biết, cứ kẹp 5 tỷ dưới háng chạy lông nhông than khổ kêu nghèo, may mà không rơi hòn nào
😖
😖
😖

Tôi giàu rồi các bạn ơi! Tối nay tôi sẽ thì thầm với vợ “em có muốn ngồi trên đống tiền không?”
💸
💸
💸
"
Cưới xong nó đè ra bán cả đôi xong ly hôn chia đôi TS thì ngồi đó mà khóc lão nhé /:)

hiepchiken82

Xe tăng
Kém thì nhận mọe nó là kém đi cho nó tiến bộ, kêu ca cái coincard

Người thật việc thật: Zai 1980, 1 đời vợ 1 con lớp 8, vợ chồng bỏ nhau năm dịch dã. Giờ vẫn nuôi con.
Lương nhà nước, 8 quả/ tháng cộng thêm phụ cấp đâu đó 0,8 thì phải.
Tay trắng chả có nhà cửa gì, 43 tuổi vẫn ở cái nhà cũ rích từ thời Pháp, do ông bà cha mẹ để lại đâu có vài trăm mét vuông ở Lý Nam Đế, hoa quả, rau còn không có tiền mua, phải trồng ở cái vườn sau nhà mà ăn

Tháng 8 vừa rồi cưới vợ lần 2, Nữ 1995, chưa chồng, làm bên Viettel, cao 1m7, căng mọng đẹp như người mẫu

Nhìn thế cho nó vuông cạnh, đèo mè, 1985 mà không tán được 1995 là ở cái kém, cái này là do rèn luyện chứ bẩm sinh éo đến mức thế
cái mấy trăm m2 ở lý nam đế của cụ thì kinh lắm đấy cụ biết ko? chẹp nghe cụ tả 1m7 căng mọng mà ngưỡng mộ cụ quá

HungThuy7699

Xe buýt
Tất cả xê ra để em lao vào bác chủ thớt. Em thế này bác có duyệt không ạ.

hiepchiken82

Xe tăng
Theo em cụ ý bán con hai bánh đê xong lên mui trần rồi phượt cùng em Gào kitty một chuyến xiên 1/4 Vịt thì kiểu gì chả kiếm đc 1/2. Không cần phải thất bại như cụ Hoàng bán ê tô đi phượt đâu ợ:

View attachment 8101198
e hỏi thật cụ thần tiên trong ảnh này ở đâu thế cụ

Thành Thị 1

Xe điện
Kém thì nhận mọe nó là kém đi cho nó tiến bộ, kêu ca cái coincard

Người thật việc thật: Zai 1980, 1 đời vợ 1 con lớp 8, vợ chồng bỏ nhau năm dịch dã. Giờ vẫn nuôi con.
Lương nhà nước, 8 quả/ tháng cộng thêm phụ cấp đâu đó 0,8 thì phải.
Tay trắng chả có nhà cửa gì, 43 tuổi vẫn ở cái nhà cũ rích từ thời Pháp, do ông bà cha mẹ để lại đâu có vài trăm mét vuông ở Lý Nam Đế, hoa quả, rau còn không có tiền mua, phải trồng ở cái vườn sau nhà mà ăn

Tháng 8 vừa rồi cưới vợ lần 2, Nữ 1995, chưa chồng, làm bên Viettel, cao 1m7, căng mọng đẹp như người mẫu

Nhìn thế cho nó vuông cạnh, đèo mè, 1985 mà không tán được 1995 là ở cái kém, cái này là do rèn luyện chứ bẩm sinh éo đến mức thế
Vãi cả mấy trăm m2 Lý Nam Đế, mà kêu ko có j!!!!

Rivers

Xe container
Nhiều lúc cũng muốn khó khăn như cụ thớt ập đến mà không được, giờ em chỉ mong ngày khách book cuốc đều đều là mừng lắm rồi.

jame85

Xe hơi
Cụ vẫn còn 1 tỏi làm vốn liếng, quan trọng mục tiêu cụ thế nào? có nhu cầu thật chưa? (hay chỉ vì áp lực gia đình? bạn bè?...)
Vòng tròn bạn bè của cụ thế nào? Chứ cụ toàn tiếp xúc với zai thì khó.

haivanphe

Xe container
Cụ chủ thớt lấy vợ là 1 tỏi còn lại và lương tháng 40 củ sẽ bị lột sạch, lại lên Of than thở tiếp :D

1.25 ton

Xe điện
Cụ chủ thớt lấy vợ là 1 tỏi còn lại và lương tháng 40 củ sẽ bị lột sạch, lại lên Of than thở tiếp :D
Khả năng cao là như vậy. :)) Em giờ lương tụt còn có có 3 tr đủ đổ xăng ăn sáng, làm việc gì mà thiếu là lại phải ngửa tay xin tiền . Hồi trước khi lấy vợ em chả phải xin ai xèng,đúng là phú quí giật lùi. :((

Đông86

Xe điện
Làm lại đi cụ chủ.
Tuổi 38 em cũng vậy- mất gần hết, nhà đi thuê, còn phải nuôi 1 vợ 2 con.
Nhưng em dân làm ăn, chấp nhận rủi ro, mỗi lần mất mát là một bài học trưởng thành, sau 3-4 năm là lấy lại tất cả.

Suri15

Xe tăng
40 tuổi, 1 tỷ, nhà xe chưa có thì cũng là vấn đề đấy, các cụ cứ bảo cụ ấy khoe. Nhưng em thử hỏi
- 1 tỷ giờ mua cái chung cư còn phải vay thêm, đến 40 tuổi rồi còn vay thêm 1-2 tỷ nữa, mỗi tháng mất bao nhiêu tiền lãi. 1 tỷ ok nếu như đã có nhà, đã có xe thôi, còn tay trắng như giờ thì khó.
- 40 tuổi giờ lại lo vợ con nữa, nhà chưa có, lấy vợ về lại cảnh đi thuê à, hay mua cái nhà về rồi 2 vợ chồng trả nợ. Kiếm dc đứa hiểu biết thì tốt, gặp mấy đứa trẻ trâu về thấy nợ thì sáng cãi nhau, tối oánh nhau.
- 40 tuổi bắt đầu lọ mọ con cái, cái tầm tuổi đó nó ngại thực sự. Rồi chẳng may con cái ốm đau, thức khuya dậy sớm, không còn sức khỏe như thanh niên nữa, nó sẽ ảnh hưởng đến hiệu quả công việc.
Nên em thấy hoàn cảnh của cụ chủ cũng đáng suy nghĩ chứ không phải flex gì cả. Chúc cụ chủ sớm tìm được bạn đời hợp ý và xây dựng lại mọi thứ.

phucnhan21

Xe tải
Em ko tin cụ hoặc cụ bị hâm, chứ lương 30~40 triệu là OK rồi, 1 tỷ, tìm vợ có 1 tỷ nữa là 2 tỷ, kiếm căn chung cư rồi An cư lập nghiệp :))

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Tài sản 1 tỉ, lương 30-40tr thì cũng là một loại đàn ông có năng lực.
Father khỉ, chắc 1 tỉ là nằm mơ, lương là bốc phét.
Tầm đó chỉ đi trà đá, cũng đầy người muốn về ở cùng.