[Funland] Khó khăn ập đến ở xế chiều

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Ông Trục này nói mâu thuẫn bỏ mẹ, trên kêu chủ thớt đk thế dễ tìm ng yêu, dưới thở ra có bạn đk hơn thế cũng ko nên cơm cháo gì.
Chẳng hiểu ông thể hiện gì :))
Theo cụ, em muốn thể hiện gì?
Với đk như Cụ chủ thì việc tìm người yêu không khó (đối với đại bộ phận đàn ông).
Nhưng với hàng loạt các yêu cầu như của cụ chủ thớt thì đk gấp vài lần vẫn khó tìm.
Người như cụ chủ yêu cầu chắc vẫn chưa ra đời, hoặc nếu có thì họ yên bề gia thất cả rồi.

Dưới 30, phải ưa nhìn, phải có học thức.
Dưới 30 là bao nhiêu (cụ thể 23, 24...), ưa nhìn ở cấp độ nào (nhìn được, đẹp, xuất sắc...), học thức như nào thì đạt (trình độ văn hóa, trình độ ứng xử...).
Có yêu cầu gì khác nữa không? như công việc của đối tượng thế nào (thu nhập bao nhiêu, có ổn định không, có thời gian cho gia đình không?), gia thế ra sao (con nhà công chức, có nhà ở địa chỉ cụ thể không?...)

Chỉnh sửa cuối:

hairyscary

Xe điện
Theo cụ, em muốn thể hiện gì?
Với đk như Cụ chủ thì việc tìm người yêu không khó (đối với đại bộ phận đàn ông).
Nhưng với hàng loạt các yêu cầu như của cụ chủ thớt thì đk gấp vài lần vẫn khó tìm.
Người như cụ chủ yêu cầu chắc vẫn chưa ra đời, hoặc nếu có thì họ yên bề gia thất cả rồi.

Dưới 30, phải ưa nhìn, phải có học thức.
Dưới 30 là bao nhiêu (cụ thể 23, 24...), ưa nhìn ở cấp độ nào (nhìn được, đẹp, xuất sắc...), học thức như nào thì đạt (trình độ văn hóa, trình độ ứng xử...).
Có yêu cầu gì khác nữa không? như công việc của đối tượng thế nào (thu nhập bao nhiêu, có ổn định không, có thời gian cho gia đình không?), gia thế ra sao (con nhà công chức, có nhà ở địa chỉ cụ thể không?...)
Điều kiện nữa là biết chăm bố chồng ốm và ôm bụng nhìn thằng chồng đốt tháng 40 củ mà mới chỉ đủ tiêu.
Em đã bẩu rổi, chóa nó lấy =)) =)) =))

Nên là cụ chủ thớt chắc là troll cho vui. Nghe giống giống buonvingheo hay gì đấy cách đây 1-2 năm.

dpl

Xe lăn
E đang âm gần tỉ
Lương vợ trả 10tr/ tháng
Ước gì đc như cụ :(

TorienT

Xe container
Nói chung 40 tuổi thu nhập 40tr/ tháng có 1 tỉ tích lũy sức khỏe ổn thì cụ lấy vợ cũng dễ và cặp với em nào đó cho vui cũng dễ. Nhưng quyết định lấy vợ hay không thì nên quyết nhanh vì 45 đổ đi là câu chuyện nó khác rất nhiều (cũng phải đắp kha khá tài chính so với tuổi 40). Tích tắc, tích tắc :D

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Nói chung 40 tuổi thu nhập 40tr/ tháng có 1 tỉ tích lũy sức khỏe ổn thì cụ lấy vợ cũng dễ và cặp với em nào đó cho vui cũng dễ. Nhưng quyết định lấy vợ hay không thì nên quyết nhanh vì 45 đổ đi là câu chuyện nó khác rất nhiều (cũng phải đắp kha khá tài chính so với tuổi 40). Tích tắc, tích tắc :D
Em bổ sung thêm nếu lấy vợ về ở vậy làm bạn khi tuổi già thì không nói nhưng nếu có con cần lấy sớm (kể cả nam lẫn nữ) vì sinh nở nó có kỳ, cao tuổi quá không tốt cho sinh sản và sự phát triển của trẻ :))

@Trước em ham hố thêm đứa nữa, năm 41 tuổi làm thêm thằng ku mà bây giờ đưa nó đi chơi đâu ai cũng bẩu: Ông đưa cháu đi chơi ah. Bách nhục :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

phuongmit

Xe cút kít
5 năm như 1 giấc ngủ trưa, 45 sờ xuống thấy toàn báo 6h30 thì cũng sốt ruột lắm, lấy về lại đấm gối thùm thụp ;))

Quê bầm

Xì hơi lốp
Sau 40 sức khoẻ nó xuống mà ko chạy đều đặn là nó chệch choạc phỏng cụ

minhna

Xe tải
Cậu này mới 38 tuổi thôi, còn trẻ lắm, sao cứ thích lên 40 làm gì cho nó già thêm rồi trăn trở thế 😂, tính quá không lấy vợ được đâu. Tiền bạc thì nhiều no ít đủ, cha mẹ có buồn vì chưa có cháu thì tăng cường an ủi các cụ vào, ở dưới quê nên các cụ bị ảnh hưởng lời ra tiếng vào nhiều hơn.
Đời sống mỗi người đâu chỉ có chuyện vợ con? Cứ bình tĩnh, mở lòng, bớt kén và hiểu mình là ai thì duyên sẽ tới. Kể cả trường hợp xấu nhất là không có vợ cũng có sao? Take it easy! Ai hơi đâu mà bàn tán chuyện vợ con của mình mãi đâu mà lo 😎

gamexp

Xe hơi
32 tuổi. 1 nhà 1 vợ 1 con. Thu nhập 35tr mà em vẫn thấy áp lực quá. Giá bds tăng cao k có cơ hội ra chỗ tốt hơn

TorienT

Xe container
32 tuổi. 1 nhà 1 vợ 1 con. Thu nhập 35tr mà em vẫn thấy áp lực quá. Giá bds tăng cao k có cơ hội ra chỗ tốt hơn
Thế là xịn rồi cụ ơi. Em một vợ, hai con thất nghiệp mấy năm đây.

cỏ và mây

Xe điện
Cụ ấy có vấn đề gì đâu nhi! Ko ăn bám ai, lương 40 tr, có 1 tỷ nữa là quá ok rồi. Còn nhiều phụ nữ họ lấy chồng chứ có phải lấy tiền đâu. Bạn em còn phải nuôi cả nhà kia kìa, ăn học tử tế, ngoại hình ổn, nhà ở Hn, học hành đàng hoàng. Hôm nào chồng đưa cho 10 tr là em cũng biết vì nó khoe đấy.
Em khá đồng quan điểm với mợ ở còm này ạ. Mỗi cái ông thớt 38 tuổi mà xế chiều thì hơi quá, thế thì em có mà quá nửa đêm rồi à :(
Việc gặp đc người như cụ ấy mong muốn nó do duyên số thôi. Với mức lương 40tr thì em nghĩ networking của cụ thớt cũng ở 1 mức kha khá để có thể tự tin đặt ra tiêu chuẩn như trên. Có em thực dụng thì sẽ tính toán câu chuyện 1 tỷ tk, em thực tế thì sẽ cân đối để nhân 10 tài khoản, em nào ngại suy nghĩ thì chỉ cần tình cảm thôi.
Bạn em vài đứa giống bạn mợ cơ. K đến mức phải nuôi cả nhà nhưng luôn đồng hành cùng chồng qua những giai đoạn khốn khó và 90% đều có quả ngọt, 10% còn lại hơi đen nhưng em vẫn thấy con người của chúng nó đáng trân trọng, chồng và gia đình chồng vẫn phải nể :). Nên cái gì cũng có giá của nó mợ nhỉ :)

Xechaybangcom

Xe điện
Chỉ đọc còm của các cụ mợ ở đây đã thấy cs có vô vàn nghiệm.

Và đúng là ko phải phụ nữ nào cũng cần tiền của chồng. Đồng nghiệp cũ của em đi ăn nhà hàng gặp anh chạy bàn ở đó là quyết tâm cưa đổ anh ấy luôn (chị hơn anh 1 tuổi thôi). Kinh tế trong nhà một tay chị gây dựng mà giờ 20 năm trôi qua em vẫn thấy 2 vợ chồng hạnh phúc lắm.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Chỉ đọc còm của các cụ mợ ở đây đã thấy cs có vô vàn nghiệm.

Và đúng là ko phải phụ nữ nào cũng cần tiền của chồng. Đồng nghiệp cũ của em đi ăn nhà hàng gặp anh chạy bàn ở đó là quyết tâm cưa đổ anh ấy luôn (chị hơn anh 1 tuổi thôi). Kinh tế trong nhà một tay chị gây dựng mà giờ 20 năm trôi qua em vẫn thấy 2 vợ chồng hạnh phúc lắm.
Các mợ hay ăn đâu đấy để em xin chân chạy bàn ở quán đó :x