[Funland] khó khăn khi làm hộ chiếu online- nhờ giúp đỡ

taiadau

Xe điện
cụ cho e hỏi chút, bé nhà cụ dưới 14 tuổi nộp online thì cần những giấy tờ gì nhỉ? e vào khai thì chỉ thấy scan mấy cái ảnh, nhập mã định danh điện tử. Và có 1 mục yêu cầu thế này: Bản chụp có chứng thực giấy tờ do cơ quan có thẩm quyền của Việt Nam cấp chứng minh người đại diện hợp pháp đối với người mất năng lực hành vi dân sự, người có khó khăn trong nhận thức, làm chủ hành vi theo quy định của Bộ luật dân sự; trường hợp bản chụp không có chứng thực thì xuất trình bản chính để kiểm tra đối chiếu. Cụ cho e hỏi đây có phải là bản scan giấy khai sinh ko nhỉ? Ngoài ra còn giấy tờ gì nữa nhờ cụ chỉ e với.
Con bình thường thì ko phải làm cái này. Mấy cái mục upload đấy chỉ cần mục upload hộ chiếu cũ nếu có thôi ạ

IamDragon

Xe buýt
Các cụ lưu ý khi làm Online là khoản thanh toán nhé, nó sẽ ko hiện ra ngay mà 1,2 hôm họ duyệt cụ mới vào để thanh toán thì họ mới chuyển hồ sơ.
Các cụ thực có thể thực hiện thanh toán bằng VNPT Pay, VT Pay... đều OK
Cụ cho em hỏi khâu nộp lại hộ chiếu cũ thì nên ra trực tiếp hoặc chuyển phát ah

Agalloch275

Xe hơi
E chưa thử chuyển phát (và cũng ko đủ tin tưởng) nên e mang ra nộp trực tiếp, mất 5' là xong, cho nó chắc bác ah.
Hoặc nếu bác chuyển phát thì chụp cái bill chuyển phát rồi up vào mục 12 chỗ ghi chú: tôi đã chuyển phát nộp lại hộ chiếu cũ
Để họ chuyển hồ sơ sang trạng thái thanh toán

IamDragon

Xe buýt
E chưa thử chuyển phát (và cũng ko đủ tin tưởng) nên e mang ra nộp trực tiếp, mất 5' là xong, cho nó chắc bác ah.
Hoặc nếu bác chuyển phát thì chụp cái bill chuyển phát rồi up vào mục 12 chỗ ghi chú: tôi đã chuyển phát nộp lại hộ chiếu cũ
Để họ chuyển hồ sơ sang trạng thái thanh toán
Em search thấy có ở Quang Trung Hà Đông, ra đây nộp à cụ

Rolls_Royce

Xe buýt
ko hiểu khi làm hướng dẫn họ có khảo sát trên khaong 100 người dân tùy độ tuổi, tùy thành phần trình độ phổ biến trong XH, để họ tự làm, ghi nhận lại quá trình làm xem mất bao lâu đọc hiểu, hiểu có sai ko, chuẩn bị hồ sơ mất bao lâu, có khó khăn gì ko.
Các bước đại loại như thế.

Hay cứ thế pots lên và kệ dân thích đọc hiểu như nào thì đọc.
Họ có cải tiền để rút ngắn thời gian người đọc hiểu ko , ví dụ như up 1 bộ hồ sơ tiêu chuẩn lên, để ng dân nhìn và nhận biết dễ hơn 1 đống chữ trên trang hướng dẫn. E đọc mà thấy thật sự hoa mắt.

Up cái bản khai dạng word lên thật chán đời, vẫn .... khai tên vào xô lệch lung tung.
4.0 thế này tốt nhất nên đánh giá và làm lại
chắc chắn là không hỏi ý kiến người dân người chủ của đất nước hahahaha

123qwerty

Xe buýt
Ko cụ ạ, có cái mới thì auto cái cũ sẽ off trên hệ thống rồi cụ, vì giờ bên XNC họ quản lý liên thông trên hệ thống rồi.
Từ bao giờ ko phải nộp lại vậy cụ
Em làm đầu 2023 thì vẫn phải nộp lại. Họ bấm lỗ rồi trả lại khi có hc mới luôn

123qwerty

Xe buýt
Chuyển phát cho tiện. Mất thì ra CA phường làm đơn cớ mất là xong.
Mà có lẽ hiếm hoi lắm mới mất cuốn hc vì nó chả có giá trị gì

4banhxequay

Xe điện
Các cụ cho em hỏi tý, em làm lại hộ chiếu cho F1 đã qua 14 tuổi. Để làm online phải đăng ký định danh chính chủ dịch vụ công và VNEID của F1 mới làm được chứ không dùng tài khoản Dịch vụ công của mình được phải không ? Thanks

Linh_ My

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi tý, em làm lại hộ chiếu cho F1 đã qua 14 tuổi. Để làm online phải đăng ký định danh chính chủ dịch vụ công và VNEID của F1 mới làm được chứ không dùng tài khoản Dịch vụ công của mình được phải không ? Thanks
Trên 14 nếu có CMND rồi và có sdt đăng ký chính chủ thì cháu tự làm được mà cụ, con gái em lớp 9 cũng tự làm ạ

miuxinhxinh

Xe đạp
CCCM cho em hỏi, hộ chiếu hiện tại của em còn hạn tới mấy năm nữa, nhưng trong hộ chiếu là số CMND cũ (9 số) thì bây giờ em có tiếp tục sử dụng hộ chiếu để bay nữa không hay là bắt buộc phải đổi ngay ạ?
Vì em đang có plan xin visa nên không có dư thời gian để đổi hộ chiếu nhưng nếu bắt buộc thì để em còn tính ạ. Ai biết tư vấn em với. Cảm ơn CCCM!

Opel Astra

Xe điện
Nếu đúng 4.0 thì nhập cái cccd ==> ra có hộ chiếu chưa ==> chưa có thì làm tao cái. Done. Khai khai cái đíu gì.
Các cụ nhỉ :). Info để làm hộ chiếu khác éo gì cái cccd đâu chứ lị
Chết thật, thế thì bác quản lý nhà nước làm sao được.

CCCD thể hiện nguyên quán, bác nhá.
Còn pát po không cần, nhá, place of đẻ còn không cần nữa là.

Phải như thế, quản lý nhà nước mới có hiệu quả, bác ạ.

vkthang

Xe container
Nếu đúng 4.0 thì nhập cái cccd ==> ra có hộ chiếu chưa ==> chưa có thì làm tao cái. Done. Khai khai cái đíu gì.
Các cụ nhỉ :). Info để làm hộ chiếu khác éo gì cái cccd đâu chứ lị
Cụ làm mới thì nhập thông tin cần điền thông tin bố, mẹ và vợ chứ thông tin cụ có hết tự điền vào hệ thống rồi còn gì.

Em có HC hết hạn vừa làm lại e ghi cấp lần đầu họ vẫn cấp cho cái mới mặc dù em biết thừa họ tra được cả hc cũ của em. Đúng 2 tuần là hc gửi về nhà. Giờ 4.0 e thấy làm hc là nhàn nhất.

cap3hk

Xe tăng
Website
ghequangame.com
Cụ làm mới thì nhập thông tin cần điền thông tin bố, mẹ và vợ chứ thông tin cụ có hết tự điền vào hệ thống rồi còn gì.

Em có HC hết hạn vừa làm lại e ghi cấp lần đầu họ vẫn cấp cho cái mới mặc dù em biết thừa họ tra được cả hc cũ của em. Đúng 2 tuần là hc gửi về nhà. Giờ 4.0 e thấy làm hc là nhàn nhất.
Hc em mới đổi 2019 nên vẫn chưa đến hạn phải đi làm lại :D