[Funland] Khó như mua nhà tập thể cũ trên khu phố cổ

toanbui

Xe tăng
Tranh luận kiểu này không bao giờ kết thúc vì ai cũng có lý cả. Một bên là giá trị, một bên là giá trị sử dụng. Giống như so vertu với iphone ấy
Chốt nhé: phố cổ ĐÔNG-ĐẮT-SƯỚNG
ĐÔNG: đất lành chim đậu, đông dễ kiếm, dễ kiếm lại đổ xô đến càng đông......
ĐẮT: Cung ít cầu nhiều, chỉ thấy người muốn mua, ít người muốn bán.
SƯỚNG: ăn, mặc, ở, đi lại, y tế, giáo dục, văn hóa thể thao thì chỉ có ở là khổ còn lại vô đối.
Kết luận: với tính cách và tư duy người VN, còn lâu mới thay đổi tình trạng này.

Vova

Xe container
Bản thân em thì không thiết tha nhà phố cổ lắm, ở mạn Lý Thường Kiệt, Trần Hưng Đạo hay Hai Bà Trưng dịch dịch về phía nhà hát lớn thích hơn nhiều :).

Liberty8x

Xe hơi
Cụ ơi nhà em tt đầu Trần Hưng Đạo view vườn hoa Tăng Bạt Hổ 45m sổ đỏ 55m ở sửa đẹp tinh tươm mà em tri hô 2 tỏi rưỡi liệu có ảo diệu lắm ko ạ? Các cụ cho em vài nhời để mấy hôm nữa em vác em nó ra chợ. Em đang có việc cần tiền mặt.
Ảo lắm cụ ah ...2 tỏi rưỡi rất nhiều lựa chọn dưới mặt đất lại còn đẹp nữa :(

ZARG

Xe container
<br />
<br />
Cái khu Kimliên thì ngon j nhở? Chật chội, nhếch nhác, dân trí thấp.
Kim Liên chật chội? Cụ bị sao đấy? Đường phố đi bình thường, có tắc đâu? Có mấy cái hồ bao quanh, cây cối đầy, mát mẻ!

Nhếch nhác? Gần bệnh viện, gần trường Mầm non, cấp 1-2-3, đại học. Chợ búa, siêu thị, đủ hết!! 2 cái công viên gần xịch. Khu này hạ tầng gần như hoàn thiện nhất rồi, cái gì cũng có hết!

Dân trí thấp? Cụ quá nhầm!! Các cụ hưu phường Kim Liên - Phương Mai - Trung tự hoạt động văn hóa hơi bị ác! Chưa kể dân tập thể toàn cán bộ được phân nhà hồi trước, em sợ khu này dân trí cao gần nhất Hà Nội.

Nhà cụ ở đâu xin cho biết khu nhà cụ: dân trí cao, rộng rãi, sạch đẹp với ợ!

Galaxy_tours

Xe tải
Cách đây tròn tháng e cũg vừa bán 1 căn hộ tt trên phố Lò Đúc cho 1 cụ trên nay xong,
Chung qui lại vẫn xoay quanh vđề giá thôi cụ ah
Chúc cụ sớm bán đc nhàv;)

chaybo

Xe điện
Chắc cụ chỉ biết ĂN thôi nhỉ? :)
Cơ bản thì gấu nhà em nấu ăn ngon nên cả 3 bữa đều ăn ở nhà cho sạch sẽ và tiết kiệm khi nào cần đổi gió thì đúng là cả nhà lên phố cổ ăn đấy, có làm sao không cụ?
Không sao cả cụ ạ!
Nhà cháu chả bắt buộc cụ phải hiểu những điều cụ không thể hiểu.

ZARG

Xe container
Không sao cả cụ ạ!
Nhà cháu chả bắt buộc cụ phải hiểu những điều cụ không thể hiểu.
Ha ha, nhất trí với cụ!

Bây giờ mà ai cũng mê phố cổ, phố cũ, phố trung tâm hết thì em nghĩ giá lên cao nữa!

Haiz, cứ dịp tết về là em lại tặc lưỡi tiếc cái nhà phố Yên Ninh bà em bán đi, giờ còn ở đấy tối đi dạo hồ Tây, thú phải biết!!

Liberty8x

Xe hơi
Cách đây tròn tháng e cũg vừa bán 1 căn hộ tt trên phố Lò Đúc cho 1 cụ trên nay xong,
Chung qui lại vẫn xoay quanh vđề giá thôi cụ ah
Chúc cụ sớm bán đc nhàv;)
Căn hộ của cụ bao nhiêu m2 rổ giá thế nào mà trôi dc thế ?

boy_xedap

Xe điện
Em tưởng mấy cụ hưu trí mới lắm chuyện??
Kim Liên chật chội? Cụ bị sao đấy? Đường phố đi bình thường, có tắc đâu? Có mấy cái hồ bao quanh, cây cối đầy, mát mẻ!

Nhếch nhác? Gần bệnh viện, gần trường Mầm non, cấp 1-2-3, đại học. Chợ búa, siêu thị, đủ hết!! 2 cái công viên gần xịch. Khu này hạ tầng gần như hoàn thiện nhất rồi, cái gì cũng có hết!

Dân trí thấp? Cụ quá nhầm!! Các cụ hưu phường Kim Liên - Phương Mai - Trung tự hoạt động văn hóa hơi bị ác! Chưa kể dân tập thể toàn cán bộ được phân nhà hồi trước, em sợ khu này dân trí cao gần nhất Hà Nội.

Nhà cụ ở đâu xin cho biết khu nhà cụ: dân trí cao, rộng rãi, sạch đẹp với ợ!

Zep150cc

Xe hơi
Em vừa bán nhà ngõ huế chuyển về thái hà sống như đc giải thoát ...

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy chính cái tâm lý cậy là gần phố cổ, gần hồ gươm chứ thực ra giờ tiện công việc ở đâu thì là trung tâm thôi. Khu nhà em ở chỗ euroland làng vk châu âu, có xa hồ gươm không?có chứ xa vãi chưởng luôn, lên hồ gươm cực kỳ ngại vì xa và tắc đường. Nhưng như này nhé, cảnh quan quy hoạch có đẹp không? có chứ đẹp vãi chưởng luôn, hạ tầng, cây xanh đường vỉa hè đồng bộ rộng rãi, chất lượng xây rất tốt. Chợ búa mua bán có tiện không? có chứ mấy cái siêu thị : coop mart, euromart, các thể loại siêu thị điẹn máy. Học hành có tiện không? hơi hơi tiện vì tiểu học trung học thì ít nhưng đại học nhiều vô kể: kiến trúc, học viện công an, học viện bưu chính, ngoại ngữ,,,thế có tiện đi làm ko? có chứ vì 2 vc chia đôi đg mỗi người 6km.Thế có nhếch nhác không?không đời nào. Thế ăn uống vặt có nhiều không?Nhiều chứ, ra Nguyễn Trãi có mà ăn cả đêm cũng có. Thế đi chơi thì sao?không tiện đâu, nhưng mấy khi đi, loanh quanh em cho trẻ chơi trong toà nhà cũng mệt rồi, đủ vườn hoa, đủ hồ, đủ đường đi dạo, còn chơi to to thì mấy khi đi, mà đi chút độ 10km ko vấn đề

Chính vì thế các khu đô thị mới dần nó chiếm ưu thế hơn nên nhà khu cũ thường khó bán hơn cũng phải.
Trả lời như bác này chuẩn. Chúc mừng bác có xèng chui vô Làng Việt kiều.

Tôi ở Cầu Giấy, trung tâm Việt Nam luôn.
Lần nhìn thấy Phố cổ cuối cùng là cách đây 6 tháng. Vì mình chỉ lang thang gần khu vực, con cái học hành gần đấy, chả có lý do gì lên trển.

boy_xedap

Xe điện
Trả lời như bác này chuẩn. Chúc mừng bác có xèng chui vô Làng Việt kiều.

Tôi ở Cầu Giấy, trung tâm Việt Nam luôn.
Lần nhìn thấy Phố cổ cuối cùng là cách đây 6 tháng. Vì mình chỉ lang thang gần khu vực, con cái học hành gần đấy, chả có lý do gì lên trển.
Chúc mừng bác, tôi cũng lâu lắm không lên phố cổ, khu nhà tôi chả thiếu thứ gì mà phải lên đó.

langgia

Xe hơi
Chúc mừng bác, tôi cũng lâu lắm không lên phố cổ, khu nhà tôi chả thiếu thứ gì mà phải lên đó.
Phố cổ là ăn mày dĩ vãng, chứ giờ xập xệ lắm rồi
Các cụ phố cổ thì cố muốn bán đắt để đi mua chung cư
Các cụ mua nhà phố cổ thì cố muốn rẻ, nhưng tính theo m2 sổ đỏ thì đắt vượt trội so với chung cư
Chung cư nó chỉ yếu thế ở khoản diện tích to thôi
Sao cứ phải lấy phố cổ ra làm thước đo nhỉ? Với em tiện sinh hoạt, thoáng mát là ưu tiên hàng đầu.

langgia

Xe hơi
Cụ cho em xin thông tin, ông anh em đang tìm tt phố cổ, biết đâu lại có duyên cụ nhờ ?

bjboyn00b

Xe điện
Nhà em trước ở gần phố cổ thôi, rao phát gọi tới tấp, bán xong thấy rẻ có 60tr/m2 :( , giờ ở đó có nhà hét tận 100tr/m2 , tiếc đứt ruột, trước suy thoái người ta trả em 82tr/m2 :(

blackcarens

Xe buýt
Ở đâu quen đấy thôi. Em có ông bạn trước ở trong phố, giờ xuống Mỹ Đình cũng rộng rãi thoáng mát, dịch vụ đầy đủ, nhưng sáng sáng vẫn lượn lên phố uống cà phê (mất 30p chưa kể tắc đường), chả hiểu ~o)

noithatphuocdat

Xe hơi
Ngày xưa em ở trọ trên nguyễn công trứ, sau cụ già bán 9 lít. Khiếp giá thật

trantien

Xe tăng
chăng thấy thông tin nhà và giá cả gì cả

mất gương

Xe tăng
Hôm trước có ông anh bảo bán căn ở Hàng Bông nếu các cụ cần em hỏi lại thông tin cho nhé .