Khó nổ máy khi sử dụng tẩu bluetooth T11 trên Civic

Datnam

Xe hơi
K/g CCCM,

Chả là em đang chạy con Civic 2009, nghe nhạc được mỗi qua CD nên muốn lên đời, nghe nhạc qua bluetooth hoặc usb nên vào mạng tìm kiếm và sắm một em tẩu Bluetooth T11. Thiết bị này cắm trực tiếp vào đầu tẩu thuốc trên xe của em để cấp nguồn nuôi. Khi muốn nghe nhạc, chỉ cần chỉnh tần số đài FM trên oto và tần số trên tẩu bằng nhau, kết nối điện thoại với Tẩu và phát nhạc là oke.
Lúc test thì bình thường nhưng sau vài lần sử dụng thì thấy xem bị vấn đề khó đề hơn trước, đôi khi phải mất vài lần thì mới đề nổ được xe (trước đây chưa bao giờ bị như vậy, accquy em cũng mới thay mới được 5 tháng).

Vậy kính mong các cao nhân đã sử dụng, có kinh nghiệm méc e cái xem nguyên nhân tại sao? có phải do cái tẩu bluetooth mà xe e khó đề không? Liệu sử dụng thiết bị tẩu Bluetooth này có ảnh hưởng đến hệ thống điện của xe em không?

Em rất gà, mong các cụ biết chỉ giáo giúp, e sẽ mời rượu tất cả các cụ.

Đây là ảnh cái thiết bị của em mới mua.

Thanks

Datnam

Xe hơi
ủn lên cho cụ nào biết giúp e

laobo

Xe buýt
Cụ tháo cái tẩu ra thì đề như bình thường không?

MrTun

Xe tải
vậy có thể khi cụ tắt máy nó bị ăn nguồn, gây sụt áp acquy.

laobo

Xe buýt
có cụ ợ, cứ cắm tẩu vào đề chẳng đc
cụ tháo tẩu ra, cho xe nổ máy lâu lâu để accu đầy. Bật điện acc\ cắm tẩu\ đề ngay xem. Lỗi như thế này ko sảy ra trên xe toy vì lúc đề nó hoàn toàn dược cắt các thiết bị cắm tẩu. Xe Hoda của cụ như vậy: 1, cụ kiếm cái tẩu khác, 2: sửa tảu vì bị dòng rò= hoặc công suất tẩu lớn nên mạch đề không đủ accu, 3 cụ đề xong thì cắm tẩu vào, trước lúc tắt máy rút tẩu đút túi hehe. Cụ làm dc cách này ko thì cháu cho cụ cách khác

Viking

Xe điện
cụ tháo tẩu ra, cho xe nổ máy lâu lâu để accu đầy. Bật điện acc\ cắm tẩu\ đề ngay xem. Lỗi như thế này ko sảy ra trên xe toy vì lúc đề nó hoàn toàn dược cắt các thiết bị cắm tẩu. Xe Hoda của cụ như vậy: 1, cụ kiếm cái tẩu khác, 2: sửa tảu vì bị dòng rò= hoặc công suất tẩu lớn nên mạch đề không đủ accu, 3 cụ đề xong thì cắm tẩu vào, trước lúc tắt máy rút tẩu đút túi hehe. Cụ làm dc cách này ko thì cháu cho cụ cách khác
Tẩu cắm điện, dòng độ 15-20A là kịch sổ, không thể ăn accu đến mức không đề nổi.
Em dự cụ mua cục phát hàng fake, gây nhiễu vào hệ thống điện xe gây khó nổ

FAIO-VIỆT NAM

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Cụ cứ làm con ắc quy atlas 68Ah cho em, giá 1tr500. Chắc chắn ngon luôn!

Datnam

Xe hơi
Cụ cứ làm con ắc quy atlas 68Ah cho em, giá 1tr500. Chắc chắn ngon luôn!
Cám ơn cccm, e đã đổi một cái tẩu khác, giờ chạy phè phè rồi. Mua hàng tầu đôi khi phải chấp nhận sai số các cụ ợ. Đến samsung Note 7 còn phát nổ nữa là tẩu của a Tập.

Thanks hết tất cả các cụ 1 lần nữa.

laobo

Xe buýt
Tẩu cắm điện, dòng độ 15-20A là kịch sổ, không thể ăn accu đến mức không đề nổi.
Em dự cụ mua cục phát hàng fake, gây nhiễu vào hệ thống điện xe gây khó nổ
Nếu bình thường thì nó thế, chứ lỗi nó dò, nhiễu... Cụ chạ đọc kỹ zề. Đây là em chém gió chứ em có đo kiểm thử nó đâu?
Cụ chủ làm theo pa1 đc rồi thì phải mời rượu em thôi@

Chỉnh sửa cuối:

Viking

Xe điện
Nếu bình thường thì nó thế, chứ lỗi nó dò, nhiễu... Cụ chạ đọc kỹ zề. Đây là em chém gió chứ em có đo kiểm thử nó đâu?
Cụ chủ làm theo pa1 đc rồi thì phải mời rượu em thôi@
Tức là nó có lỗi, có rò đến maximum thì cũng chỉ ăn được đến 20A, không thể làm xe không đề nổi.
Quá 20A thì bay cầu chì rồi.

laobo

Xe buýt
Tức là nó có lỗi, có rò đến maximum thì cũng chỉ ăn được đến 20A, không thể làm xe không đề nổi.
Quá 20A thì bay cầu chì rồi.
Cụ tìm giúp cái sơ đồ mạch khởi động của con xe này lên chúng ta cùng chém, em ko có tài liều gì nên chỉ nói chung chung để cụ thủ đoán ( trong quá trình khởi động nếu "Nó" kiểm tra ngưỡng dòng, ngưỡng áp không nằm trong giới hạn cho mạch đề hoạt động thì cũng không cho nổ)

Viking

Xe điện
Cụ tìm giúp cái sơ đồ mạch khởi động của con xe này lên chúng ta cùng chém, em ko có tài liều gì nên chỉ nói chung chung để cụ thủ đoán ( trong quá trình khởi động nếu "Nó" kiểm tra ngưỡng dòng, ngưỡng áp không nằm trong giới hạn cho mạch đề hoạt động thì cũng không cho nổ)
Em ngợ cụ không hiểu những gì cụ nói

TranDzung

Xe buýt
acquy trên ô tô là ac quy khởi động nhiệm vụ chính của nó là để khởi động
có khả năng cái tẩu thuốc có hiện tượng nôm na gọi là ăn điện nguồn khởi động làm ăc quy yếu
vấn đề này em nghĩ nếu xảy ra, khi đề máy khó khởi động, vòng tua máy không đạt số vòng quay có thể khởi động được

lan806

Xe tăng
Đọc một vài comment mà cười đau diều (à quên cười đau bụng) vì năm con gà, con gà thì nó có diều :)
Cái tẩu của cụ nó gây nhiễu tới hệ thống điện hoặc lý do giời đất gì đó chứ cái của nợ đó công suất giỏi lắm bằng cái bóng đèn trần xe, cái tẩu con con mà làm sụt nguồn thì ắc quy xe cụ chủ là pin con thỏ à.

MrTun

Xe tải
Cụ đừng nên chủ quan vậy, cũng đừng đánh giá người ta là gà hay vịt.
Cái đồ chơi trung quốc vớ vẩn kia khả năng chập, ăn nguồn là cao, khi nó đã ăn nguồn rồi thì có thể công suất tiêu thụ của nó gấp vài chục đến cả trăm lần cái bóng trần đấy.

lan806

Xe tăng
Cái đồ chơi trung quốc vớ vẩn kia khả năng chập, ăn nguồn là cao, khi nó đã ăn nguồn rồi thì có thể công suất tiêu thụ của nó gấp vài chục đến cả trăm lần cái bóng trần đấy.
Em tự nhận em là gà chứ có dám bảo các cụ đâu mà đã ...
Thôi bỏ qua việc đó, em hỏi cụ cái cục nhựa đó nó có cái gì, nó thì không phải là nhựa chịu nhiệt, dây dợ trong nó cái nào to thì bằng sợi mì tôm :) vậy khi nó ăn nguồn thì nó chập ạ, mà cái đoạn mì tôm đó chỉ khoảng vài cm (cen ti mét) còn sau đó được đưa về điện áp thấp rồi. Cái bóng đèn trần 15w mà nó gấp 10 lần hoặc cả trăm lần thì nó là 1500w vậy nó là cái bàn là ạ. Nếu vậy nó không cháy mà nó sẽ nổ, nổ to lắm ạ.
Trao đổi vậy thôi chứ xe cụ chủ nổ được rồi thì nói làm gì nữa :)

meodenmatlua

Xe điện
Em thì không nghĩ nó chập vì chập thì cái cục kia đã không nghe nhạc được. Và nếu chập thì cầu chì tẩu thuốc đã đứt.
Xe đời mới khi đề nó đều ngắt hết các nguồn điện như loa đài, điều hoà để đủ dùng đề.

nhttt

Xe hơi
E civic 2.0 cũng dùng con tẩu hệt của bác. Ko thấy hiện tượng vậy. Ko bác chạy qua chỗ em thử đổi tẩu cho nhau xem có bị ko ?