Khóa cửa trung tâm xe Getz sửa thế nào các bác?

letuannha

Xe tăng
Xe của em Getz 1.1 khi mua không có điều khiển từ xa. Em lắp thêm mà hôm nay thấy chốt cửa lái không điều khiển được:102:. Phải dùng tay.
Bác nào có kinh nghiệm giúp em sửa nhé!

bluestar2006

Xe container
Bác cứ mạnh dạn tháo cái tấm ốp cửa ra mà xem thôi ạ.

Nếu bác điều khiển mà 3 cửa chốt lên xuống được, riêng cửa lái không được thì có vài khả năng:
- Tuột - đứt dây chuột của cửa lái -> nối
- Chuột hỏng -> thay
- Chuột không hỏng, dây không đứt, cơ cấu nối cơ khí từ chuột đến thanh truyền của chốt của bị lỏng ra.

Nếu không phải 3 cái này thì tại hộp điều khiển trục trặc -> thay.

letuannha

Xe tăng
Cảm ơn Bác Bluestar2006!
Sang nay em mang ra 90 Nguyễn Khánh Toàn. Bọn thợ tháo ra thấy cái lẫy mầu hồng ở thanh nối với cái chốt bị gẫy mất cái lẫy. Em thấy thợ nó lấy cái dây nhựa bó chặt lại thì cửa hoạt động bình thường.
Nhưng em thấy ko yên tâm vì buộc như thế đóng mở nhiều có khi lại tuột mất. Bác có biết chỗ nào có cái chốt mầu hồng đấy bán ko? Chỉ cho em ra mua về thay cho yên tâm bác nhỉ!

heroest

Xe tải
Cụ nào biết thì cho em xin địa chỉ luôn nhé. Xe em cũng bị hệt như thế. Mang vào hãng hỏi mua cái lẫy nhưng hãng ko có. Phải mua nguyên cả cụm khóa luôn, mất 200K. Trong khi cái chốt nhựa màu hồng đấy chỉ bé bằng đầu ngón tay út.

bluestar2006

Xe container
Em thì nghĩ cái lạt nhựa họ buộc vào chắc cũng được thời gian lâu lâu đấy các bác ạ. Còn nếu tìm 3 cái thứ này các bác thử lượn chợ Giời xem sao, cả các hàng đồ cũ nữa nhé.

letuannha

Xe tăng
Cụ nào biết thì cho em xin địa chỉ luôn nhé. Xe em cũng bị hệt như thế. Mang vào hãng hỏi mua cái lẫy nhưng hãng ko có. Phải mua nguyên cả cụm khóa luôn, mất 200K. Trong khi cái chốt nhựa màu hồng đấy chỉ bé bằng đầu ngón tay út.
Em sửa ở 90 Nguyễn Khánh Toàn được gần tháng rồi chưa thấy hỏng cụ ạ. Cụ thư mang ra đấy xem!

Hoanguyenhuu

Xe tải
Cụ nào biết về chỗ bán cái này giúp em với, của e cũng bị gẫy cái lẫy này. Không lắp thêm khóa điều khiển từ xa thì không sao. Lắp vào bây giờ đóng/mở khóa xe bằng khóa trung tâm cũng bị lỗi.

Hoanguyenhuu

Xe tải
Cụ lắp ở đâu thì mang ra đấy người ta kiểm tra lại cho, cái này xử lí cũng đơn giản mà.
Em ủn nó lên.
Cảm ơn cụ. Nhưng mà nó gẫy mất lẫy đấy rồi. E ngại nhất mấy trò mở mấy đồ nhựa ra. Vì mấy bác thợ toàn làm gẫy lẫy của e thôi. Cứ mỗi lần tháo ra lắp vào là lại 1 vài cái lẫy bị gẫy. ghét thật.