Khóa Cửa Xe Tự động - Nháy Đèn Phanh

_Sonata_

Xe buýt
15 Nguyễn Tất Tố - Kênh Dương - Hải Phòng
Website
doxe24h.com
Dear các cụ,

Lâu rồi em chưa up được cái gì gọi là cô hồn , hôm nay mưa gió đâm ra rảnh. Em mổ con focus hatch back của em ra độ khóa cửa tự động và nháy đèn phanh khi đạp phanh ở tốc độ > 35km/h. Việc nháy đèn phanh giúp các xe đi sau quan sát và xử lý tình huống tốt hơn, đề phòng tai nạn-hôn đ í t nhau, khì khì :D. Cái này đi cao tốc hoặc đường phố đông đúc thì hữu ích lắm đây :|

Thực ra thằng Focus thì có thể enable tính năng Auto Lock và Cruise Controller, em đã enable cho xe này nhưng không sướng các cụ ạ, ko sướng là ở chỗ tắt máy nó đếch mở cửa ra cho em :|. Em Disable nó lại và chơi đồ của mình thiết kế sướng hơn.

Như những thiết bị đã cung cấp cho khách hàng, phiên bản mới này cũng ko có gì thay đổi ngoại trừ tính năng nháy đèn phanh khi phanh xe ở tốc độ > 35km/h hoặc đạp phanh ở tốc độ 20 km/h làm xe dừng gấp. Tóm tắt tính năng như sau:

- Khóa cửa xe ở tốc độ 8km/h.
- Tự mở cửa khi tắt máy.
- Mở 1 cửa, các cửa khác tự động được mở theo.
Cuối cùng: Luôn đảm bảo cửa xe được khóa khi lăn bánh :D

Đây là hình ảnh em độ:

Đấu nối thiết bị vào cổng OBD2 trên xe, hàn thiếc + băng bó cẩn thận. Mấy việc này thì là chuyên môn của em, vẩy tay phát là xong :) .

Em ngắt hoàn toàn dây đèn phanh của xe ra, sau đó hàn đấu nối vào thiết bị điều khiển. Kết quả là đèn xe sẽ được nháy 3 lần khi phanh thỏa mãn các điều kiện đã nói ở trên.

Tối nay quay cái video để chứng minh, ko các cụ tưởng em chém gió :D .

Sản phẩm này là V4.0 các cụ nhóe. Cám ơn các cụ đã đọc bài, chúc các cụ lái xe an toàn !

Chỉnh sửa cuối:

ketquadi

Xe tải
E cũng đang quan tâm sp này. E đang chán cái Auto lock theo bộ smartkey của e đây. Cứ đạp phanh nó lock mà phát bực. Cụ ở đâu? Bộ này cụ chế thì giá bao nhiêu?

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
E cũng đang quan tâm sp này. E đang chán cái Auto lock theo bộ smartkey của e đây. Cứ đạp phanh nó lock mà phát bực. Cụ ở đâu? Bộ này cụ chế thì giá bao nhiêu?

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
E ở Hải Phòng cụ ah, giá các cụ qua web doxe24h.com để xem chi tiết ạ, bên em công khai giá cả đàng hoàng ạ.
E hay đi hà nội độ xe vào cuối tuần, cụ có thể đăng ký với em để lắp đặt ạ.

bridge

Xe điện
Khi nào anh _Sonata_ nghiên cứu vụ cruise control cho xe cỏ Civic 2008 đê... %%-

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Khi nào anh _Sonata_ nghiên cứu vụ cruise control cho xe cỏ Civic 2008 đê... %%-
Vâng, bên em cũng đang phát triển loại có thể lắp được cho các xe có chân ga điện. Hy vọng có thể giúp ích đc cho dân Việt :D

bridge

Xe điện
Vâng, bên em cũng đang phát triển loại có thể lắp được cho các xe có chân ga điện. Hy vọng có thể giúp ích đc cho dân Việt :D
Thêm vụ start/stop giá cạnh tranh nữa là ổn %%-
Mà bên anh _Sonata_ nghiên cứu nhanh thôi, thời hạn bao lâu chứ lâu thì đô thị cấm hết ô tô rồi :P

seta1988

Xe hơi
Hay quá cụ,đồ chơi tiện ích.

FOCUS-1

Xe tăng
Vote cho cụ chủ thớt. Mua xe rồi à? Món autolock của cụ xe em vẫn ngon lành cành đào, rất ổn định.

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Vote cho cụ chủ thớt. Mua xe rồi à? Món autolock của cụ xe em vẫn ngon lành cành đào, rất ổn định.
Em mua lâu lâu rồi. Hihi thiết bị dần chuyên nghiệp rồi anh. Hihi. Hôm nào cần độ DRL thì ới em nhoé, có bộ điều khiển cho DRL rồi đó anh.

FOCUS-1

Xe tăng
Em mua lâu lâu rồi. Hihi thiết bị dần chuyên nghiệp rồi anh. Hihi. Hôm nào cần độ DRL thì ới em nhoé, có bộ điều khiển cho DRL rồi đó anh.
Hề hề cậy con focus tha hồ fun ốp sừn. Bộ drl đáng đồng tiền đấy vì nếu ko thì drl phải có công tắc riêng.

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Hề hề cậy con focus tha hồ fun ốp sừn. Bộ drl đáng đồng tiền đấy vì nếu ko thì drl phải có công tắc riêng.
Vâng, tiện lắm, có bộ điều khiển thì mới đáng là DRL :D .

Khoi.apple

Xe đạp
Cụ xa quá hà nội cháu máu đấy

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com

ketquadi

Xe tải
Cụ thớt cho e hỏi: Giờ xe e đang bị ăn Auto lock theo cái Smart Key thì giờ lắp cái Auto lock của cụ có đc ko? Liệu có khi nào nó tẩu hỏa ko? Vì cắt bỏ cái auto lock theo Smart Key là ko cắt bỏ đc, nó bị ăn theo lúc đạp phanh để nổ Start và tắt máy Stop (e hỏi bên gắn smartkey).

_Sonata_

Xe buýt
Website
doxe24h.com
Cụ thớt cho e hỏi: Giờ xe e đang bị ăn Auto lock theo cái Smart Key thì giờ lắp cái Auto lock của cụ có đc ko? Liệu có khi nào nó tẩu hỏa ko? Vì cắt bỏ cái auto lock theo Smart Key là ko cắt bỏ đc, nó bị ăn theo lúc đạp phanh để nổ Start và tắt máy Stop (e hỏi bên gắn smartkey).
lắp đc thì bỏ dc. dễ ẹc. chả sao đâu cụ. cụ kêu bên đó bỏ dây lock và unlock của thiết bị ra khỏi xe là xong. thời đại nào rồi mà còn đạp phanh khoá cửa ạ.

hôm nay có làm cho một cụ đi honda city 2016 tại long biên. kết quả ok. một tuần sau đợi cụ đi xe city cho kết quả phản hồi.hihi. cám ơn cụ đã ủng hộ, suýt nữa cháu làm hỏng xe cụ :D .