khóa kính trên M3S ?

luyenok

Xe điện
Các cụ cho em hỏi là M3S cửa bên lái có cái nút khóa kính, khi nhấn nút này thì kính ở các cửa sẽ ko điều khiển đc, kể cả dùng nút điều khiển trên cửa lái. Cái này hơi bất tiện vì khi có trẻ con trên xe em thường khóa kính bằng nút này, mục đích là chỉ muốn vô hiệu các nút điều khiển kính trên các cửa đó nhưng đằng này nó lại vô hiệu tất. Có cách nào để khi nhấn nút này thì vẫn lên xuống kính của các cửa được bằng 4 nút trên cửa lái không nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

HoangCu

Đi bộ
Hãng làm nút đấy 1 là khóa tổng ,2 là mở tổng thôi cụ ạ :D. Em đang cưỡi Mazda 3S 2013 đây cụ.

cucku

Xe hơi
Xe nào cũng thế cụ ạ. Ko phải chỉ riêng Mazda!

Avitech

Xe hơi
Website
avtechmedia.com.vn
Em cũng có thắc mắc giống cụ chủ, cảm ơn các cụ nhiều

Dqlong

Xe tăng
Đi nhiều thì quen thôi cụ ạ, nhớ bấm nút 1 phát trước khi định lên xuống kính thôi mà

kukon

Xe tăng
Khóa tất trừ lái mới chuẩn chứ nhỉ

quannh246

Xe đạp
Xe nào cũng thế cụ ạ. Ko phải chỉ riêng Mazda!
Không phải vậy đâu cụ ạ. Con Grandis nhà em nếu lock thì lock được 3 cửa còn cửa lái vẫn mở được. Em đi đường hay lock lại rồi đến đoạn phải mua phí cầu đường em mở nó vẫn mở tự động và bình thường như khi chưa lock. Có những lúc em quên unlock thì mà mở các cửa khác thì không thể mở được.
Các cụ cho em hỏi thêm nó có một chạm là lên hết hay xuống hết được không và được bao nhiêu cửa (như Ford có phiên bản 1 cửa lái có phiên bản cả 4 cửa). Rồi khi gặp chướng ngại vật nó có tự động trả lui lại không ạ (đối với cả một chạm và nhiều chạm). Em thấy hình ảnh quảng cáo nó vẫn để quả bóng tenis nhưng do chưa test xe nên chưa biết chính xác. Các cụ khai sáng cho em hay với

HongVanqcic

Xe tải
Không phải vậy đâu cụ ạ. Con Grandis nhà em nếu lock thì lock được 3 cửa còn cửa lái vẫn mở được. Em đi đường hay lock lại rồi đến đoạn phải mua phí cầu đường em mở nó vẫn mở tự động và bình thường như khi chưa lock. Có những lúc em quên unlock thì mà mở các cửa khác thì không thể mở được.
Các cụ cho em hỏi thêm nó có một chạm là lên hết hay xuống hết được không và được bao nhiêu cửa (như Ford có phiên bản 1 cửa lái có phiên bản cả 4 cửa). Rồi khi gặp chướng ngại vật nó có tự động trả lui lại không ạ (đối với cả một chạm và nhiều chạm). Em thấy hình ảnh quảng cáo nó vẫn để quả bóng tenis nhưng do chưa test xe nên chưa biết chính xác. Các cụ khai sáng cho em hay với
Xe nào cũng vậy là chắc chắn