Khóa từ xa chập chờn lỗ do đâu?!

tidanguyen

Xe hơi
Nhà ko số, phố ko tên, bên trên là đường quốc lộ,
Các cụ Gala Lacer cho em hỏi chút:
Khóa từ xa nhà em dạo này chập chờn (thi thoảng mới khóa/mở được). Em đã thay pin mới nhưng vẫn vậy. Khi nóng máy thì thi thoảng mới dùng được dù đứng gần hay xa. Khi máy nguội thì tuyệt nhiên không sử dụng được. Các cụ cho em hỏi lỗi do đâu ạ?

kunitakara

Xe hơi
chắc hỏng con chip rồi, thử tháo ra lắp lại pin xem sao
hoặc cụ thử bật điện thoại chế độ máy ảnh rồi ấn cái khóa vào cái ống kính ý, xem tín hiệu có không

holycat

Xe hơi
Do xe để nắng mưa, khô dầu gây nên kẹt khóa. Pro lấy RP7 xịt từng bừng ở các họng khóa cửa đi, nếu để lâu sẽ hỏng chuột khóa ngoàm cửa đấy (3,5 tr không có ma thay ngay đâu, phải dạt hàng 3 tháng). xe tôi trước cũng bị như vậy. Chuc Pro "minh tuệ" không bị giang hồ lừa gạt :-bd

thahxd

Xe đạp
Xe em Lancer 2001, chuột cánh cửa siêu yếu (1 bên cánh sau) thay thế hay mua cái khác vậy các bác. con chuột này không giống chuột Tàu bán ngoài. Nếu mua thì mua ở đâu vậy các bác?? em ở Vĩnh phúc

ecstasy

Xe buýt
108 Nghĩa Tân kéo dài - Cầu Giấy - Hà Nội
Khóa từ xa nhà em dạo này chập chờn (thi thoảng mới khóa/mở được). Em đã thay pin mới nhưng vẫn vậy. Khi nóng máy thì thi thoảng mới dùng được dù đứng gần hay xa. Khi máy nguội thì tuyệt nhiên không sử dụng được. Các cụ cho em hỏi lỗi do đâu ạ?
cụ mang xe qua chỗ e để e sửa cho cụ

maitung

Xe buýt
Xe của em cứ trời mưa là ko dùng đc khóa từ xa, nắng ráo lên lại bình thường :)

Lancercui

Xe tải
Ra gara bảo thợ vệ sinh lại cái mắt (ăng ten) nhận tín hiệu do lâu ngày bị bụi bẩn là ok ngay. Cái này thường được lắp ở cánh cửa lái đó.

nguyenduong109

Xe tải
Do xe để nắng mưa, khô dầu gây nên kẹt khóa. Pro lấy RP7 xịt từng bừng ở các họng khóa cửa đi, nếu để lâu sẽ hỏng chuột khóa ngoàm cửa đấy (3,5 tr không có ma thay ngay đâu, phải dạt hàng 3 tháng). xe tôi trước cũng bị như vậy. Chuc Pro "minh tuệ" không bị giang hồ lừa gạt :-bd
Cụ hiểu sai ý cụ chỉ rồi. Remote liên quan gì pr7

HICT

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Cụ chủ kiểm tra như sau:
Khi bấm mở/khóa có có kêu xịch xịch không ? đèn có nháy không ?
Nếu có kêu, đèn có nháy ==> cảm biến, chip điều khiển OK. Khóa điện không làm sao ---> chuột trong quần của cụ yếu, cần ra thay thế (giá tiền tùy theo chủng loại xe, 90k-200k)
Ngược lại: Do hỏng chíp điều khiển ===> Ra chợ trời thay hàng bãi, biết thì rẻ, không biết thì không rẻ ==> còn có điều kiện thì thay mới (hàng chính hãng công ty thì max gấp 3 lần hàng ngoài, chọn hàng ngoài cũng OK, 1 chín 1 mười)