[Funland] Khoá việt tiệp và khoá Huy Hoàng được làm từ đâu?

babbelaar

Xe tải
Ý cụ là 2 hãng này nhập hàng sẵn của Tàu về bán. Giống Asanzo
Bút thì không phải cụ ạ. Mua phải bút dởm bên anh khựa sang thì chán lắm, khác hẳn hàng VN. Ký cũng chả ký được. Bọn bên đấy gia công dán mác hàng VN tuồn qua đưa tới các đại lý với giá thấp hơn. Đại lý tham lãi cao thì nhập trà trộn hàng bán.
Trò này giết doanh nghiệp Việt vì hàng nó chất lượng thấp, giá thấp. Sau đó nó lại xuất hàng giá cao của nó sang, hàng nó xuất sang thì VN đâu có hàng dởm giống nó để trộn. Xong nó lên mạng nói hàng Tàu còn tốt hơn hàng VN.

KatKik

Xe điện
Bút thì không phải cụ ạ. Mua phải bút dởm bên anh khựa sang thì chán lắm, khác hẳn hàng VN. Ký cũng chả ký được. Bọn bên đấy gia công dán mác hàng VN tuồn qua đưa tới các đại lý với giá thấp hơn. Đại lý tham lãi cao thì nhập trà trộn hàng bán.
Trò này giết doanh nghiệp Việt vì hàng nó chất lượng thấp, giá thấp. Sau đó nó lại xuất hàng giá cao của nó sang, hàng nó xuất sang thì VN đâu có hàng dởm giống nó để trộn. Xong nó lên mạng nói hàng Tàu còn tốt hơn hàng VN.
Cụ đúng, nhưng ý cụ thớt đang hướng và quy chụp 2 cty kia làm ăn kiểu A Tam.

dragonspvn

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Vâng hàng tàu tốt hơn mà cụ. Mình chưa đủ công nghệ,năng lực để làm tốt bằng nó đâu ạ. Chỉ là các bác thương gia muốn bao nhiêu lợi nhuận đặt hàng chất lượng như thế nào thôi ạ đặt hàng rẻ chất lượng kém nhưng mẫu mã hàng chất lượng cao để bán giá chất lượng tiêu chuẩn tối ưu hoá lợi nhuận thì hàng kém là đúng rồi ạ
Còn tại sao chúng ta không làm được thì
Chúng ta ở quá gần công xưởng thế giới nên lười
Luật của chúng ta cũng chưa nghiêm và thực thì luật chưa tốt,tiêu chuẩn thấp.
Hiệp hội bảo về người tiêu dùng không có tác dụng( chưa bao giờ thấy người tiêu dùng thắng kiện kể cả lỗi do bên cung cấp sản xuất dịch vụ)
Và chữ hàng việt nam chất lượng cao thì là chất lượng cao theo tiêu chuẩn việt nam?
............

nhaquegoc

[Tịch thu bằng lái]
Hàng giả Nike hay adidas thì chắc chắn kém chất lượng hơn hàng xịn ...
Nhưng hàng làm bên khựa đóng mác hàng việt thì chưa chắc nhé... tốt và rẻ hơn.
Cụ có thể chứng minh cái gọi là việt tiệp việt tốt hơn việt tiệp tàu không và rẻ hơn .
Nhìn vào mâu thuân đó ... và cũng chưa bao giờ việt tiệp kêu ca là .... “ hàng trung quốc làm ảnh hưởng chất lượng của việt tiệp “ không có bài báo nào cả .. mâu thuẫn ở chỗ đó. Thích rành mạch có dám dẫn nhà báo vào thăm xưởng làm khoá không?
Mày đã chứng minh đc Việt Tiệp làm bậy chưa.

magiczip031

Xe tải
Cụ thông cảm, nghề của em cứ phải sát thực.. em cũng mong là viẹttiep làm full 100% .. nhưng em vẫn nói chỉ có chứng từ thì mới biết hết các thành phần chi phí của nó.
Em thật cụ chỉ cảm tính. Cụ chắc chắn k làm sản xuất, bây giờ không có cái gì tự làm 100% hết, vừa ngu vừa dại.

poiuy

Xe cút kít
Thế tại sao .. chưa bao giờ em thấy một vụ kiện chính hãng kiện bọn nhập hàng giả...
Hình như chưa bao giờ có???
Hay bọn nhập lại là công ty con ?
Kiện có phải dễ đâu? Phải đủ chứng cứ, rất tốn kém nữa là khác. Thế nên DN VN hầu như ko có khả năng kiện hàng nhái. Nhất là hàng nhái SX từ bên Tàu về.

STElectrics

Xe lăn
Em quen một cụ làm xuất nhập khẩu, cụ ấy kể một năm cty cụ ấy nhập hàng từ khựa về VN cho Việt Tiệp mấy chục tỉ tiền hàng cơ. Sao chúng nó không đổi mịa nó thành khoá Việt khựa đi nhể?

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Em quen một cụ làm xuất nhập khẩu, cụ ấy kể một năm cty cụ ấy nhập hàng từ khựa về VN cho Việt Tiệp mấy chục tỉ tiền hàng cơ. Sao chúng nó không đổi mịa nó thành khoá Việt khựa đi nhể?
Thì sao? Cụ chứng minh được nó nhập 100% hay chỉ nhập linh kiện đ' đâu?

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Năm 1998 em lên pò chài thấy cửu vạn vác đầy bút bi Bến Nghé về VN.
Đây là hàng giả và chính hãng cũng chả kiện được, dân gian mà
Méo phải dân gian đâu cụ, quốc gia gian, chính sách của khựa nhằm phá công nghiệp, thương nghiệp VN.

batmancar

Xe điện
vt chỉ còn làm khoá đúc treo thôi, loại khác nhập vỏ vè lắp

wae alpha

Xe tải
Thôi chết rồi khóa Huy hoàng Có phải là (con voi) không nhỉ nhà cháu dùng từ khi làm nhà hơn mười năm rồi ,mai xem lại xem sao vậy.