[Funland] Khoảng thời gian khó khăn, áp lực nhất các cụ làm gì để vực dậy

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Chơi mai thúy đi. E thật luôn. Giai đoạn 2011 2013 e suy sụp trong mọi chuyện. Thích đông vui thì đi bay. Muốn yên tĩnh thì ngồi đập đá hút cần 1m. Mất hơn 1 năm mới đến khi đẻ gái út mới bt😆

coquay

Xe container
Tìm ngay bài tâm sự với người lạ nghe thôi

doccocuukiem

Xe điện
Em mệt mỏi quá các cụ ạ, nằm ở quê được gần 1 tháng rồi, cả tuần nay ur và ngủ
Mỗi ngày đều mở lịch ra xem, cứ như thế từng ngày trôi qua và em vẫn không suy nghĩ được gì, phía sau và phía trước còn nhiều gánh nặng quá, thời điểm này có lẽ là quãng thời gian áp lực nhất đối với em
Em cũng không muốn gặp ai, vì em cảm nhận được họ không đủ thật lòng để nghe em tâm sự
Khi nào cảm thấy áp lực tức là áp lực mới chỉ bắt đầu và sẽ còn tăng thêm. Khi nào cảm thấy quen dần với áp lực là áp lực đã lên đến đỉnh không tăng thêm nữa. Khi nào bắt đầu cảm thấy hết áp lực nghĩa là áp lực đang giảm dần
Chủ thớt đang cảm thấy có áp lực nghĩa là mới ở giai đoạn đầu, còn lâu lắm từ từ mà làm quen, đừng manh động

Sắt Vụn

Xe buýt
Đơn giản là cái nào phải làm thì cứ làm. Cái nào buông bỏ đc cứ buông. Cứ phải sống khỏe sống có ích. Chia sẻ đc là tốt ko chia sẻ đc cũng ko sao. Đôi khi đc sống đã là vui
Nhất trí với cụ, em thích quan điểm: Việc nào làm được thì làm hết mình. Việc nào không làm được thì học cách chấp nhận.

nguyenquochuy8808

Xe đạp
Tâm sự với người thân nào mà cụ tin tưởng. Ráng vực dậy tinh thần, cụ nhé. Với số tuổi của cụ, thì đoạn đường trước mặt còn rất dài. Phải tự mình đứng lên đi tiếp. Không ai khác ngoài bản thân, có thể giúp được cho cụ, về điểm nầy.
Em cảm ơn cụ
Đơn giản là cái nào phải làm thì cứ làm. Cái nào buông bỏ đc cứ buông. Cứ phải sống khỏe sống có ích. Chia sẻ đc là tốt ko chia sẻ đc cũng ko sao. Đôi khi đc sống đã là vui
Em bị tâm lý là mọi người trong gia đình đặt rất nhiều kỳ vọng vào em, mà càng ngày em càng đánh mất chính mình cụ a
Cụ nặng lòng gì nào.em nợ nần o nhà nửa năm nay chán lắm rồi.
Em có khoản nợ không ít cũng không nhiều cụ a, khoảng đôi trăm, mà giờ nguồn lđ trong gđ chính là e, mà hiện giờ em đang gần như gọi là suy sụp

Em cảm ơn cụ

Em bị tâm lý là mọi người trong gia đình đặt rất nhiều kỳ vọng vào em, mà càng ngày em càng đánh mất chính mình cụ a

Em có khoản nợ không ít cũng không nhiều cụ a, khoảng đôi trăm, mà giờ nguồn lđ trong gđ chính là e, mà hiện giờ em đang gần như gọi là suy sụp
Nợ đôi trăm mà cụ đã áp lực ạ? Em e thần kinh cụ hơi yếu.

nguyenquochuy8808

Xe đạp
Combo thất nghiệp + nợ nần à cụ?!
Cụ nằm nhà 1 tháng mà vẫn có ăn là may chán ra rồi đấy. Đầy người ngoài kia, nghỉ làm là nhịn luôn, hoặc ng ta ốm đau bệnh tật, đổ tiền vào chữa bệnh mà cũng ko thể khỏe mạnh bình thường.

Lúc chán nản nhìn lại mình mà mãi chả nhìn ra được gì, thì nên gặp những hoàn cảnh khổ hơn mình, để biết cũng chưa quá tuyệt vọng đâu. Sáng nay dậy sớm đi kiếm việc làm đi, ngủ đến 11h bà bô bưng cơm cho ăn thì còn chán gì :)
Đúng rồi cụ a, vẫn dặn lòng bản thân phải mạnh mẽ hơn nữa, làm gì em vẫn cứ gợn lòng, từ ngày bố e mất, e cảm giác thấy hụt hẫng, không còn ai bên cạnh mình nữa
Chơi mai thúy đi. E thật luôn. Giai đoạn 2011 2013 e suy sụp trong mọi chuyện. Thích đông vui thì đi bay. Muốn yên tĩnh thì ngồi đập đá hút cần 1m. Mất hơn 1 năm mới đến khi đẻ gái út mới bt😆
Em có thể rượu, chè thuốc lá, nhưng món đấy thì em chưa bao giờ, và cũng không có ts định động vào cụ a

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Mỗi thứ giảm đi 1 chút cụ ạ. Giảm mục tiêu, giảm mong muốn, nhiều khi thư thái tâm hồn xong lại nghĩ ra được khối thứ tích cực, rồi lại vùi vào đam mê mới.

Sắt Vụn

Xe buýt
Khó khăn không làm mình gục ngã thì sẽ làm mình trưởng thành hơn cụ ạ.
Vấn đề là xác định xem mình cần làm gì ; các bước ra sao, rồi từng bước thực hiện thôi.

Chỉ suy nghĩ nhiều cũng không giải quyết được vấn đề. Hành động mới giải quyết được vấn đề và mới đưa cụ ra khỏi hoàn cảnh khó khăn.
Trong cuôc đời nhiều khi thấy cô đơn, không chia sẻ được với ai cũng là bình thướng thôi. Sông có lúc người có khúc mà.

cu.do

Xe buýt
Tậm trạng không tốt thì nên ra ngoài, ủ rũ 1 chỗ càng u tối.

Trước em thất tình cũng thấy mê, sầu và buồn lắm. Nhưng sau ra ngoài gặp nhiều em gái, thì thấy ánh nắng cuối con đường.

quangkhunglong

Xe tăng
Mỗi ngày đều mở lịch ra xem, cứ như thế từng ngày trôi qua và em vẫn không suy nghĩ được gì, phía sau và phía trước còn nhiều gánh nặng quá, thời điểm này có lẽ là quãng thời gian áp lực nhất đối với em
Em cũng không muốn gặp ai, vì em cảm nhận được họ không đủ thật lòng để nghe em tâm sự
Chả giúp được gì chỉ động viên cụ cố gắng vượt qua nhé. Sông có khúc, người có lúc cụ ạ.

phamhungbs

Xe điện
Vodka cụ để động viên tinh thần, cười hoặc nghĩ tích cực thì sẽ khác ngay thôi cụ hoặc chỉ cần lướt mấy trang báo thì thấy bao cảnh đời thiếu may mắn hơn mình. Nghĩ đến nợ thì cong mông lên đi lại và làm đi cụ, không ít cũng không nhiều nhưng chân tay phải vận động.

ttvnol.com

Xe tăng
1. Ngồi viết ra giấy 1 cái lịch sinh hoạt chia theo khung giờ hàng ngày .
2 . Tập lên một cái kế hoạch rõ ràng nằm trong khả năng làm đc ( dọn tầng 1 , nhà kho , vườn ...etc ) trong 1 khung thòi gian nhất định (nửa ngày ,1 ngày , 2 ngày )

3. Tập trung nghĩ những thứ mình làm được và trong khả năng làm được . Không nghĩ về quá khứ hoặc những kế hoạch quá xa . Nhiều khi niềm vui đơn giản là nấu 1 món ăn ngon cho bản thân và gia đình cũng là có ích .

4. Tập nhìn gương và nói với bản thân cuộc đời đang thử thách mình . Đánh ngã 9 lần sẽ đứng dậy 10 lần . Thất bại này giúp mình nhận ra giá trị gì đó , không phải vô ích . Lảng tránh vấn đề ko bao giờ là cách giải quyết . Cụ còn tất cả , mất có mỗi tiền mà thôi . Đừng đánh mất thêm những thứ giá trị đang có

Gừng

Xe container
Combo thất nghiệp + nợ nần à cụ?!
Cụ nằm nhà 1 tháng mà vẫn có ăn là may chán ra rồi đấy. Đầy người ngoài kia, nghỉ làm là nhịn luôn, hoặc ng ta ốm đau bệnh tật, đổ tiền vào chữa bệnh mà cũng ko thể khỏe mạnh bình thường.

Lúc chán nản nhìn lại mình mà mãi chả nhìn ra được gì, thì nên gặp những hoàn cảnh khổ hơn mình, để biết cũng chưa quá tuyệt vọng đâu. Sáng nay dậy sớm đi kiếm việc làm đi, ngủ đến 11h bà bô bưng cơm cho ăn thì còn chán gì :)
e thì bi đát hon

vwaf 7N, vừa nợ n ần lại vừa bệnh tât

nản và tuyêtj vọng quá

windy1

Xe điện
e thì bi đát hon

vwaf 7N, vừa nợ n ần lại vừa bệnh tât

nản và tuyêtj vọng quá
Còn người thân, còn gia đình bên cạnh, chưa đến nỗi nào đâu.
Có bệnh thì trị bệnh, khi sức khoẻ khá hơn, thì mọi việc sẽ suông sẽ hơn thôi. Không có sức khoẻ, thì không thể làm được gì cả. Cố gắng lên cụ.

Gừng

Xe container
Còn người thân, còn gia đình bên cạnh, chưa đến nỗi nào đâu.
Có bệnh thì trị bệnh, khi sức khoẻ khá hơn, thì mọi việc sẽ suông sẽ hơn thôi. Không có sức khoẻ, thì không thể làm được gì cả. Cố gắng lên cụ.
e bị bệnh viêm mũi xoang mạn tinhs
chwax mãi ko khoir

khoor quá cụ à

NNS

Xe ngựa
cụ trẻ chủ thread có phải là cụ trẻ hôm trc mở thread than vãn bị bạn lừa mất 3 lít (nhưng éo phải tiền mặt, mà là tiền hơi" ko? có vậy mà bi luỵ quá vậy? tiền hơi nghĩa là cũng éo phải cụ bị mất mà bất quá là xơi bánh vẽ thôi, éo gì mà la lối sầu thảm vậy =))

KoenigseggPigani

Xe tăng
Tgian khó khăn nhất thì em tiếp tục làm việc siêu cường độ, tối về 10h đến nhà chỉ tắm ăn xong ngủ thôi
Sáng -17h đi làm, 18hh-21hh đi học vb2 hoặc cao học, hoặc chứng chỉ gì gì đó, t7/cn đi học
Khi chả còn tí sức nào thì con ng ta chả có thể buồn dc nữa

Chỉnh sửa cuối:
Ra ngoài, gặp bạn bè.
Nghĩ những điều tích cực, gặp những người tích cực.
Hạn chế nghĩ đến việc không vui kia.
Chẳng có nỗi buồn nào mất đi cả nhưng nhất định phải làm cho nó lành lại dù để lại sẹo.
Quan trọng nhất là phải ra khỏi nhà và phải có bạn bè, đừng nghĩ họ không thật lòng, không cần phải có nhiều bạn một vài người bạn cũng đã tốt lắm rồi, tuy nhiên mình cứ thật lòng với họ thì họ sẽ đối xử với mình thật lòng thôi.
Và có tiền :D :D :D
Hy vọng cụ mợ sớm vượt qua giai đoạn này.

windy1

Xe điện
e bị bệnh viêm mũi xoang mạn tinhs
chwax mãi ko khoir

khoor quá cụ à
Biết bao nhiêu người bị bệnh nầy, không phải chỉ riêng 1 mình cụ. Cho nên, lúc bệnh trạng phát lên, cần uống thuốc để khống chế bệnh trạng là được . Em cũng đang mang căn bệnh nầy, còn đeo thêm bệnh suyễn nữa. Đêm về , toàn là há mồm để thở. Nhưng em chấp nhận và sống chung với chúng. Vì chẳng còn cách nào khác hơn.

Có gì đâu mà tuyệt vọng. Nhìn xung quanh, có rất nhiều người bị K, ngày tháng còn lại của họ ngắn lắm, nhưng họ vẫn hy vọng mình sẽ được chữa khỏi đó thôi. Cố lên, chấp nhận và làmquen với bệnh. Tìm cách khống chế nó . Rồi mọi việc sẽ ổn thôi.