Thảo luận [KHOE HÀNG] Độ đầu CD ô tô để ở nhà - vừa "chơi" vừa "tiện" - Oai nót?!

meohoang123

Đi bộ
các cụ cho cháu hỏi xíu được ko ạ, cháu có cai đầu video cho oto không biết có độ được để kéo cặp loa bookshelf được ko ạ

thangktvta

Xe tăng
em có con này muốn chế với loa vi tính mà em không biết gì.bác chỉ bảo tân răng em với
Chế tốt bác, bác xem trên thân máy xem có sơ đồ hướng dẫn đấu dây không thì chụp lên đây nhé.

các cụ cho cháu hỏi xíu được ko ạ, cháu có cai đầu video cho oto không biết có độ được để kéo cặp loa bookshelf được ko ạ
Bộ này chạy ngon luộn bác.
Cụ có jack của bộ này ko nhỉ?
Con này đúng con cháu khoe ở trang 1 đó, cụ có thể mua jack hoặc tự chế jack cũng đc. Cần chế thì nhắn tin cháu hướng dẫn cho.

thangktvta

Xe tăng
Tình hình là cháu cần mua thêm 1 cái đầu có cổng AUX để căm Line-In hoặc bluetooth, cụ nào không dùng thì thanh lý cho cháu 1 em nhé.

hencua

Xe buýt
Website
meettomy.site
Tình hình là cháu cần mua thêm 1 cái đầu có cổng AUX để căm Line-In hoặc bluetooth, cụ nào không dùng thì thanh lý cho cháu 1 em nhé.
Cu ơi, em có cái CD alpine này, muốn nối với bộ loa vì tính, các loa nhỏ em mò dc rồi, chỉ còn cái loa sub e chịu, cụ chỉ em với

thangktvta

Xe tăng
Cu ơi, em có cái CD alpine này, muốn nối với bộ loa vì tính, các loa nhỏ em mò dc rồi, chỉ còn cái loa sub e chịu, cụ chỉ em với
Cái của cụ giống hệt cái em đang dùng :D
Cụ mua dây 2 đầu hoa sen kết nối loa và đầu với nhau như hình em khoanh tròn ở dưới và kích hoạt chức năng Sub ở trên đầu là ok nhé:

nsh

Xe tăng
Cái của cụ giống hệt cái em đang dùng :D
Cụ mua dây 2 đầu hoa sen kết nối loa và đầu với nhau như hình em khoanh tròn ở dưới và kích hoạt chức năng Sub ở trên đầu là ok nhé:

Cháu dùng đường line out cho sub MBQ 10 để gầm ghế, khi nổ máy chạy 1 đoạn (ko mở nhạc hoặc mở xong thì tắt) cái loa sub cứ kêu o o như bị nhiễu.
Các cụ có cách nào lọc nhiễu ko ạ.
Nếu chỉ mở ACC, bật nhạc mà ko nổ máy thì loa bt

thangktvta

Xe tăng
cụ chủ làm bài hướng dẫn cụ thể được không ạ, em cũng đang máu chế cháo cho cái phòng ngủ ạ
Thực ra mỗi đầu nó có 1 kiểu kết nối cho nên hướng dẫn cụ thể cũng khó. Cụ cần chế cái nào thì chụp ảnh thông tin lên cháu hướng dẫn tiếp cho.

InnoG

Xe buýt
Em có cái đầu CD 6 đĩa của Honda Civic 2.0 cũng muốn chế cháo tý, cụ chủ giúp em với nhá, thanks!

Doan duy

Xe buýt
cụ cho hỏi con này đấu chân nguồn như thế nào ạ ?

Đây cụ ơi, dây đen cụ đấu mát (GND) dây đỏ là nguồn dương (+) liên tục không qua công tắc (chìa khóa). Dây xanh lá cụ đấu nguồn dương (+) qua công tắc (chìa khóa).

vnmufc

Xe tải

Đây cụ ơi, dây đen cụ đấu mát (GND) dây đỏ là nguồn dương (+) liên tục không qua công tắc (chìa khóa). Dây xanh lá cụ đấu nguồn dương (+) qua công tắc (chìa khóa).
Cảm ơn cụ! Trong lúc chờ đợi e mò mẫm cũng ra ( hơi liều)
Tạm thế đã, mai mốt rảnh chế vỏ nghịch vui vui cụ ạ!

manhtai264

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là em có cái đầu này nhưng lại kèm theo mặt của xe, nay muốn tháo cái mặt này ra để chế thì có cách nào ko hay vấn phải chế cùng cái mặt này ah

Của e thì nguồn dùng dây đen vs dây đỏ hả các cụ? Dây vàng có nghĩa gì ah?

Chỉnh sửa cuối:

thangktvta

Xe tăng
Của e thì nguồn dùng dây đen vs dây đỏ hả các cụ? Dây vàng có nghĩa gì ah?
Đỏ cụ đấu +12V của nguồn, Đen cụ đấu GND của nguồn, vàng theo như ảnh thì nó dùng để nuôi nguồn bộ nhớ của đầu đĩa (lưu cấu hình như: Kênh FM...). Bình thường cụ có thể ngắt hết nguồn, nhưng phải giữ dây vàng để bộ nhớ được nuôi, nếu không thì sau khi cấp nguồn trở lại cụ lại phải dò lại đài FM từ đầu...

manhtai264

Xe tải
Đỏ cụ đấu +12V của nguồn, Đen cụ đấu GND của nguồn, vàng theo như ảnh thì nó dùng để nuôi nguồn bộ nhớ của đầu đĩa (lưu cấu hình như: Kênh FM...). Bình thường cụ có thể ngắt hết nguồn, nhưng phải giữ dây vàng để bộ nhớ được nuôi, nếu không thì sau khi cấp nguồn trở lại cụ lại phải dò lại đài FM từ đầu...
E đấu đc rồi cụ ah. Phải có cả nguồn cho dây đỏ và dây vàng đồng thời nó mới chạy. Nhưng e chưa dùng đc cái điều khiển từ xa.ko b biết dây IR có phải đấu đâu ko

Anritsu

Xe buýt
Kính thưa các cụ, chả là nhà cháu có cái "máu" điện tử và âm thanh, thành ra mấy vụ liên quan đến điện tử - âm thanh là cháu thích lắm. Vừa rồi thằng em nó cho cái đầu CD của Kia buổi sáng, về quyết định "chế" để phục vụ lỗ tai và lỗ mắt.
Mục đích: i) "chế" cho thỏa nỗi "nghiện", ii) làm cái loa ngoài cho TV LCD, vì hầu hết loa của TV LCD đều rất kém, iii) nghe FM/AM cũng rất hay, cảm giác rất thanh thản mỗi khi mở "đài" - như các cụ già vậy.
Cái đầu CD của Kia buổi sáng nó như này:

Trông rất "oách" mặc dù ruột chả có gì mấy :)).
Cháu phi xuống chợ trời, mua 2 cặp loa Đài Sony, 1 cặp thường, 1 cặp Megabass,
Cái jack cắm sau mít thì chả có, hỏi OF mãi cũng k mua được, thế là quyết định mua linh kiện về tự làm luôn. Sau khi làm xong dây dợ thì được kết quả như này:

Treo loa lên, đi dây gọn ghẽ vào tường, tắt đèn và bật đầu CD lên, ôi cha mệ ơi, phê đừng hỏi luôn. Kết quả sau mấy ngày chế biến đây các cụ:

Cụ nào thích chơi kiểu này ta lập hội nhỉ?!
Cụ còn nhận chế hộp CD k ạ

thiên1905

Xe tải
Có cái cd cho cụ nào về chế choác ạ