Khoe xe - Các cụ đã sắm sửa gì cho Vợ 2 rồi vào khoe nào

ltrphuc

Xe tăng
Kính cụ!
Em chưa hình dung cái khóa đó ntn vì hôm qua đi hỏi anh em thợ họ nói mua khóa tủ thường rồi lắp vào làm em nản quá!
Cụ có thể hướng dẫn và chỉ giúp em cách để có thể mua một bộ khóa trên taobao đc ko ah?
Em còn chưa biết taobao là gì cụ ah.:)
Cảm ơn cụ nhiều ah.
trời lại còn khoá tủ có mà chết à =)) nó có khoá zin theo xe mà. phiền cụ chụp ảnh giúp em cái hộc để đồ của xe 2014 em xem và kiếm link khoá về cho cụ

Cunmoc

Xe hơi
trời lại còn khoá tủ có mà chết à =)) nó có khoá zin theo xe mà. phiền cụ chụp ảnh giúp em cái hộc để đồ của xe 2014 em xem và kiếm link khoá về cho cụ
Cảm ơn cụ!
Mai em sẽ chụp ảnh và gửi nhờ cụ giúp ah.

Cunmoc

Xe hơi
Chào cụ!
Em gửi cụ mấy tấm ảnh em chụp cốp xe em-City 2016.
Phiền cụ giúp em xem có thể đặt đc ổ khóa cho em nó không ạ?
Em cảm ơn cụ nhiều!

Em chưa up ảnh bao giờ nên ko biết tại sao nó lộn ngược hết cụ ah.
Cụ thông cảm cho em!

ltrphuc

Xe tăng
Chào cụ!
Em cảm ơn cụ nhiều!

Cụ thông cảm cho em!
ok rồi cụ để em tìm giúp cụ

TuanHung1

Xe tăng
Em củng băn khoăn cái khoá hộc đồ này. Cụ bên cạnh nhà em lắp cái khoá tủ tài liệu. Khoét 1 lổ lắp. Nhưng nó làm sao ý. :D
Cái viền kính cong xe city 2016 có cụ nào lắp chưa ạ. Giá thế nào các cụ nhỉ

Naviman

Xe tăng
Chào cụ!
Em cảm ơn cụ nhiều!
Cụ thông cảm cho em!
Em củng băn khoăn cái khoá hộc đồ này. Cụ bên cạnh nhà em lắp cái khoá tủ tài liệu. Khoét 1 lổ lắp. Nhưng nó làm sao ý. :D
Cái viền kính cong xe city 2016 có cụ nào lắp chưa ạ. Giá thế nào các cụ nhỉ
Em xin can các cụ cái vụ lắp ổ khóa cho cốp bên phụ, chắc chắn sẽ ko đẹp mà chỉ vướng víu thêm. Cái Smart-key đã văn minh lắm rồi mà các cụ lại còn định đèo thêm cái ổ khóa Việt Tiệp nữa :)).
Cụ TuanHung1 có phải đang nói đến cái viền chống trộm cho kính hậu 2 bên phỏng ạ?

ltrphuc

Xe tăng
Em xin can các cụ cái vụ lắp ổ khóa cho cốp bên phụ, chắc chắn sẽ ko đẹp mà chỉ vướng víu thêm. Cái Smart-key đã văn minh lắm rồi mà các cụ lại còn định đèo thêm cái ổ khóa Việt Tiệp nữa :)).
Cụ TuanHung1 có phải đang nói đến cái viền chống trộm cho kính hậu 2 bên phỏng ạ?
ai bảo là lắp ổ khóa Việt Tiệp đâu ạ :) nguyên tắc lắp thêm ổ khóa cho hộc để đồ là phải như đồ zin, ổ khóa lắp thêm cũng là do Honda sản xuất. chứ độ vào mà xấu ra thì em cũng ạ

Naviman

Xe tăng
ai bảo là lắp ổ khóa Việt Tiệp đâu ạ :) nguyên tắc lắp thêm ổ khóa cho hộc để đồ là phải như đồ zin, ổ khóa lắp thêm cũng là do Honda sản xuất. chứ độ vào mà xấu ra thì em cũng ạ
Vâng em hiểu là ko đến mức dùng ổ khoá Việt Tiệp, ý em là tự dưng phải đeo thêm cái chìa khoá cơ mà có mấy khi dùng đến đâu. Còn về phòng ngừa trộm cắp thì thì chả có cái gì là an toàn cả khi mình đã ra khỏi xe.

TuanHung1

Xe tăng
Cái nẹp kính cong ở chổ 4 ô kính phụ đó cụ. Nẹp xi inoxx hay crom bám theo viền kính đới cụ

TuanHung1

Xe tăng
Vâng em hiểu là ko đến mức dùng ổ khoá Việt Tiệp, ý em là tự dưng phải đeo thêm cái chìa khoá cơ mà có mấy khi dùng đến đâu. Còn về phòng ngừa trộm cắp thì thì chả có cái gì là an toàn cả khi mình đã ra khỏi xe.
Ý là có cái khóa hộc đồ cho ng khác đở táy máy giấy tờ xe mình để trong đó ý cụ ợ

ltrphuc

Xe tăng
có 2 phương án dùng chìa riêng theo ổ hoặc có thể xếp lại bi trong ổ khóa để dùng chung chìa của xe. Cái này cơ bản để trong trường hợp cụ rửa xe hoặc gửi xe ở bãi phải để chìa khóa lại cho an tâm thôi, hoặc chở ai đó ngồi ghế phụ tránh trường hợp cứ táy máy mở hộc đựng đồ nghịch :)) chứ như cá nhân em cũng chả lắp vì ko bao giờ để chìa khóa lại cho bãi gửi xe hoặc chở người lạ

Cunmoc

Xe hơi
có 2 phương án dùng chìa riêng theo ổ hoặc có thể xếp lại bi trong ổ khóa để dùng chung chìa của xe. Cái này cơ bản để trong trường hợp cụ rửa xe hoặc gửi xe ở bãi phải để chìa khóa lại cho an tâm thôi, hoặc chở ai đó ngồi ghế phụ tránh trường hợp cứ táy máy mở hộc đựng đồ nghịch :)) chứ như cá nhân em cũng chả lắp vì ko bao giờ để chìa khóa lại cho bãi gửi xe hoặc chở người lạ
Em cũng nghĩ như cụ ltrphuc ah. Vì mình ko thể luôn đem theo hết bảo hiểm, giấy tờ của xe theo người nên nếu có hộc giữ đồ có khóa thì an tâm nhiều hơn cụ ạ.
Em đang mong có một phương án phù hợp để thực hiện cụ ạ.
Cảm ơn các cụ đã quan tâm chia sẻ ạ.
Em cũng mong cụ ltrphuc giúp cho ạ.
Kính cụ!

delsym

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi luôn là độ gập chìa khóa cho City 2014 thì làm ở đâu nhỉ? Em ra 108 Nghĩa Tân kéo dài thì cụ ấy bảo không có hàng. Cái chìa dài loằng ngoằng nhiều lúc cho vào túi rất khó chịu.

TuanHung1

Xe tăng
Hum nay em vừa lắp con cam hành trình X9 . 2t8 thẻ 16G bh 1 năm. Nhỏ gọn. Màn hình xem tốt. Tốc độ trên cam thấp hơn tầm gần 5klm/h. So với dvd có vietmap thì tốc độ ngang nhau. Đồng hồ xe cao vì nhìu khi lên lẹ quá gps chưa theo kịp.
Nc là được.em đang gom tiền mổ cận cho em nó. Thay bóng led mất hơn 2 xị. Thì thêm bứa 4 xị nữa móc luôn cho chảnh. :D

ltrphuc

Xe tăng
Hum nay em vừa lắp con cam hành trình X9 . 2t8 thẻ 16G bh 1 năm. Nhỏ gọn. Màn hình xem tốt. Tốc độ trên cam thấp hơn tầm gần 5klm/h. So với dvd có vietmap thì tốc độ ngang nhau. Đồng hồ xe cao vì nhìu khi lên lẹ quá gps chưa theo kịp.
Nc là được.em đang gom tiền mổ cận cho em nó. Thay bóng led mất hơn 2 xị. Thì thêm bứa 4 xị nữa móc luôn cho chảnh. :D
cụ thay mình bóng thôi thì em khuyên đừng nên thay dù là thay LED hay thay xenon. nếu muốn cải thiện sáng thì chỉ có lắp thêm projector + xenon, chứ thay mình bóng mà vẫn gáo dừa thì ánh sáng toé loe còn không bằng halogen zin

zero speed

Xe hơi

Cụ lên thêm cái này cho máu nè :

Chỉnh sửa cuối:

pimbim

Xe tăng
Dvd ở Mục 14, 15 ở ngoài bán bao nhiêu các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: