Khoe xe [Khoe xe] - Nhật ký tình yêu cho BMW 325i

dunkare

Xe hơi
Chúc mừng cụ

motemmotxe

Xe hơi
Năm mới may mắn có vợ đẹp nha :3 chúc mừng cụ

Phong7887

Xe buýt
Cụ chạy em này chắc sướng tê người :D

SiriViet

Xe hơi
Xe bác mới chỉnh chụm 31/12/15 sao về lại chỉnh tiếp vậy?

kokido

Xe đạp
Đam mê nó phải thế chứ :D

Xedichvu

Xe hơi
Xe cụ đẹp quá.

dungviet79

Xe tải
Website
www.otofun.net

Đôi chút cảm nhận sau khi ngồi ôm vô lăng vài tháng:

- Cảm giác đầu tiên các cụ phải chấp nhận là dòng này tương đối ồn: nguyên nhân thì khỏi phải dài dòng vì nó ồn từ nhà sản xuất, nó ồn không phải vì BMW kém mà vì nó mạnh mẽ như cái body của nó, ngoài ra xe có mâm 17, 18 sẽ ồn nhiều hơn so với mâm 16 và theo như cụ Vinh nói thì nó ồn hơn 318 là đương nhiên vì 318 chỉ có 4 máy trong khi 325 là 6 máy vì vậy nó thêm cái bộ li hợp quạt :)

- Cảm giác tiếp sau đó là rất phê (có lẽ vì mê nên nó phê) nhưng có 1 vấn đề này nói ra thì bảo là bệnh sĩ tuy nhiên cũng cần phải nói cho các cụ còn phân vân hiểu thêm: Cụ ngồi trên con B nát này nó đẳng cấp gấp gấp nhiều lần các dòng xe tầm trung khác, cụ đi trên đường sẽ có nhiều người dõi mắt theo hơn :)) hoặc cụ bước xuống xe cái phong thái nó cũng khác nhiều so với dòng khác. Ngoài ra nó còn có một cái nó mang lại không nói bằng lời được ví như cụ đi xe máy mà đi SH ấy. Nó làm cho thằng người bạn ở một đẳng cấp không cao nhưng chắc chắn sẽ hơn. Mình nêu 1 ví dụ: ngày xưa chở vợ con đi bằng con VIVA, sau đó lên đc con Gravita mà đi vào Siêu thị hoặc quán cafe thì bảo vệ quát như gì ấy nào là dựng xe chỗ này, dựng xe chỗ kia. Nhưng sau khi đi SH thì ôi dào ơi, "con ơi ra đây bác đỡ xuống nào" nghe sao nó thảo mai thế, nhưng trong thâm tâm thấy tự hào với vợ con vì làm đc cái gì đó gọi là để xh trân trọng.

Thôi sĩ diện vậy đủ rồi,

- Tiếp tục về phần chi phí chăm sóc:

+ Hỏng vặt: như xe mình hiện tại thì chả có cái gì hỏng mà chỉ là cá nhân mình thích cái nọ cái kia thay đổi thì mình hay đặt ship về thôi.

+ Chi phí xăng cộ: thì các cụ đừng lăn tăn làm gì, vì tính cho cùng đi BIM nó sẽ ăn xăng hơn các xe Nhật và Hàn nhưng hơn cũng chỉ tối đa 3l/100KM vậy 3l cũng chưa đến 100k chưa kể xăng bây giờ quá rẻ :)).

+ Chi phí để nuôi em nó dài dài: Các cụ đi trước như nào em không biết, nhưng với cá nhân em thì em có kế hoạch riêng như này <---- E chia sẻ riêng tư sau ah.

Người đam mê thì nhiều, nhưng người có kinh tế dư giả chắc không nhiều vì vậy mình khuyên các bạn, nên chọn cho mình một kế hoạch rõ ràng để vừa chơi vừa vui mà không để ảnh hưởng đến vợ cả và hộp sữa của các con.

Đôi lời chia sẻ, chúc các bạn thỏa mãn đam mê của mình.

Thân!

Chỉnh sửa cuối:

Long_Q

Xe máy
nhà cụ ở quê xây phong cách nhỉ

Ngoc Ha Anh

Xe máy
Đọc chia sẻ của cụ chủ mà máu nó dồn lên não cứ rần rần, đủ xèng là quất luôn trong một nốt nhạc ợ, cám ơn cụ rất nhiều !

quawaco182

Xe tải
đúng là 1 khi đã kết thì đừng hỏi tại sao cụ nhỉ :)

xuxuta

Xe đạp
chiếc xe thật tuyệt

newboy77hn

Xe máy
Thân chào các cụ các mợ, sau bao tháng tìm hiểu và đấu tranh tư tưởng, cuối cùng mình vẫn quyết tâm dành trọn tình yêu cho chiếc xe huyền thoại E46 BMW 325i. Để nói về hành trình thực hiện đam mê thì rất là dài, mình chỉ túm gọn lại một chút vừa là để khoe và cũng để trải lòng cho cụ nào đang có ý định yêu E46 như mình./.

1. Tìm và đọc tất cả các bài liên quan đến E46, từ những ưu và nhược điểm. Mình vẫn thích nhất 2 bài viết này:

- Ưu khuyết điểm của E46 do cụ Cubi: https://www.otosaigon.com/threads/uu-khuyet-diem-khi-di-bmw-e46.8597514/

- Cảm nhận của 1 cụ mới cải đạo sang E46: http://www.otofun.net/threads/cam-nhan-cua-mot-bac-moi-cai-dao-sang-bim-e46.863905/

2. Tìm xe mình yêu thích:
- Mình tìm hiểu rất nhiều xe, cũng hỏi nhiều anh em có kinh nghiệm ở OS về lịch sử và nguồn gốc. Cuối cùng có 2 lựa chọn là xe của LVAT và anh Cat_forest, tuy nhiên lúc đó và khoảng tháng 5 thì chưa đủ lực mua xe của LVAT còn xe của anh Mèo lại bán lại cho Kenpham.

Thưa các cụ, khi các cụ đã dành tình yêu cho một em nào đó thì mình tin chắc cụ làm gì ở đâu cũng sẽ luôn có hình ảnh ấy hiện lên trong tâm trí. Mình cũng không ngoại lệ, khi đã bén duyên với xe của kenpham thì mình theo dõi và trò chuyện hàng ngày về xe với kenpham rồi đến một ngày tình yêu đã chín mùi ắt hẳn mình sẽ cưới em ấy.

Đây là topic nhật ký về xe khi còn là kenpham: https://www.otosaigon.com/threads/nhat-ky-bmw-325i.8667051/

Cảm ơn anh cat_forest, kenpham: 2 ông chủ đã chăm cho xe rất ok.

- Đã yêu là yêu hết mình, một chuyến bay từ Hải Phòng vào Sài gòn để gặp gỡ trực tiếp (trước giờ toàn xem ảnh) tình yêu mang tên BMW 325i số hiệu 51A-492.95

- Việc gì đến rồi cũng phải đến: vào hồi 8:00 ngày 22/12/2015 mình đã cưới được em ấy trên cơ sở được pháp luật công nhận

3. Đón vợ về với thành phố Hải Phòng
- Em ấy đã được đưa ra bãi chờ lên xe hoa rước về đất Bắc

Quá trình vận chuyển mình tìm hiểu rất nhiều hình thức, cuối cùng mình chọn dịch vụ xe thùng chuyên chở xe của 1 cụ tên Đức bipboemlaxichlo số phone 0918900571. Vận chuyển hết 6 triệu đồng chẵn ra đến HN!

Đôi lời về cụ Đức: Mình và cụ chẳng quen nhau, chưa từng gặp tuy nhiên mình vẫn tự tin giao xe cho cụ chỉ với 1 cuộc điện thoại. Đến ngày chờ cụ đánh xe giao cho mình thì ôi đệch mịa nhìn cụ sao nông dân vãi l, xin lỗi nhìn cụ như thèng nghiện ấy :)). Sau 3 ngày cụ bỏ công việc để dẫn mình đi khắp nơi HN để chăm sóc vợ yêu của mình vì mình mù tịt đường HN luôn. Thời gian không dài nhưng mình đủ cảm nhận được con người cụ thật tuyệt vời nó không hề đơn giản như dáng vẻ bên ngoài của cụ. Không biết nói gì hơn, xin chân thành cảm ơn cụ.

Khi xe ra đến HN mình cũng chưa vội đưa về Hải Phòng mà mình qua chỗ anh Hà Hunter 26 Nguyễn Khánh Toàn, Q. Cầu Giấy để cân chỉnh độ chụm, test mâm xe. Phải nói dịch vụ bên anh Hà Hunter làm em rất hài lòng từ chất lượng cho đến phong cách phục vụ.

Tiếp tục đi sơn lại mấy chỗ nhựa bị xuống cấp chỗ anh Hoàng Xe Bongbubam.1703.

Nói về xe thì mọi thứ rất ok và mình cảm thấy rất hài lòng, tuy nhiên để phục vụ cho cá nhân và cho gia đình mình quyết định đi bọc lại bộ ghế da cho êm ái hơn, nhiều cụ bảo sao ko để din? em nghĩ rằng ghế din đã được hơn 10 năm nên da nó bị trai cứng, ngồi không thoải mái. Và sau khi đi bọc lại ghế bên chỗ em Hà hahaiduong - 0901729989 thực sự chỉ muốn thốt lên rằng ôi tuyệt vời quá.

Mọi thứ đã xong, giờ đẹp đã đến tạm biệt Thủ đô về Hải Phòng.

Vợ yêu đã có mặt tại đất Hải Phòng và sánh đôi cùng tình yêu khác của mình. Chuẩn bị được đổi hộ khẩu!

Sau bao ngày làm thủ tục: Rút hồ sơ gốc, đăng ký sang tên đổi chủ, rùi vợ 2 đã mang hộ khẩu Hải Phòng

Về quê Hải Dương báo cáo với các cụ gia tiên!

P/s: Topic này mình công khai một số dịch vụ mình sử dụng và thấy rất hài lòng, không phải để lăng xê quảng cáo mà để cụ nào cần thì có thể tìm hiểu và phục vụ cho nhu cầu của các cụ cũng như mình.
Nhà đẹp xe đẹp