[Funland] Khởi nghiệp thất bại

.CuBBe.

Xe hơi
Em có thằng bạn thân đi xkld hàn xẻng gần chục năm, nó mới về nước 2 tháng trước, khi vn bùng dịch covid đợt 2 ở đà nẵng, nó nghe lời thằng bạn làm khẩu trang tung tiền ôm 100 thùng khẩu trang, giá khi đó mới tăng lên gần 5tr 1 thùng, e cũng khuyên bảo ôm ít thôi nhưng nó đang máu , với lại cũng đang có tiền,mà giá khẩu trang lúc đó tăng từng ngày . nhưng ôm vào được 1,2 hôm thì giá khẩu trang nó xuống ko phanh, ko đẩy kịp, cu cậu quyết ôm lại được ăn cả, nhưng đến hôm qua thì nó gọi e bảo xem có mối nào xả giúp nó, ko ôm nổi nữa, nhưng khổ nổi khẩu trang giờ có 800k 1 thùng mà bán còn khó, e bảo thôi để mag dùng dần , chứ bán giờ ko được bao nhiêu cả.Cu cậu khẩu trang giờ vẫn xếp kín nhà 😃😃
Cái này gọi là ôm rơm xót bụng cụ nhỉ?

Kia_fote

Xe điện
Đâu xanh ra má, ai cũng khởi nghiệp kiểu như bạn chủ thớt thì chắc dịch ở VN đứng đầu thế giới! Tởm.

vanhai493

Xe điện
Em có thằng bạn thân đi xkld hàn xẻng gần chục năm, nó mới về nước 2 tháng trước, khi vn bùng dịch covid đợt 2 ở đà nẵng, nó nghe lời thằng bạn làm khẩu trang tung tiền ôm 100 thùng khẩu trang, giá khi đó mới tăng lên gần 5tr 1 thùng, e cũng khuyên bảo ôm ít thôi nhưng nó đang máu , với lại cũng đang có tiền,mà giá khẩu trang lúc đó tăng từng ngày . nhưng ôm vào được 1,2 hôm thì giá khẩu trang nó xuống ko phanh, ko đẩy kịp, cu cậu quyết ôm lại được ăn cả, nhưng đến hôm qua thì nó gọi e bảo xem có mối nào xả giúp nó, ko ôm nổi nữa, nhưng khổ nổi khẩu trang giờ có 800k 1 thùng mà bán còn khó, e bảo thôi để mag dùng dần , chứ bán giờ ko được bao nhiêu cả.Cu cậu khẩu trang giờ vẫn xếp kín nhà 😃😃
tốt quá, dùng làm quà cho người thân thôi. vừa được tiếng quan tâm họ hàng, vừa xả được chỗ khẩu trang mà lấy lối đi =))
em cứ làm 1 túi khẩu trang vải 5 cái có 45k. dùng từ tết tới h =))
họ kêu là chống khuẩn dc 30 lần giặt đầu tiên. em vẫn dùng tới h, vẫn chống dc nhé =)))))))
nói chung mọi sự ngu dốt đều trả giá = tiền mặt hoặc chuyển khoản

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
tốt quá, dùng làm quà cho người thân thôi. vừa được tiếng quan tâm họ hàng, vừa xả được chỗ khẩu trang mà lấy lối đi =))
em cứ làm 1 túi khẩu trang vải 5 cái có 45k. dùng từ tết tới h =))
họ kêu là chống khuẩn dc 30 lần giặt đầu tiên. em vẫn dùng tới h, vẫn chống dc nhé =)))))))
nói chung mọi sự ngu dốt đều trả giá = tiền mặt hoặc chuyển khoản
Khẩu trang vải có ngăn được vi khuẩn đâu cụ ?. Đáng lẽ ra bạn cụ ấy phải chuyển phỏm sang làm tư vấn giấy tờ, chứng nhận CE, FDA,...cho các công ty, cơ sở nhỏ lẻ chưa có giấy tờ chứng nhận, chứng chỉ gì. Hoặc chào hàng, kết hợp cùng các công ty làm bông, băng, gạc,...mà bán thì hay hơn là thối chí, bàn lùi.

vanhai493

Xe điện
Khẩu trang vải có ngăn được vi khuẩn đâu cụ ?. Đáng lẽ ra bạn cụ ấy phải chuyển phỏm sang làm tư vấn giấy tờ, chứng nhận CE, FDA,...cho các công ty, cơ sở nhỏ lẻ chưa có giấy tờ chứng nhận, chứng chỉ gì. Hoặc chào hàng, kết hợp cùng các công ty làm bông, băng, gạc,...mà bán thì hay hơn là thối chí, bàn lùi.
đại loại là em vẫn chưa bị nên em cho rằng chống được :D
tại cũng lười mua cái mới, cứ giặt đi vẫn thấy xài ok hehe

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Loại khởi nghiệp này em vote cho sập cmn đi :))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Bạn cụ thoái chí nhanh quá, giá mà xuống thường thì các nhà đầu tư sẽ ôm vào để không còn ai bán hàng giá rẻ. Sau đó chuyển sang tìm đơn đi quốc tế và tư vấn chứng chỉ, chứng nhận cho các công ty mở nhà máy sản xuất khẩu trang, găng tay y tế. Trên thị trường hiện nay có bên CFood làm rất tốt, giám đốc nữ, nhân sự ít nhưng tập khách hàng và doanh thu thì rất khủng. Không thua kém đơn vị nào kể cả trong ngành nhựa, hạt độn, phụ gia Taical.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Thật ra không có thằng bạn nào ở đây cả..

Loan Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Buồn thay cho bạn cụ

hatchback

Xe buýt
Loại ăn tiền của người dân trong lúc dịch bệnh.
Không chết hơi phí
Loại này cho cả họ nhà .... N ó bị covid
Buôn bán gì em ko nói chứ bọn buôn khẩu tranh tốt nhất đâm cmn đầu vào ô tô mà chết bớt đi. Lợi dụng dịch giã đồng bào đẫ khổ éo có tiền ăn lại còn bóp cổ bằng khẩu tranh. Cụ nhắn giúp em với bạn cụ là trên OF nó bảo loại như mày chết cmn bớt đi, sống chỉ thêm nhục.
Khởi khởi cái lìn. Tham thì thâm, đục nước béo cò thì chết
Cụ chủ thớt tuyệt đối không để bạn cụ lên đây đọc nhé, đặc biệt các còm trên!
Bạn cụ mà có hành động nông nổi gì là cụ chịu trách nhiệm đấy.
=))

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Gọi là chộp giật thì đúng hơn.
Mà thất bại này thì ăn cái thua gì cụ nhỉ. Khởi nghiệp phải nghĩ sâu sa, tiểu tiết, phải nghĩ tốt đẹp đã. Nghĩ ngắn trục lợi thế kia thì dẹp đi.

EPL

Xe tăng
Em thấy giờ khẩu trang 4 lớp bán 100k 3 hộp, mỗi hộp 50 chiếc

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Nếu khẩu trang đang ảm đạm bạn cụ lên kết hợp với đơn vị xuất khẩu khẩu trang rất mạnh hiện nay thuộc công ty Europlas, vì bên đó có đội sales quốc tế đông đảo (hơn 30 người, nhiều kinh nghiệm, nhiều thứ tiếng). Song song với đó là tham gia các lớp tập huấn, giải đáp về các chứng chỉ, chứng nhận y tế cho khẩu trang, găng tay do Bộ Y Tế và Bộ công thương mở hơn là thoái chí nhanh như này. Vì dịch đã có Vacxin chữa trị dứt điểm đâu ạ.

tiennv.kd

Xe tải
Giờ toàn 500-600k thôi cụ ơi, 800 còn là cao ấy cụ?

greenkar

Xe tăng
Con covid này giờ hết hót rồi
Đến khổ các cháu đú trend