[Funland] Khởi nghiệp thất bại

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em có thằng bạn thân đi xkld hàn xẻng gần chục năm, nó mới về nước 2 tháng trước, khi vn bùng dịch covid đợt 2 ở đà nẵng, nó nghe lời thằng bạn làm khẩu trang tung tiền ôm 100 thùng khẩu trang, giá khi đó mới tăng lên gần 5tr 1 thùng, e cũng khuyên bảo ôm ít thôi nhưng nó đang máu , với lại cũng đang có tiền,mà giá khẩu trang lúc đó tăng từng ngày . nhưng ôm vào được 1,2 hôm thì giá khẩu trang nó xuống ko phanh, ko đẩy kịp, cu cậu quyết ôm lại được ăn cả, nhưng đến hôm qua thì nó gọi e bảo xem có mối nào xả giúp nó, ko ôm nổi nữa, nhưng khổ nổi khẩu trang giờ có 800k 1 thùng mà bán còn khó, e bảo thôi để mag dùng dần , chứ bán giờ ko được bao nhiêu cả.Cu cậu khẩu trang giờ vẫn xếp kín nhà 😃😃
Em thấy cccm chơi chứng khoán làm: chót ôm mớ giá đắt rồi, giờ khẩu trang đang rẻ, còn bao tiền đổ ra ôm nốt thì giá vốn bình quân nó thấp xuống, khi nào giá khẩu trang lên bán tất là vẫn thắng. Gì chứ vài chục năm nữa có khi giá khẩu trang nó lên gấp trăm lần ý chứ :))

Gì chứ đầu cơ trục lợi do dịch bệnh không sập thì phí quá.

Hanoi1919

Xe tăng
Chính những thằng lợi dụng dịch bệnh đầu này gom hết đống khẩu trang rồi om lại để tạo khan hiếm, đẩy giá lên khiến cho mọi người không có hàng để mua dùng lúc cầnt thiết. Cho chết cụ nó đi, đừng ai rỗi hơi mua lại giúp nó làm gì.

thngaylangthang

Xe ngựa
Đấy là điển hình của việc a dua theo trào lưu, chết vì ... chứ đâu phải bệnh tật

blackhole1

Xe tăng
Đích thị là con buôn vô đạo đức tham lam chứ đừng nói khởi nghiệp tội a em startup .

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Buôn bán gì em ko nói chứ bọn buôn khẩu tranh tốt nhất đâm cmn đầu vào ô tô mà chết bớt đi. Lợi dụng dịch giã đồng bào đẫ khổ éo có tiền ăn lại còn bóp cổ bằng khẩu tranh. Cụ nhắn giúp em với bạn cụ là trên OF nó bảo loại như mày chết cmn bớt đi, sống chỉ thêm nhục.
Vì đội này mà nhà em có hộp khẩu trang y tế, cũng phải tính xem trường hợp nào thì cần dùng đến, trường hợp nào thì dùng khẩu trang vải.
Em dùng khẩu trang vải, còn khẩu trang y tế chủ yếu để cho trẻ đeo, giá bán gấp chục lần ngày thường, thu nhập nào chịu nổi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Giờ khuyên bạn cụ nên mang đi từ thiện lấy cái tiếng thôi. Giờ khẩu trang bán đầy ở các hiệu thuốc rồi

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Vì đội này mà nhà em có hộp khẩu trang y tế, cũng phải tính xem trường hợp nào thì cần dùng đến, trường hợp nào thì dùng khẩu trang vải.
Em dùng khẩu trang vải, còn khẩu trang y tế chủ yếu để cho trẻ đeo, giá bán gấp chục lần ngày thường, thu nhập nào chịu nổi.
Nhà em vẫn còn 3 hộp do có Bác sĩ ở Nội tiết quen cứ thi thoảng mang về cho 1 hộp. Em thì ko phải mua nhưng thấy giá lên, bà con che nhau khổ chỉ để mua cái khẩu trang mà muốn ohang chết cmn bọn buôn bán khẩu trang xong đẩy giá lên cao ngất đi.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Giờ khuyên bạn cụ nên mang đi từ thiện lấy cái tiếng thôi. Giờ khẩu trang bán đầy ở các hiệu thuốc rồi
Làm từ thiện, cũng phải từ thiện loại tốt chứ Cụ.
Loại hàng của giới đầu cơ, liệu có đủ tiêu chuẩn không?

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Ôm nhiều bị bắt có khi đi khám.

banmotnucuoi

Xe lăn
Làm từ thiện, cũng phải từ thiện loại tốt chứ Cụ.
Loại hàng của giới đầu cơ, liệu có đủ tiêu chuẩn không?
5tr thùng chắc là loại tốt rồi cụ ạ. Hàng trôi nổi lúc ý chỉ 2-3tr/thùng thôi, còn nếu mà bạn của cụ thớt mua loại 2-3tr với giá 5tr thì là ngu, ko mất tiền mới lạ

Trục

Xe ba gác
Người OF
Nhà em vẫn còn 3 hộp do có Bác sĩ ở Nội tiết quen cứ thi thoảng mang về cho 1 hộp. Em thì ko phải mua nhưng thấy giá lên, bà con che nhau khổ chỉ để mua cái khẩu trang mà muốn ohang chết cmn bọn buôn bán khẩu trang xong đẩy giá lên cao ngất đi.
Em thì không bị ảnh hưởng nhiều bởi vì nhà làm được khẩu trang vải.
Tuy nhiên, nhìn thấy bà con trong vùng dịch, phải mua khẩu trang với giá cắt cổ nghĩ mà thương. Họ đã nghèo, lại còn bị mua đắt. Khổ quá.

Poison

Xe tải
Thật ạ, e nghĩ cả thế giới vẫn còn cần khau trang y tế dài dài mà
xuất cũng k đơn giản đâu cụ ah, bọn nn nó yêu cầu các loại giấy tờ chặt lắm, phí vc ktrang thì cao. Các cty nhỏ lẻ của mình lgi mà đủ đk xk đc, bán trong nc thôi. Có đợt e định xuất, đi hỏi mấy cty đủ giấy tờ thì giá cao ngất, giá vừa miếng thì bảo có giấy tờ, nhưng k đủ đk nhập âu mỹ

SunShine.Anh

Xe tải
Khởi nghiệp là làm gì đó ích nước lợi nhà cụ nhé. Sửa title đi thôi

Trục

Xe ba gác
Người OF
5tr thùng chắc là loại tốt rồi cụ ạ. Hàng trôi nổi lúc ý chỉ 2-3tr/thùng thôi, còn nếu mà bạn của cụ thớt mua loại 2-3tr với giá 5tr thì là ngu, ko mất tiền mới lạ
Cụ nghĩ, người trục lợi từ dịch họa sẽ sẵn sàng đi làm từ thiện ư? ;))
Với kiểu mua bán không rõ ràng, thì khẩu trang y tế ba lớp giống nhau là bình thường.

huydv19

Xe máy
Khởi nghiệp này đóng phí hơi cao so với quy mô khơi nghiệp