[Funland] Không bao giờ em mua hàng ở chợ nữa

luolanvn

Xe tăng
Nếu em mua ít đồ lặt vặt trên chợ điện tử em hay chọn mua hàng có giá cao nhất nhì (cùng loại), và tất nhiên có xem còm phản hồi.
Tầm <= 5tr em toàn shopee với lazada thôi, ơn giời đến giờ chưa thất vọng gì mấy, hơn nhiều kdcn trên này cụ ạ.

milevsko

Xe tăng
Mua đồ lặt vặt (thức ăn cho mèo, cún) em mua ngoài, còn lại đồ điện tử như tv, tủ lạnh, nồi cơm điện ... em toàn mua trên Laz. Chịu khó ap mã vào mua giá rất tốt. Vừa rồi mua cây lau nhà, giá thường 120k/1 cái, em mua ngày đẹp có 34K, lại còn tặng kèm 2 miếng lau đi kèm, rẻ vãi ra.

datinh

Xe container
Tầm <= 5tr em toàn shopee với lazada thôi, ơn giời đến giờ chưa thất vọng gì mấy, hơn nhiều kdcn trên này cụ ạ.
em làm đôi chậy thể rục
nó trừ đầu trừ đuôi thế nào. chỉ phải trả 168 k
thậm trí sỏ đi ăn cỗ cũng đượt ạ :D

mấy bố by tít by tát cứ dờ hồn. bán đắc chó nó mua :))

fanmu1234

Tháo bánh
Cửa hàng giờ họ tranh thủ phục vụ người cần kíp ngay và luôn như cụ, họ đã mất nhiều khách với thương mại điện tử rồi. Tự trách rồi rèn luyện làm người tiêu dùng thông thái thôi cụ.
Cửa hàng tư nhân và chợ thì đương nhiên phải giá cao hơn TMĐT rồi, vì cửa hàng tốn chi phí mặt bằng + nhân công.

Tuy nhiên, rõ ràng có nhiều cửa hàng bán giá trên trời, hoặc nhìn mặt khách để nói giá.

Cũng là bộ dây thoát nước, nếu thợ xây dựng biết giá chung thì chủ cửa hàng nói giá A, nhìn mặt ông khách gà cả đời mới mua 1 bộ dây thoát nước thì chủ cửa hàng sẽ hét giá B.

Bài học rút ra là ngoại trừ hàng tươi sống hoặc những gì quá cấp thiết phải mua ngoài chợ, những hàng phổ biến em đều lên mạng dọ giá giữa chợ , siêu thị, TMĐT rồi mới quyết định mua.

Chicken113

Xe hơi
Cc có câu " Đau đẻ lại đợi sáng trăng" À cccm nhể. Cần kíp thì mua thôi, sau cụ ko đi khảo mấy hàng biết đâu có hàng bán 110k.

fanmu1234

Tháo bánh
em làm đôi chậy thể rục
nó trừ đầu trừ đuôi thế nào. chỉ phải trả 168 k
thậm trí sỏ đi ăn cỗ cũng đượt ạ :D

mấy bố by tít by tát cứ dờ hồn. bán đắc chó nó mua :))
Cụ đi đôi này ở nhà quê thì được nhé.

Em cũng khuyến khích thằng con em mua giày Tàu trên Lazada giá vửa rẻ vừa đẹp, giá tiền chỉ bằng 1/2 hoặc 1/3 Bitis, 1 năm thay 1 đôi thoải mái. Tiền thừa cho nó để dành mua đồ chơi. Ngày cấp 2 nó ok ngay.

Nhưng bây giờ học lớp 11 thằng con em không đồng ý, nó bảo vào lớp bọn bạn nhìn 1 phát rồi phán ngay giày nhái làm nó xấu hổ. Nó thà đi 1 đôi Biits cũ còn hơn đi 1 đôi giày Tàu mới.

Cuối cùng em duyệt cho nó 1 đôi Biits rẻ nhất 400k. Chi nhiều hơn em vẫn chi được nhưng em không muốn nó chạy theo vật chất vả vẻ bên ngoài.

Hanoithu

Xe tải
Xu hướng chung bán hàng online lên ngôi vì tiện lợi, tiết kiệm chi phí thuê cửa hàng, bán thẳng từ nhà sản xuất không qua trung gian. Em cũng mấy lần mua đồ quần áo, giày dép không dùng được. Nhưng mọi thứ sẽ được cải tiến. Em thấy bên EU, chẳng hạn đặt quần áo về thử chán chê, trong vòng 1 tháng ko ưng trả lại được, nên mua online cũng không phải lo gì. Bên Đức Galeria Karstadt Kaufhof là chuỗi cửa hàng rất lớn cũng đang trên đà phá sản.
Em vẫn hãi, ngày xưa đi chợ Hôm, các chị bán nói thách gấp 4 lần, không mua lớ xớ bị mắng. TMĐT thật văn minh và có lợi cho người dùng

fanmu1234

Tháo bánh
Xu hướng chung bán hàng online lên ngôi vì tiện lợi, tiết kiệm chi phí thuê cửa hàng, bán thẳng từ nhà sản xuất không qua trung gian. Em cũng mấy lần mua đồ quần áo, giày dép không dùng được. Nhưng mọi thứ sẽ được cải tiến. Em thấy bên EU, chẳng hạn đặt quần áo về thử chán chê, trong vòng 1 tháng ko ưng trả lại được, nên mua online cũng không phải lo gì. Bên Đức Galeria Karstadt Kaufhof là chuỗi cửa hàng rất lớn cũng đang trên đà phá sản.
Em vẫn hãi, ngày xưa đi chợ Hôm, các chị bán nói thách gấp 4 lần, không mua lớ xớ bị mắng. TMĐT thật văn minh và có lợi cho người dùng
Mua rau, thịt ngoài chợ thì sợ bị cân điêu, tráo hàng cũ

Thành Thị 1

Xe điện
Tối nay cái xi phông bồn rửa bát nhà em bị rò chỗ ống ruột gà
Nước thải chảy ra bẩn quá, em vội chạy ra cửa hàng điện nước chỗ Nguyễn Công Trứ mua bộ xi phông về thay. Mai em đi qua chụp ảnh, up địa chỉ
Vội nên ko tham khảo giá shopee, lazada
Chủ hàng nói giá 250k, em trả tiền và về
Về tra cái ý hệt trên shopee, lazada là 103k, miễn ship, giao trong 24h
Các cửa hàng offline chỉ tranh thủ chột giật, lùa gà
Em sẽ không bao giờ mua ở cửa hàng offline nữa
Xin hứa
Đúng cụ ah, thế nên check giá trc khi mua, bà mua chỗ quen thôi. Có những cái nó rẻ hơn shopee đấy.

dracula_bg

Xe điện
Tối nay cái xi phông bồn rửa bát nhà em bị rò chỗ ống ruột gà
Nước thải chảy ra bẩn quá, em vội chạy ra cửa hàng điện nước chỗ Nguyễn Công Trứ mua bộ xi phông về thay. Mai em đi qua chụp ảnh, up địa chỉ
Vội nên ko tham khảo giá shopee, lazada
Chủ hàng nói giá 250k, em trả tiền và về
Về tra cái ý hệt trên shopee, lazada là 103k, miễn ship, giao trong 24h
Các cửa hàng offline chỉ tranh thủ chột giật, lùa gà
Em sẽ không bao giờ mua ở cửa hàng offline nữa
Xin hứa
thiếu sót của cụ là đúng, còn cụ bảo người ta lùa gà là sai
giá cả đầy đủ mua hay không là quyền của cụ, bán online em không rõ mất bao nhiêu % cho ap, nhưng cửa hàng nguyễn công thứ nếu thuê em nghĩ cũng phải hơn chục trẹo, tính ra người ta thêm bao nhiêu chi phí, bán mua người ta cũng phải lãi. còn cái phi síp là thằng ap nó đang chịu lỗ cho cụ để câu khách thôi.

Em mua lõi lọc nước RO mới bị chém ác, từ đó trở đi cứ shopee thần chưởng mà mua, nói không với mấy bác đồ điện trên phố. Và em cũng rút ra kinh nghiệm đau thương là mấy thằng cha mặt quắt quắt là chúa tể đau thương, cứ bảo đàn ông là thoáng tính nhưng mấy thằng bán đồ ở phố em là máy chém hơn đàn bà (em là đàn ông nhưng cũng méo đồng cảm với mấy tay này được)

nguyenvanuoc

Xe hơi
Thương mại điện tự cũng nhiều loại hàng, quan trọng ko được cầm tận tay thử, cần gấp thì vẫn cứ cửa hàng

Mit.Mit

Xe máy
rất nhiều năm nay e toàn shoppee. ko gấp thì ship chậm. gấp thì hỏa tốc