Đánh giá Không bao giờ tôi mua xe của Toyota

Thưa các cụ. Trong kinh doanh ai cũng đề cao khách hàng, khách hàng là thượng đế. Nhưng mới đây trong khi thảo luận về Fortuner cách ăn nói của nhân viên Toyota Hà Đông khiến tôi thật sự thất vọng. Chúng tôi chỉ đang thảo luận rất bình thường và đoàng hoàng, trích dẫn các bài báo để cùng nhau phân tích so sánh và cái chúng tôi nhận được là sự vô văn hoá từ nhân viên của Toyota Hà Đông. Tôi đã là khách hàng của Mazda và Ford nhưng chưa từng thấy nhân viên của 2 hãng này có cái văn hoá như nhân viên này của Toyota Hà Đông. Chắc chắn 1 điều rằng bản thân tôi và gia đình tôi sẽ không bao giờ chọn Toyota. Tôi thắc mắc Toyota Hà Đông đào tạo nhân viên như thế này hay sao? Phải chăng với Toyota những ai không hoặc chưa mua xe của Toyota thì đều bị coi thường?

Các cụ để ý giúp e cái dòng : đã làm vc tại toyota hà đông và hiện tại là hyundai nhé. Thứ nữa dựa trên trang mạng xã hội mà quy kết chụp mũ thì cũng ngắn thật

AD Power Japan

Xe hơi
Nhân viên thế là sai! Phải học 3 xin của chị Tế!

vietran

Xe ba gác
Để em tường thuật lại vì em chính là người bị đồng chí Mạnh kia "tranh luận". Bài trong face của 1 cụ trong Otofun Lào Cai về xe fortune, e chỉ trích 1 bài của 1 báo khác và gi Đây ạ! thì tự dưng đồng chí Mạnh này vào bảo em là "suy nghĩ ngắn, ăn thêm gạo vào" như cụ đã thấy. Mịa nó chứ, e chưa nói câu nào đến cái xe chứ đừng nói đến tông ty họ hàng nhà nó mà nó đã chửi e, bực e mới nói lại mấy câu như cụ thấy
Thôi trẻ trâu cụ chấp làm gì, giờ trẻ trâu nhiều lắm,

Phucyenxanh

Xe điện
Cụ ko mua Toy sao phải dựa vào cái thèng đóa
Cháu ko bao giờ mua Toy vì hãng Toy ko coi Vịt ta ra gì
Xe thì chả có gì mừ bán giá trên giời

ChungNN

Xe đạp
Đuổi sao đc cụ. Facebook là trang cá nhân người ta Mjnh ko đuổi đc ạ
Cụ chủ thớt, mình ko biết full chat thế nào. Nhưng cũng xin chia bực cùng cụ, may mình mới mua Toyoa Thanh Xuân và ko bị ấm ức gì.
Mình nghĩ cần chứng thực toàn bộ nội dung chat với quản lý. Nếu đúng sự thật mà quản lý Toyota HD hay Toyota Việt Nam ko làm tới bến thì không ai nghĩ là sau sẽ không gặp thành phần kiểu này ở Toyota HD hay còn rộng hơn. Không thể đổ lỗi cho mới làm, vì theo quy trình NV đều đc đào tạo trước khi làm việc chính thức.
Chuyên nghiệp phải từ việc nhỏ chở đi mới dc gọi là PRO.

ChungNN

Xe đạp
Em chính là Tờ Rung ạ, định không viết gì mà cụ chủ cho vào đây

Dạ em là Tờ Rung trong cái Face cụ chủ nêu ạ, đc Mạnh kia tự nhiện chửi e
Dù gì thì là NV Toyota mà chửi khách hàng là éo đc. Bạn vẫn có lựa chọn cho riêng mình mà, 1 là éo mua chỗ đấy nữa, 2 là éo mua Toyota nữa. Nhưng chê xe Toy là không thoả đáng, mỗi người mua xe đều có tính toán cho riêng mình. Trong chat có bạn bảo "những người mua Toy là ..." cũng ko ổn. Vì bạn mua xe gì thì cũng gặp người chửi hãng đó thôi.

9630

Xe tăng
Dù gì thì là NV Toyota mà chửi khách hàng là éo đc. Bạn vẫn có lựa chọn cho riêng mình mà, 1 là éo mua chỗ đấy nữa, 2 là éo mua Toyota nữa. Nhưng chê xe Toy là không thoả đáng, mỗi người mua xe đều có tính toán cho riêng mình. Trong chat có bạn bảo "những người mua Toy là ..." cũng ko ổn. Vì bạn mua xe gì thì cũng gặp người chửi hãng đó thôi.
Em có nhu cầu mua xe toyota đâu, mà e cũng không có câu nào chỉ trích những người mua Toy ạ....chắc cụ đọc nhầm

gld

Xe điện
Sale của hãng nào cũng vậy mà, có ng này ng kia, e cũng gặp sale TOY mấy lần mua xe của nó mình là khách hàng mà cứ đi xin, qd k mua nữa đi xe hãng khác

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cụ rất điềm đạm trong cách nói chuyện, nhưng đâu chẳng có sâu cụ. Mình lựa chọn xe theo sở thích khả năng của mình đâu phải vì một con sâu mà tuyên bố vậy :)) sắp tới toy nó cho con camry xuống 700tr cụ có bị hố không :)

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
sale thì cũng có sale này sale kia, kể cả sale tốt nhưng lúc đang ức chế căng thẳng thì cũng có thể mất kiểm soát. Sale mà nói dc ra những câu trên thì đó là sale không phù hợp bán những mặt hàng giá trị cao. Bán mấy cái đồ giá trị cao này phải nhịn, nịnh, chiều... chứ nhìn người phán hay đoán mò người ta có xe hay ko có xe để đánh giá độ khôn ngu thì đúng là sale vứt đi

Khôn ngu ko được đánh giá bằng có xe, người có xe chỉ là người có tiền hơn mà thôi. :)) Em cũng ko mua Toy nữa nhưng lý do đơn giản là vì Toy đắt mà ko làm mình sướng khi dùng :D chứ sale dốt thì mình chọn Showroom khác, thiếu gì đâu ;)) trăm người mua vạn người bán, còn ối sale cần số hầu cụ cả massage ý chứ :v

Kiện Vinh 8799

Xe tải
Cá biệt thôi cụ ah. Chấp gì loại này :))))

dungdat89

Xe máy

Em chỉ nói thêm thế này rồi dừng ạ
Cụ quả là người điềm đạm và sâu sắc, nói chuyện có lý, có tình. Cụ cứ dừng lại ở đây để mọi người đọc sẽ phán xét và tẩy chay cá nhân nó. Còn Đại lý nơi nó làm sẽ biết phải làm gì :)

cauberong

Xe hơi
Ngắm dung nhan ông Sale này đầu hơi "nhọn" nghi dính muỗi zika cụ chủ thớt ạ :D

dungdat89

Xe máy
Giờ trên fb nhiều người thích nói móc nhau thế nhỉ? Nhiều chú trẻ trâu thích khoe mẽ mình có tiền, nhưng tiền có phải tự kiếm được éo đâu mà tự hào. Nhiều chú thì nói 1 2 câu là phán xét, dùng ngôn từ như láo, tuổi thì ít hơn, chưa có vị trí gì trong xã hội, chưa làm được gì... Thế nhưng lúc nào cũng nghĩ não mình dài hơn não người khác.
Quan điểm em là giúp đỡ được người khác, mang lại giá trị cho người khác mới là đáng quý, đáng trân trọng. Tiền bạc, xe cộ chỉ làm thuận lợi hơn trong công việc và cuộc sống mà thôi.

MAYGO

Xe hơi
Thằng sale này nên đuổi khỏi hệ thống cho nó trong sạch. Nó bán xe chắc gì đã có xe mà coi thường người khác trong khi cơm của nó ăn do người khác mang lại. Để mình ý kiến với giám đốc nó