[Funland] Không biết giao tiếp

starsn

Xe điện
Chồng em tướng tá ổn, bạn bè em khen đẹp trai, dân công nghệ, hiền lành chịu khó, trụ cột kiếm tiền chính, yêu vợ thương con.

Tuy nhiên, có 1 điểm mà em rất buồn là chồng em Không biết giao tiếp. Giao tiếp với vợ con thì rất thoải mái, nói nhiều. vui tính. Nhưng cứ đi ra ngoài thì ngược lại.

Không biết giao tiếp chứ không phải là ít nói đâu ạ. Nhưng Chồng em là combo vừa ít nói vừa không biết cách giao tiếp, kỹ năng giao tiếp căn bản gần như không có.

Nói chuyện với người khác thì cứ cúi cúi mặt, né tránh ánh mắt người khác nhìn mặt mình. Nói chung là thể hiện rất kém cỏi và thiếu tự tin. Đi đâu thì cũng không biết cách chủ động gợi chuyện, toàn ai hỏi gì trả lời nấy, không thì ngồi im. Nhiều khi em rất ngại đưa cùng đi đâu vì cái tính đó.

Bệnh này có chữa được ko các cụ mợ? Chứ em là em sợ nó là bản tính rồi. Mà cứ như này em thật khó phát triển trong công việc cũng như các mối quan hệ khác các cụ mợ ah.
Chồng em cũng IT, bạn ấy nói IT đúng là có nhiều người như mợ kể. Bạn nhà em giao tiếp bt nhưng bệnh còn nặng hơn một bậc, không thích gặp người lạ luôn (trừ khi có việc gì), chồng mợ ít nhất còn chịu đi gặp :)

Như chồng mợ cho đi học đa cấp 2-3 tháng là thêm nhiều kỹ năng tốt lắm ấy mợ :D

TRINHNX72

Xe tải
Đặc tính dân công nghệ là vậy đó...mợ ko thay đổi đc đâu, họ chỉ suy nghĩ về những vẫn đề đg làm trong đầu thôi còn bên ngoài mặc kệ.
Tuy thôi, dân CNTT chém gió thành bão đó cụ, chắc lệch sóng nên ck Thớt ko thèm nc cho phí lời thôi ;) ;)

E dẫn chứng luôn:

Tuy nhiên, có 1 điểm mà em rất buồn là chồng em Không biết giao tiếp. Giao tiếp với vợ con thì rất thoải mái, nói nhiều. vui tính. Nhưng cứ đi ra ngoài thì ngược lại.

Đi đâu thì cũng không biết cách chủ động gợi chuyện, toàn ai hỏi gì trả lời nấy, không thì ngồi im. ==> hỏi vớ va vớ vẩn thi người ta trả lời cho là may roài

Chung quy là chủ Thớt chưa hiều ck minh

Chỉnh sửa cuối:

Ngọc Mi Lan

Xe tải
Mợ gửi cái thớt này cho chồng đọc đi

Diễm.

Xe tải
Chồng em cũng IT, bạn ấy nói IT đúng là có nhiều người như mợ kể. Bạn nhà em giao tiếp bt nhưng bệnh còn nặng hơn một bậc, không thích gặp người lạ luôn (trừ khi có việc gì), chồng mợ ít nhất còn chịu đi gặp :)

Như chồng mợ cho đi học đa cấp 2-3 tháng là thêm nhiều kỹ năng tốt lắm ấy mợ :D
Em rủ mãi mới đi đó mợ. Chứ cũng k thích đi gặp người lạ đâu.Vì chắc k biết nói gì

MaxCare

Xe hơi
Em rủ mãi mới đi đó mợ. Chứ cũng k thích đi gặp người lạ đâu.Vì chắc k biết nói gì
Nếu mợ muốn ck đi gặp ng lạ thì nên giải thích sơ bộ mục đích là gì. Xin hỏi vk ck mợ năm nay tầm U5x hay u4x

nickky

Xe hơi
Mợ cứ xin cho ck vào làm Bộ TTTT đúng chuyên ngành IT một năm sau chả chém gió như bão, nói không thành có, nói có thành không ngay :)

nguoimang

Xe buýt
Dậy nó giao tiếp giỏi lại ngon trai kiếm tiền tốt mai lại lên đây hỏi kinh nghiệm ngăn nó đi đong gái. Đúng là cầm vàng trong tay mà không biết

Láu

Xe container
Đúng ngày thần tài thì Vợ em được thông báo cho nghỉ việc. Sau 4 năm rưỡi gắn bó làm việc cho công ty đùng cái cho nghỉ.
Nhìn vợ buồn mà mình buồn theo... cố khuyên mà sao khó nói quá.

Vợ em lại giao tiếp XH kém nữa. Giờ không biết làm sao...:(
Qua cơn mưa trời lại sáng cụ ạ, hy vọng gấu nhà cụ sẽ sớm tìm đc công việc mới

Tạ Thuật

Xe đạp
Em có cô bạn gái cũ suy nghĩ giống mợ. Lâu lâu nghĩ lại thấy thật may vì đã chia tay.

red_dragon88

Xe buýt
Tưởng gì to tát, yêu vợ thương con, trụ cột cho gia đình là đc rồi mợ. Nếu chồng mợ kém giao tiếp vậy sao hồi trc lại quen và tán đc mợ.

red_dragon88

Xe buýt
- Do giao tiếp kém và ko ham chơi bời nhậu nhẹt nên ck em k có nhiều bạn bè cụ ạ. Có mấy người bạn hồi ĐH thôi chứ ko thấy có bạn cấp 3 gì.
- Chồng e mặt mũi rất ngay thẳng và hiền lành. Ấn tượng người khác dành. Mặt cực hiền và phúc hậu. - Cúi xuống vid thiếu tự tin chứ ko phải vì lấm lét như các cụ nghĩ. Ck em ăn nói chậm rải thôi.
- Bố mẹ em và ck em ngồi nc rồi nhưng vẫn nhìn nhau, chỉ khi nào bố em nhìn mặt ck em thì ck em lại nhìn di chỗ khác :D
- Em lấy chồng em vì những đức tính khác trừ điểm này.
Em cũng nhiều điểm giống chồng mợ, chỉ khác là trc kia em nói chuyện hay nhìn thẳng vào mắt người khác thì đối phương lại lúng túng nên từ đó trở đi em dần ít nhìn thẳng vào đối tác, chỉ nhìn một lúc ngắn. Với phụ huynh em cũng ít khi nhìn thẳng vì cũng dễ gây cảm giác căng thẳng. Nên mợ xem chưa chắc chồng mợ thiếu tự tin đâu, nói chung vấn đề này không lớn.

trungpham666

Xe tải
Giao tiếp đó mợ. Nhưng rồi mợ sẽ phải đi theo giữ chồng suốt ngày cho mà xem. Đẹp zai, giao tiếp giỏi, lại thêm lãng mạn nữa thì ôi thôi thôi.

Diễm.

Xe tải
Nếu mợ muốn ck đi gặp ng lạ thì nên giải thích sơ bộ mục đích là gì. Xin hỏi vk ck mợ năm nay tầm U5x hay u4x
Thì ý em là, muốn ck tự tin giao tiếp, để sau này còn rất nhiều điều cần đến. Ví dụ như họp phụ huynh trao đổi với cô giáo vấn đề cho con, hay bất cứ cuộc họp nào em cần ck em đứng ra trao đổi nói chuyện. Ck em 30 cụ nhé