[Funland] Không biết Huế giờ đã khác chưa?

Hello VN

Xe buýt
Em thì lâu lắm rồi mới đến Huế . Bữa đầu tiên là đi ăn bún bò giò heo ,hỏi lễ tân chỉ ra quán ( quên mẹ tên rồi ) .Ra đến nơi thì có 2 hàng liền nhau ,thấy có xe chở khách du lịch đỗ cho khách xuống ăn nên cả 2 hàng rất đông khách . Vừa bê bát bún lên chưa kịp ăn thì tiếng chửi nhau ầm ĩ của 2 quán vì tranh giành khách của nhau .Dù khách ăn đông và đủ loại mầu da vàng ,đen ,trắng nhưng 2 chủ quán vẫn vừa vén váy vừa nhẩy xếch lên chửi nhau rất thô tục với cái giọng huệ .Bún bò thì có cái cục bò viên to bằng nắm tay người nhớn ăn chán ngắt .Túm lại vẫn là sầu cố đô .

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Xem như không may thôi chứ ở KS 1 lần rồi đánh giá cả một xứ Huế thì ... thần kỳ quá. Em khuyên chủ thớt nhà ở đâu thì ở yên đó đừng bao giờ vào KS nhé, kẻo lại không may thì phải bỏ xứ đi luôn :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Xem như không may thôi chứ ở KS 1 lần rồi đánh giá cả một xứ Huế thì ... thần kỳ quá. Em khuyên chủ thớt nhà ở đâu thì ở yên đó đừng bao giờ vào KS nhé, kẻo lại không may thì phải bỏ xứ đi luôn :))
Cụ ý bảo có 1 seri chuyện cơ. Yên cho em hóng đã nào :D.

Trần Trụi

Xe tải
Vui lòng đọc cả bài và đọc hết, nếu không đủ thời gian hoặc thấy quá khó nhớ, khó hiểu có thể nhờ người tóm tắt giúp :D Nếu k nhờ được ai thì mình sẵn sàng giúp bác.
Trước khi nêu lên quan điểm cá nhân (comment) thì cần hiểu rõ thứ mình định nói, hiểu rõ câu chuyện đang định tham gia. Lớn rồi.
À, không nên công kích cá nhân nữa :D

Dở người

Xe điện
Huế mơ Huế mộng, Huế dễ giộng, Huế khó ưa
Huế mộng Huế mơ, ngó lơ Huế quơ đôi dép...
Còn nhiều câu mô tả tính cách dân cố đô.
Nói chung là chẳng thương mến gì lắm đâu.

JCory

Xe hơi
Mời cụ phân tích sự trẻ trâu, nói cần có chứng, có lý.
Lớn rồi tư duy mạch lạc lên :D
Thứ nhất là cụ gặp có 1 em lễ tân nhưng lại đánh giá cả Thành phố
Thứ 2 là cụ đi đã 10 năm, quá lâu rồi
Cụ đi thử lại lần 2 tự mình cảm nhận xem thế nào :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vui lòng đọc cả bài và đọc hết, nếu không đủ thời gian hoặc thấy quá khó nhớ, khó hiểu có thể nhờ người tóm tắt giúp :D Nếu k nhờ được ai thì mình sẵn sàng giúp bác.
Trước khi nêu lên quan điểm cá nhân (comment) thì cần hiểu rõ thứ mình định nói, hiểu rõ câu chuyện đang định tham gia. Lớn rồi.
À, không nên công kích cá nhân nữa :D
Cụ đang công kích cá nhân đấy, em nêu quan điểm cá nhân khi đọc nội dung thớt nhưng không muốn tranh cãi với cụ nên không quote còm mà cụ không hiểu à? :))

Trần Trụi

Xe tải
Thứ nhất là cụ gặp có 1 em lễ tân nhưng lại đánh giá cả Thành phố
Thứ 2 là cụ đi đã 10 năm, quá lâu rồi
Cụ đi thử lại lần 2 tự mình cảm nhận xem thế nào :)
Cụ chỉ (trích dẫn) giúp đoạn nào mình đánh giá cả thành phố qua 1 lễ tân?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cụ chỉ (trích dẫn) giúp đoạn nào mình đánh giá cả thành phố qua 1 lễ tân?
Đây :

Đây là một trong những trải nghiệm rất tệ của em khi đi du lịch Huế, và em đưa ra qđ sẽ không bao giờ "Trở lại Huế xưa" nữa (với các cụ chưa đi giờ vẫn nên đến thăm một/vài lần, dù sao Huế cũng từng là Cố đô, cũng có nhiều danh thắng).

Oan không? :))

Trần Trụi

Xe tải
Đây :

Đây là một trong những trải nghiệm rất tệ của em khi đi du lịch Huế, và em đưa ra qđ sẽ không bao giờ "Trở lại Huế xưa" nữa (với các cụ chưa đi giờ vẫn nên đến thăm một/vài lần, dù sao Huế cũng từng là Cố đô, cũng có nhiều danh thắng).

Oan không? :))
Đây là quyết định cá nhân, vì 2 lý do:
1. Đã đi đủ những thứ không có gì thay đổi (các danh thắng, di tích)
2. Chỉ hạn chế ở việc đi chơi (vì k thích thì không chơi đơn giản thế thôi), còn vì công việc thì k hạn hạn chế vào Huế.
Có gì là Oan hay không Oan, thêm nữa mình cũng đi khá nhiều nơi, nên buộc phải ở nhiều khách sạn, nên k làm theo lời khuyên của cụ được. Vì không làm theo được, nên xem ra cụ khuyên trái tai, vì cụ khuyên trái tai nên mình đọc kỹ lại xem cụ viết gì và muốn khuyên gì, sau đó thì mình gửi lại ý kiến cho cụ :D

JCory

Xe hơi
Nếu cụ muốn em hiểu theo ý cụ thì cụ phải ghi rõ: Không biết em lễ tân A tại khách sạn B của TP Huế cách đây 10 năm có khác xưa? cụ nhé

Kỷ niệm buồn của em là quên điện thoại tren xe mà lái xe ko cho nhận lại, hãng Mai Linh năm 2006

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đây là quyết định cá nhân, vì 2 lý do:
1. Đã đi đủ những thứ không có gì thay đổi (các danh thắng, di tích)
2. Chỉ hạn chế ở việc đi chơi (vì k thích thì không chơi đơn giản thế thôi), còn vì công việc thì k hạn hạn chế vào Huế.
Có gì là Oan hay không Oan, thêm nữa mình cũng đi khá nhiều nơi, nên buộc phải ở nhiều khách sạn, nên k làm theo lời khuyên của cụ được. Vì không làm theo được, nên xem ra cụ khuyên trái tai, vì cụ khuyên trái tai nên mình đọc kỹ lại xem cụ viết gì và muốn khuyên gì, sau đó thì mình gửi lại ý kiến cho cụ :D
Cụ nghiêm túc thì em cũng nghiêm túc, khi đọc còm đầu của cụ em cũng thấy rất trái tai :

Thứ nhất: cụ gọi người khác là hạ đẳng

Thứ hai:
Có khác là khác kiểu chơi
Ta chơi lịch sự, Huế chơi hơi lầy

Trần Trụi

Xe tải
Nếu cụ muốn em hiểu theo ý cụ thì cụ phải ghi rõ: Không biết em lễ tân A tại khách sạn B của TP Huế cách đây 10 năm có khác xưa? cụ nhé
Mình không đủ năng lực để
Cụ nghiêm túc thì em cũng nghiêm túc, khi đọc còm đầu của cụ em cũng thấy rất trái tai :

Thứ nhất: cụ gọi người khác là hạ đẳng

Thứ hai:
Có khác là khác kiểu chơi
Ta chơi lịch sự, Huế chơi hơi lầy
1. Hành động của thằng Tây đấy là Hạ đẳng dưới mọi góc nhìn, của mọi con người được coi là có giáo dục: không chào hỏi, không xin phép, không xin lỗi và cảm ơn khi vào nơi cư trú của người khác (đã được bảo hộ bởi pháp luật kể từ khi tôi gửi lại cmt và đặt phòng, sau đó trả $ thuê).
2. Câu chế cuối tôi có phần quá đà, tuy nhiên đã có xin lỗi ở ngay vị trí đó.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mình không đủ năng lực để

1. Hành động của thằng Tây đấy là Hạ đẳng dưới mọi góc nhìn, của mọi con người được coi là có giáo dục: không chào hỏi, không xin phép, không xin lỗi và cảm ơn khi vào nơi cư trú của người khác (đã được bảo hộ bởi pháp luật kể từ khi tôi gửi lại cmt và đặt phòng, sau đó trả $ thuê).
2. Câu chế cuối tôi có phần quá đà, tuy nhiên đã có xin lỗi ở ngay vị trí đó.
Còm cuối với cụ, cũ vẫn liên tục gọi người khác là "thằng" thì có giáo dục như thế nào đã rõ còn việc cụ nhận định về ông Tây em chưa thấy rõ lắm vì theo chính cụ kể thì tiếp tân gọi cụ mở cửa phòng chứ không phải ông kia :))

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào vào mưa mới biết thế nào là bun thúi ruột.
Nó cứ liu diu, không to không nhỏ. Cả ngày cả đêm. Không đi đâu đc.
Mấy em Huệ zin tâm sự chỉ biết gật. Hiểu chít liền.
Lão nào khỏe vổ huệ đúng mùa mưa kiểu gì về gấu cũng 2 vạch.

apiz

Xe tải
E cũng có trải nghiệm ko tốt với xứ Huế. Giá cả dùng gì cũng đắt đỏ và thái độ phục vụ ko tốt như bên Đà Nẵng trở xuống.
Cách nhau có 1 con đèo thôi mà phong cách làm du lịch phân biệt dc rõ 2 miền luôn. E đi cách đây 3 năm với thằng e họ, nói trêu nó là xứ của các vua nên xài toàn lượng vàng chứ ko xài tiền lẻ như dân thường ;))