[Funland] Không cho bạn bè mượn xe ô tô có phải là người sống ích kỷ?

Đầu xù

Xe tải
Em cũng có quan điểm không cho ai mượn xe cả, càng bạn bè càng không cho mượn. Thôi thì mang tính keo bẩn tý nhưng mà đỡ được nhiều chuyện. Nhẹ đầu :)

khanhnguyen09

Xe container
Hãi nhất mấy ông/bà không có xe nhưng có bằng lái. Dăm tháng mới đi 1 lần mượn xe.
Chuẩn cụ, e có bà chị họ mượn nhưng chồng lái, mà cũng nhiều tuổi rồi, nhiều khi nể bà chị vẫn cho mượn. Nhưng có 1 lần đi về chết điều hoà, một lần đều hoà chảy nước mát kém. Sau em cũng từ chối khéo, mặc dù mình cũng ko tiếc gì bà chị.

Laoba

Xe điện
Mẹ khỉ! Cái thằng kia ko biết ngượng lại còn đặt điều nói xấu, đời zai mà éo có nổi tiền mua cái xe đi mượn e nó éo cho mượn lại nói xấu? Cụ nghĩ éo gì cái thằng tư cách rẻ mạt nghèo tiền nghèo cả nhân cách ấy.

thichrauxanh

Xe điện
Không hiểu vì lý do gì, xe oto để cho người dân đi lại an toàn trong thời tiết mưa gió lạnh giá, nắng cháy da thịt mà lại đánh thuế tiêu thụ đặc biệt
Ban đầu họ muốn bảo hộ nềnncoong nghiệp, sau ko những toang mà còn giết luôn cả điều kiện sống hiện đại. Cứ phải trâu bò, xe đạp, xe máy và văn hoá tiện cơ :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
em xe cỏ nên cũng không ngại cho mượn lắm, chỉ dặn dò lái cẩn thận, biết xem các loại đèn báo trên đồng hồ là được.
Tất nhiên trừ khi mình cần dùng xe thì không cho mượn. Phần đa cho mượn xong đều bị xước chỗ này chỗ kia, hay là phải chỉnh lại một số thứ như vị trí vô lăng…@@

thichrauxanh

Xe điện
Đúng luôn bác. Ông anh ruột em. Mượn 1 lần móp luôn xe
Ngày đầu tiên cầm bằng e lấy xe ô anh, ông hỏi có cần a kèm ko. E bảo ko cần. Rồi phi một mạch Tam Đảo tập đờ díp rồi về trả xe nguyên vẹn :D
Nói chung tùy ng tùy phản xạ. Càng rén thì xử lý càng ko chuẩn.
Nhưng giờ thì e lại đi rón rén, chán kiểu trẻ trâu dồi. Thậm chí bị chê là đi chậm, nhưng thật ra mình để lại 50% skill để tránh bọn đi ngờ u :D