[Camera] Không cho vượt, tạt đầu em nguy hiểm quá !

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Đường vắng teo cụ không cho vượt thì đúng là ức chế thật. Còn quả đấy chưa phải là tạt đầu đâu cụ. Người ta xi nhan chuyển làn đàng hoàng mà.
Làm gì có xi nhan cụ ơi, xem trên cam thế thôi, thực tế là một vụ trả thù cụ ạ. Một nửa xe là tạt ngay.

bimbim5656

Xe container
Suốt quãng đường 7km em bị thúc còi , nháy đèn và cuối cùng thêm một phát tạt đầu, dí phanh..........
Cụ cũng tai beo lắm cơ ạ, ai bẩu ng ta xin vượt mà ko cho. Chắc cụ chưa xem cờ nhíp Vios táng Morning vàng ở đường trên cao vài tháng trc roài. Em nói thật, em rất ghét mấy thằng lái chậm nhưng cứ thích đi vào làn trong cùng. Nếu là em, em cũng ...

NTT.C

Xe đạp
Nhường đường cho người khác khi có đủ điều kiện.
Nên có văn hóa hơn khi người khác xin vượt.

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Cụ cũng tai beo lắm cơ ạ, ai bẩu ng ta xin vượt mà ko cho. Chắc cụ chưa xem cờ nhíp Vios táng Morning vàng ở đường trên cao vài tháng trc roài. Em nói thật, em rất ghét mấy thằng lái chậm nhưng cứ thích đi vào làn trong cùng. Nếu là em, em cũng ...
Em đang đi nhanh rồi mà cụ :D thế nên nếu xin vượt phải thực hiện nhường, nếu không nguy cơ lớn tai nạn

mcuongico

Xe buýt
Em đưa lên không phải để quảng cáo ! Em có gian hàng rồi các cụ ạ. Em đưa lên để các cụ tham khảo thôi.

- Đường giới hạn tốc độ 60, em đang chạy 62
- Lịch sự còi xi nhan thì em cho vượt, em nhường đường , kiểu bóp còi ra lệnh, thúc em gây ức chế em không nhường đường, em đang đi nhanh, không phải đi chậm
- Tạt đầu em cũng không sợ, em chỉ gây ra tai nạn chứ em không sợ hành động này. Lúc nó vượt sang phải em biết kiểu gì nó cũng tạt đầu cố tình. Xem trên cam thì có khoảng cách thế thôi chứ lúc lái cũng khá nguy hiểm, nhưng e đã chuẩn bị trước.

Nếu là em, nếu em đang vội và xin vượt ở đường vắng này, chỉ cần 2 còi và 2 xinhan, lái xe không nhường, kể cả họ đang đi rất chậm, nên nhường.... thì em cũng sang làn phải và lướt. Đây tay này cố tình chơi em từ đầu, cứ đi sau đít bóp còi liên hồi, tầm 7km.
Cái phần in đậm em qoute lại mà đúng như cụ nói thì cụ cũng chưa tốt bụng rồi: cánh xe tải bọn e khi chạy trên đường nhỏ, có giới hạn tốc độ như thế này mà xe sau muốn vượt thì kéo xi nhan trái, kéo kính xuống, thò tay ra mà báo hiệu. Hoặc ở cung đường như cụ đang chạy trong cam thì xi nhan phải cho người ta vượt, khi vượt ngang thân xe thì hãy báo hiệu có giới hạn tốc độ bằng máy.
Cái phần in nghiêng, thì cụ phải trang bị thêm cả cam sau nữa để chứng minh nữa chứ, suốt một đoạn dài gần 2p chỉ nghe thấy tiếng gấu nhà cụ chứ có thấy tiếng còi nào đâu!

Phương Nga

Xe lăn
thôi thì tránh voi chả xấu mặt nào, cụ cứ nhường cho lành. Hôm em đi trên cầu Vĩnh Tuy (làn trái dành cho speed 50km/h), em đi đúng 50. Có cụ đi sau xe em rồi giơ điện thoại lên chụp choạch (lúc đó em tự dưng nhìn gương chiếu hậu trong xe), biết thể nào cũng có biến. Y như rằng ông ý quăng luôn ảnh lên fb của otofun bảo là em đi 30-35km/h gây cản trở giao thông. Thế là em bị ném hội đồng.

Cứ phải thông tin 2 chiều và biết lắng nghe/phân tích trước khi comment các cụ ạ :))

Phương Nga

Xe lăn
kể mà cụ Altis có lắp cái này là được nhường đường luôn đới :))

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=mNtJVofaI7o[/YOUTUBE]

tudcmo

Xe điện
cụ gặp xe tải xin đường như vậy chắc mệt đấy
Em đang đi nhanh rồi mà cụ :D thế nên nếu xin vượt phải thực hiện nhường, nếu không nguy cơ lớn tai nạn

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Tiên trách kỷ, hậu ko trách người ta đã, dù Altis hơi gấu

99A05558

Xe hơi
vãi cả đè đầu người ta 7km..................

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn

Em có xem cụ ạ, lúc đó em morning đi quá chậm, ông kia tạt đầu và đã bị xx gọi lên phạt nguội.

Em không bảo thủ đâu, tiêu đề em đã đặt là em không cho vượt là em cố tình chủ động, em cũng ko đi chậm hơn, các cụ nghe clip tiếng còi giúp em, để thông cảm cho em

Rio gavil

Xe hơi
Chắc tại đường vắng mát tay ga ^_^

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Cái phần in đậm em qoute lại mà đúng như cụ nói thì cụ cũng chưa tốt bụng rồi: cánh xe tải bọn e khi chạy trên đường nhỏ, có giới hạn tốc độ như thế này mà xe sau muốn vượt thì kéo xi nhan trái, kéo kính xuống, thò tay ra mà báo hiệu. Hoặc ở cung đường như cụ đang chạy trong cam thì xi nhan phải cho người ta vượt, khi vượt ngang thân xe thì hãy báo hiệu có giới hạn tốc độ bằng máy.
Cái phần in nghiêng, thì cụ phải trang bị thêm cả cam sau nữa để chứng minh nữa chứ, suốt một đoạn dài gần 2p chỉ nghe thấy tiếng gấu nhà cụ chứ có thấy tiếng còi nào đâu!

Cụ nghe lại đi ạ, có tiếng còi rất nhiều cụ ạ

phananhhuy

Xe hơi
Tại sao 7km, đường vắng mà cụ không cho vượt. Cụ kia sao không vượt làn phải, cả hai cụ bằng nhau

Welovetolove

Xe hơi
Em là em nhường đường cho người ta ạ, lần trước em đi đường 5 nhiều cụ ko nhường nên em cũg toàn phải vượt trong giống cụ này.

Thuanchay

Xe hơi
Về nguyên tắc , người ta đã xin vượt mà bên phải cụ ko vướng thì cụ phải nhường cho người ta vượt cụ ạ. Quá tốc độ thì người ta chịu cụ nhé , cụ bị tạt như thế là còn may đấy , CỤ cứ thử gặp mấy cụ lái congtenner xem ...............ko lành như thế đâu cụ ạ

gatrong69

Xe hơi
Em đưa lên không phải để quảng cáo ! Em có gian hàng rồi các cụ ạ. Em đưa lên để các cụ tham khảo thôi.

- Đường giới hạn tốc độ 60, em đang chạy 62
- Lịch sự còi xi nhan thì em cho vượt, em nhường đường , kiểu bóp còi ra lệnh, thúc em gây ức chế em không nhường đường, em đang đi nhanh, không phải đi chậm
- Tạt đầu em cũng không sợ, em chỉ gây ra tai nạn chứ em không sợ hành động này. Lúc nó vượt sang phải em biết kiểu gì nó cũng tạt đầu cố tình. Xem trên cam thì có khoảng cách thế thôi chứ lúc lái cũng khá nguy hiểm, nhưng e đã chuẩn bị trước.

Nếu là em, nếu em đang vội và xin vượt ở đường vắng này, chỉ cần 2 còi và 2 xinhan, lái xe không nhường, kể cả họ đang đi rất chậm, nên nhường.... thì em cũng sang làn phải và lướt. Đây tay này cố tình chơi em từ đầu, cứ đi sau đít bóp còi liên hồi, tầm 7km.

E nói lại em đưa lên để các cụ gặp trường hợp này thì nên nhường hoặc không nhường để tránh phiền phức , chắc sẽ gặp nhiều trên đường.
Đi xe kiểu như cụ thì giao thông Vn còn tắc và tai nạn dài dài.

Rio gavil

Xe hơi
nói chung là 2 cụ đi ngang như nhau rồi..cụ ra đường 5 gặp mấy bác Công ngáo thuốc xem :3

Esse blue

Xe tải
Cụ cho em xin cờ nhíp với.
Mà đường cụ chủ đi là đường 5, tối đa 80km/h chứ có phải 60 đâu nhỉ? Theo em thì đường rộng, tầm nhìn thoáng, không chướng ngại vật thì cụ rất nên nhường đường cho người ta. Một điều nhịn là chín điều lành, lái xe mình nên thế cụ ạ.