[Camera] Không cho vượt, tạt đầu em nguy hiểm quá !

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
E thì thấy nhiều thằng đi cái kiểu giẻ dách. Đường thì vạch liền cứ sinhan đòi vượt trái. Trong khi nếu thích đi thì vượt m ẹ phải đi . E đi đường xin vượt mà ko cho vượt là thôi em vượt phải cho nó nhanh

lhduong2002

Xe tăng
Quãng này là quãng Quán gỏi thì phải, cụ gặp phải bác này thế là hiền rồi. Em ko nhìn thấy tốc độ trên cam của cụ, quãng này Max 80Km mà. Chắc bác kia cũng bị dính lỗi vượt phải của CA Hải dương rồi thì mới đi sau cụ 7km, em nói thật nếu bình thường bọn em gọi bác là " CHIM MỒI " đó và qua đoạn này hay có các chú xxx đứng lắm.

Hoaimong

Xe buýt
Tại sao các lái xe cứ lý luận là làn phải vắng thì xi nhan sang đấy mà vượt nhỉ. Câu thuộc nằm lòng là vượt bên trái. Đó là ý thức và tạo thành thói quen. Ai cũng vượt làn phải rồi sẽ có ngày thành thói quen vượt phải kể cả không có hai làn. Tuy chủ thớt đi đủ tốc độ cũng không đồng nghĩa với việc không cần nhường đường vì đó thể hiện văn hóa giao thông.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Tình huống này em ủng hộ cụ. nhiều bạn lái xe (có khi chưa lái bao giờ cũng vào comment như đúng rồi). Ở trường hợp của cụ là đang đi đúng tốc độ max cho phép mà xe khác đòi vượt là sai lè, ông vựot sai thì ông tự tìm cách sai của ông mà đi, tôi đi đúng thì ông không có quyền gây sự với tôi. đằng này như cụ chủ nói muốn gây với cụ chủ, còi pha vung vít trong khi làn trong thoải mái thì không vượt. cụ chủ tức là tức cái thái độ của ông kia, đi đường đã kém luật rồi còn vớ vẩn.
P/s: nhưng cá nhân em thì lần sau cụ chủ nên nhường, không dây với mứt vì trên xe cụ em thấy hình như có cả gia đình vô giá của cụ, an toàn cho gia đình là trên hết cụ ạ, chấp làm gì. em rút ra bài học đáy sau nhiều năm ngồi sau tay lái cụ ạ.
hQUOTE=turnviet;22650006]Em đưa lên không phải để quảng cáo ! Em có gian hàng rồi các cụ ạ. Em đưa lên để các cụ tham khảo thôi.

- Đường giới hạn tốc độ 60, em đang chạy 62
- Lịch sự còi xi nhan thì em cho vượt, em nhường đường , kiểu bóp còi ra lệnh, thúc em gây ức chế em không nhường đường, em đang đi nhanh, không phải đi chậm
- Tạt đầu em cũng không sợ, em chỉ gây ra tai nạn chứ em không sợ hành động này. Lúc nó vượt sang phải em biết kiểu gì nó cũng tạt đầu cố tình. Xem trên cam thì có khoảng cách thế thôi chứ lúc lái cũng khá nguy hiểm, nhưng e đã chuẩn bị trước.

Nếu là em, nếu em đang vội và xin vượt ở đường vắng này, chỉ cần 2 còi và 2 xinhan, lái xe không nhường, kể cả họ đang đi rất chậm, nên nhường.... thì em cũng sang làn phải và lướt. Đây tay này cố tình chơi em từ đầu, cứ đi sau *** bóp còi liên hồi, tầm 7km.

E nói lại em đưa lên để các cụ gặp trường hợp này thì nên nhường hoặc không nhường để tránh phiền phức , chắc sẽ gặp nhiều trên đường.[/QUOTE]

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tình huống này em ủng hộ cụ. nhiều bạn lái xe (có khi chưa lái bao giờ cũng vào comment như đúng rồi). Ở trường hợp của cụ là đang đi đúng tốc độ max cho phép mà xe khác đòi vượt là sai lè, ông vựot sai thì ông tự tìm cách sai của ông mà đi, tôi đi đúng thì ông không có quyền gây sự với tôi. đằng này như cụ chủ nói muốn gây với cụ chủ, còi pha vung vít trong khi làn trong thoải mái thì không vượt. cụ chủ tức là tức cái thái độ của ông kia, đi đường đã kém luật rồi còn vớ vẩn.
P/s: nhưng cá nhân em thì lần sau cụ chủ nên nhường, không dây với mứt vì trên xe cụ em thấy hình như có cả gia đình vô giá của cụ, an toàn cho gia đình là trên hết cụ ạ, chấp làm gì. em rút ra bài học đáy sau nhiều năm ngồi sau tay lái cụ ạ.
hQUOTE=turnviet;22650006]Em đưa lên không phải để quảng cáo ! Em có gian hàng rồi các cụ ạ. Em đưa lên để các cụ tham khảo thôi.

- Lịch sự còi xi nhan thì em cho vượt, em nhường đường , kiểu bóp còi ra lệnh, thúc em gây ức chế em không nhường đường, em đang đi nhanh, không phải đi chậm
- Tạt đầu em cũng không sợ, em chỉ gây ra tai nạn chứ em không sợ hành động này. Lúc nó vượt sang phải em biết kiểu gì nó cũng tạt đầu cố tình. Xem trên cam thì có khoảng cách thế thôi chứ lúc lái cũng khá nguy hiểm, nhưng e đã chuẩn bị trước.

Nếu là em, nếu em đang vội và xin vượt ở đường vắng này, chỉ cần 2 còi và 2 xinhan, lái xe không nhường, kể cả họ đang đi rất chậm, nên nhường.... thì em cũng sang làn phải và lướt. Đây tay này cố tình chơi em từ đầu, cứ đi sau *** bóp còi liên hồi, tầm 7km.

E nói lại em đưa lên để các cụ gặp trường hợp này thì nên nhường hoặc không nhường để tránh phiền phức , chắc sẽ gặp nhiều trên đường.
[/QUOTE]

Cụ đã không hiểu luật rồi còn tỏ ra nguy hiểm, vãi.

newcarens2011

Xe tải
Em đưa lên không phải để quảng cáo ! Em có gian hàng rồi các cụ ạ. Em đưa lên để các cụ tham khảo thôi.

E nói lại em đưa lên để các cụ gặp trường hợp này thì nên nhường hoặc không nhường để tránh phiền phức , chắc sẽ gặp nhiều trên đường.
Em ứ phân biệt được kiểu còi như cụ chủ, cụ tài thật :21::21: cụ chạy đường 5 này mà đằng sau cụ là Công thì em dự rằng cụ chả dám đi như với cụ Altis

mobilee84

Xe tải
E k đồng ý cách cụ hành sử ,như e k cho vượt thì e bật xi nhanh trái cho họ vượt ,lxe căng thẳng lắm mà :D

hoangminh3B

Xe tăng
Một sự nhịn, chín sự lành cụ ơi

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Gạch đá cũng nhiều rồi, em hiểu hết ý các cụ nói, riêng nhiều cụ nói " Tạt như này còn nhẹ..." em cho là chém gió. Cả đời lái xe chắc các cụ gặp đầy trường hợp như em nhưng éo dám tạt đầu. Nhưng mà nói vui thôi, anh em gạch đá em nhận cả, thêm kinh nghiệm thôi.

Riêng về còi, các cụ nói không phân biệt được tiếng còi, vớ vẩn. Em thề là hôm đó nếu xe em đi không có trẻ con và phụ nữ em không cho vượt phải luôn chứ đừng nói vượt trái, ra sao thì ra, ông ta ức chế em cũng rất ức chế. E chưa bao giờ bấm còi như lái xe Altis sau xe em , chưa bao giờ... luôn.

Em có một điểm nhầm như sau :

- Đoạn này vận tốc 80km chứ không phải 60 như Vietmap báo
- Không nhanh chóng tuân lệnh từ tiếng còi đầu tiên, phải sang phải để cho họ vượt

Em ức chế phát tiếp theo là Tạt đầu, đối với lái xe Altis và nhiều các cụ bình luận ở đây thì lý do là do em không cho vượt. Kể cả em không cho vượt thì cũng không nên có hành động nguy hiểm này. Em chưa bao giờ thể hiện việc như thế này hoặc tương tự đối với các trường hợp em ức chế.
Chỉ vì em nghĩ em đang chạy đúng tốc độ rồi + Còi inh ỏi....... nên em lỳ nhất định không cho vượt.

Các cụ ủng hộ việc tạt đầu em ghĩ là không nên, vì có thể xảy ra thương vong và vượt lên ép lại ảnh hưởng đôi bên và người đi đường khác cũng như hành khách trên xe.

Thôi chúc các cụ ngủ ngon ạ !

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Nói như nhiều cụ trên này thì em có lỗi nhiều hơn. Còn em nghĩ là hòa. Vì không cho vượt nên bị tạt đầu :D

ThanhTuấn

Xe tải
Em đưa lên không phải để quảng cáo ! Em có gian hàng rồi các cụ ạ. Em đưa lên để các cụ tham khảo thôi.

đường 5 em thấy chỉ có giới hạn tốc độ 50 với 80, biển 60 mới cắm à?, rõ ràng cụ sai hoàn toàn làm cho tên kia cũng sai theo, người ta còi xi nhan xin vượt thì nhường cho nó lên cho lành, nhất là em thấy trong xe của cụ còn nghe thấy cả tiếng gấu và tiếng trẻ con, nhỡ chẳng may có chuyện gì xảy ra thì lúc đó cụ ân hận ko kịp, đi mình 1 còn được chứ, cụ làm như vậy rõ ràng là ko để ý đến những người thân của mình

hoangviet2992

Xe máy
Đi đường cũng phải có tí hợp tác. Đường vắng họ xin vượt theo em cụ chủ cũng nên cho vượt cả 2 cùng vui cụ cũng đỡ phải nhìn người ta đá đèn.

coolpix8700

Xe ngựa

Nếu là em, nếu em đang vội và xin vượt ở đường vắng này, chỉ cần 2 còi và 2 xinhan, lái xe không nhường, kể cả họ đang đi rất chậm, nên nhường.... thì em cũng sang làn phải và lướt. Đây tay này cố tình chơi em từ đầu, cứ đi sau đít bóp còi liên hồi, tầm 7km.
Dù cái đường 5 này xxx rất thích vin xe vượt phải, nhưng em thì chẳ­ng mất công làm như bác Altis kia vì nhà nước có hẳn 1 cái bộ là Bộ GD & ĐT!

kysingheo

Xe buýt
Gạch đá cũng nhiều rồi, em hiểu hết ý các cụ nói, riêng nhiều cụ nói " Tạt như này còn nhẹ..." em cho là chém gió. Cả đời lái xe chắc các cụ gặp đầy trường hợp như em nhưng éo dám tạt đầu. Nhưng mà nói vui thôi, anh em gạch đá em nhận cả, thêm kinh nghiệm thôi.

Riêng về còi, các cụ nói không phân biệt được tiếng còi, vớ vẩn. Em thề là hôm đó nếu xe em đi không có trẻ con và phụ nữ em không cho vượt phải luôn chứ đừng nói vượt trái, ra sao thì ra, ông ta ức chế em cũng rất ức chế. E chưa bao giờ bấm còi như lái xe Altis sau xe em , chưa bao giờ... luôn.

Em có một điểm nhầm như sau :

- Đoạn này vận tốc 80km chứ không phải 60 như Vietmap báo
- Không nhanh chóng tuân lệnh từ tiếng còi đầu tiên, phải sang phải để cho họ vượt

Em ức chế phát tiếp theo là Tạt đầu, đối với lái xe Altis và nhiều các cụ bình luận ở đây thì lý do là do em không cho vượt. Kể cả em không cho vượt thì cũng không nên có hành động nguy hiểm này. Em chưa bao giờ thể hiện việc như thế này hoặc tương tự đối với các trường hợp em ức chế.
Chỉ vì em nghĩ em đang chạy đúng tốc độ rồi + Còi inh ỏi....... nên em lỳ nhất định không cho vượt.

Các cụ ủng hộ việc tạt đầu em ghĩ là không nên, vì có thể xảy ra thương vong và vượt lên ép lại ảnh hưởng đôi bên và người đi đường khác cũng như hành khách trên xe.

Thôi chúc các cụ ngủ ngon ạ !
Cụ có mấy cái mạng mà cụ chơi lỳ với người ta thế. Đấy là nó cú nó tạt, chứ nó nổi điên nó phang ngang xe hoặc gặp đúng dân xã hội nó chặn xe cụ lại thì cụ tính sao. Cụ đừng nói với em là cụ chơi hết, cụ ko phải dạng vừa đâu nhé, cụ có nghe vua cũng thua thằng liều chưa, tốt nhân cụ đừng mang tính mang ra để đo độ chịu đựng của người khác. Thôi cụ rút kinh nghiệm đi, người khen người chê thì đã đành, ai cũng chê cụ thì cụ phải nghiêm túc kiểm điểm

Dongtimo

Xe hơi
Cụ chủ thớt đang đi trên QL 5 thuộc địa bàn xã Tân Trường Cẩm Giàng, tốc độ max 80km/h cụ nhé.
Cháu mà là altis cháu nghĩ cụ là chim mồi của xxx HD. Lần sau cụ nhường người ta cụ ạ! Cháu thì cháu còn hơn chứ ko như bác tài chạy altis đâu.

huancongtu

Xe tăng
Theo mô tả thì bác chủ e thấy hơi bảo thủ và cố chấp
Nói thật, 1 thời gian tính e cũng y như bác chủ. Nhưng đi nhiều mới ngộ ra rằng " Về nhà an toàn mới Hạnh Phúc "
Chứ hơn thua trên đường chả ai biết và cũng chả ai khen hay

ericfang9

Xe tải
cẩn thận với mấy tay cố tình tạt đầu này nha:
- hoặc là thằng máu liều
- hoặc thằng khôn ngoan có thừa + tay lái lụa. Vì khi xảy ra va chạm, đa số cứ ông nào đâm *** là vừa bị nặng hơn (máy móc xe ông ở capo đằng trước hết), lại vừa phải đền thằng đằng trước - CSGT thường ko thể phân biệt nổi.
Em có vài thiển ý như vậy

minhtuan74

Xe hơi
em là e cho vượt luôn!nhiều cụ sợ vượt trong lắm!

thinhquoc

Xe tải
Vãi! Cụ ép người ta vượt phải nếu xxx tóm thì sao.em nghĩ mỗi người nhường nhau một tý đỡ tức k?