[Camera] Không cho vượt, tạt đầu em nguy hiểm quá !

haingh1818

Xe hơi
Đường vắng mà, sao cụ chủ không cho vượt nhỉ ?:)
Cụ cứ đi như vậy chắc còn gặp thêm nhiều cụ Altis như này nữa :)
Em thấy cụ nói đúng đấy nhường tý có mất gi đâu cả hai cùng vui mà....

30F-1978

Xe tải
K biết cụ kinh doanh gì nhưng nếu là cam thì e ko mua vì ko có tốc độ trên video. Tình huống trên đường thì cụ bị ném đá nhiều rồi đấy ạ.

MOTOYA

Xe tăng
KHẢ NĂNG LÀ CỤ CHỦ THỚT CHẠY DƯỚI 80KM/H ÔNG ATITS THÚC CÒI XIN VƯỢT NHƯNG CỤ KHÔNG NHƯỜNG... THẾ NÊN EM NGHĨ CỤ CHỦ CHẮC LÀ SAI... HỜ HỜ

su_baongoc

Đi bộ
Góp ý cùng bác chủ, nếu mình đủ điều kiện cho vượt thì cho. khó khăn chi cái xinh nhan

PH-333

Xe đạp
Cẩn thận vẫn hơn bác ạ. chim lợn giờ nhiều lắm, ko những bẫy xe phía trước mà cả xe phía sau nữa.

Starmovies

Xe tăng
Em đi đường Rất ghét kiểu "bướng" như Cụ chủ, đường rộng, người ta đi cả 7km xin vượt cũng ko cho vượt lại còn này nọ, đã thế lại còn pót lên "khoe" hàng, Cụ tham gia Of lâu rồi mà "Văn hoá giao thông" kém quá

NMT220879

Xe tải
Em đưa lên không phải để quảng cáo ! Em có gian hàng rồi các cụ ạ. Em đưa lên để các cụ tham khảo thôi.

- Đường giới hạn tốc độ 60, em đang chạy 62
- Lịch sự còi xi nhan thì em cho vượt, em nhường đường , kiểu bóp còi ra lệnh, thúc em gây ức chế em không nhường đường, em đang đi nhanh, không phải đi chậm
- Tạt đầu em cũng không sợ, em chỉ gây ra tai nạn chứ em không sợ hành động này. Lúc nó vượt sang phải em biết kiểu gì nó cũng tạt đầu cố tình. Xem trên cam thì có khoảng cách thế thôi chứ lúc lái cũng khá nguy hiểm, nhưng e đã chuẩn bị trước.

Nếu là em, nếu em đang vội và xin vượt ở đường vắng này, chỉ cần 2 còi và 2 xinhan, lái xe không nhường, kể cả họ đang đi rất chậm, nên nhường.... thì em cũng sang làn phải và lướt. Đây tay này cố tình chơi em từ đầu, cứ đi sau đít bóp còi liên hồi, tầm 7km.

E nói lại em đưa lên để các cụ gặp trường hợp này thì nên nhường hoặc không nhường để tránh phiền phức , chắc sẽ gặp nhiều trên đường.
Làm gì có đoạn nào giới hạn tốc độ 60km/h ???? Ra đường ghét nhất mấy người đi như cụ, chạy chậm mà thích đi sát làn trái, khi đường vắng+ đủ điều kiện cho người ta vượt mà không chịu nhường.

Symbolic

Xe tải
Em đi đường Rất ghét kiểu "bướng" như Cụ chủ, đường rộng, người ta đi cả 7km xin vượt cũng ko cho vượt lại còn này nọ, đã thế lại còn pót lên "khoe" hàng, Cụ tham gia Of lâu rồi mà "Văn hoá giao thông" kém quá
Đi đường e ghét nhất bọn này cụ ah. Nó nghĩ là đường của nó 1 mình hay sao ấy. Người ta xin vượt ko cho vượt. E gặp rất nhiều rồi.

Đoạn đông dân cư chạy 50km thì chẳng ai cần vượt làm gì. Ra đoạn chạy đc 80 đường thoáng thì phải chạy lên 80, chạy chậm thì phải nhường đường cho ng khác.

Hôm chủ nhật rồi e chạy Cầu giẽ - Ninh bình. Gặp 1 con xe chạy 80 trên làn 100. E từ xa tới đã nháy pha và signal xin vượt, nó kệ cụ ah. E chạy bám đít nó vài phút còi, nháy đèn rồi đành phải vượt phải, lúc vượt qua lườm nó, cả xe nó quay ra cười đểu, ức nổ đom đóm mắt. Nó thừa biết là nó chạy chậm nhưng nó phải bám bằng được làn ngoài cùng bên trái không nhường, bắt người khác vượt phải.

Ngày xưa chạy Pháp Vân e cũng gặp 1 thằng Sedan chạy tầm 75-80 làn ngoài cùng, kéo theo đuôi nó mười mấy xe bật signal mà trên nó đường thoáng. Ông taxi bám đuôi cuối cùng không chịu nổi gian khổ mở màn vượt phải rồi tạt đầu phanh dúi dụi, sau đó cả đoàn mới vượt phải qua được nó, còn nó vẫn kiên trì bám làn. E đến sợ loại này.

yeuxematiz82

Xe tải
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=Wb7JMFojc9s[/YOUTUBE]

Suốt quãng đường 7km em bị thúc còi , nháy đèn và cuối cùng thêm một phát tạt đầu, dí phanh..........
cụ chủ với cụ trong bài viết này bị cảnh cáo giống nhau bằng việc xe xin vượt cho ăn phát tạt đầu:
http://www.otofun.net/threads/xe-tai-tra-thu-khi-cham-cho-vuot.983881/
3 từ "KHÔNG CHO VƯỢT" của cụ chủ đã nói lên tất cả rồi.
thớt của cụ ăn nhiều gạch ba vanh đá hộc quá :-o
cụ còn lái xe nhiều thì rút ra bài học cụ nhá

Symbolic

Xe tải
cụ chủ với cụ trong bài viết này bị cảnh cáo giống nhau bằng việc xe xin vượt cho ăn phát tạt đầu:
http://www.otofun.net/threads/xe-tai-tra-thu-khi-cham-cho-vuot.983881/
3 từ "KHÔNG CHO VƯỢT" của cụ chủ đã nói lên tất cả rồi.
thớt của cụ ăn nhiều gạch ba vanh đá hộc quá :-o
cụ còn lái xe nhiều thì rút ra bài học cụ nhá
Trong phố thì thỉnh thoảng gặp mấy con xe đi như dạo giữa đường, chẳng ở làn nào, còi, nháy thoải mái kệ.

Ra chỗ thoáng vượt được thì hóa ra các bố trẻ/mợ trẻ đang cắm mặt vào cái điện thoại nhắn tin.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Các cụ tranh luận rất nhiều , em biết cảm giác xin vượt không cho cứ lù lù trước mặt rất là khó chịu.
Nhưng các cụ thấy khó chịu thế nào khi sau *** mình nó cứ thúc còi liên tục không nghỉ, còi dài liên tục liên tục , ngay từ đầu đã còi liên tục . Như một lái xe say rượu , ra lệnh cho người khác phải phục tùng ngày tức khắc. Vượt là xin chứ không phải ra lệnh.

Nếu em xin vượt trong trường hợp này, em còi, nháy đèn 1,2,3 lần, rồi em sẽ nghỉ , sau đó lại làm tiếp... cố tình không cho em tách làn.

EM SẼ KHÔNG TẠT ĐẦU
Em xem hết các comments của các cụ trên, hầu hết là chê, trách cụ chủ sao lại ích kỷ, sao không hiểu luật...Em cũng đã comment. Thực tế cụ chủ quan sát và có thể nhường nếu thấy an toàn (đi tốc độ tối đa 100km/h mà phải xi nhan để chuyển làn thì cũng bực thật). Nếu theo luật thì không phải nhường trên đường khi mình đã đi tốc độ tối đa (đây lại trên đường cao tốc có nhiều làn với tốc độ quy định như nhau, sao lại phải xin vượt khi có các làn giống nhau khác). Tham gia giao thông có nhiều kiểu người lắm, không phải ai cũng giống ai đâu.
P/S: Em có để ý nhiều hình ảnh của cụ post lên, đề cập đấn vấn đề tham gia thông sai luật, em đánh giá rất cao đóng góp của cụ vì mỗi người bằng cách này hay cách khác nêu ra được những cái sai để ý thức người tham gia GT ngày càng được nâng cao.

pnew

Xe điện
Em xem hết các comments của các cụ trên, hầu hết là chê, trách cụ chủ sao lại ích kỷ, sao không hiểu luật...Em cũng đã comment. Thực tế cụ chủ quan sát và có thể nhường nếu thấy an toàn (đi tốc độ tối đa 100km/h mà phải xi nhan để chuyển làn thì cũng bực thật). Nếu theo luật thì không phải nhường trên đường khi mình đã đi tốc độ tối đa (đây lại trên đường cao tốc có nhiều làn với tốc độ quy định như nhau, sao lại phải xin vượt khi có các làn giống nhau khác). Tham gia giao thông có nhiều kiểu người lắm, không phải ai cũng giống ai đâu.
P/S: Em có để ý nhiều hình ảnh của cụ post lên, đề cập đấn vấn đề tham gia thông sai luật, em đánh giá rất cao đóng góp của cụ vì mỗi người bằng cách này hay cách khác nêu ra được những cái sai để ý thức người tham gia GT ngày càng được nâng cao.
Cụ nói đọc hết mà vẫn com "Nếu theo luật thì không phải nhường trên đường khi mình đã đi tốc độ tối đa". Luật chỗ nào cụ trích dùm.

letuan711

Xe tải
cụ mà gặp em, em vượt lên cho cụ nát đầu, văn hóa giao thông kém quá.

kmc1085

Xe tải
em là em cứ nhường cho cụ nào thích vượt

Leonff

Xe buýt
May thớt ko gẫy răng phải trường hợp này là e chặn xe thớt bắt xuống xe kiểm tra răng đấy, lái xe phải điềm tĩnh, nó bóp thì cho nó vượt có sao đâu. Chả qua thớt đẩy cái tôi cao quá, nhường được cứ nhường khó chịu làm chi cho mệt

chitom

Xe tăng
Cụ nói đọc hết mà vẫn com "Nếu theo luật thì không phải nhường trên đường khi mình đã đi tốc độ tối đa". Luật chỗ nào cụ trích dùm.
E trả lời hộ cụ Cam, Có lẽ lâu rồi cụ pnew ko quan tâm, nghiêm cứu 171 :))
Tất nhiên là trong trường hợp của cụ Turn thì cụ ấy đã nhầm tốc độ tối đa là 60 thay vì đáng ra phải chạy 80

Nhưng qua những thớt như thế này thì e đã ngộ ra một điều : ko nhường đường thì xứng đáng bị tạt đầu, bị ăn đòn, ném đá :)). VHGT otofun tôn vinh điều đó . Hãy gửi clip của bạn đến chuyên mục chuyên tử tế của VTV để được vinh danh =))

Chỉnh sửa cuối: