Không có ảnh - Mong được các bác góp ý (đề nghị không xóa vì có lịch sử Ô Phở)

quangna

Xe tăng
em thì chả comment bao giờ, tuyền vào để học.
Thấy chưa ưng ý chỗ nào thì lần sau chụp tự nhìn vào đấy để rút kinh nghiệm mà tránh thôi

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
trong ô phở có 3 bang hội lớn :

- ABC 1 2 ... n : đào tạo chính quy , ảnh khuôn sáo , đặc điểm nhận dạng : đi ăn nhậu thì ăn rất nhanh , ăn xong là biến, rất hay ganh ghét với XYZ vì ảnh hok đẹp =

- XYZ : ảnh thì ít , xì pam thfi nhiều , ăn to nói lớn , đầu bò đầu gấu đủ các thành phần , đang chiêu mộ anh tài ( như mợ cat chẳng hạn)

- kar độc cô cầu bài : cao thủ hắc phái , nội công quái dị , chiêu thức tàn độc , ở ẩn trên núi , rất ít hạ sơn ( hình như sợ bị úp sọt thì phải )
Dạ báo cáo mợ. Từ thủa sơ khai sinh ra cái OF này đã có 1 lũ thích chụp choạch. Nhớ lại thời đấy còn ít người lắm đâu tầm khoảng chục mạng. Kéo nhau sang tận bắc giang để chụp những 1 ngày " thời gian chụp đâu như chỉ chiếm có 10 phút, thời gian còn lại là để nhậu với đi đường ". Đội Ô Phở sinh ra từ đấy

Sau này Ô Phở ngày càng lớn mạnh, nhà nhà đua nhau sắm máy, phong trào chụp choạch phát triển chưa từng thấy. Lúc đó thì 1 số tay máy cứng có thâm niên cầm máy nhiều ko nhớ nổi. Các tác phẩm để đời rải rác khắc các site trong thiên hạ " tiêu biểu như Mèo sạch thỉu, Lập tái, Dím, ...." chợt nghĩ ra rằng : Danh tiếng ta tuy oai, sản phẩm cũng đã nhiều. Dưng thời buổi này mà ko có tấm bằng giắt vào thắt lưng thì thiên hạ lại bảo là ta chụp được dư thế chỉ là do ăn may chứ ko có căn bản :)):))"
Xét 1 cách toàn diện. Vì thế là Lớp ABC ra đời.

Sau khi ABC thành công vang dội thì lại sinh ra 1 số hội khác nhìn ABC 1 cách ghen tức. Tự nhiên chúng nó có cơ hội tuần 3 buổi cứ có lý do ra Hồng Hường nhậu đều.

Có cầu ắt có cung. Tất yếu là ABC 2, 3, 4 lần lượt nối đuôi nhau ra đời. Tất nhiên mỗi hội có đặc thù khác nhau. Nhưng nhìn chung là đều thích nhậu. Mà đã ngồi nhậu với nhau nhiều thì theo Lô gich thì khả năng chụp bằng mồm " Khẩu hình " tiến bộ vượt bậc và với quân số đông gần như nhất nhì trong các bang hội của OF được hỗ trợ thêm vài cái đầu chứa đầy ní luận. Tinh hoa lúc nào cũng chực phát tiết ra ngoài cỡ như FeeRam lấy câu " Mục đích chính của tranh luận là làm cho mọi việc khó hiểu thêm " làm tiêu chí.

Với lực lượng đông như thế, nhân tài vật lực đầy rẫy như vậy, Việc ABC làm mưa làm gió 1 thời gian dài trong Ô phở cũng là điều dễ hiểu
Hồi đó 1 bức ảnh được đưa lên bị mổ xẻ ghê lắm. Bác chụp chỗ này bị out nét, chỗ kia bị nhòe. Trên kia trường ảnh phải sâu hơn 1 tý, phía dưới chỗ này phải xóa phông hơn mới hợp với bố cục. nào là mẫu diễn ko hợp. béo quá, gầy quá. Nói chung là linh tinh tội.

Trong bối cảnh đó cụ nào mà thân cô thế cô thò được cái ảnh lên là bị đâm cho bét xác ra. Ngoài 1 số cụ đức cao vọng trọng đã đạt đến cảnh giới cỡ như Noza với giaothong thì mới bỏ ngoài tai mọi lời thị phi giữ được cho cái tâm nó tĩnh. Chứ còn nhìn chung là hầu hết là cái bọn thân cô thế cô đều ko chịu được nhiệt.

Tình hình lúc đó cấp bách lắm. Có lão nick là Rackson. Mua máy đã lâu, chụp cũng lắm cũng mấy làn định post ảnh . Nhưng cứ thò đầu ra khỉ công sự thì lại thấy mảnh cứ văng vèo vèo nên cũng khiếp. Đành lập mưu rủ rê lập ra một hội bạn đầu với mục đích chính là nếu bị oánh hội đồng thì có chỗ mà gọi bọn. Hội XYZ sinh ra từ đấy " Khổ thân. Từ lúc sinh ra đến giờ mới mở được có nhõn 1 thớt:'(:'(:'( "

Nó đây http://otofun.com/showthread.php?t=44161

Ngoài ra để tạo thế chân vạc giúp thiên hạ thái bình thì cũng hội ảnh Kotek. Hội này hình như con Rắn giun cầm đầu thì phải. Thấy to mồm nhất. Ảnh thì chưa biết, vì em liệu ko võ mồm được với nó nên cũng ko dám xem ảnh sợ bức xúc quá nhỡ mồm thì lại mang vạ vào thân.
Xét về cơ bản em báo cáo xong với mợ tình hình hiện tại của các bang hội trong Ô phở hiện nay. Mợ cứ bình tâm mà nghiên cứu. Có gì mợ gọi 115 nhé
Em té :)):))
Chỉ hai bài ngắn ngắn phía trên đã lột trần được lịch sử Ô Phở (OF Phôtô) và khắc họa nên được những nhân vật bí hiểm trong cái xã hội đầy bang hội này.

Lậy cụ có 2 cụ Dũng trên OF này viết sử cứ như Tư Mã Thiên tái thế !(b)
Theo em hiểu thì Tư Mã Thiện bị... Ý cụ là như thế nào đây???

Dũng Khọm

Xe điện
Tưởng nhớ
Người OF
Theo em hiểu thì Tư Mã Thiện bị... Ý cụ là như thế nào đây???
Lại kể về mợ Thông : tại sao lại gọi là mợ :^) , mặc dù ngoài đời mợ khá đẹp zai , vai năm tấc rộng , thân mười tấc cao . Hào hoa phong nhã nhường đóa 1 đời tu luyện , mãi chẳng thành chính quả vì mắc cái tật đứng núi này trông núi nọ ( hết ni lại ca , chán ca lại ni , h luyện cả hấp diêm đại pháp ) . Giang hồ đồn đại , sau 1 lần tẩu hỏa nhập ma ( đi ụp ái về bị gấu ...... (y) ) , cái ái sensor thiên phú của mợ đã cuốn theo chiều gió . Quần hùng tụ tập lại , ngỏ lời thương tiếc , tặng cho 2 chữ toa " VÔ HẠI "

Explorer

Xe buýt
Em cũng thấy ngứa mồm rồi đới. Dưng mà em lại bị cấm tham gia vào đây. Hay là ta mở topic khác bàn tiếp nhể :21::21:
Cụ tham gia vào HLT lại cho thêm 1 bánh ngồi bóc tới năm sau bây giờ :21:

quangna

Xe tăng
@dỉ Lylycat: em vừa vào site của dì, thấy dì cũng ko xấu, đủ để làm mẫu.
thế nên dì chả phải lo chụp hoẹt nữa đâu, cứ làm mẫu đi, hết lo bị đâm (vì OF có luật ko đâm mẫu mà)

Đọc vui phết :D, lâu lắm mới thấy xôm thế này. Nhưng lại bắt nguồn từ cái lý do ko hay lắm (em chưa đọc hết nhưng em đoán thế vì dài quá:)) ). Biết đâu đọc xong cái thớt này em lại có cảm hứng và chạy đi đòi ngay cái máy mốc về để chụp hầu các bác :)) .... em chào các bác em đi ngủ.

hồ ly

Xe đạp
Website
www.tamsubantre.org
:21::21::21:

Uhm, mợ hồ ly đẹp nhể. Nhìn cái môi đẹp thế kia mà phun châu nhả ngọc ngần này trang, em lấy làm cảm phục lắm lắm. Trình khẩu xxx của mợ cũng tanh tưởi thật đấy.
í ẹ, bác gọi nhầm tên rồi.Đằng đấy là lylycat, đằng này mới là hồ ly.Đọc đến đoạn này mà giật cả mìn:102:

XeCongNong

Xe đạp
Chắc gì đã phải girl mà các cụ tranh luận hăng thế ? :)) :)) :))

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Em vừa vote mợ thông :Chuẩn không cần chỉnh:21::21::21::21:
Nhưng hình như spam hơi nhiều mai B52 lại xoá mất !:)):)):)):))
Mốc chắc cũng đang đi chụp gái rồi, chắc tuần sau mới xóa.

Chicbong

Xe điện
trong ô phở có 3 bang hội lớn :

- ABC 1 2 ... n : đào tạo chính quy , ảnh khuôn sáo , đặc điểm nhận dạng : đi ăn nhậu thì ăn rất nhanh , ăn xong là biến :69: , rất hay ganh ghét với XYZ vì ảnh hok đẹp =

- XYZ : ảnh thì ít , xì pam thfi nhiều , ăn to nói lớn , đầu bò đầu gấu đủ các thành phần , đang chiêu mộ anh tài ( như mợ cat chẳng hạn :P )

- kar độc cô cầu bài : cao thủ hắc phái , nội công quái dị , chiêu thức tàn độc , ở ẩn trên núi , rất ít hạ sơn ( hình như sợ bị úp sọt thì phải ) :21::21::21::21:

:21::21::21: Bác Khọm hài vãi :)):)):))

Hic hic, đọc gần 20 trang của mợ Két, hoa hết cả mắt, nhưng mà vui. Em bái phục mợ, ngôn từ lễ độ, giả lả, nhẹ nhàng, nhưng ẩn sau nó là một tính cách..... oách đấy. Cái này thì các cụ nhà mình chắc nhìn thấy hết, vì đọc văn các cụ thì toàn thấy người nghĩa sâu ý hiểm cả... Mợ vẫn cứ trả lời đều đều được là em lại phục mợ thêm lần nữa...

Do vậy, cái chữ ký "Mong manh dễ vỡ" mà mợ rao được thì em chắc làm mèo chứ chẳng còn là sư tử nữa, hị hị (b)

2R+

Xe điện
HiHi, iem đc gặp mợ Cat roài. Phải nói là Xinh hơn nhiều so với em tưởng tượng (l)(l)(l)

Dzung nike

Xe buýt
Ơ cho em hỏi có phải lyly làm trưởng phòng PR cho 1 công ty lớn không ạ:71:
Em chưa gặp mà đoán phát ăn ngay.mình phục mình quá:71:
đọc 20 trang mà vưỡn chưa hiểu gì

FeRAM

Xe điện

lylycat

Xe buýt
Ơ cho em hỏi có phải lyly làm trưởng phòng PR cho 1 công ty lớn không ạ:71:
Em chưa gặp mà đoán phát ăn ngay.mình phục mình quá:71:
đọc 20 trang mà vưỡn chưa hiểu gì
Dạ không bác.Nhân viên hành chính bình thường ạ :)
Hic hic, đọc gần 20 trang của mợ Két, hoa hết cả mắt, nhưng mà vui. Em bái phục mợ, ngôn từ lễ độ, giả lả, nhẹ nhàng, nhưng ẩn sau nó là một tính cách..... oách đấy. Cái này thì các cụ nhà mình chắc nhìn thấy hết, vì đọc văn các cụ thì toàn thấy người nghĩa sâu ý hiểm cả... Mợ vẫn cứ trả lời đều đều được là em lại phục mợ thêm lần nữa...

Do vậy, cái chữ ký "Mong manh dễ vỡ" mà mợ rao được thì em chắc làm mèo chứ chẳng còn là sư tử nữa, hị hị
Cháu mệnh hoả,thuộc chòm sao sư tử bác ạ (cháu sinh tháng 8 mà) :)

Chỉnh sửa cuối:

Dzung nike

Xe buýt
Dạ không bác.Nhân viên hành chính bình thường ạ :)

Cháu mệnh hoả,thuộc chòm sao sư tử bác ạ (cháu sinh tháng 8 mà) :)
Mợ có muốn làm trưởng phòng PR không chỗ em đang thiếu,em giới thiệu cho
Trình như mợ không cần tuyển,nộp hồ sơ vào làm luôn

2R+

Xe điện
cụ Nai rủ mợ Két ra sân giao lưu đê:69: