[Funland] Không có lệnh khám tự ý khám nhà.

vietpq75hanes

Xe container
Đúng hay không thì không thể phán xét qua 1 clip (có thể bị cắt gọt theo mục đích của người đăng) phải không cụ.
Con cá mà mất khúc đầu với khúc đuôi, có mỗi khúc giữa thì nhiều khi cũng không biết là con cá gì.
Xem clip và dùng tư duy logic thì kể cả là clip bị cắt thì cũng biết thừa là mấy chú CAX kia đuối lý rồi, chủ clip chửi cho vuốt mặt ko kịp, mà lại phải nền nã thế đâu. Mình ko bao giờ tin là đủ chứng cứ và vào nhà dân đúng trình tự pháp luật mà phải hạ mình thế. Bọn này quen thói bố đời từ lâu rồi.

vietpq75hanes

Xe container

omerta77

Xe điện
Tại chú CA này nghiệp vụ kém nên mới hớ thế thôi.
Còn nguyên nhân như thế nào thì phải nghe 2 tai mới biết được :))

The Secret 2020

Xe tải
Trung tá mà bị dí xuống xã thì coi như hẹo, cố cho đủ năm rồi về đuổi gà cho vợ thôi cụ ơi. Tầm chánh sở nó khôn lõi ra, chứ ai lại làm bừa như thằng tuần đinh này.
Cụ phán chuẩn, cơ mà em không hiểu làm dăm ba cái việc vặt ở xã mà kiểu gì leo dc lon trung tá, hay nó cứ vài năm auto lên lon 1 lần ạ, em dự chánh sở nó đì xuống thôi ạ.

The Secret 2020

Xe tải
Trung tá mà bị dí xuống xã thì coi như hẹo, cố cho đủ năm rồi về đuổi gà cho vợ thôi cụ ơi. Tầm chánh sở nó khôn lõi ra, chứ ai lại làm bừa như thằng tuần đinh này.
Cụ phán chuẩn, cơ mà em không hiểu làm dăm ba cái việc vặt ở xã mà kiểu gì leo dc lon trung tá, hay nó cứ vài năm auto lên lon 1 lần ạ, em dự

Laoba

Xe điện
Chuẩn rồi cụ, lại còn cái thằng mặc thường phục tự ý đi vào nhà, chủ nhà nó ko để ý chứ ko thì thằng ấy bị ăn chửi ko trượt phát nào.
Thằng trưởng CAX mới bố láo, cán bộ mà nói năng mày, tao, mặt câng câng, khinh khỉnh như thằng vô học. Riêng cái thái độ thôi đã đủ thằng này về bị cấp trên nó phạt "cảnh cáo, làm công tác khác rồi", vi phạm nghiêm trọng về quy tắc ứng xử của CAND (BCA đã ban hành năm 2017).
E nhìn cái thằng đấy e cũng ko tiêu hoá nổi, mặt đấy ko có chữ tử tế trên mặt đâu.

HuyArt

Xe lăn

HuyArt

Xe lăn
Cái thằng quay clip cũng chả đàng hoàng gì đâu. Cứ thời gian nữa lên báo sẽ rõ
Nghe nội dung clip thấy mấy thông tin cơ bản
- Thằng quay clip tên Nam, thuê nhà kinh doanh, ko phải chủ nhà
- CA xã đang lập biên bản, đối tượng "bị xử lý" là thằng tên Trung, mặc áo đỏ đang bị kè ở ngoài sân. Là thằng cu nói câu: "Em có tội thì cắn cứt các anh cũng không tha" đấy
Nói chung ông em Nam cũng rắn, bóc lịch hơn chục năm tù thì cũng ko vừa, nhưng quay clip thế này là bất lợi. Đội kia quật lại tội vu khống là rách việc

Xechaybangcom

Xe điện
các cụ cứ đòi dân chủ thế thì tội phạm nó chạy mịa nó hết, ở thủ đô giờ các đội 141 cũng hoạt động theo hình thức này, cần lệnh khám gì đâu. Bọn này chắc cầm đồ, tiêu thụ hàng ăn cắp, nhà tích đầy hàng lạnh chỉ là tội phạm tép riu, khám bắt là đủ rồi. Không buân gian bán lận ai đụng tới làm gì
Cụ sai rồi. Đội 141 họ cũng phải thực hiện theo chức năng của mình chứ làm sao mà tự dưng như cụ nói.

HuyArt

Xe lăn
Còn tùy trường hợp cụ ơi. Giả sử nó bắt tội phạm phạm pháp quả tang thì đừng có to còi mà đòi giấy khám.
CAX tuổi tôm mà dám tự tiện vào khám nhà
2 ông mặc thường phục kia ko phải dân hóng đâu, đến dân phòng còn phải mặc đồng phục kia kìa. 2 chú này định kè thằng áo đỏ bị vu oánh người mồm leo lẻo "oánh đâu, oánh đâu" đấy, không phải mấy anh hình sự em bé bằng con kiến.
Vụ này chú em tên Nam lại nhọc long thể
Xăm rồng trên người thì nhọc long thể, chứ xăm tùng bách thì lại thành củi tươi

Xechaybangcom

Xe điện
vâng ạ, đến lúc cụ bị trấn hoặc cụ đàng hoàng cũng chả ai biết thì cụ sẽ hiểu thôi :)) Cửa hàng và nhà riêng là khác nhau, hơn nữa cụ chủ động mời nó vào nó khác mà họ TỰ VÀO, đuổi không ra nó khác!
Cụ bị hiểu nhầm ý của cụ mà cụ quote à?

HuyArt

Xe lăn
ah, nó chỉ bảo là nó để 200 tr trong tủ, và sau khi CA khám thì ko thấy, nó ko bảo CA lấy, và nó yêu cầu cần làm rõ, thì sao?????
CS Mỹ có câu: Anh có quyền không hót, những lời anh hót có thể tỷ lệ thuận với số năm tù trước tòa...
Anh cu quay clip không thèm kiểm tra tủ, kiểm tra ba lô đã kêu mất 400 tr, rồi hô CA vào nhà ăn cướp, Việt sup các câu đấy trở lại vào mồm khó bỏ mẹ

compac123456

Xe tải
Chưa thấy các bác Thái Nguyên Ý kiến gì nhề?

Hoadaols

Xe tải
pháp lệnh công an xã năm 2008 (+) luật xử lý vi phạm hành chính 2012 cho trưởng công an xã xử phạt vi phạm hành chính đến 250.000 vnd bác ah. có nghĩa là vào nhà mà bắt lỗi xử phạt được là ko có lỗi nhé. nếu theo luật xử lý vi phạm hành chính.
luật vietnam rất nhiều điểm chồng chéo theo đúng kiểu: hiểu thế nào cũng được :)
Thay Pháp lệnh khác rồi, vì chính quy thay bán chuyên trách. Quyền hạn trưởng cax cao hơn nhiều đấy.

manhanoi

Xe tăng
Mất tiền thật thì vác đơn gửi đâu các cụ ?

chuonguyen

Xe máy
chú cảnh sát này nhìn tự đắc ghê, kiểu như sắp lấp đc đại công ấy

zolahn

Xe điện
Ko biết có gì mà xxx này làm thế hay quá lộng quyền? Nếu ko có gì thì làm cái đơn về việc xâm phạm chỗ ở của người khác
Có quyền kiểm tra hành chính cụ nhé, còn bọn kia nếu làm đơn đc nó đã làm rồi

Kuu

Xe lăn
Chỉ qua clip thì cũng khó xác định đúng sai.
Theo nhận định của em, đội quay clip có sai phạm gì đó mà CA xã nắm được thóp nên vào khám xét. Có thể CA xã nhẫn nhịn vì không muốn đẩy căng thẳng lên cao khiến hội quay clip manh động.
Khó để nói CA xã sai lắm vì:
- Có lẽ họ có bằng chứng để khám xét và khám ra đc tang vật như dao kiếm...
- Đây là khám xét khẩn cấp.
- Có vẻ như đây là địa điểm kinh doanh hoặc vừa là nơi kinh doanh vừa là nơi ở.
Nếu thoả mãn 3 điểm trên thì theo luật CA xã không sai. Mấy chú quay clip bốc mứt.
Clip thiếu đầu thiếu cuối chưa nói lên điều gì, CA xã chắc cũng không non và ng.u đến mức xộc vào khám vô căn cứ.

vietpq75hanes

Xe container
Chỉ qua clip thì cũng khó xác định đúng sai.
Theo nhận định của em, đội quay clip có sai phạm gì đó mà CA xã nắm được thóp nên vào khám xét. Có thể CA xã nhẫn nhịn vì không muốn đẩy căng thẳng lên cao khiến hội quay clip manh động.
Khó để nói CA xã sai lắm vì:
- Có lẽ họ có bằng chứng để khám xét và khám ra đc tang vật như dao kiếm...
- Đây là khám xét khẩn cấp.
- Có vẻ như đây là địa điểm kinh doanh hoặc vừa là nơi kinh doanh vừa là nơi ở.
Nếu thoả mãn 3 điểm trên thì theo luật CA xã không sai. Mấy chú quay clip bốc mứt.
Clip thiếu đầu thiếu cuối chưa nói lên điều gì, CA xã chắc cũng không non và ng.u đến mức xộc vào khám vô căn cứ.
Vụ này xù vè nhau thôi, CAX chủ quan nghĩ bọn kia dân xã hội, làm ăn tại địa phương chắc sống bằng mặt trái pháp luật, vào định abcd gì đó nghĩ nó sợ, éo ai ngờ nó éo sợ bật lại, chứ xem clip cũng đoán ra phần nào sự việc, CAX mà không sai thì đời nào nó để cho chửi sấp mặt như thế mà vẫn phải nhún nhường.