[Funland] Không có lệnh khám tự ý khám nhà.

vietpq75hanes

Xe container
Hiểu về pháp luật nó đã không hành xử kiểu đó! Mong bác đừng theo ( vết xe đổ ) của thanh niên này!
Cái này cụ chuẩn, chủ clip nói dài một số đoạn thành dại rồi. Nhưng quan điểm cá nhân mình là: việc nào đi việc nấy.
Hy vọng bác cũng ko nên theo vết xe đổ: "Nếu chính quyền sai thì nhận lỗi trước dân, nếu dân sai thì phải chịu trách nhiệm trước pháp luật"

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
OK, luật để cai trị: đấy là theo cách hiểu của bác.
Luật là lạt mềm, nhưng buộc rất chặt: đấy cũng là cách hiểu của bác thôi.
Cả hai đều đúng nhưng chưa đủ, còn phiến diện lắm.
Chỗ bôi đỏ: cũng éo còn cái thời cậy tý CA muốn làm gì thì làm đâu nhé.
Đúng vậy!
Thế nên CA bây giờ dựa trên ( lạt) để phòng tránh việc ( áp đáo tại gia) đó.
Mặc định: cứ thằng nào vào nhà ta,bất biết ta thế nào,ta sập cửa phá đồ và auto hành xử.....
Chiêu này ngày trước các ( bộ đội ) vẫn triển mà....giờ 4.0 nên thay thế bằng......clip...
Bác xem kỹ thì ....bạn CA rất bình tĩnh,thường xuyên nhếch mép đấy....

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Không có lửa sao có khói!
Về nguyên tắc có bẩm báo là nó khám thôi! Còn ai bẩm báo thì chịu. Trát thì nó bổ xung nốt nhạc.
Em nghĩ thế là loạn đó cụ.
Không thể có chuyện quan thích là quan khám được như hồi phong kiến đâu.
Nếu không có cái gọi là thượng tôn pháp luật thì cụ không những phải sợ bọn côn đồ mà cụ phải sợ cả bọn được trao công cụ để làm côn đồ hợp pháp đấy.
Ps: là em nói chung nhé. Còn trường hợp rieng trong thớt thì ;))

Chỉnh sửa cuối:

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cụ chuẩn, chủ clip nói dài một số đoạn thành dại rồi. Nhưng quan điểm cá nhân mình là: việc nào đi việc nấy.
Hy vọng bác cũng ko nên theo vết xe đổ: "Nếu chính quyền sai thì nhận lỗi trước dân, nếu dân sai thì phải chịu trách nhiệm trước pháp luật"
Ok! Em không phải người liên quan đến ngành!
Em cũng là dân đen cu thâm thôi!
Nhờ va chạm,giao tiếp...em có ít nhiều bài học chia sẻ thôi ạ!

vietpq75hanes

Xe container
Đúng vậy!
Thế nên CA bây giờ dựa trên ( lạt) để phòng tránh việc ( áp đáo tại gia) đó.
Mặc định: cứ thằng nào vào nhà ta,bất biết ta thế nào,ta sập cửa phá đồ và auto hành xử.....
Chiêu này ngày trước các ( bộ đội ) vẫn triển mà....giờ 4.0 nên thay thế bằng......clip...
Bác xem kỹ thì ....bạn CA rất bình tĩnh,thường xuyên nhếch mép đấy....
Chủ clip có thể sống bằng mặt trái pháp luật hoặc abcd gì đó.....cái đấy clip ko chứng minh được, còn nếu chủ clip mà đúng là vi phạm pháp luật thật thì khỏi bàn, có lệnh đầy đủ, còng tay giải đi rồi, ko có cơ hội quay và chửi đám kia như c hó đâu.
Vụ này cứ bình tĩnh, hy vọng sẽ có kịch hay để xem tiếp.

vietpq75hanes

Xe container
Ok! Em không phải người liên quan đến ngành!
Em cũng là dân đen cu thâm thôi!
Nhờ va chạm,giao tiếp...em có ít nhiều bài học chia sẻ thôi ạ!
Và mình cũng đã từng va chạm cũng có những bài học. Nhưng như mấy chú CA trong clip thì thật là mất mặt quá. Nói thật nếu CA trong clip cứng và đủ chứng cứ thì nó không để yên như vậy đâu. Hoàn toàn sai về mặt luật pháp. Mấy cái nhếch mép thể hiện điều gì thì mình và bác điều biết, nhưng ánh mắt, vẻ mặt đã không còn là cửa trên và đe dọa được chủ nhà nữa.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chủ clip có thể sống bằng mặt trái pháp luật hoặc abcd gì đó.....cái đấy clip ko chứng minh được, còn nếu chủ clip mà đúng là vi phạm pháp luật thật thì khỏi bàn, có lệnh đầy đủ, còng tay giải đi rồi, ko có cơ hội quay và chửi đám kia như c hó đâu.
Vụ này cứ bình tĩnh, hy vọng sẽ có kịch hay để xem tiếp.
Thì em cũng muốn cảnh báo để các Cụ không ...( auto chửi). Còn thực sự em nói thẳng,thật.
Đ éo có thông tin bẩm báo( mà chốt chắc) thì anh em nó không làm như thế đâu...( thèng CA nó nhếch mép,cười nhạt đấy, đoạn chủ nhà gào mõm kêu cái này chúng mày mang vào,tao không có....thèng CA nó bẩu mày quay vào đây đi....dám quay không?)
Kịch ở đây thì kiểu gì thèng chủ nhà cũng đi bằng xương cụt. Và thèng CA kia xè có người phát ngôn xin lỗi thay.

vietpq75hanes

Xe container
Thì em cũng muốn cảnh báo để các Cụ không ...( auto chửi). Còn thực sự em nói thẳng,thật.
Đ éo có thông tin bẩm báo( mà chốt chắc) thì anh em nó không làm như thế đâu...( thèng CA nó nhếch mép,cười nhạt đấy, đoạn chủ nhà gào mõm kêu cái này chúng mày mang vào,tao không có....thèng CA nó bẩu mày quay vào đây đi....dám quay không?)
Kịch ở đây thì kiểu gì thèng chủ nhà cũng đi bằng xương cụt. Và thèng CA kia xè có người phát ngôn xin lỗi thay.
Mình lại dự vụ này khác, OK, fun nhé, cũng dự đoán xem vụ này thế nào: Mình dự mấy chú CA kia có báo, định vào nhà chú này lục soát....có ý định đe dọa chủ nhà kiếm tý hoặc dằn mặt cho một người xyz nào đó.....nhưng quá trình tiến hành sai pháp luật. Chủ nhà quay clip là tung lên mạng, giờ CA huyện (thậm chí tỉnh) sẽ điều tra.....sau đó là màn múa gậy trong bị, áo gấm đi đêm......thỏa thuận này nọ........hòa cả làng, chú kia xác định chuyển khẩu hoặc chuyển nghề.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mình lại dự vụ này khác, OK, fun nhé, cũng dự đoán xem vụ này thế nào: Mình dự mấy chú CA kia có báo, định vào nhà chú này lục soát....có ý định đe dọa chủ nhà kiếm tý hoặc dằn mặt cho một người xyz nào đó.....nhưng quá trình tiến hành sai pháp luật. Chủ nhà quay clip là tung lên mạng, giờ CA huyện (thậm chí tỉnh) sẽ điều tra.....sau đó là màn múa gậy trong bị, áo gấm đi đêm......thỏa thuận này nọ........hòa cả làng, chú kia xác định chuyển khẩu hoặc chuyển nghề.
Ok! Xã hội giờ nó muôn hình vạn trạng!
Quay lại vấn đề thì... Như em có trình bày vài còm trong thớt rồi.... Vẫn là chủ nhà đi bằng xương cụt. Còn anh xxx kia với cách hành xử thâm trầm,điềm đạm,tự tin như thế chắc mất ít xèng tạ ơn...và lên thêm bậc nữa đấy!

Biahn

Xe điện
Riêng chuyện chủ clip vụ vạ cho công an lấy 400 triệu là vỡ mồm rồi! Đã xác định là đen thì phải tình cảm, nhã nhắn với đỏ mới chuẩn.

mitdac1819

Xe điện
:)) cụ xem phim mà đi so với đời thực thì em chịu thua luôn. Các thành phần nguy hiểm thì nó theo dõi 8 đời rồi. Lệnh thời buổi này xin gấp cỡ 15 phút là có. Văn bản gửi qua phone . Trường hợp này em gặp rồi.
Mấy ng đang xem tv . Cs đến gõ cửa . Hỏi có vấn đề gì ko. Họ nói có ng báo có kẻ tình nghi ôm túi vào nhà này. Vừa buồn cười vừa tức. Cs hỏi. Cho phép vào nhà ko. Trả lời ko đc phép. Cs bao vây cửa trc cửa sau. 1 chú phone về sếp xin lệnh của VKS . Lúc đó thì ok ngay. Chụp lại lệnh Qua phone . Vào ko có gì, xin lỗi rối rít, họ cũng lịch sự . Ko hổ báo. Ko mạnh tay hay làm hư hỏng đồ. Nhưng...... 1 . 2vết giầy gây bẩn thảm.....:))
Hôm sau đi luật sư thảo cái đơn kiện.... xử lý nội bộ như nào ko quan tâm. Quan tâm bồi thường vết giầy gây bẩn thảm.. có hơn nghìn Eu chứ mấy :D. 150 eu tiền luât sư thôi. Lời quá xá :)).
Chuyện thứ 2. Có lệnh vào nhà. Chẳng có gì nghiêm trọng. Chứng cứ ko đủ . Cũng bắt giữ 2 vc. Tạm giam đc hơn 30 h phải thả. Vc bạn em. Đi luật sư. Vì cả 2 đang 7 nghiệp. Đc hỗ trợ tư pháp. Mất có 39 eu. Kiện.... sau 6 tháng ra tòa. Bồi thường cho 4k 2 ng. Họ thất nghiệp nên chỉ vậy. Chứ với em thì bỏ mẹ ngân sách TP ngay.
Cụ nên gúc mấy vụ cs bắn chết người da đen ở trong nhà í, xem ở Mẽo, cảnh sát hành xử thế nào. ;))

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
đúng rồi, tôi cũng tin là nó chắc như đinh rồi nó mới làm thế! Mà tôi cũng dek tin thanh niên cầm đồ thu họ này ăn lắm đến mức cần nhiều dao thái thịt thế! :)) Nhưng cụ bị gạch đá vì cụ k chốt được 1 câu ngắn gọn là xxx làm thế đúng hay sai?? Còn chuyện lạt mềm, lạt cứng ta k bàn ở đây!

The Secret 2020

Xe tải
Cụ thử làm cách đó xem sao, vu mất tiền xem sao, cụ nói thì đơn giản quá. Công a đút ma túy vào xe mà người ta còn kiện ngược cho đi tù đấy cụ ạ
Vụ đó là bị hại cơ to đấy, làng nhàng như cụ thì mọt gông rồi.

harman_kardon

Xe điện
Cụ nên gúc mấy vụ cs bắn chết người da đen ở trong nhà í, xem ở Mẽo, cảnh sát hành xử thế nào. ;))
TG này cái gì cũng có thể sảy ra, bắn sai thì đi tù, trả giá thôi, đâu chả vậy , có thể do nó kỳ thị, nhưng đáng nói là đồng bào với nhau mà hành xử như thế, coi luật pháp là của mình, kiểu tao là luật, luật là tao. vụ liên quan đến 9 chị có thể bưng bít đc. chứ vụ dân thường thì cũng mệt , nhất là hình ảnh full không che như kia thì có trời đỡ.
mà cụ thấy cái clip kia, chủ nhà nó sai ở chỗ nào, cụ chỉ em coi ? chứ bê nước này nước kia về làm gì

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
đúng rồi, tôi cũng tin là nó chắc như đinh rồi nó mới làm thế! Mà tôi cũng dek tin thanh niên cầm đồ thu họ này ăn lắm đến mức cần nhiều dao thái thịt thế! :)) Nhưng cụ bị gạch đá vì cụ k chốt được 1 câu ngắn gọn là xxx làm thế đúng hay sai?? Còn chuyện lạt mềm, lạt cứng ta k bàn ở đây!
Thì xác định fun thôi,khôn thì giữ gạch với đá mà lập lô cốt cố thủ. Còn em thì gạch đá em nhận hết! Đã từng đủ cà xây đc 2 cái nhà vườn rồi ạ! Tiếc cho tụi có gạch,có đá mà méo biết giữ phòng khi cần ...chẹn cửa!

harman_kardon

Xe điện
Đ

Đậu móa ....sợ thằng biết luật (1)
Sợ thằng hiểu luật(2)
Sợ thằng vận dụng luật linh hoạt(3)
và cuối cùng thì 1,2,3 thua cmn cả 1 hệ thống!
nếu có hệ thống thứ 2 // nó khác nhiều đấy.

chốt lại ở đời phải biết MÌNH là AI!
không sai, nếu không có clip, vì có bằng chứng thì mệt, mấy ku CS kia cụ ko thấy mặt nghệt như phỗng đó sao ? bị nó chửi vuốt mặt không kịp. chứ BT mà hành xử với CS như vậy thì xác định ốm đòn khi vào đồn.

The Secret 2020

Xe tải
Em cũng có cửa hàng kinh doanh, đầy lần CA đến chơi, ngồi chém gió cùng CA....vui như tết, có cái vẹo gì, CA cũng là thằng ăn lương làm thuê cho Nhà nước, mình làm ăn đường hoàng, không vấn đề gì lý do gì CA xông vào nhà mình vênh mặt với mình....Em chưa bao giờ bị anh CA nào vênh mặt với em cả, toàn 1 điều Anh, 2 điều vâng, 3 điều dạ.....Vì mình là người đường hoàng. Thế thôi. :))
Cụ chưa đến lúc gặp ma thôi :D.

banmotnucuoi

Xe lăn
Đệch giờ thế là các anh ý lịch sự rồi, vứt da vài viên màu trắng ko nhãn mác niêm phong cái lại về đồn mà cãi nhé.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
không sai, nếu không có clip, vì có bằng chứng thì mệt, mấy ku CS kia cụ ko thấy mặt nghệt như phỗng đó sao ? bị nó chửi vuốt mặt không kịp. chứ BT mà hành xử với CS như vậy thì xác định ốm đòn khi vào đồn.
Cái này cứ thêm chút time xem thế nào đã. Mình không nên khẳng định vấn đề gì mà mình không cầm chắc trong tay.

xe mo cau

Xe buýt
Em nghĩ rằng vụ này cax định úp sọt chủ nhà nhưng ko thành. Chắc là nghe chim lợn báo trong nhà có hàng cấm nên vào khám ko cần lệnh. Nào ngờ lục hết cả nhà lên mà ko tìm đc gì nên đành lôi mấy con dao ra. Mà biết đâu đây lại là bẫy của đội chủ nhà. Nhiều cụ cứ nói chủ nhà ngu nhưng nó đã làm mặt trái thì nhưng vụ thế này nó ko ngu đâu.