Không còn lỗi vượt đèn vàng QC41/2016

conganxom

Đi bộ
theo quy định mới thì vẫn có lỗi vượt đèn vàng thì phải. tuy nhiên ko vội làm j các cụ nhỉ. theo em cứ dừng lại cho chắc ăn. cố thêm tí lại xảy ra va chạm cũng mệt. Hà Lội thì ai ai cũng vội

0906081083

Xe buýt
Chào các cụ em xin cập nhật thêm thôn tin về "Cái đèn vàng" này theo QC mới.
Như các cụ đã biết QC41-2019 đã được ký thông qua và sẽ chính thức áp dụng từ 1/7/2020. Định nghĩa "Cái đèn vàng" theo QC41 mới 2019 có sự chỉnh sửa về câu từ nhưng về ý nghĩa không có gì thay đổi cả nên các cụ cứ an tâm tùy theo tình hình mà ra quyết định dứt khoát khi đến ngã tư, tránh các trường hợp lưỡng lự dễ gây tai nạn cho bản thân và mọi người. Mời các cụ tham khảo:

Ngoài ra theo QC mới cũng bỏ câu "...phải nhanh chóng đi tiếp khỏi nơi giao nhau." Do vậy nếu chẳng may đi quá vạch rồi mà thấy không an toàn các cụ cứ đỗ lại mà chờ đừng cố phải "..đi khỏi nới giao nhau." làm gì cho nguy hiểm nhé! :))

RR Evoque

Xe tăng
Chuẩn rồi cụ ơi.
Dừng lại quan sát, an toàn rồi nhấn ga đi tiếp chứ không cần vội vàng như trước đây nữa.
Ahihi.

Ngoài ra theo QC mới cũng bỏ câu "...phải nhanh chóng đi tiếp khỏi nơi giao nhau." Do vậy nếu chẳng may đi quá vạch rồi mà thấy không an toàn các cụ cứ đỗ lại mà chờ đừng cố phải "..đi khỏi nới giao nhau." làm gì cho nguy hiểm nhé! :))

0906081083

Xe buýt
Chuẩn rồi cụ ơi.
Dừng lại quan sát, an toàn rồi nhấn ga đi tiếp chứ không cần vội vàng như trước đây nữa.
Ahihi.
Nhưng chỉ từ 1/7 thôi cụ nhé bây giờ là mấy xxx gọi vào lại mất công ngồi cãi nhau mất thời gian lắm :))

RR Evoque

Xe tăng
Nhưng chỉ từ 1/7 thôi cụ nhé bây giờ là mấy xxx gọi vào lại mất công ngồi cãi nhau mất thời gian lắm :))
Vâng cụ, em còm thôi chứ đèn xanh còn 3-4 giây e đã giảm tốc và dừng rồi.

Big.Fx

Xe đạp
Chào các cụ em xin cập nhật thêm thôn tin về "Cái đèn vàng" này theo QC mới.
Như các cụ đã biết QC41-2019 đã được ký thông qua và sẽ chính thức áp dụng từ 1/7/2020. Định nghĩa "Cái đèn vàng" theo QC41 mới 2019 có sự chỉnh sửa về câu từ nhưng về ý nghĩa không có gì thay đổi cả nên các cụ cứ an tâm tùy theo tình hình mà ra quyết định dứt khoát khi đến ngã tư, tránh các trường hợp lưỡng lự dễ gây tai nạn cho bản thân và mọi người. Mời các cụ tham khảo:

"Thấy nguy hiểm thì được đi tiếp", thế nào là thấy nguy hiểm cccm? Là vượt tất cả đèn vàng? chỗ nào mà chẳng hiểm nguy!

0906081083

Xe buýt
"Thấy nguy hiểm thì được đi tiếp", thế nào là thấy nguy hiểm cccm? Là vượt tất cả đèn vàng? chỗ nào mà chẳng hiểm nguy!
Chào cụ
Cụ đọc cả câu trước đi thì sẽ dễ hiểu hơn 1 chút mà. "..Nếu dừng lại thấy nguy hiểm thì được đi tiếp..." tức là hành động dừng xe của mình mà có khả năng gây nguy hiểm cho bản thân và những người khác thì được phép đi tiếp sao cho an toàn. Tất nhiên "phong ba bão táp không bằng ngữ pháp Việt Nam" nếu cứ suy diễn thế nào là "nguy hiểm" thì sẽ cãi nhau dài. Phụ thuộc vào ý thức, khả năng nhận định mỗi người thôi không ai nói tài giỏi khi tham gia giao thông cả.

0906081083

Xe buýt
Từ trước đến giờ và mãi mãi về sau em vẫn thắc mắc cái lỗi vượt đèn vàng.
Đèn vàng theo em hiểu sinh ra để người đi giảm tốc độ kịp dừng trước đèn đỏ. Nếu đèn vàng phạt thì sinh ra đèn vàng làm gì, để luôn đèn xanh đỏ luôn đi. Chẳng qua các sếp nghĩ đèn vàng không quan trọng do bây giờ cột đèn nào cũng có đếm số thôi, cứ thử không có đếm số như ngày xưa xem, chả 100% vượt đèn vàng.
Về cơ bản không có lỗi "vượt đèn vàng" cụ ạ. Lỗi mà các xxx vin vào sẽ là "Không tuân thủ đèn tín hiệu giao thông" vì các xxx lý luận là định nghĩa đèn vàng là không được vượt qua --> Khi đã vượt qua tức là không tuân thủ :))

Shadow381

Xe điện
Chào cụ
Cụ đọc cả câu trước đi thì sẽ dễ hiểu hơn 1 chút mà. "..Nếu dừng lại thấy nguy hiểm thì được đi tiếp..." tức là hành động dừng xe của mình mà có khả năng gây nguy hiểm cho bản thân và những người khác thì được phép đi tiếp sao cho an toàn. Tất nhiên "phong ba bão táp không bằng ngữ pháp Việt Nam" nếu cứ suy diễn thế nào là "nguy hiểm" thì sẽ cãi nhau dài. Phụ thuộc vào ý thức, khả năng nhận định mỗi người thôi không ai nói tài giỏi khi tham gia giao thông cả.
Chuẩn cụ, có lần em bị vẫy ở bà triệu đoạn giao Trần Hưng đạo vì lỗi đi làn xe máy. Em cãi đang xi nhan xin đường, đc xxx bảo nhìn thấy em đi làn trong từ đầu lý thường kiệt rẽ vào bà triệu. Em bảo xi nhan nhưng từ từ chưa nhập làn được sợ va quệt. Đc xxx bảo như thế là anh đi kém, em vâng tôi đi kém nhưng có sao ko?

thienvan07

Xe hơi
Website
phukienxedep.com
Theo quan điểm của em thì đèn Vàng thì nên dừng xe, vì cố đạp ga rất dễ dính tai nạn đặc biết Hà Nội thói quen đèn đỏ còn khoảng 5s là xe máy bắt đầu lao đi rồi. Chung quy lại cũng là ý thức giao thông VN mình còn kém nên tai nạn giao thông cao

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Theo quan điểm của em thì đèn Vàng thì nên dừng xe, vì cố đạp ga rất dễ dính tai nạn đặc biết Hà Nội thói quen đèn đỏ còn khoảng 5s là xe máy bắt đầu lao đi rồi. Chung quy lại cũng là ý thức giao thông VN mình còn kém nên tai nạn giao thông cao
Nên dừng thì rõ rồi, vấn đề thảo luận ở đây: nếu vượt đèn vàng thì có phạm lỗi giao thông ko, có bị phạt không ?

thienvan07

Xe hơi
Website
phukienxedep.com
Nên dừng thì rõ rồi, vấn đề thảo luận ở đây: nếu vượt đèn vàng thì có phạm lỗi giao thông ko, có bị phạt không ?
Em trích đoạn này "nếu đèn vàng bật sáng mà người điều khiển xe chưa đi quá vạch dừng xe vẫn cố tình đi tiếp sẽ phạm lỗi vượt đèn vàng và bị xử phạt" mặc định bị bắt lỗi đèn vàng thì buộc phải có video mới chứng minh được mình có vi phạm hay không. Nên theo quan điểm về An Toàn Giao Thông thì nên dừng. Nếu bị xxx vẫy thì yêu cầu xem video để hạn chế tiêu cực thôi

0906081083

Xe buýt
Em trích đoạn này "nếu đèn vàng bật sáng mà người điều khiển xe chưa đi quá vạch dừng xe vẫn cố tình đi tiếp sẽ phạm lỗi vượt đèn vàng và bị xử phạt" mặc định bị bắt lỗi đèn vàng thì buộc phải có video mới chứng minh được mình có vi phạm hay không. Nên theo quan điểm về An Toàn Giao Thông thì nên dừng. Nếu bị xxx vẫy thì yêu cầu xem video để hạn chế tiêu cực thôi
Em thấy các ngã tư bây giờ đều có camera, các xxx có phần mềm xem trực tiếp được camera thì phải do vậy việc có video với các xxx em nghĩ ko còn là điều khó nữa. Vấn đề ở đây luật nó vẫn không rõ ràng ==> xxx lý luận thế nào cũng được, không cứng là bánh mỳ đi cả ổ chứ chả chơi. =))

mr.tmax

Xe hơi
Website
kaike.vn
Các tiền bối nhà ta có câu: "3 Xanh thì bỏ, 3 Đỏ thì đi" -> như vậy là an toàn nhất cho mình và mọi người.
Không nên cố nhanh vài giây làm gì phỏng các cụ nhà mình

Sukhoi68

Xe máy
Em hỏi khi xe đang lướt vậy đến đúng vạch thì đèn vàng bật sáng dừng sao kịp?

Kentx

Đi bộ
Thật, em vừa thi xong B2, bộ đề mới 600 câu hỏi có câu này, nhưng ra đường trường thì thầy lại bảo không được vượt, đi chậm và nhường đường cũng chẳng sao đâu... Hic..

keydangyeu

Xe hơi
Có cái đèn vàng đơn giản dễ hiểu mà nhiều cụ phân tích phức tạp gớm!
Vượt hay không vượt chỉ tính ở thời điểm bánh xe lăn qua vạch dừng; cứ lăn qua lúc đèn còn vàng là không lỗi gì hết!
Còn nếu đi đẹp, an toàn thì thấy đèn vàng là dừng; trường hợp đang đi nhanh và sát vạch rồi thì lướt. XXX bắt thì cứ bảo lập bb lỗi vượt đèn vàng xem nó ở điều khoản nào là nó cho đi hết!