Thảo luận Không lãi 2 năm đầu trả góp, Vinfast thực sự chơi lớn?

trantronghung88

Xe tải
Dạo này đang rầm rầm vụ Vin ưu đãi khủng dành cho em fadil. Mình xin có một chút ý kiến như sau
- Lần đầu tiên mình thấy một hãng xe ô tô mở ưu đãi sâu như này, rất có lợi cho người mua trong khoảng thgian này. Các bác nên cân nhắc mua
- Năm hết Tết đến rồi, mua con xe cho tiện đi lại, chứ cứ bắt xe đò về cũng thương vợ con
- Sau đợt lux tăng giá làm anh em hoảng hốt thì fadil dành tặng những ưu đãi không thể tuyệt hơn
Nói chung là cũng ok

vanbau

Xe tải
Mình đăng kí mua rồi vì mình thấy không nhiều hãng deal được như này

vuquanganh1102

Xe tải
Ưu đãi như này mới gọi là ưu đãi chứ mấy ông xe nhập vài tỉ giảm đc trăm triệu thì quá tội tiền thuế với đăng ký. Ủng hộ vinfast ae tài xế làm con chạy 1 năm là đủ tiền trả hết, có khi quất thêm con nữa cũng nên

nguyenmanhhn

Xe tải
Trả trước hơn 100tr, 2 năm sau trả tiền gôc xe không lãi là bao nhiêu vậy

3077

Xe container
Ưu đãi như này mới gọi là ưu đãi chứ mấy ông xe nhập vài tỉ giảm đc trăm triệu thì quá tội tiền thuế với đăng ký. Ủng hộ vinfast ae tài xế làm con chạy 1 năm là đủ tiền trả hết, có khi quất thêm con nữa cũng nên
Thế trả góp thuế với đăng ký nó cũng cho trả góp à cụ?

VươngGia

Đi bộ
CCCM cho em hỏi là. Em có người mua nhà của vin được tặng con fadil mà nhà lại có xe rồi muốn nhượng lại. Em tính lấy lại không biết có ổn ko ạ. Em ở tỉnh còn xe được tặng ở HN ạ. Giá 350tr có ổn ko ạ. Cảm ơn các cụ

datto70

Xe điện
CCCM cho em hỏi là. Em có người mua nhà của vin được tặng con fadil mà nhà lại có xe rồi muốn nhượng lại. Em tính lấy lại không biết có ổn ko ạ. Em ở tỉnh còn xe được tặng ở HN ạ. Giá 350tr có ổn ko ạ. Cảm ơn các cụ
Ai vào giải đáp giùm mình.
Ổn so với giá mới 395, quan trọng thuế trước bạ đóng thế nào? 2 lần đóng hay 1 lần?

Death Knight

Xe tăng
Không hỗ trợ bán nhanh còn vợt được chút khách.sang năm i10 phom mới về thì khóc ra tiếng mán

Trada_thuoclao

Xe buýt
Chơi kiểu này ông bán vẫn mất tiền trả lãi, ông mua vẫn phải trả nguyên giá xe. Chỉ ông ngân hàng là đc lợi :D
Theo em các cụ cứ nên bình tĩnh. Sau chiêu này biết đâu lại đến chiêu khác mặn hơn là trừ thẳng tiền vào giá >:)

GrapQR

Xe buýt
Dạo này đang rầm rầm vụ Vin ưu đãi khủng dành cho em fadil. Mình xin có một chút ý kiến như sau
- Lần đầu tiên mình thấy một hãng xe ô tô mở ưu đãi sâu như này, rất có lợi cho người mua trong khoảng thgian này. Các bác nên cân nhắc mua
- Năm hết Tết đến rồi, mua con xe cho tiện đi lại, chứ cứ bắt xe đò về cũng thương vợ con
- Sau đợt lux tăng giá làm anh em hoảng hốt thì fadil dành tặng những ưu đãi không thể tuyệt hơn
Nói chung là cũng ok
Bớt dc 50tr tiền lãi chứ mấy.
Thương hiệu yếu, khả năng vẫn phải tung thêm khuyến mại để tăng độ phủ và bù 1 phần vốn đầu tư.
Mà đã khuyến mại thì giá xe hạ, người mua trước sẽ thiệt nặng nếu có nhu cầu bán lại xe.
Nói chung là bg có thể cân nhắc mua dc rồi nhưng có lẽ là chờ đến giữa hoặc cuối năm sau xem thế nào đã, khả năng cao sẽ có giá tốt hơn.
Mà mấy ông Vin khôn thì nên tung bài cam kết mua lại xe cũ với giá tốt, lực cầu sẽ tăng đáng kể.
Tiền Vin nhiều, cứ chính sách ưu đãi khủng mà phang, chả mấy chốc xe phủ khắp VN. Tương lai chả biết đốt tiền có lại người ta ko nhưng ít nhất là người tiêu dùng dc lợi. Như uber grap đập nhau bao năm tháng, dùng thấy phê, sau bớt 1 thằng còn 1 thằng thấy cùi bắp hẳn.

datto70

Xe điện
Bớt dc 50tr tiền lãi chứ mấy.
Thương hiệu yếu, khả năng vẫn phải tung thêm khuyến mại để tăng độ phủ và bù 1 phần vốn đầu tư.
Mà đã khuyến mại thì giá xe hạ, người mua trước sẽ thiệt nặng nếu có nhu cầu bán lại xe.
Nói chung là bg có thể cân nhắc mua dc rồi nhưng có lẽ là chờ đến giữa hoặc cuối năm sau xem thế nào đã, khả năng cao sẽ có giá tốt hơn.
Mà mấy ông Vin khôn thì nên tung bài cam kết mua lại xe cũ với giá tốt, lực cầu sẽ tăng đáng kể.
Tiền Vin nhiều, cứ chính sách ưu đãi khủng mà phang, chả mấy chốc xe phủ khắp VN. Tương lai chả biết đốt tiền có lại người ta ko nhưng ít nhất là người tiêu dùng dc lợi. Như uber grap đập nhau bao năm tháng, dùng thấy phê, sau bớt 1 thằng còn 1 thằng thấy cùi bắp hẳn.
SX ra xe, mua lại xe cũ làm gì hả cụ, chắc chém cho vui=))=))

GrapQR

Xe buýt
SX ra xe, mua lại xe cũ làm gì hả cụ, chắc chém cho vui=))=))
Người mua xe sợ lúc cần tiền khó bán hoặc rớt giá tùm lum thì thêm cái bảo đảm để họ có quyết tâm xuống tiền thôi.

datto70

Xe điện
Người mua xe sợ lúc cần tiền khó bán hoặc rớt giá tùm lum thì thêm cái bảo đảm để họ có quyết tâm xuống tiền thôi.
Nhưng có lẽ chả ông sản xuất xe oto nào lại mua lại xe oto cũ, mua xe cũ để làm gì :-?

GrapQR

Xe buýt
Nhưng có lẽ chả ông sản xuất xe oto nào lại mua lại xe oto cũ, mua xe cũ để làm gì :-?
Cho vào tân trang, bán lại với chính sách ưu đãi, bảo hành như xe mới với giá mềm hơn. Cam kết mua lại khoảng 3 năm thôi, cho thương hiệu mạnh lên rồi bỏ sau cũng chẳng chết ai.
Chủ yếu đánh vào tâm lý người mua sợ xe rớt giá khi có nhu cầu bán lại hoặc chưa rõ chất lượng xe của thương hiệu mới có ổn ko. Những người có tâm lý này - nhất là người tiền bạc hạn chế - họ chọn giải pháp an toàn là mua xe phổ thông chứ ko chọn Vin. Vin dám cam kết thì họ dám mua thôi.
Dĩ nhiên mục đích chính của Vin ko phải kinh doanh xe cũ và người mua thì cũng ko mua rồi chỉ để bán lại. Số lượng xe cũ bán lại cho Vin sẽ ko nhiều, trừ khi xe Vin đểu xí quách... Cái này thì chúa cứu Vin thôi chứ người ko cứu dc.

Death Knight

Xe tăng
Toy mua lại rồi trang điểm son phấn xong lại bán đó cụ.mua lại thì mua giá nào?mua lại xong có đẩy lại được ra thị trường hay đem vào lò?

202

Xe container
Nói chung là cũng ok
Cụ thích e bán 5 năm ko tính lãi luôn.

okono

Xe tải
Trả trước hơn 100tr, 2 năm sau trả tiền gôc xe không lãi là bao nhiêu vậy
2 năm đầu 4tr/tháng cụ nhé
Cụ nào quan tâm chương trình mua xe miễn lãi
Nhắn em qua zalo em gửi bảng tính chi tiết ạ
>:D<Hotline Vinfast 24/7 : 093.222.0123 (Mr Phúc):-c

okono

Xe tải
Rẻ hơn 50tr ổn mà cụ
Cụ hỏi xem xe đã đăng ký chưa hay là nhận xe ở SR rồi đi đăng ký