[Funland] Không lẽ bệnh đường âm là có thật????

docuconghe

Xe tải
Giờ cứ vịn vào trẻ con nhìn vừa tội lại vừa thương,có nhiều lần em đi uống nước để ý bọn chăn dắt trẻ con đi bán hàng dạo,nó phi xe đưa trẻ con tới khu vực cần rồi tìm một góc khuất nhiều cây cối ngồi chơi điện thoại để tụi nhỏ vác giỏ đồ đi bán nhìn mà tội.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Những chuyện tương tự thế này ở SG không có gì lạ cả Cụ ạ.
Em đã chứng kiến và giúp 3 trường hợp và biết mình bị lừa.
Hơ....cụ nghĩ chỉ SÀI GÒN HOA LỆ THÔI á?
Và cụ tận 3 lần mắc lừa ....thôi hy vọng cụ không có lần thứ 4.
Em xin lỗi là cứ quán triệt lời các cụ dạy,cho cái cần câu thôi!
Tiện đây em kể 02 câu chuyện có thật 100% mà em sử lý:
1_ cách đây 10 năm em đang ở công trường( em chỉ huy trưởng) có một anh già tầm hơn em 20 tuổi,vào chỗ em xin tiền với lý do mất cắp cần tiền về quê!
Em hỏi cần bao tiền?
Đáp: cần 150k.
Em bảo ok: giờ vào chuyển 1000 viên gạch lên tầng 2 em trả hẳn 200k và mời ăn,và đèo ra tận giáp Bát bắt xe!
Éo chịu,lý do lý trấu.
Em lại bảo ngồi uống nước,em gọi CA phường sở tại vào hỗ trợ về quê.( cái này có thật,và quy định trách nhiệm cho phường,nếu có họ sẽ lo) thế là phắn mợ nó mất,không quên lầm bầm chửi!
Lần 2 mới đây thôi.
Em ngồi nhậu cùng một cụ trên of này luôn,đang nhậu có 2 mẹ con nhà nọ vào vật nài mua tăm,mua kẹo...
Em nhìn thoáng chỉ tầm 20 tuổi,bế vác đứa bé tầm 1 tuổi,móng chân,tay còn nguyên vết sơn...
Vào văn vở em khó khăn,đang nuôi con....bla....bla...
Em nói luôn:
Nếu đúng con em( như nó nói) và khó khăn thật,anh giúp.Nhưng em chứng minh bằng cách em vắt được sữa ra thì ok,còn không thì next kẻo anh nhấc đt lên thì cả ổ bọn em lên luôn quận chứ không vào phường đâu!
Kết quả là té mất.

Mr Alt

Xe tăng
Ở Sg gần khu em góc Nguyễn Thái Học/Trần Hưng Đạo; góc Lê Thánh Tôn/Lê Anh Xuân em hay gặp đội kiểu ntn, tầm 2g30 chiều thì có 1 thằng khoảng 25t đến thu tiền.

xe rùa 2012

Xe container
bọn này toàn mua trẻ con xong lôi đi ăn xin thôi

tuandat911

Xe tải

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Ở Sg gần khu em góc Nguyễn Thái Học/Trần Hưng Đạo; góc Lê Thánh Tôn/Lê Anh Xuân em hay gặp đội kiểu ntn, tầm 2g30 chiều thì có 1 thằng khoảng 25t đến thu tiền.
Muỗi nhá...ngoài bắc nó đi nguyên con ỉn cách điểm hoạt động vài trăm mét nó đổ quân nhá!
Đôi khi khách mà yếu bóng vía cự nự nó tới gầm gừ luôn cụ ơi!

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
1_ cách đây 10 năm em đang ở công trường( em chỉ huy trưởng) có một anh già tầm hơn em 20 tuổi,vào chỗ em xin tiền với lý do mất cắp cần tiền về quê!
Em hỏi cần bao tiền?
Em bảo ok: giờ vào chuyển 1000 viên gạch lên tầng 2 em trả hẳn 200k và mời ăn,và đèo ra tận giáp Bát bắt xe!
Éo chịu,lý do lý trấu.
Em lại bảo ngồi uống nước,em gọi CA phường sở tại vào hỗ trợ về quê.( cái này có thật,và quy định trách nhiệm cho phường,nếu có họ sẽ lo) thế là phắn mợ nó mất,không quên lầm bầm chửi!
Lần 2 mới đây thôi.
Em ngồi nhậu cùng một cụ trên of này luôn,đang nhậu có 2 mẹ con nhà nọ vào vật nài mua tăm,mua kẹo...
Em nhìn thoáng chỉ tầm 20 tuổi,bế vác đứa bé tầm 1 tuổi,móng chân,tay còn nguyên vết sơn...
Em nói luôn:
Nếu đúng con em( như nó nói) và khó khăn thật,anh giúp.Nhưng em chứng minh bằng cách em vắt được sữa ra thì ok,còn không thì next kẻo anh nhấc đt lên thì cả ổ bọn em lên luôn quận chứ không vào phường đâu!
Kết quả là té mất.
Em lúc trước ngây thơ lắm Cụ, sau cũng biết nhưng không xử lý được như Cụ.
Gấu em nó hay nói cứ giúp họ đi, còn họ lừa mình thì họ có tội.

Một lần cũng rất lâu rồi em và gấu đi đường Trường Sơn SB bất chợt trời mưa.
Em tấp vào hiên nhà đụt mưa thì gặp 2 mẹ con đang nằm co ro vì lạnh.
Thằng nhóc khoảng 1-2 tuổi rất dễ thương, mà hồi đó em chưa có con nên thích trẻ nhỏ.
Hỏi han thì nói không tiền về quê nên em cho mấy trăm để mua vé.
Nhưng mấy hôm sau đi ngang vẫn thấy nằm ở đó.

Còn thêm vụ gần tới giờ xổ số cầm xấp vé số khóc lóc ở đường CMT8.
Em dính chục tờ vé số của hôm trước.
Rồi xin tiền đổ xăng....

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
bọn này toàn mua trẻ con xong lôi đi ăn xin thôi
Cụ nói sai đấy!
Chỉ thuê hoặc mượn thôi!
Tỉ lệ con hoang đang cao nhé! Và một cơ số cha,mẹ chỉ chơi cho đã sinh hậu quả giọt máu của mình hứng chịu thôi!
Cái loại bán con,bỏ rơi con,kiếm miếng ăn trên đầu con em khinh,nếu có thể em xiên mịa chết ngay từ phút nhìn thấy đầu tiên!
Một lũ khốn!

bau67

Xe container
"Hơn 1 năm nó sống dưới trần gian, nó toàn được ngủ. Giấc ngủ liên miên nơi trần thế..."
Giấc ngủ nơi trần thế - Nguyễn thị Ấm.
Cái vụ thuê trẻ em để đánh vào lòng thương cảm của mọi người có ở Sài gòn từ lâu lắm rồi ạ !

Mr Alt

Xe tăng
Muỗi nhá...ngoài bắc nó đi nguyên con ỉn cách điểm hoạt động vài trăm mét nó đổ quân nhá!
Đôi khi khách mà yếu bóng vía cự nự nó tới gầm gừ luôn cụ ơi!
Em hay lang thang khúc đó nên thấy vậy thôi, kệ cmn.

Em lúc trước ngây thơ lắm Cụ, sau cũng biết nhưng không xử lý được như Cụ.
Gấu em nó hay nói cứ giúp họ đi, còn họ lừa mình thì họ có tội.

Một lần cũng rất lâu rồi em và gấu đi đường Trường Sơn SB bất chợt trời mưa.
Em tấp vào hiên nhà đụt mưa thì gặp 2 mẹ con đang nằm co ro vì lạnh.
Thằng nhóc khoảng 1-2 tuổi rất dễ thương, mà hồi đó em chưa có con nên thích trẻ nhỏ.
Hỏi han thì nói không tiền về quê nên em cho mấy trăm để mua vé.
Nhưng mấy hôm sau đi ngang vẫn thấy nằm ở đó.

Còn thêm vụ gần tới giờ xổ số cầm xấp vé số khóc lóc ở đường CMT8.
Em dính chục tờ vé số của hôm trước.
Rồi xin tiền đổ xăng....
Vụ cầm vé số khóc thì phải gặp lão bà già cao thủ nhìn mặt rất phúc hậu tầm 65-70t hay đứng vòng xoay Phù Đổng và Thảo cầm viên.

Trên đường Lê Lợi có 1 thằng chuyên lắp cái bao chân giả bôi kiểu lở loét từ đùi trở xuống ngồi ăn xin, tầm 8g sáng và 11g khuya là hắn lết về cv 23/9 (khúc gần dưới hầm chợ đêm) ngồi tháo bao chân giả ra, 2 chân lại trở lại bt.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Đất nước mình có không ít cơ quan bảo vệ trẻ em, và cả chính quyền nữa. Sao họ lại có thể làm ngơ như thế được nhỉ?
Em đọc vừa thườn bọn trẻ, vừa buồn.

windmill

Xe buýt
CCCM có lòng tốt thì báo công an. Nếu đúng là người có hoàn cảnh họ sẽ xử lý bằng cách chuyển sang các trung tâm bảo trợ xã hội.
Nếu là mẹ mìn thì giúp đỡ họ là vô tình tiếp tay cho cái ác. Có bọn nó sẵn sàng bắt cóc trẻ con, bẻ chân bẻ tay, chuốc thuốc mê để đi ăn xin.
Xem phim Triệu phú ổ chuột thấy chúng nó bắt trẻ con và chọc mù mắt bắt đi ăn xin.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
Đất nước mình có không ít cơ quan bảo vệ trẻ em, và cả chính quyền nữa. Sao họ lại có thể làm ngơ như thế được nhỉ?
Em đọc vừa thườn bọn trẻ, vừa buồn.
À....em nói rõ nhá:NHỮNG CƠ QUAN MÀ CỤ NHẮC ĐÓ NÓ CHỈ BẢO VỆ CHO CON ĐẺ,CHÁU RUỘT CHÚNG NÓ THÔI NHÁ!
Em nói to,rõ thế cụ nghe thấy chửa???

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Em hay lang thang khúc đó nên thấy vậy thôi, kệ cmn.

Vụ cầm vé số khóc thì phải gặp lão bà già cao thủ nhìn mặt rất phúc hậu tầm 65-70t hay đứng vòng xoay Phù Đổng và Thảo cầm viên.

Trên đường Lê Lợi có 1 thằng chuyên lắp cái bao chân giả bôi kiểu lở loét từ đùi trở xuống ngồi ăn xin, tầm 8g sáng và 11g khuya là hắn lết về cv 23/9 (khúc gần dưới hầm chợ đêm) ngồi tháo bao chân giả ra, 2 chân lại trở lại bt.
Nhiều lắm đó Cụ, nó đánh vào tâm lý thương người và bất ngờ làm mình không kịp suy nghĩ.
Ác nhất là tụi chăn dắt cho trẻ con uống thuốc ngủ li bì cả ngày đẽ xin ăn.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
CCCM có lòng tốt thì báo công an. Nếu đúng là người có hoàn cảnh họ sẽ xử lý bằng cách chuyển sang các trung tâm bảo trợ xã hội.
Nếu là mẹ mìn thì giúp đỡ họ là vô tình tiếp tay cho cái ác. Có bọn nó sẵn sàng bắt cóc trẻ con, bẻ chân bẻ tay, chuốc thuốc mê để đi ăn xin.
Xem phim Triệu phú ổ chuột thấy chúng nó bắt trẻ con và chọc mù mắt bắt đi ăn xin.
Sự thật còn cay đắng,tàn bạo gấp mười lần phim diễn tả thôi!

tôi yêu ô tô

Xe container
E cũng quán triệt éo cho ăn xin, lang thang, bán dạo. Dù rất thương bọn trẻ con và người già. Tsb bọn bảo kê mất dạy

duongxuan002

[Tịch thu bằng lái]
Sao nhà nước không mạnh tay dẹp loạn tụi ăn xin chăn dắt trẻ em này nhỉ? Cứ mang vào tù hết để tụi nó vừa được có cơm tù ăn không phải xin ăn cực khổ, vừa lao động chân tay thêm khỏe mạnh cơ thể nữa.

xe cup teo

Xe buýt
Em hỏi cần bao tiền?
Éo chịu,lý do lý trấu.
Lần 2 mới đây thôi.
Em nói luôn:
Kết quả là té mất.
Chúc mừng bác có cái đầu lạnh