[Funland] Không môn đăng hộ đối thì có cưới nhau được không các cụ các mợ nhỉ ?

TÔN

Xe container
Về pháp luật thì cứ yêu nhau ko bị ép buộc,ko dính đến quan hệ huyết thống,đủ nhận thức năng lực thì đều a lê hấp cưới đc hết
Nhưng theo e thì lại ngược với 1 số cụ trên này xui.ko nên cưới vì ko bền lâu đc đâu.hôn nhân ko phải cứ yêu nhau là đủ.kinh tế rất quan trọng,và cái cách nhìn,suy nghĩ,đối xử của nhà vợ với e cụ nó cũng rất quan trọng.họ có thể ko nói nhưng cái nhìn,rồi thái độ giao tiếp nó sẽ thể hiện sự coi thường mình.trừ khi e cụ là thằng mặt trơ trán bóng chấp nhận hèn để đạt đc mục đích thì e ko nói.chứ thằng hay tự ti,lòng tự trọng cao thì sẽ thấy nhục ko chịu đc và sẽ chia tay thôi.mấy đứa con gái nhà giàu đang ăn sung mặc sướng chấp nhận theo chồng về nhà chồng hoặc ra ngoài thuê nhà ở sống cuộc sống trái ngược với những cái mình đang có
Những trường hợp giàu có mà e quen e biết thì hầu như chúng nó toàn lấy những đứa cũng khá giả giàu có như nhà chúng nó.chứ ít đứa nhà giàu chấp nhận lấy đứa nhà nghèo và sống cuộc sống hạnh phúc như trong chuyển cổ grim đâu

Trai Tây Nguyên

Xe đạp
Về pháp luật thì cứ yêu nhau ko bị ép buộc,ko dính đến quan hệ huyết thống,đủ nhận thức năng lực thì đều a lê hấp cưới đc hết
Nhưng theo e thì lại ngược với 1 số cụ trên này xui.ko nên cưới vì ko bền lâu đc đâu.hôn nhân ko phải cứ yêu nhau là đủ.kinh tế rất quan trọng,và cái cách nhìn,suy nghĩ,đối xử của nhà vợ với e cụ nó cũng rất quan trọng.họ có thể ko nói nhưng cái nhìn,rồi thái độ giao tiếp nó sẽ thể hiện sự coi thường mình.trừ khi e cụ là thằng mặt trơ trán bóng chấp nhận hèn để đạt đc mục đích thì e ko nói.chứ thằng hay tự ti,lòng tự trọng cao thì sẽ thấy nhục ko chịu đc và sẽ chia tay thôi.mấy đứa con gái nhà giàu đang ăn sung mặc sướng chấp nhận theo chồng về nhà chồng hoặc ra ngoài thuê nhà ở sống cuộc sống trái ngược với những cái mình đang có
Những trường hợp giàu có mà e quen e biết thì hầu như chúng nó toàn lấy những đứa cũng khá giả giàu có như nhà chúng nó.chứ ít đứa nhà giàu chấp nhận lấy đứa nhà nghèo và sống cuộc sống hạnh phúc như trong chuyển cổ grim đâu
Cụ nói hết những cái mà bố mẹ cháu lo, nhìn cách cư sử thì thấy cô bé đó là người hiểu biết, những về lâu về dài thì chưa biết đc, em cũng thấy chỉ bọn giàu nó với cưới nhau thôi, tự nhiên ông em làm quả cả nhà hú hồn

thanhlam171

Xe tăng
Con trai thiệt gì đâu, cưới nếu yêu nhau thật. Không hợp lại chia tay, có con nhỏ thì vợ nó nuôi. Quan trọng gì.
Nó cưới vợ nó chứ có phải vợ chủ thớt đâu. Mình sợ nghèo tình, nghèo nghĩa... chứ ai sợ răm ba cái sự giàu Nghèo.
Cụ với bố mẹ cụ, sống đàng hoàng, đối xử chân thành. Nhà mình thế nào vẫn sống đàng hoàng như thế, nó dâu con ở nhà nó thế nào bất biết, về thăm anh chị, bố mẹ nhà mình sinh hoạt trước thế nào giờ vẫn thế thì nó phải theo.
Sống tự tin lên cho nó nể cụ ạ. Mình áo rách, đi xe đạp nhưng nề nếp, lề lối đàng hoàng thì ko phải ngại.

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Con trai thiệt gì đâu, cưới nếu yêu nhau thật. Không hợp lại chia tay, có con nhỏ thì vợ nó nuôi. Quan trọng gì.
Cụ nói thế thì e hiểu trách nhiệm của cụ với gia đình nó thế nào rồi

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cơ bản là em cụ và cô gái độc lập với gia đình, họ có thể rất hợp nhau/ hoặc điều chỉnh để thích nghi.
Ông bố cô ấy ở Đức, chắc chắn là em cụ không bị phụ thuộc/ áp lực bên nhà vợ.
Vậy gia đình cụ không nên tạo áp lực cho em trai.

thanhlam171

Xe tăng
Cụ nói thế thì e hiểu trách nhiệm của cụ với gia đình nó thế nào rồi
Em ko hiểu ý cụ? Xin cụ chỉ giáo... Nếu yêu nhau thật thì cưới, ko ở đc với nhau thì chia tay. Trai gái đều lớn, nếu có con thì ai điều kiện người ấy nuôi (Nếu cảm thấy hợp lý). Em thấy chẳng thiệt gì.
Cụ nếu uyên thâm có thể giảng nhân đức ở đây ko ạ?
À, hình như mấy nước tây bổn nó chú trọng quyền độc lập bản thân, hay nói cách khác khi trưởng thành đi làm. Các cặp đôi đa phần quen và yêu nhau đủ hiểu là cưới, chứ hình như ít khi các cháu nó quan tâm bố, mẹ, anh chị em làm gì?
Ví dụ: Công chúa nhật vừa cưới anh luật sư quèn đó, rồi vẫn cưới đấy thây.

Chỉnh sửa cuối:

nowhereland

Xe điện
Vẫn có nhé, mời cụ lội lại còm của em ở trang trước.
Tóm lại mọi thứ cứ để thuận theo tự nhiên, nhất là hôn nhân thì gia đình càng không nên can thiệp.

Chelski

Xe điện
Chả là giá đình nhà cháu vừa mấy hôm cuối tuần ra Đà Nẵng thăm nhà người yêu của em trai cháu, trước khi ra chỉ biết sơ sơ là nhà đằng kia giàu có, ra đến nơi thì ngã ngửa, nhà họ giàu, quá giàu so
với em trai cháu và nhà cháu các cụ ạ, thế là tự nhiên cả nhà cháu đâm ra lò về cuộc hôn nhân sắp tới của thằng em trai cháu.
Em cháu sinh năm 95 học hết đại học thì làm it thôi, nói chung chẳng tài gì cả, cũng chẳng đẹp trai chẳng hiểu sao lại tán được sếp nó, sinh năm 92( nhà cháu thì chẳng quan tâm tuổi tác gì đâu) mà lại đẹp nữa chứ đã thế lại giàu, ăn học trời tây thế mà tự nhiên lại đâm đầu vào thằng em cháu, quá nhiều câu hỏi được đặt giá, bố mẹ cháu thì lo nên chưa cho cưới, rõ khổ cccm ạ, mà cưới nhau về trả biết có sống đc với nhau không khi khoảng cách nó lớn quá, cụ nào đã vào hoàn cảnh này thì chia sẻ cho cháu có thêm cái nhìn khách quan ạ
Bình thường mà cụ, miễn là hai đứa yêu nhau, em có đứa cháu trai họ xa tốt nghiệp Đaii học ra trường mở shop buôn bán thời trang, thế méo nào lại yêu một em nhà cực giầu trên Lào Cai, cưới xong Bố mẹ vợ cho luôn cái biệt thự tầm 25 tỷ bên Long Biên .mà Đại gia vùng biên giầu thật, nghe nói buôn bán biên giới với Tung Của, chẳng hiểu có bền hay kg ????

Ô tô điên

Xe tăng
Chỉ sợ chênh lệch về lý tưởng, văn hóa, đạo đức. chứ không sợ chênh lệch về tiền, gia thế, địa vị xã hội.
Nhà gái giầu quá thì chắc là ở riêng , chứ không ở chung với nhà trai đâu. Nên nhà trai đừng lo quá và cũng đừng can thiệp sâu quá, hay áp đặt thành kiến với cuộc sống của đôi bạn là không vấn đề gì.

hoangbaolong

Xe buýt
Nhà em giống xịn mà cụ đàn ông tây Nguyên lớn lên cùng núi rừng nó phải khác chứ
Đùa vậy thôi chứ hôn nhân có phải mỗi tình dục đâu, cơm áo gạo tiền con cái, tỉ tỷ cái phải tính đến
Em nó cũng 30 rồi nhà đại gia đi Tây tàu đủ cả thì không phải gà đâu mà chọn bừa. Cụ cứ để cho em nó cưới đi miễn là 2 đứa ko dấu diếm nhau về bản thân và gia đình mà vẫn đến với nhau thì mối quan hệ tốt

TÔN

Xe container
Em ko hiểu ý cụ? Xin cụ chỉ giáo... Nếu yêu nhau thật thì cưới, ko ở đc với nhau thì chia tay. Trai gái đều lớn, nếu có con thì ai điều kiện người ấy nuôi (Nếu cảm thấy hợp lý). Em thấy chẳng thiệt gì.
Cụ nếu uyên thâm có thể giảng nhân đức ở đây ko ạ?
À, hình như mấy nước tây bổn nó chú trọng quyền độc lập bản thân, hay nói cách khác khi trưởng thành đi làm. Các cặp đôi đa phần quen và yêu nhau đủ hiểu là cưới, chứ hình như ít khi các cháu nó quan tâm bố, mẹ, anh chị em làm gì?
Ví dụ: Công chúa nhật vừa cưới anh luật sư quèn đó, rồi vẫn cưới đấy thây.
Theo e thì cảm thấy sống đc với nhau thì hẵng đến với nhau.hôn nhân ko phải trò đùa để thích thì hợp ko thích thì tan.với bố hay mẹ thì đơn giản thích thì tập nữa.NHƯNG THIỆT THÒI NHẤT LÀ NHỮNG ĐỨA TRẺ

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Nó cưới vợ nó chứ có phải vợ chủ thớt đâu. Mình sợ nghèo tình, nghèo nghĩa... chứ ai sợ răm ba cái sự giàu Nghèo.
Cụ với bố mẹ cụ, sống đàng hoàng, đối xử chân thành. Nhà mình thế nào vẫn sống đàng hoàng như thế, nó dâu con ở nhà nó thế nào bất biết, về thăm anh chị, bố mẹ nhà mình sinh hoạt trước thế nào giờ vẫn thế thì nó phải theo.
Sống tự tin lên cho nó nể cụ ạ. Mình áo rách, đi xe đạp nhưng nề nếp, lề lối đàng hoàng thì ko phải ngại.
Thật chứ nghe câu ông nói : " Con trai thiệt gì đâu, cưới nếu yêu nhau thật. Không hợp lại chia tay, có con nhỏ thì vợ nó nuôi. Quan trọng gì". Tôi lợm hết cả giọng. Dkm con người chứ có phải con vật éo đâu mà thích thì đẻ ko thích thì vứt. Người thế khác éo j con lợn giống

TÔN

Xe container
Thật chứ nghe câu ông nói : " Con trai thiệt gì đâu, cưới nếu yêu nhau thật. Không hợp lại chia tay, có con nhỏ thì vợ nó nuôi. Quan trọng gì". Tôi lợm hết cả giọng. Dkm con người chứ có phải con vật éo đâu mà thích thì đẻ ko thích thì vứt. Người thế khác éo j con lợn giống
Đồng quan điểm với cụ

Trai Tây Nguyên

Xe đạp
Theo e thì cảm thấy sống đc với nhau thì hẵng đến với nhau.hôn nhân ko phải trò đùa để thích thì hợp ko thích thì tan.với bố hay mẹ thì đơn giản thích thì tập nữa.NHƯNG THIỆT THÒI NHẤT LÀ NHỮNG ĐỨA TRẺ
Đúng rồi cụ, hôn nhân ko phải trò chơi, thế nên mới cần giấy đăng ký kết hôn, là đàn ông thì phải biết chịu trách nhiệm với lựa của mình, như cụ kia nói thì sau này vợ già vợ xấu hoặc bệnh tật mình cứ bỏ vợ đi lấy đứa khác là xong.

matizvan2009

Xe ba gác
Quê cụ chủ tây nguyên chắc nhiều sắn (củ mỳ) nên chú em kia lúc nào cũng thủ trong túi quần 1 củ.

Ps: sắn to và dài hơn khoai lang.

Chỉnh sửa cuối: